Led gầm ghế và thảm siêu xịn cho Hyundai Click (Getz)

Delete_All

Xe hơi
Kết quá nhưng em sợ nhất quả điện đóm, nó mà chập cho phát thì tèo:(

talachi

Đi bộ
Bác gì ơi, mua chỗ nào trên chợ giời vậy chỉ em mua với. Với lại lắp có lằng nhằng không? chỉ cho em chỗ nào lắp mấy đồ đó với nhé.
Thanks bác.

Lammd

Xe tải
Bác gì ơi, mua chỗ nào trên chợ giời vậy chỉ em mua với. Với lại lắp có lằng nhằng không? chỉ cho em chỗ nào lắp mấy đồ đó với nhé.
Thanks bác.
297B phố Huế bác nhé.

Hôm trước em mua 6 dây 30cm có 130k thôi

Bác Công Nông cho em hỏi tý. Cạnh thân xe có đây điện DƯƠNG (khi tắt khóa) không nhỉ, kiểm tra và lấy thế nào được.

Em lấy từ cửa ra ứ được.

Thanks Bác.

hYvp

Xe tải
công nhận là đẹp thật bác ạ (b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

Công Nông

Xe điện
Em hoỉm thêm tí bác Công nông:

- Bóng Led bên trên đấu trực tiếp à bác. Em định lắp thay cái bóng 8W đèn trần In có được không ạ. Nếu đấu trực tiếp vào hai cái đầu kia thì em còn biết chế, chứ không thì em tịt :'(
- Dùng bóng 3w có nóng lắm không ạ.

Cám ơn bác.
Led 1w và 3w người ta lắp cả tản nhiệt rồi bác ạ, led 1w bác đấu thêm điện trở 100ohm 2W.

@ Lammd: bác lấy đầu âm của dây led dí vào vỏ xe, bó dây cạnh thân xe có rất nhiều giắc, bác rút giắc rồi lấy đầu dương của led dí vào các đầu giắc lúc nào thấy led sáng thì bác lấy điện ở đấy là được chứ ko phải cắt dây.

bvc

Xe tăng
Very đơn giản cụ ạ, cậy mấy cái ốp nhựa dưới sàn bên ghế lái, rút cái giắc công tắc cửa móc dây - vào đấy, rút 1 cái giắc của bó dây tìm 1 đầu luôn có điện móc dây + vào, các đầu kia thì nối với Led, cụ cần sáng chỗ nào thì cứ đấu song song rồi kéo dây ra đấy là được.
Ới cụ @công nông ơi,

Em kô đọc kỹ lời dạy của cụ, em vừa đang loay hoay mà khoai quá đành vứt lại để về nhà xem lại cách dạy của cụ.

Em lại đấu dây + led vào công tắc cửa còn dây - led em lấy ở thân xe, thế là cứ mở cửa thì led tắt, đóng cửa thì led sáng :)):)):)):))

Em mua loại led mầu trắng dài 30cm hay hơn gì đó (Giá 60K/2thanh = 120k/4thanh) nhưng khi đấu thử led sáng em thấy không được sáng lắm hay là loại đểu hả bác (Loại này cứ 2 bóng thì có 1 bóng màu hơi xanh xanh, tổng cộng hình như là 22 hay 24 bóng gì đó). Em mua 4 thanh loại gióng của bác @pitt đây http://www.otofun.net/showthread.php?t=148321&highlight=đèn+led mà sao ban ngày nhìn nó không sáng.

Tư vấn em phát để em mang đổi lại.

Chỉnh sửa cuối:

bvc

Xe tăng
Ngu quá cơ vì vẫn chưa làm được, đã làm theo hướng dẫn của cụ @công nông mà vẫn kô được vì tìm mãi mà chẳng thấy cực + đâu để đèn led sáng, chán quá

Bác @công nông hôm nào giúp em phát

Công Nông

Xe điện
Ới cụ @công nông ơi,

Em kô đọc kỹ lời dạy của cụ, em vừa đang loay hoay mà khoai quá đành vứt lại để về nhà xem lại cách dạy của cụ.

