Led gầm ghế và thảm siêu xịn cho Hyundai Click (Getz)

summer

Xe tăng
Thớt này hay quá :41::41::41:
Bác Công Nông chỉ dẫn rất nhiệt tình
(b)(b)

TogetherWeChia

Xe hơi
Qua thớt này em cũng học được cách làm LED cho xe. Mua quả đèn có 40 ngàn về lắp ngon ơ. Trong khi ra nội thất số 2 Nguyễn Công Trứ cũng cái đèn đó bác thợ quát 400 K một đèn, choáng quá. Sướng nhất là cảm giác mình tự làm cho vợ hai của mình. Vote bác congnong.

Công Nông

Xe điện
Qua thớt này em cũng học được cách làm LED cho xe. Mua quả đèn có 40 ngàn về lắp ngon ơ. Trong khi ra nội thất số 2 Nguyễn Công Trứ cũng cái đèn đó bác thợ quát 400 K một đèn, choáng quá. Sướng nhất là cảm giác mình tự làm cho vợ hai của mình. Vote bác congnong.
Chúc mừng bác tự làm khắc sướng lại ăn ra 360k để uốn pia (b)

Cái bảng led trần em ra mấy cửa hàng đồ chơi xe bán 170k thế mà ra 297B có 40k, các cụ cửa hàng giết thịt mình kinh quá :69:

lx125

Xe tải
Em cũng bon chen,xe em i30cw không có đèn đóm gì ở cửa cả em cũng định lắp bốn dây led màu trắng ở 4 cánh cửa để khi mở cửa nó sáng;và hai dây led màu xanh lắp bên ngoài biể số.Vậy em nhờ cụ công nông tư vấn cho em mua loại led nào với được không?Và nếu được nhờ cụ chỉ bảo giúp cho em cách đấu nào ổn nhất mà không ảnh hưởng đến hệ thống của xe.Cảm ơn cụ nhiều.

totorauxom

Xe điện
cụ làm ơn chụp cái ảnh khi đấu dây + từ đâu lên lên cho bọn em học tập với, kính cụ 1 ly

Công Nông

Xe điện
Em cũng bon chen,xe em i30cw không có đèn đóm gì ở cửa cả em cũng định lắp bốn dây led màu trắng ở 4 cánh cửa để khi mở cửa nó sáng;và hai dây led màu xanh lắp bên ngoài biể số.Vậy em nhờ cụ công nông tư vấn cho em mua loại led nào với được không?Và nếu được nhờ cụ chỉ bảo giúp cho em cách đấu nào ổn nhất mà không ảnh hưởng đến hệ thống của xe.Cảm ơn cụ nhiều.
Nếu để sáng thì led trắng cụ ạ, còn led xanh thì trang trí thôi, cụ cứ ra 297B phố Huế thử hết các màu cái nào ưng và dài hợp với xe cụ thì mua.
cụ làm ơn chụp cái ảnh khi đấu dây + từ đâu lên lên cho bọn em học tập với, kính cụ 1 ly
Đấu dây ko phải cắt xén gì cả thì các cụ đấu thử đầu - của led vào vỏ xe, rút mấy cái giắc dưới chân ghế lái ra móc + của led vào từng lỗ đến cái nào sáng là được.

totorauxom

Xe điện
dưới chân ghế lái xong ròng dây đi ra cửa kiểu gì cụ ơi, hic hic

naiveboy79

Xe buýt
Cụ CôngNông toàn xui dại anh em, đợt trước cụ làm cho em xong, làm cho em bị bao nhiêu người hỏi làm thế nào, ai làm cho, mua ở đâu... đến lúc em nói đến chi phí, chẳng ai tin, cứ tưởng em đùa :)

Cám ơn cụ lần nữa nhé!

lx125

Xe tải
Hay là cuối tuần nào đấy ai có nhu cầu lắp đặt thì đi mua phụ kiện rồi hẹn Bác công nông ở đâu đó hướng dẫn lắp đặt luôn một thể.Em đăng ký đầu tiên.

