[Funland] Lạy các cụ nháy đèn hazard

gocart

Xe cút kít

haidongtay

Xe điện
Mỉa mai ở chỗ nào nhỉ?
Em mới lái mà,cụ nói thế thì em không nhìn thấy xinhan cụ sau thì có phải em lọc yếu,xử lý chậm sẽ dẫn đến tai nạn,có khi còn gây hậu quả nghiêm trọng vì không nhìn thấy ông đằng sau xi nhan,thế chả mỉa lái mới thì sao.Như vậy có phải dễ 1 đi không trở lại không

nhq.arch

Xe container
Có thể coi nó là đèn cảnh báo. Tức là mọi tình huống cần cảnh báo cho người khác phương tiện khác thì người điều khiển xe bật lên.
Giả dụ có trường hợp bắt buộc phải quay đầu trên phố đông người, cũng có thể bật lên..

Riêng tình huống đi thẳng bình thường mà bật hazard dễ gây hiểu lầm đang rẽ trái hay phải thì không được

gocart

Xe cút kít
Em mới lái mà,cụ nói thế thì em không nhìn thấy xinhan cụ sau thì có phải em lọc yếu,xử lý chậm sẽ dẫn đến tai nạn,có khi còn gây hậu quả nghiêm trọng vì không nhìn thấy ông đằng sau xi nhan,thế chả mỉa lái
mới thì sao.Như vậy có phải dễ 1 đi không trở lại không
À, giờ mới biết cụ là lái mới. Xin lỗi nhé.
Cơ mà otofun còn lưu nhiều post của cụ lắm.

haidongtay

Xe điện
À, giờ mới biết cụ là lái mới. Xin lỗi nhé.
Cơ mà otofun còn lưu nhiều post của cụ lắm.
Vô tư cụ ơi,tham gia sinh hoạt thế nó mới xôm,chứ cụ nào cũng ngó thì lấy đâu ra thớt mà còm.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
đèn này thì dùng lung tung cũng k ảnh hưởng nhiều đến người khác lắm, E đi mà thằng nào đi sau bật pha thì E bật 2 đèn này, mà 2 đèn này của E nó nháy thì thằng sau cũng nhục phết đấy =))

Bigmoto

Xe container
Nếu cụ không biết đã có xe đằng sau thì cụ nhìn thế nào được đèn xinhan của xe sau??nhất là khi thời tiết là ban ngày??rất nhiều tranh cãi dùng đèn xi nhan xin vượt hay nháy pha xin vượt rồi.Còn tuỳ,cụ thích thò cổ ra bảo xin vượt cũng được,vì luật chỉ cần có "tín hiệu" thôi mà,biết là tín hiệu gì đâu,Thích dùng gì thì dùng miễn là xin vượt được là ok.
Cụ nhầm, khi hình ảnh nó diễn ra đều đều thì người lái xe phía trước có thể rất ít chú ý đến gương, hoặc có nhìn gương cũng không chú tâm lắm. Khi xe sau bật xin nhan thì kể cả mắt không nhìn trực tiếp vào gương cũng vẫn gây sự chú ý đấy cụ ợ. Em đi đường rất nhiều cụ xin vượt thế rồi nên em khẳng định luôn là khi xe sau bật xin nhan là em biết ngay (cả 2 trường hợp hoặc bên trái hoặc bên phải) , mặc dù lúc đó đang nhìn thẳng phía trước :D

haidongtay

Xe điện
Cụ nhầm, khi hình ảnh nó diễn ra đều đều thì người lái xe phía trước có thể rất ít chú ý đến gương, hoặc có nhìn gương cũng không chú tâm lắm. Khi xe sau bật xin nhan thì kể cả mắt không nhìn trực tiếp vào gương cũng vẫn gây sự chú ý đấy cụ ợ. Em đi đường rất nhiều cụ xin vượt thế rồi nên em khẳng định luôn là khi xe sau bật xin nhan là em biết ngay (cả 2 trường hợp hoặc bên trái hoặc bên phải) , mặc dù lúc đó đang nhìn thẳng phía trước :D
Chủ đề tranh cãi nhiều,nhưng ít ai phân tích tác dụng của từng loại đèn,cách sử dụng và mục đích của nó.
Vậy thì chủ thớt nói bật khẩn cấp để đi thẳng theo em biết là cũng đúng,chả sao.Vì đầy tài già lâu năm họ cũng làm vậy.

Truongakts

Xe đạp
Các cụ để ý xe xxx đoàn cũng hay bật khi đi thẳng
cái này em thấy cũng có chút hợp lý ạ. Vì nhiều khi đoàn đám ma, đám cưới... đi vào vùng lạ, mà sắp đến Ngã tư đèn xanh đèn đỏ, đường thì đông chuyển làn rất khó, thằng sau mà ko biết để chuyển làn đúng (làn rẽ, làn đi thẳng) , nhỡ sai thì hoặc dính CA hoặc phải vòng rất lâu mới theo kịp đoàn (thậm chí lạc).
Nên thằng thạo đường nó bật thế để báo cho đưá sau là tao đi thẳng, mày cố lách chuyển làn sang làn đi thẳng nhé!
Ví dụ này có dc chấp nhận ko ạ?

TONGIA

Xe lừa
Bọn em chạy team xe máy qua ngã tư mấy xe đầu toàn bật haaza quen

cái này em thấy cũng có chút hợp lý ạ. Vì nhiều khi đoàn đám ma, đám cưới... đi vào vùng lạ, mà sắp đến Ngã tư đèn xanh đèn đỏ, đường thì đông chuyển làn rất khó, thằng sau mà ko biết để chuyển làn đúng (làn rẽ, làn đi thẳng) , nhỡ sai thì hoặc dính CA hoặc phải vòng rất lâu mới theo kịp đoàn (thậm chí lạc).
Nên thằng thạo đường nó bật thế để báo cho đưá sau là tao đi thẳng, mày cố lách chuyển làn sang làn đi thẳng nhé!
Ví dụ này có dc chấp nhận ko ạ?

f320

[Tịch thu bằng lái]
đèn này là đèn cảnh báo, bật trong lúc nguy hiểm thôi để báo cho xe trước hoặc xe sau biết ( sương mù, đường nhiều ổ gà hoặc chướng ngại vật...) . ông lx570 trong bài bật có hàm ý tao đang đi theo đoàn đấy, chúng mày làm ơn tránh ra cho tao đi :)). Nói chung là hơi bất lịch sự tí vì ông lx570 không có quyền dẹp đường hoặc được người khác ưu tiên. Mình rộng lượng thì nhường cho nó đi, không thì kệ mẹ nó, khó chịu tí thôi. Cũng không đến mức phải lập hẳn cái thớt như thế này để chửi bới người ta. Còn đi đường em ghét nhất thể loại nháy pha liên tục, còi liên tục để xin vượt, xin nhường đường. Loại đấy mới đáng ăn chửi!