[Funland] Lập team đi bơi

Anita Emi

Xe điện
Cụ chỉ giúp em công cụ tập bơi luôn ạ.
Em vừa vượt sợ tập thành công bơi ếch. Bơi liên tục được 50-70m dù vừa biết bơi xong.
Ưu điểm: thể lực tốt, bơi ếch đúng kỹ thuật.
Nhược điểm: chưa biết đứng nước cũng như các kỹ thuật bơi khác, kể cả bơi chó.
Mục tiêu: biết đứng nước và các kỹ thuật bơi sinh tồn. Không cần các kiểu bơi thi đấu cao cấp mà là các kiểu bơi cứu mạng nếu nhỡ rợi xuống chỗ nước sâu.
Cảm ơn cụ nhiều.
Mợ biết bơi ếch 50m đúng kỹ thuật rồi thì đơn giản.

Bây giờ mợ tập bơi ếch chậm nhất có thể nhé, bằng cách kéo dài pha ngụp dưới nước. Cứ thở ra thoải mái cho hết hơi trong phổi, rồi mới quạt tay ngóc đầu lên thở. Nhắc lại là bơi chậm nhất, thư giãn nhất có thể.

Làm thế để tạo cảm giác quen với việc ở bên trong nước, không sợ phải ở trong nước. Phản xạ của người mới tập bơi là sợ bị chìm, chỉ thích ngoi lên. Còn người bơi lâu năm thì rất tận hưởng cảm giác đắm chìm trong nước, chỉ miễn cưỡng phải ngoi lên để thở :))

Sau đó thì mợ ra chỗ sâu ngập đầu, thở hết ra và để người tự chìm xuống. Mợ sẽ phát hiện là thực ra chìm hẳn xuống còn khó hơn là nổi lên, kiểu gì cũng chỉ chìm gần hết thôi, cái chỏm đầu vẫn nhô lên. Lúc này vì đã quen với nước rồi nên mợ thong thả đạp chân mấy cái, khua tay mấy cái là tự nhiên thấy đầu mình nhô hẳn lên qua mũi.

Lúc đầu cứ chìm xuống nổi lên vài lần thế cho quen, sau thì tự biết khua chân tay liên tục nhưng chậm rãi để đầu lúc nào cũng trên mặt nước.

Tiếp theo nữa là tập bơi hoặc đứng nước trong tình trạng chân tự do, 1 tay bất động, 2 tay bất động hoặc tay tự do, hai chân bất động.
Đến đây thì về cơ bản có khả năng sinh tồn tương đối tốt trong nước rồi :))

Nay lần đầu tiên e đi trải nghiệm bể bơi ĐH Thủy Lợi ở ngõ 95 Chùa bộc ạ.
Ưu điểm: giá vé lượt mua lẻ 50k, là giá rẻ so với nhiều bể bơi hiện nay. Em thấy nhiều bể giá 100 120 150k nếu mua lẻ, mua tháng hoặc mua gói nhiều lượt mới có giá tốt hơn.
2, bể bơi có mái che.
3, có quán cf ngày bên ngoài, thời gian chờ bể mở cửa có thể làm việc.

4. Bể 50m, 1m2_2m, có cứu hộ, em thấy có ng đứng cầm sào đoạn nc sâu.

Nhược điểm
1. Hơn 15h mới mở cửa. E vào bơi đến hơn 4h, tắm gội xong 4h30 đi về dính tắc đường 1chút ở Ngã tư vọng và Giải Phóng, nên e muốn bơi ở bể mở full ngày.
2. Ôi trời nó ko có máy sấy tóc ạ. Em phải đội quả tóc ướt đi về.
3. Chỗ tắm tráng chỉ là cái mành vải che thô sơ, bên trong còn ko có cái móc để treo quần áo

Trục

Xe ba gác

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ bơi siêu thế. E học sinh tồn đã, giờ nc sâu e còn ko dám xuống nói gì biển. E bơi 1mình e chỉ dám bơi ven ven thành bể để lỡ hụt hơi e còn có chỗ bám vào ý
Chưa biết bơi nên mới thấy sợ , chứ như ngan già nhà mình trước đây nước đứng đến eo còn chả dám ngụp mặt xuống mà giờ ra biển quạt tay 1km gọi là xúc miệng . Đợt tới còn ho he đang định mua bid đi thi aquamen gì đó dưới biển Camranh bơi cự ly 2km .