Công Nông

Xe điện
Vâng các cụ cứ chuẩn bị đồ đê hôm nào off cafe chiến luôn :)

dưới chân ghế lái xong ròng dây đi ra cửa kiểu gì cụ ơi, hic hic
Dây đi từ dưới chân ghế rồi cho vào mấy cái nẹp ốp nhựa cạnh xe ý cụ

@naiveboy79: Led của cụ vẫn ngon chứ ạ?

naiveboy79

Xe buýt
Vâng các cụ cứ chuẩn bị đồ đê hôm nào off cafe chiến luôn :)

Dây đi từ dưới chân ghế rồi cho vào mấy cái nẹp ốp nhựa cạnh xe ý cụ

@naiveboy79: Led của cụ vẫn ngon chứ ạ?
Led của em vẫn ngon cụ ạ, bao nhiều người cứ hỏi, làm em suốt ngày phải vào bài của cụ để trả lời về địa chỉ và giá đèn :)

Pitt

Xe điện
Báo cáo các cụ là cái thanh led nổi và dây led dẹt thì very ngon vì có đấu sẵn điện trở, còn cái bảng led kiểu như này em mua 45k thì do họ ko đấu điện trở nên được khoảng tháng là nó xịt mất mấy bóng và nhấp nháy:

Thế nên các cụ ko nên mua cái bảng led này phí xèng ợ, nên mua led rời và trở về tự làm thì ngon hơn các cụ ợ. Em ra 17 Hàn Thuyên định mua led với trở nhưng mà Tết lên giá hay sao ý họ đòi 180k/100led 5 ly. Em order ebay có 4.99$/100 cái về tự chiến chắc mấy hôm nữa nhận được, cụ nào thích thì em share 1 nửa.
Báo cáo bác Công Nông như thế này nhá.
Như bác nói hôm trước em mua cái bảng 18 c này về dùng thì nó cứ nháy, xong cháy dần dần. Ức quá em tìm hiểu...em mới biết A nó quá lớn, dòng thì ok rồi. Thế là em làm như này.
Ra chú sửa đài điện bảo đấu cho một con trở 100 ôm vào dây +. Lắp thử thấy bảng leed còn nóng. Em lại nói chú ấy thay con trở 200 ôm. Lắp thử thấy mát rượi... Thế là ok luôn. Em dùng cũgn lâu rồi mà chưa thấy cháy gì cả. 5000 việt nam đồng một con trở cụ ạ. Quá ngon bổ rẻ.

Pitt

Xe điện
Báo cáo các cụ là cái thanh led nổi và dây led dẹt thì very ngon vì có đấu sẵn điện trở, còn cái bảng led kiểu như này em mua 45k thì do họ ko đấu điện trở nên được khoảng tháng là nó xịt mất mấy bóng và nhấp nháy:

Thế nên các cụ ko nên mua cái bảng led này phí xèng ợ, nên mua led rời và trở về tự làm thì ngon hơn các cụ ợ. Em ra 17 Hàn Thuyên định mua led với trở nhưng mà Tết lên giá hay sao ý họ đòi 180k/100led 5 ly. Em order ebay có 4.99$/100 cái về tự chiến chắc mấy hôm nữa nhận được, cụ nào thích thì em share 1 nửa.
Báo cáo bác Công Nông như thế này nhá.
Như bác nói hôm trước em mua cái bảng 18 c này về dùng thì nó cứ nháy, xong cháy dần dần. Ức quá em tìm hiểu...em mới biết A nó quá lớn, dòng thì ok rồi. Thế là em làm như này.
Ra chú sửa đài điện bảo đấu cho một con trở 100 ôm vào dây +. Lắp thử thấy bảng leed còn nóng. Em lại nói chú ấy thay con trở 200 ôm. Lắp thử thấy mát rượi... Thế là ok luôn. Em dùng cũng lâu rồi mà chưa thấy cháy gì cả. 5000 việt nam đồng một con trở cụ ạ. Quá ngon bổ rẻ.
Nó đây ạ. Trước em chưa lắp trở thì nó sáng hơn. Giờ lắp thì tối hơn tí..Hà Lội chỉ có mỗi đít em như thế này thôi bác ợ.....:)):)):))
Cám ơn bác Công Nông đã chỉ chỗ cho em mua Leed hạt rẻ....