Em lại đấu dây + led vào công tắc cửa còn dây - led em lấy ở thân xe, thế là cứ mở cửa thì led tắt, đóng cửa thì led sáng :)):)):)):))

Em mua loại led mầu trắng dài 30cm hay hơn gì đó (Giá 60K/2thanh = 120k/4thanh) nhưng khi đấu thử led sáng em thấy không được sáng lắm hay là loại đểu hả bác (Loại này cứ 2 bóng thì có 1 bóng màu hơi xanh xanh, tổng cộng hình như là 22 hay 24 bóng gì đó). Em mua 4 thanh loại gióng của bác @pitt đây http://www.otofun.net/showthread.php?t=148321&highlight=đèn+led mà sao ban ngày nhìn nó không sáng.

Tư vấn em phát để em mang đổi lại.
Cụ đấu mở cửa sáng đóng cửa tắt là ngon rồi!

Led của cụ 2 trắng 1 xanh thì chắc họ lắp ẩu rồi, cụ cứ đổi rồi thử loại nào sáng nhứt và đều thì cụ lấy ạ.

Số alo của cụ thế nào ạ để em alo cụ:101:

bvc

Xe tăng
Cụ đấu mở cửa sáng đóng cửa tắt là ngon rồi!

Led của cụ 2 trắng 1 xanh thì chắc họ lắp ẩu rồi, cụ cứ đổi rồi thử loại nào sáng nhứt và đều thì cụ lấy ạ.

Số alo của cụ thế nào ạ để em alo cụ:101:
Kô phải cụ ơi, đóng cửa thì led sáng, mở cửa thì led tắt cơ.

Nghĩa là ngược lại với đèn trần, cách đấu này em đã làm sai hướng dẫn của cụ rồi, nhưng em đã đấu lại theo hướng dẫn của cụ thì kô tìm được cực + trong đống giắc bên lái, em thử mãi chẳng tìm được cực + để đèn sáng gì hết, cụ cách nào kô, alo của em là 0977833886 cụ ạ, cụ nghiên cứu giúp em với,

Công Nông

Xe điện
Kô phải cụ ơi, đóng cửa thì led sáng, mở cửa thì led tắt cơ.

Nghĩa là ngược lại với đèn trần, cách đấu này em đã làm sai hướng dẫn của cụ rồi, nhưng em đã đấu lại theo hướng dẫn của cụ thì kô tìm được cực + trong đống giắc bên lái, em thử mãi chẳng tìm được cực + để đèn sáng gì hết, cụ cách nào kô, alo của em là 0977833886 cụ ạ, cụ nghiên cứu giúp em với,
Thế cực dương lúc cụ đấu "đóng cửa thì led sáng, mở cửa thì led tắt" thì là cụ đấu + vào chỗ nào ạ?

Cụ đi xe gì thế, hay sáng mai em với cụ cafe đè em nó ra xem nhé(c)

bvc

Xe tăng
Thế cực dương lúc cụ đấu "đóng cửa thì led sáng, mở cửa thì led tắt" thì là cụ đấu + vào chỗ nào ạ?

Cụ đi xe gì thế, hay sáng mai em với cụ cafe đè em nó ra xem nhé(c)
Nghĩa là em làm ngược lại với hướng dẫn của cụ: cực + của led em đấu vào công tắc cửa và cực - của led em đấu vào thân xe, thì nó xảy ra hiện tượng "đóng cửa thì led sáng, mở cửa thì led tắt".

Khi em làm theo hướng dẫn của cụ thì kô tìm được cực + của xe ở các giắc. Xe của em là LAC liên doanh ạ, hay sáng mai cụ rỗi xem giúp em với. alo của em là 0977833886.

nampvi

Xe tải
Nghĩa là em làm ngược lại với hướng dẫn của cụ: cực + của led em đấu vào công tắc cửa và cực - của led em đấu vào thân xe, thì nó xảy ra hiện tượng "đóng cửa thì led sáng, mở cửa thì led tắt".

Khi em làm theo hướng dẫn của cụ thì kô tìm được cực + của xe ở các giắc. Xe của em là LAC liên doanh ạ, hay sáng mai cụ rỗi xem giúp em với. alo của em là 0977833886.
Cực dương cụ tìm trong cái giắc điều khiển lên xuống kính ở mỗi cánh ý!! thông thường màu dây của cực dương là màu hồng hoặc màu đỏ ở tùy xe. Chúc cụ may mắn!!

