[Funland] Lạy các cụ nháy đèn hazard

cadilac30

Xe tăng
Em cũng mới lái được có mấy ngày mà cụ,mới tinh tình tình.Thế theo cụ làm thế nào để phát hiện xe xin vượt còn liếc gương??đang cao tốc mà ông sau không nháy đèn hay còi thì em đố cụ nào biết xe đó đang xin vượt,tốc độ cao chệch chỉ trong 1 cái liếc mắt là lao vỉa ngay.
Lao vỉa thế nào được , chạy xe trên cao tốc vẫn phải liếc đủ thứ, bên em nó chạy nếu mình đang ở lane trái cùng, mà thấy nó bám đuôi , là nên chuyển làn cho nó đi, không có chuyện vượt cùng lane , chỉ có chuyển lane nhường hoặc vượt thôi
Bên em chả ai nháy đèn hay còi khi vượt cả, chỉ signal khi chuyển lane thôi, nháy đèn, còi , nó nghĩ mình điên !!!!
Chạy trên cao tốc mắt trước mắt sau trái phải liếc hoài ấy chứ, nhất là đường 4-5-6 lane thì phải quan sáliên tục, cứ nhìn thẳng như cụ thì có khi nguy hiểm không tránh được b

haidongtay

Xe điện
Lao vỉa thế nào được , chạy xe trên cao tốc vẫn phải liếc đủ thứ, bên em nó chạy nếu mình đang ở lane trái cùng, mà thấy nó bám đuôi , là nên chuyển làn cho nó đi, không có chuyện vượt cùng lane , chỉ có chuyển lane nhường hoặc vượt thôi
Chạy trên cao tốc mắt trước mắt sau trái phải liếc hoài ấy chứ, nhất là đường 4-5-6 lane thì phải quan sáliên tục, cứ nhìn thẳng như cụ thì có khi nguy hiểm không tránh được b
Thi thoảng liếc cái thôi,chứ đảo như rang lạc mỏi lắm.Còn lại mình đi 1 làn cố định là chính,thi thoảng đảo sang trái sang phải để lấy tầm nhìn thì đương nhiên trước khi xử lý phải liếc trái hay liếc phải rồi.Còn giữ đúng tốc độ đúng làn thì kệ,ông sau nhanh hơn cứ vượt thôi,miễn sao đủ tỉnh táo dể không bị giật mình.Nhiều khi đường đẹp em đặt tự động tốc độ buông hết chân ra cho đỡ mỏi.
Nói chung thường do đường đông hoặc vắng,do mình vượt xe hoặc chuyển làn chạy so le để lấy tầm nhìn,đảm bảo khoảng cách giữa hai xe thì sự liếc nó sẽ nhiều hay ít thôi

supporter

Xe điện
Lắc cần số và đặt chân lên bàn côn thường là tài mới,tài cũ ngoại trừ đi đường đông thì đương nhiên phải sử dụng rất nhiều côn,còn đi bình thường đặt chân lên bàn côn mỏi làm sao đi được,lắc cần là do cảm giác số
chưa tốt nên lắc cần thôi.Em thấy đi lâu tự bỏ được thói quen đó.
Đặt chân lên côn, lắc cần số lâu nó thành thói quen của tài cũ. Đặt chân lên con nó làm cháy côn và nguy hiểm khi phanh khẩn cấp đạp cả 2 chân. Đặt chân lên côn cực mỏi, cụ thử thì biết

haidongtay

Xe điện
Đặt chân lên côn, lắc cần số lâu nó thành thói quen của tài cũ. Đặt chân lên con nó làm cháy côn và nguy hiểm khi phanh khẩn cấp đạp cả 2 chân. Đặt chân lên côn cực mỏi, cụ thử thì biết
Ơ cụ không đọc còm của em à

supporter

Xe điện
Hờ hờ hờ,vậy sao cụ cứ bảo em nhìn chằm chằm phía trước??nói thật là khi chạy tâm lý thoải mái đầu óc tỉnh táo thì ok,chả vấn đề gì cả.Nhìn vào vô định là dễ thành vô định lắm cụ ơi.
Đấy là kỹ năng lái xe đường trường thôi. Cụ cứ lái tầm 1000km ngày thì mới biết nó quan trọng ntn