Chỉnh sửa cuối:

totorauxom

Xe điện
Em hỏi khí không phải cụ ở đoàn nghệ thuật nào ạ.
em fun tý, xe cụ ấn tượng đấy.
@ cụ Công nông: Cụ ơi em muốn lắp dưới cánh cửa cụ ạ, chứ lắp chỗ bậc thì nhãm vỡ mất

Liuba

Xe buýt
[ Em lại nói chú ấy thay con trở 200 ôm. Lắp thử thấy mát rượi... Thế là ok luôn. Em dùng cũng lâu rồi mà chưa thấy cháy gì cả. 5000 việt nam đồng một con trở cụ ạ. Quá ngon bổ rẻ. [/B]
Trở ở chỗ bác sao đắt thế, em ra hàng điện tử, họ bán tất cả các loại trở từ 47 - 180 - 330 - 470 - 1k ôm, nhất loạt giá 1.000 VND = 10 con. Em làm liền 1 lúc mỗi loại 10 con dùng dần, he he!

Công Nông

Xe điện
@ cụ Công nông: Cụ ơi em muốn lắp dưới cánh cửa cụ ạ, chứ lắp chỗ bậc thì nhãm vỡ mất
Lắp dưới cánh cửa thì dây mát cụ vẫn phải lấy từ công tắc cửa, chạy dây qua nẹp rồi qua ruột gà ra cánh cửa, dây + thì có thể lấy từ mấy cái đầu giắc trong cánh cửa cụ ạ.

@ Pitt: Cụ lắp Led quá đẹp hơn cả thợ rồi :)

30h1917

Xe tải
các cụ nhà giầu thế mua trở 200ôm mà tận 5n e mua có 2xu con 1 cái mua ở chợ zời phố huế thịnh yên dây
lắp led trắng thì cụ nối tiếp 4 bóng với nhau và nối tiếp với 1 con trở đấy nếu cẩn thận hơn nối tiếp thêm 1 con đi ốt tránh xung dòng thui.tự lắp mới thú vi và rẻ nữa

néu luòi thì mua dây led có săn và về cải tạo thêm trở là bền ngay

Pitt

Xe điện
Trở ở chỗ bác sao đắt thế, em ra hàng điện tử, họ bán tất cả các loại trở từ 47 - 180 - 330 - 470 - 1k ôm, nhất loạt giá 1.000 VND = 10 con. Em làm liền 1 lúc mỗi loại 10 con dùng dần, he he!
các cụ nhà giầu thế mua trở 200ôm mà tận 5n e mua có 2xu con 1 cái mua ở chợ zời phố huế thịnh yên dây
lắp led trắng thì cụ nối tiếp 4 bóng với nhau và nối tiếp với 1 con trở đấy nếu cẩn thận hơn nối tiếp thêm 1 con đi ốt tránh xung dòng thui.tự lắp mới thú vi và rẻ nữa

néu luòi thì mua dây led có săn và về cải tạo thêm trở là bền ngay
Ối giời ơi các bác ơi. Em có biết khỉ gì kỹ thuật lắm đâu. Thế thì em mới mất tiền. Nhưng vẫn ngon bổ rẻ nhể bác Công Nông. Tại vì đọc thớt của bác nên lại phải nghĩ tiếp lắp leed vào đâu đây ợ....Hí hí...

rickyf4vn

Xe hơi
anh CÔNG NÔNG ơi, có khi nào anh nên làm 1 bài hướng dẫn lắp đèn Gầm cho xe máy ko anh :D. . . em đang có dự định lắp cho chiếc Vẹcpa của em ạ ( em là mem OPC . hí hí ) :D