DIRE

Xe buýt
Em mua 1 mớ LED về định bụng làm đèn soi gầm ghế, nhưng mà loay hoay tìm cực âm với dương trong xe mãi không xong thế là quay sang độ mấy cái đợt cho gấu chưng tểt :21: xong thì nó dư này

Công Nông

Xe điện
Báo cáo các cụ là cái thanh led nổi và dây led dẹt thì very ngon vì có đấu sẵn điện trở, còn cái bảng led kiểu như này em mua 45k thì do họ ko đấu điện trở nên được khoảng tháng là nó xịt mất mấy bóng và nhấp nháy:

Thế nên các cụ ko nên mua cái bảng led này phí xèng ợ, nên mua led rời và trở về tự làm thì ngon hơn các cụ ợ. Em ra 17 Hàn Thuyên định mua led với trở nhưng mà Tết lên giá hay sao ý họ đòi 180k/100led 5 ly. Em order ebay có 4.99$/100 cái về tự chiến chắc mấy hôm nữa nhận được, cụ nào thích thì em share 1 nửa.

aladin145

Xe máy
bác công nông cho em hỏi là bác đặt hàng led màu gì thế ? em thích màu trắng và xanh mà hàng của bác khi nào về em thứ 6 này được nghỉ rồi nếu hàng vầ trước thứ 6 và đúng màu em thích thì cho em đặt hàng 1/2 chỗ của bác nhé có gì bác pm cho em theo số 0988368392 nhé em tên là tấn

bvc

Xe tăng
Báo cáo các cụ là cái thanh led nổi và dây led dẹt thì very ngon vì có đấu sẵn điện trở, còn cái bảng led kiểu như này em mua 45k thì do họ ko đấu điện trở nên được khoảng tháng là nó xịt mất mấy bóng và nhấp nháy:

Thế nên các cụ ko nên mua cái bảng led này phí xèng ợ, nên mua led rời và trở về tự làm thì ngon hơn các cụ ợ. Em ra 17 Hàn Thuyên định mua led với trở nhưng mà Tết lên giá hay sao ý họ đòi 180k/100led 5 ly. Em order ebay có 4.99$/100 cái về tự chiến chắc mấy hôm nữa nhận được, cụ nào thích thì em share 1 nửa.
Đúng vậy em về lắp đền trần xong, được 1 lúc đã tèo mất 2 bóng.

Cụ @công nông ơi, em vẫn cay cú vì chưa đấu được led gầm ghế, :102:

Pitt

Xe điện

Bác Công nông à. Tình hình la con In nhà em lắp bóng này chưa thấy tèo tí nào. Hay tại đèn trần ít sử dụng nên chưa thấy cháy bóng gì. Có điều bảng led này em lắp ở biển số thì thấy nóng quá. Có sợ nó cháy không bác nhể.
- Cái bảng này có gắn thêm con trở vào luôn được khônbg hả bác. (b)

Công Nông

Xe điện
Bác Công nông à. Tình hình la con In nhà em lắp bóng này chưa thấy tèo tí nào. Hay tại đèn trần ít sử dụng nên chưa thấy cháy bóng gì. Có điều bảng led này em lắp ở biển số thì thấy nóng quá. Có sợ nó cháy không bác nhể.
- Cái bảng này có gắn thêm con trở vào luôn được khônbg hả bác. (b)
Của em cũng được gần tháng nó mới tèo :)

Bảng led này ko gắn được thêm trở cụ ạ vì mạch nó bé tí, nếu bóng led rời đấu 3 led 1 trở ngay từ đầu thì mới ngon. Cụ thấy cái thanh led cứ 3 bóng thì có 1 con trở to bằng cái tăm đấy. Nếu cụ thấy nóng quá hơn bóng cụ thì tháo ra cho yêm tâm cụ ạ ko lại đi cả cụm :)

Đúng vậy em về lắp đền trần xong, được 1 lúc đã tèo mất 2 bóng.

Cụ @công nông ơi, em vẫn cay cú vì chưa đấu được led gầm ghế, :102:
Cụ cứ đổ chục chai bia vào là hết cú ngay hehe (b)

bác công nông cho em hỏi là bác đặt hàng led màu gì thế ? em thích màu trắng và xanh mà hàng của bác khi nào về em thứ 6 này được nghỉ rồi nếu hàng vầ trước thứ 6 và đúng màu em thích thì cho em đặt hàng 1/2 chỗ của bác nhé có gì bác pm cho em theo số 0988368392 nhé em tên là tấn
Em mua led trắng 5ly cụ ạ có mấy cụ cũng alo em nếu còn em phần cụ nhé hoặc lần sau em mua giúp cụ.