toanthangcs

Xe điện
Em còn ghét xe nào thay bóng LED phanh loại nháy loạn xạ, đi sau cảm giác ức chế

thtvuf

Xe điện
Em vừa chạy cao tốc HN-HP bị mấy cụ đèn bi hắt pha liên tục, sợ lắm... các cụ ấy hắt liên tục, vượt qua rồi vẫn hắt, vừa đi vừa hắt, vcđ

gocart

Xe cút kít
Ôi giời lỗi dùng đèn thì nhiều lắm,nhất là dùng xi nhan để xin vượt xe trước.Không hiểu ánh sáng của xi nhan có sáng chiếu được vào gương hậu xe trước không
Đố cụ tìm thấy dòng nào trong luật cấm dùng đèn xi nhan để vượt?
Thực tế dùng xi nhan để vượt rất hiệu quả.

_Mộc_

Xe tăng
Xe bus đây, em chụp chiều nay, qua ngã tư bật đèn tín hiệu dừng khần cấp:

Em thấy rất rất nhiều cụ làn như vậy, thằng cu em họ em còn gân cổ cãi là các thày dạy như vậy.

haidongtay

Xe điện
Đố cụ tìm thấy dòng nào trong luật cấm dùng đèn xi nhan để vượt?
Thực tế dùng xi nhan để vượt rất hiệu quả.
Chuẩn,vì trong luật chỉ dùng từ "tín hiệu" em toàn dùng đèn gầm,em đố cụ tìm thấy dòng nào trong luật cấm dùng đèn gầm để vượt đấy,à còn dùng cả đèn sương mù nữa,em cũng đố cụ tìm thấy dòng nào trong luật cấm dùng đèn sương mù để vượt đấy??
Cụ mua xe không có hướng dẫn sử dụng à

gocart

Xe cút kít
Chuẩn,vì trong luật chỉ dùng từ "tín hiệu" em toàn dùng đèn gầm,em đố cụ tìm thấy dòng nào trong luật cấm dùng đèn gầm để vượt đấy,à còn dùng cả đèn sương mù nữa,em cũng đố cụ tìm thấy dòng nào trong
luật cấm dùng đèn sương mù để vượt đấy??
Cụ mua xe không có hướng dẫn sử dụng à
Cụ dùng đèn nào cũng xin vượt được nhưng đèn xi nhan dễ vượt hơn vì nó gây được sự chú ý và không bị vướng như dùng đèn khác.
Thực tế có lần cần đi nhanh trong đêm em chạy làn 120 và bật xi nhan trái suốt trên cao tốc 5B.

haidongtay

Xe điện
Cụ dùng đèn nào cũng xin vượt được nhưng đèn xi nhan dễ vượt hơn vì nó gây được sự chú ý và không bị vướng như dùng đèn khác.
Thực tế có lần cần đi nhanh trong đêm em chạy làn 120 và bật xi nhan trái suốt trên cao tốc 5B.
Đèn xinhan nó có phản chiếu vào gương hậu xe trước không cụ??

gocart

Xe cút kít
Đc cụ nhá.
Tín hiệu xi nhan nó sẽ phản chiếu qua gương rọi vào mắt người lái. Đến đây thì đó bộ não người sẽ lọc tín hiệu nào cần xử lý, tín hiệu nào bỏ qua. Người lái lâu năm thì bộ lọc tốt hơn nên họ xử lý nhanh hơn.

Bigmoto

Xe container
Có chứ cụ, hay xe cụ chỉnh gương cao quá vậy?
Về nguyên tắc khi vượt thì phải báo hiệu cho xe đằng trước biết mình chuẩn bị vượt để họ chú ý, ngày trước hay dùng còi. Bây giờ cứ bật xi nhan báo cho an toàn, chưa yên tâm thì đá pha phát cho chắc. Chứ cứ lừ lừ vượt mà xe trước người ta không để ý gương lại chuyển làn phát thì thiệt cả hai. An toàn là trên hết.
Nguyên tắc an toàn giao thông ngoài chuyện tuân thủ luật thì cũng nên cho người cùng lưu thông biết mình định làm gì, đừng để bất ngờ cho tất cả các bên tham gia giao thông :D
Riêng vụ bật Hazard thì em đồng ý là bậy bạ, vì đây là cảnh báo nguy hiểm. Cứ bạ đâu cũng bật, đến lúc nguy hiểm thật éo ai tin :(
À riêng vụ lùi xe thì theo em nên bật Hazard, vì bà con mình không quen nhìn đèn báo lùi trên xe đâu. Em bị mấy lần suýt bị thông mít rồi, nên giờ cứ lùi là em bật cho chắc :D
Không phải lùi trên cao tốc đâu nhá :P