Chỉnh sửa cuối:
Chưa biết bơi nên mới thấy sợ , chứ như ngan già nhà mình trước đây nước đứng đến eo còn chả dám ngụp mặt xuống mà giờ ra biển quạt tay 1km gọi là xúc miệng . Đợt tới còn ho he đang định mua bid đi thi aquamen gì đó dưới biển Camranh bơi cự ly 2km .
Ôi xin vía gấu nhà cụ ạ

Trục

Xe ba gác

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nghiêm túc ạ: mặc dù mùa hè sắp hết, nhưng giờ em mới có thời gian rảnh để bơi trở lại.
Nhưng em bơi đang yếu, cũng chưa biết đứng nước, em đã hỏi các khoá dạy bơi thì đa số dạy cho ng chưa biết bơi từ đầu, xong học phí cũng chát, nên e cũng ko muốn học lại ạ.
Em tìm xem có ai hay đi bơi (khu vực Hoàng Mai, Đống Đa, Thanh Xuân đều đc), mà bơi vững vững và biết đứng nước thì em nhờ kèm e thời gian với ạ. Em sẽ trả vé bơi cả2 ạ.
Nam hay nữ đều được ạ.
Ah em là nữ ạ.
Em cảm ơn m.ng đã đọc, em ko biết đăng ở đâu, nên đăng tạm lên đây.
em học 2 khoá bơi mà chỉ bơi đc ngang bể là đuối rồi, sao các cháu nhỏ học bơi nhanh thế.

Xe_vip

Xe tải
Nghiêm túc ạ: mặc dù mùa hè sắp hết, nhưng giờ em mới có thời gian rảnh để bơi trở lại.
Nhưng em bơi đang yếu, cũng chưa biết đứng nước, em đã hỏi các khoá dạy bơi thì đa số dạy cho ng chưa biết bơi từ đầu, xong học phí cũng chát, nên e cũng ko muốn học lại ạ.
Em tìm xem có ai hay đi bơi (khu vực Hoàng Mai, Đống Đa, Thanh Xuân đều đc), mà bơi vững vững và biết đứng nước thì em nhờ kèm e thời gian với ạ. Em sẽ trả vé bơi cả2 ạ.
Nam hay nữ đều được ạ.
Ah em là nữ ạ.
Em cảm ơn m.ng đã đọc, em ko biết đăng ở đâu, nên đăng tạm lên đây.
Mợ thích bơi kiểu này k

harrynh

Xe container
Cụ chỉ giúp em công cụ tập bơi luôn ạ.
Em vừa vượt sợ tập thành công bơi ếch. Bơi liên tục được 50-70m dù vừa biết bơi xong.
Ưu điểm: thể lực tốt, bơi ếch đúng kỹ thuật.
Nhược điểm: chưa biết đứng nước cũng như các kỹ thuật bơi khác, kể cả bơi chó.
Mục tiêu: biết đứng nước và các kỹ thuật bơi sinh tồn. Không cần các kiểu bơi thi đấu cao cấp mà là các kiểu bơi cứu mạng nếu nhỡ rợi xuống chỗ nước sâu.
Cảm ơn cụ nhiều.
Bơi ếch có 50-70m mà cụ tự tin kỹ thuật đúng, thể lực tốt thì sớm quá, bơi ếch phải tầm 1000m liên tục trở lên, lúc đó cụ sẽ cảm nhận thế nào là kỹ thuật đúng, kỹ thuật ếch chuẩn còn khó hơn sải đấy cụ.
P.s: em đều mỗi ngày 1500m- 2000m cả ếch và sải, có thể bơi đc hơn nhưng thời em chỉ tập 45 phút.
@mợ chủ thớt: Đi bơi thì chúi đầu vào bơi và cảm nhận động tác cho sướng chứ không để ý ng khác nên chả túm mợ chủ làm gì nếu chẳng may mợ sặc nước. Cơ mà cũng lắm thanh niên đi bới đứng dựa thành bể 8 liên tục, vướng bỏ mẹ, thích 8 vào quán cf có phải hơn ko.

Xe_vip

Xe tải
Nhiều người học bơi xong 1 khóa mà vẫn chưa bơi được là vì các thầy giờ chỉ muốn xong 10 buổi còn làm khóa mới. Vừa bắt đầu học đã tập động tác, trong khi ng mới học bơi chưa quen với môi trường nước. Trước em cho f1 đến Bảo Sơn, đăng ký cho f1 học bơi sải, thầy bảo ko đc, phải học bơi ếch trước, hết khóa bơi ếch thì đăng ký 1 khóa bơi sải. Chả hiểu kỹ thuật ở đâu quy định phải học bơi ếch trước rồi mới học bơi sải.

caisua

Xe lăn
em học 2 khoá bơi mà chỉ bơi đc ngang bể là đuối rồi, sao các cháu nhỏ học bơi nhanh thế.
Mợ ra bể 10-10 học, có thày dạy bơi bằng gậy dài 5m, cực hiệu quả. Thằng nhà em sợ nước đến mực ko dám để vòi sen tưới vào đầu mà 1 tuần bơi vù vù làm cả nhà sửng sốt. Hỏi ra mới biết nó còn sợ bị thày chọc gậy hơn nên thà nghiến răng tập cho xong

Bơi ếch có 50-70m mà cụ tự tin kỹ thuật đúng, thể lực tốt thì sớm quá, bơi ếch phải tầm 1000m liên tục trở lên, lúc đó cụ sẽ cảm nhận thế nào là kỹ thuật đúng, kỹ thuật ếch chuẩn còn khó hơn sải đấy cụ.
P.s: em đều mỗi ngày 1500m- 2000m cả ếch và sải, có thể bơi đc hơn nhưng thời em chỉ tập 45 phút.
@mợ chủ thớt: Đi bơi thì chúi đầu vào bơi và cảm nhận động tác cho sướng chứ không để ý ng khác nên chả túm mợ chủ làm gì nếu chẳng may mợ sặc nước. Cơ mà cũng lắm thanh niên đi bới đứng dựa thành bể 8 liên tục, vướng bỏ mẹ, thích 8 vào quán cf có phải hơn ko.
Mợ ấy vừa mới biết bơi mà, vừa vượt qua đc cảm giác sợ nước.
Dạ đúng là đi bơi cùng, đoạn nc sâu bơi cùng e lỡ e sặc túm e lên là đc ạ.
Nay e mò lên bể ĐH Thủy Lợi, cũng bơi 1m, mà vì đi 1 mình nên chỉ dám bơi làn sát bờ nhất để khi nào e mệt e vào bờ cho nhanh ạ.
Đợt e đi học thầy bắt bơi đầu bể cuối bể, có mấy pha e hụt hơi, xong thầy đem sào khều lên rồi

Mợ ra bể 10-10 học, có thày dạy bơi bằng gậy dài 5m, cực hiệu quả. Thằng nhà em sợ nước đến mực ko dám để vòi sen tưới vào đầu mà 1 tuần bơi vù vù làm cả nhà sửng sốt. Hỏi ra mới biết nó còn sợ bị thày chọc gậy hơn nên thà nghiến răng tập cho xong
Nói đến gậy, thầy giáo bảo bọn e cứ bơi đi, có gì thầy vớt lên. Xong thầy đứng cầm cái sào đi dọc theo làn bơi của tụi e, mà lúc thấy bọn e chới với thầy ko giơ sào ra ngay đâu, thầy fai để cho tự xử lý 1lúc ko đc mới giơ sào ra cho bọn e bám rồi kéo vào bờ ạ. E bị uống nc mấy phát rồi.
Kiểu bơi đc nửa bể, e mệt, e tính đứng lại nhưng lúc đứng mới phát hiện đoạn ấy vẫn nước gần lút ng em, vậy là e đứng phát xong chới với và uống nc luôn