Led gầm ghế và thảm siêu xịn cho Hyundai Click (Getz)

nampvi

Xe tải
Báo cáo bác Công Nông như thế này nhá.
Như bác nói hôm trước em mua cái bảng 18 c này về dùng thì nó cứ nháy, xong cháy dần dần. Ức quá em tìm hiểu...em mới biết A nó quá lớn, dòng thì ok rồi. Thế là em làm như này.
Ra chú sửa đài điện bảo đấu cho một con trở 100 ôm vào dây +. Lắp thử thấy bảng leed còn nóng. Em lại nói chú ấy thay con trở 200 ôm. Lắp thử thấy mát rượi... Thế là ok luôn. Em dùng cũgn lâu rồi mà chưa thấy cháy gì cả. 5000 việt nam đồng một con trở cụ ạ. Quá ngon bổ rẻ.
Cụ ơi một con trở mà những 5.000 cơ à. cụ chịu khó ra trợ giời 5.000 được khoảng 100 con trở :D

Pitt

Xe điện
Lắp dưới cánh cửa thì dây mát cụ vẫn phải lấy từ công tắc cửa, chạy dây qua nẹp rồi qua ruột gà ra cánh cửa, dây + thì có thể lấy từ mấy cái đầu giắc trong cánh cửa cụ ạ.

@ Pitt: Cụ lắp Led quá đẹp hơn cả thợ rồi :)

Cụ Công Nông ơi. Em đề xuất phát nhá.
Em thấy thớt bác lập quá hay. Nhiều anh em tò mò lắm. Tuy nhiên không phải ai cũng thạo món này, điển hình như em đây nên mới mua 5000 một em trở 200 ôm. Hay chăng, bác chốt cho anh em một ngày gặp nhau giao lưu để khoe,,,hỏi,,,,chia sẻ nhau cái vụ đèn leed được không ạ.

( Em nhồi thuốc đấy, bác kích nổ đê...)

Công Nông

Xe điện
Cụ Công Nông ơi. Em đề xuất phát nhá.
Em thấy thớt bác lập quá hay. Nhiều anh em tò mò lắm. Tuy nhiên không phải ai cũng thạo món này, điển hình như em đây nên mới mua 5000 một em trở 200 ôm. Hay chăng, bác chốt cho anh em một ngày gặp nhau giao lưu để khoe,,,hỏi,,,,chia sẻ nhau cái vụ đèn leed được không ạ.

( Em nhồi thuốc đấy, bác kích nổ đê...)
Yes Sir cụ chủ xị đê em ủng hộ cả 5 chân :))

Pitt

Xe điện
Yes Sir cụ chủ xị đê em ủng hộ cả 5 chân :))

Oh!!!!!!

Bác là chủ thớt mà lại nói em. Thôi thế này nhá. Em cứ làm cái danh sách cho vui. Có gì bác tiếp tục nhá.

Em tạm gọi là "Leed cù lắp" nhể. Chương trình tạm gọi là ....."Đêm đom đóm" ......ke ke..

1. Thời gian gặp mặt: Khoảng cuối tuần sau...Bác Cn fix nhá. ( Chương trình phải kéo dài đến tôi nhá. Thế thì Leed mới khoe được nhá)
2. Địa điểm: chỗ nào cũng được. Cuối cùng vẫn là quán bia.
3. Nội dung: khoe. show hàng,,,chia sẻ, hướng dẫn....
4. Danh Sách:
- Công Nông
- Pitt
- Mời các bác yêu thích Leed...hạt rẻ

hoangtuan1579

Xe đạp
[-O<Anh khoái cái vụ này đấy, chú CongNong bố trí được thời gian cafe đèn mờ giúp anh lắp nhé! Alo cho anh để liên lạc tiện đường công tác. My No: 0903431579[-O<
CQ anh ở 17 Lí Nam Đế, thứ 7 anh rỗi. Cho anh số fone của em nhé

Chỉnh sửa cuối:

Công Nông

Xe điện
Oh!!!!!!

Bác là chủ thớt mà lại nói em. Thôi thế này nhá. Em cứ làm cái danh sách cho vui. Có gì bác tiếp tục nhá.

Em tạm gọi là "Leed cù lắp" nhể. Chương trình tạm gọi là ....."Đêm đom đóm" ......ke ke..
Very good idea cụ cứ chủ xị em đăng ký một chưn nhé:)

@hoangtuan1579: Cụ cứ đăng ký nộp mạng cho cụ Pitt đê, số của em có ở trang 1 đấy.