haidongtay

Xe điện
Đc cụ nhá.
Tín hiệu xi nhan nó sẽ phản chiếu qua gương rọi vào mắt người lái. Đến đây thì đó bộ não người sẽ lọc tín hiệu nào cần xử lý, tín hiệu nào bỏ qua. Người lái lâu năm thì bộ lọc tốt hơn nên họ xử lý nhanh hơn.
Tuyệt vời,vậy xe ô tô chỉ giành cho người lái xe lâu năm rồi,chứ mới học lái tốt nhất không nên vì lọc yếu,xử lý chậm sẽ dẫn đến 1 đi không trở lại.Mà giờ làm thế nào để đẻ ra cái học Đại Học luôn nhỉ??Nghe cụ nói lái xe thế thì 10 cụ đến 9 dễ đứt lắm,may còn 1 chắc phúc to bằng cái đình

gocart

Xe cút kít
Tuyệt vời,vậy xe ô tô chỉ giành cho người lái xe lâu năm rồi,chứ mới học lái tốt nhất không nên vì lọc yếu,xử lý chậm sẽ dẫn đến 1 đi không trở lại.Mà giờ làm thế nào để đẻ ra cái học Đại Học luôn nhỉ??Nghe cụ nói lái xe thế thì 10 cụ đến 9 dễ đứt lắm,may còn 1 chắc phúc to bằng cái đình
Hé hé, cụ mỉa mai làm gì. Ai chả có lần đầu chạy xe. Lâu dần thì thành thạo hơn. Cụ cũng không là ngoại lệ đâu.

haidongtay

Xe điện
Có chứ cụ, hay xe cụ chỉnh gương cao quá vậy?
Về nguyên tắc khi vượt thì phải báo hiệu cho xe đằng trước biết mình chuẩn bị vượt để họ chú ý, ngày trước hay dùng còi. Bây giờ cứ bật xi nhan báo cho an toàn, chưa yên tâm thì đá pha phát cho chắc. Chứ cứ lừ lừ vượt mà xe trước người ta không để ý gương lại chuyển làn phát thì thiệt cả hai. An toàn là trên hết.
Nguyên tắc an toàn giao thông ngoài chuyện tuân thủ luật thì cũng nên cho người cùng lưu thông biết mình định làm gì, đừng để bất ngờ cho tất cả các bên tham gia giao thông :D
Riêng vụ bật Hazard thì em đồng ý là bậy bạ, vì đây là cảnh báo nguy hiểm. Cứ bạ đâu cũng bật, đến lúc nguy hiểm thật éo ai tin :(
À riêng vụ lùi xe thì theo em nên bật Hazard, vì bà con mình không quen nhìn đèn báo lùi trên xe đâu. Em bị mấy lần suýt bị thông mít rồi, nên giờ cứ lùi là em bật cho chắc :D
Không phải lùi trên cao tốc đâu nhá :P
Nếu cụ không biết đã có xe đằng sau thì cụ nhìn thế nào được đèn xinhan của xe sau??nhất là khi thời tiết là ban ngày??rất nhiều tranh cãi dùng đèn xi nhan xin vượt hay nháy pha xin vượt rồi.Còn tuỳ,cụ thích thò cổ ra bảo xin vượt cũng được,vì luật chỉ cần có "tín hiệu" thôi mà,biết là tín hiệu gì đâu,Thích dùng gì thì dùng miễn là xin vượt được là ok.

haidongtay

Xe điện
Hé hé, cụ mỉa mai làm gì. Ai chả có lần đầu chạy xe. Lâu dần thì thành thạo hơn. Cụ cũng không là ngoại lệ đâu.
Ơ cụ vừa nói mỉa mai thì có,giờ lại đổ cho em.Em mới cầm vô lăng có 3 ngày mà,có dám nho nhe mấy đâu,thấy cụ nói vậy em mới nói chớ