@Le Tour de Linh Đàm thôn, nhìn theo vòng quay buổi tối - Kem và Dừa ... (part 4)

ớt đỏ

Xe tăng
Thích mới soi đấy :D. Tối nay mời cụ ra kéo đê
Em tuần chạy 1 buổi thôi giữ sức ra kéo đội 3, rút kinh nghiệm hôm trc ra kéo cho Tập Lái kêu ở nhà quay lô hay sao? (em fun tý các cụ đừng theo nhé)

ớt đỏ

Xe tăng
Khú khú . Mụ Ớt pây chừ tham gia nhóm 3 cũng nôn nhóe. Hôm qua Tập lái và TTX kéo tuyền 32-34K chơi đều 3 vòng to nuôn
Hôm qua định đi thấy có mưa lâm thâm thế là auto. Con Tap Lai ngoai chuột hút ra khẻo lắm đấy

yukikuni

Xe máy
Do sắp vào hè và chuẩn bị cho một mùa đạp hiệu quả, vui vẻ và phát triển ngày càng lớn mạnh của Tour de Linh Đàm, cũng như nhằm thu hút mem mới. Lịch đạp các ngày trong tuần đã được phân bổ đều từ thấp đến cao, cho người mới, người cũ đầy đủ để mọi người có nhiều sự lựa chọn phù hợp với thể lực, lịch sinh hoạt, khả năng và điều kiện...Em đề nghị thiết lập 3 nhóm chạy từ nặng đến nhẹ
1. Nhóm chạy HIIT (High Intensive Interval Training): Nhóm này chạy các buổi sáng từ thứ 2 đến thứ 6 trong tuần xoay quanh các cung Ecopark, 69, Từ Sơn...chiều dài toàn cung từ 30km - 40km. Chạy ở tốc độ 30km/h trung bình, phù hợp MTB, Road và đã có thể lực trung bình + (Lịch chạy trong tab file). Nhóm này do em (Cường Jim) phụ trách
2. Nhóm chạy 6 - 10 (6 vòng to hoặc 10 vòng nhỏ trong bán đảo Linh Đàm): nhóm này cũng chạy từ thứ 2 đến thứ 6 trong tuần. Tập trung tại công viên bán đảo lúc 6:00, chạy ở tốc độ 25 - 27km/h, chiều dài toàn bài khoảng 20km, phù hợp MTB và những mem mới. Nhóm này do bác Hoang Anh Tuan (Quietman76) phụ trách.
3. Nhóm Kem & Dừa (Cả nhà cùng vui) Nhóm chạy tất cả các buổi tối trong tuần, trừ thứ 7, CN. Chạy trong BĐ Linh Đàm tùy sức các bác, khoảng 3 vòng to, hoặc 6 vòng nhỏ, khoảng 12km, tốc độ rất nhã 20 - 25km/h sau đó về quán giải khát, kem dừa nghỉ ngơi, trao đổi kinh nghiệm, kỹ thuật. Cung này phù hợp tất cả các mem, gia đình, F1...là chỗ để xả street. Nhóm này do bác Xuân Hà (Win_100) phụ trách.

Em mong muốn các bác phụ trách nhóm thiết lập, củng cố các hoạt động và đẩy mạnh phong trào và vì sự phát triển của thôn. Hỗ trợ và đôn đốc mọi người tham gia, chăm chỉ và đúng giờ.

Cảm ơn các bác & Chúc TDLĐ ngày càng phát triển và đoàn kết
Hi hi. LDT chỉ có nhóm 3 thôi ạ. X vòng rồi về kem dừa. Cung 1 và 2 là thích lúc nào chơi lúc ấy. Mình đọc cái news trên, tý nôn. Người ngoài đọc tưởng có 300+ thành viên. Hóa ra chỉ có nhõn 10 ông (Hôm đông nhất là 12 ông). Chia 3 nhóm thì chẳng nhẽ giải tán LDT ah. Từ tối mai, trời không mưa, mời các Cụ ra Ooo, 8:30PM. Tất cả vẫn như cũ, không cần quá nhanh, không cần quá chậm, chiến theo sức của mình, vui vẻ, hòa đồng, không chém giết, không Star. Chợ vẫn họp nếu cô không đến. Tuần này, và tuần sau Tập Lái ra đều kéo anh em nhá. Mình cũng mang Touring ra chơi. Đang định rủ thêm mây ông ở cùng tòa nhà tham gia bằng Mini Nhật. Ít ra thì cũng vui và hiệu quả hơn đạp Lô. Lại co Kem và Dừa.