Em định mua thử mấy cái bóng led xịn Osram như thế này nhưng nó lại 4 chân, các cụ có biết đấu led 4 chân thế nào ko ạ:

Data sheet: http://catalog.osram-os.com/jsp/download.jsp?name=LW_E6SG_Pb_free.pdf&url=/media//_en/Graphics/00044197_0.pdf

_X6_

Xe máy
Hôm nào cũng qua học hỏi cụ cái

PhúcStyle

Xe buýt
Website
www.facebook.com
hôm nay em hỏi ý kiến vợ cả cho lắp rồi , k biết con cì vịt nhà e có lắp đc k cụ :D

powerlife

Tháo bánh
Vâng ah. Chúc các cụ lái xe an toàn

dungtrangauto

Xe đạp
Đẹp lắm hôm nào làm lun hộ em cái nhể bác chủ thớt u

Pitt

Xe điện
Oh!!!!!!

1. Thời gian gặp mặt: Khoảng cuối tuần sau...Bác Cn fix nhá. ( Chương trình phải kéo dài đến tôi nhá. Thế thì Leed mới khoe được nhá)
2. Địa điểm: chỗ nào cũng được. Cuối cùng vẫn là quán bia.
3. Nội dung: khoe. show hàng,,,chia sẻ, hướng dẫn....
4. Danh Sách:
- Công Nông
- Pitt
- hoangtuan1579

Mời các bác yêu thích Leed...hạt rẻ
Tuần sau gặp nhau nhá cụ Công nông. Em nghĩ chiều thứ hai hoặc thứ ba gì đó.

Nói thật là em cũng đang mơ ước được là thành viên của i30Club đây. Tiếc cái hiện nay mới chỉ được gia nhập getz Club thôi :(

naiveboy79

Xe buýt
em mới làm thêm 1 ít đèn gầm xe ngoài nên móng mà cụ Công Nông giúp em đợt trước :)

Cái này là hốc gió và thân xe

Cái này là hốc gió

Cái này kết hợp cả sản phẩm của cụ Công Nông (led trong xe) và của gara (led ngoài xe)

Cái này là bắt chước các cụ đi trước nhưng do xe còi, trình chụp ảnh còi và cái điện thoại cũng còi nên chỉ đạt 50% so với những bức ảnh cùng loại của các cụ đi trước

thangnguyentoan

Xe máy
Mấy chú thợ làm đèn chữ cho công ty còn thừa, em lấy mấy sợi đèn led về nhà mần thử như các bác. Và đây là thành quả sau 3,5 giờ hì hục trong gara, mồ hôi ướt sũng từ top to toe#:-s
Loại đèn Led em sử dụng (loại này chịu nước, có thể thả vào bể cá - thợ nó nói không phải em)

và lắp lên nó như thế này đây...

tiếp theo...

và hết.

:-"

naiveboy79

Xe buýt
Mấy chú thợ làm đèn chữ cho công ty còn thừa, em lấy mấy sợi đèn led về nhà mần thử như các bác. Và đây là thành quả sau 3,5 giờ hì hục trong gara, mồ hôi ướt sũng từ top to toe#:-s
Loại đèn Led em sử dụng (loại này chịu nước, có thể thả vào bể cá - thợ nó nói không phải em)

và lắp lên nó như thế này đây...

tiếp theo...

và hết.

:-"
Led cụ ngon quá, em cũng làm ở cánh cửa nhưng nó bị tối quá vi chắc do em dùng led xanh và chìm không xịn như bóng led của cụ :(, chắc hôm nào lại phải nâng cấp thôi :)

[K]evin[T]rinh

Xe tải
bác chế thêm đèn LED ở đền hậu phanh cho đẹp

Pitt

Xe điện
Cụ Pitt và các cụ ơi, hội LED OFF vào hôm nào đấy, cho em tham gia với.
Ơ hơ. Hay đấy cụ Công nông ơi. Hội Leed =))

Led cụ ngon quá, em cũng làm ở cánh cửa nhưng nó bị tối quá vi chắc do em dùng led xanh và chìm không xịn như bóng led của cụ :(, chắc hôm nào lại phải nâng cấp thôi :)
Lắp leed ánh sáng trắng vào là ok thoai.

@ congnong : gớm cụ bận gì mà hẹn cà phê không thấy trả lười.

thangnguyentoan

Xe máy
Thấy mấy chú thợ mua ở chợ Giời 125k/1 dây (được khoảng 14 -15 thanh)