quietman76

Xe tải
Thực ra đây là các nhóm luyện tập, nhóm 1, 2 vẫn là phái sinh thôi mà bác Yuki. Lịch sinh hoạt chính trị thì TDLD vẫn chạy tối 2-4-6 là chủ yếu và mọi quyết sách quan trọng đến vận mệnh của thôn vẫn được quyết vào các kỳ Đại hội này hoặc tại quán beer :D

win_100

Xe điện
em vẫn yêu nhà em lắm ( rover ạ )
Tuần sau luyện tập đều hơn các cụ nhóe. Các cụ nên phân bổ đầu kéo đê để ae còn có sức mà chạy. Đừng chỉ tập chung vào 1,2,3 đầu kéo. Các mem mới nên xung phong làm đầu kéo (có thể chia ra 1/2 vòng 1 đầu). Như vậy ai cũng được kéo và đc núp. Luyện tập buổi tối là để duy trì luyện tập thôi, có sức khỏe, có vui vẻ(kem,dừa).
Hôm qua biết là trời mưa nhưng đúng lịch nhà em vẫn ra luyện tập đều đặn. Giờ là mùa hè nên em còn có nhiệm vụ kéo Gấu nữa nên các cụ cứ tự sắp xếp đội hình nhóe.

arc_tuan

Xe buýt
Hi hi. LDT chỉ có nhóm 3 thôi ạ. X vòng rồi về kem dừa. Cung 1 và 2 là thích lúc nào chơi lúc ấy. Mình đọc cái news trên, tý nôn. Người ngoài đọc tưởng có 300+ thành viên. Hóa ra chỉ có nhõn 10 ông (Hôm đông nhất là 12 ông). Chia 3 nhóm thì chẳng nhẽ giải tán LDT ah. Từ tối mai, trời không mưa, mời các Cụ ra Ooo, 8:30PM. Tất cả vẫn như cũ, không cần quá nhanh, không cần quá chậm, chiến theo sức của mình, vui vẻ, hòa đồng, không chém giết, không Star. Chợ vẫn họp nếu cô không đến. Tuần này, và tuần sau Tập Lái ra đều kéo anh em nhá. Mình cũng mang Touring ra chơi. Đang định rủ thêm mây ông ở cùng tòa nhà tham gia bằng Mini Nhật. Ít ra thì cũng vui và hiệu quả hơn đạp Lô. Lại co Kem và Dừa.
em vote...:-bd
nhân tiện. chiều mai 6h tại Bia hơi Hải Xồm. mời các cụ mợ ra chém gió nhá. chả nhẽ độp với kem dừa mãi. làm tí bia dịu cho nóa đoàn kết :D

Chỉnh sửa cuối:

Jim74

Xe tăng
Em tôn trọng ý kiến đóng góp của bác, tuy nhiên đã là tổ chức thì phải có định hướng hoạt động cho dù nhỏ để mọi người có sự lựa chọn cách chơi và tôn trọng số đông. Chơi nhóm kỵ nhất là áp đặt lối chơi, đấy là lý do em mới "đề nghị" (mọi người còn cho ý kiến, có thể thay đổi) lập 3 nhóm chạy với cường độ, điều kiện và thời gian khác nhau nhằm múc đích có nhiều sự lựa chọn cho mọi người. Phàm là chơi cái gì cũng có đỉnh cao và thoái trào, LĐT cũng không nằm ngoài qui luật đó, trách nhiệm của những người như em, bác và một số bác chủ chốt là giữ cho phong trào phát triển và bền vững càng lâu càng tốt, cố gắng này không phải để phục vụ một cá nhân nào mà để phục vụ mục đích của tập thể. Ý kiến của bác chỉ trên khía cạnh người chơi, chưa thể hiện được định hướng mang tính dẫn dắt anh em. Đã là chơi là tự nguyện, cảm thấy thoải mái thì join, không thoải mái thì nghỉ hoặc tìm, hoặc lập nhóm khác cho phù hợp. Bác Yuki, comment của bác mang tính chất dìm hàng và chỉ trích cá nhân không thích hợp, em sẽ nể bác hơn nếu bác PM cho em để góp ý hoắc face to face lúc đạp cùng nhau. Em xin nhấn mạnh: LĐT không phải sở hữu cá nhân của bất kỳ ai, kể cả em...mà là của tập thể đóng góp của tất cả các anh em, mọi người cần có ý kiến xây dựng và phát triển bền vững và đoàn kết, chả có yếu tố "ngôi sao" nào ở đây cả.
Em xin lỗi nếu có quá lời, cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

win_100

Xe điện
Hãy quay trở về với bản sắc riêng của TDLD đê các Cụ ơi.
Các Tour khác giờ cũng đã chia 5, sẻ 7 rồi đới
Phát triển, hòa nhập nhưng đừng để hòa tan ( đấy là câu mà các Cụ xưa đã dậy thế )

thanhac

Xe hơi
Hãy quay trở về với bản sắc riêng của TDLD đê các Cụ ơi.
Các Tour khác giờ cũng đã chia 5, sẻ 7 rồi đới
Phát triển, hòa nhập nhưng đừng để hòa tan ( đấy là câu mà các Cụ xưa đã dậy thế )
Nêu cao ý kiến mụ Win . Tối e vữn ra độp . Các mụ thích e kéo e kéo. Nhưng vữn đề nghị các men mới hay cũ. Thay nhau kéo để tăng cường sức khỏe . E sẽ chạy theo hô hào và kéo các mụ rớt. Sắp tới e chắc bận nên chủ trương có thời gian độp là độp nuôn.. Hí hí . Vd như hôm qua nhõn 6 mụ + vợ chồng mụ Win , f1 là 10 thành viên . Nhưng vẫn hăm hở được 3 vòng to avg 30-31 .Cũng ko nên tranh cãi về cách độp nữa các pác à . Nhanh chậm do mềnh. QUAN TRỌNG NÀ PHẢI CÓ MẸT- NÊN XÓA TỪ tạch TRONG BỘ NHỚ... Hí hí

thanhac

Xe hơi
À Quên thế chiều thứ 6 này bú bia đúng ko Mụ Tún. Em going nhóe. Con Tập lái thấy nhà đông người nại xợ trốn đâu roài . Mụ Tún thông báo trên Fb cái nhể ac min mừ lhus khú

arc_tuan

Xe buýt
ớ thế không ai going vụ T6 này của em à...
muốn chém gì thì ra đấy chém. gõ phím mỏi tay lắm..(b)

Jim74

Xe tăng
Going vụ uống beer :))

win_100

Xe điện
Thứ 6 mai ra bú bia nhá cả nhà
1. Tún
2. Thanh Chuồng
3. Win ( em ra trước, bú đc phát nào lợi phát đấy, :))
4. Yuki ( ra muộn )
5.
6.

ớt đỏ

Xe tăng
Going T6, nhưng hơi muộn. Dưng mà uống thì khộng độp ah? Chính phiên mà.
Chuẩn chỉ!
Các cụ chuyển ngày đi chứ bú thì sao độp đc!

Em đề xuất địa điểm quán bia Gần Phở Bắc Linh Đàm vừa trung tâm LĐ, chứ Hải xồm em thấy ồn ào quá

Chỉnh sửa cuối: