Thảo luận lập hội SM3 đi các cụ ơi.....

SM3PE

Xe buýt
Cụ thông cảm, mùa màng thất bát quá. Em tối ngày cắm mặt cày cuốc kiếm rau cháo cho bọn trẻ con. Hôm nào chạy sang Cafe nhé.
Vâng mời cụ lúc nào rảnh chạy qua cafe chém gió cho vui, dù sao cụ cũng may mắn hơn em là có đất mà cày, em bây giờ chỉ cày thuê cuốc mướn hi vọng kiếm đủ rau cháo qua ngày mà thôi.

SM3PE

Xe buýt
Cụ [@Thuc-sm3Pe;339122] nếu muốn gắn LED cho đèn vị trí sau ( khi bật công tắc đèn nấc 1 làm đèn Daylight ) thì phải gắn thêm đui T10 như hình đính kèm :

Bóng đèn hậu có 2 tóc thì cụ lấy băng dính điện loại tốt dán bịt 1 đầu cực cho tóc nhỏ 5W đi chỉ để lại tóc 21W của đèn phanh thôi.

zoomer12

Xe máy
Chúc cụ tìm được nhiều ae chung đam mê!!!!!!!!!

cuc-hec-ha-tinh

Xe hơi
Có ghi đông gật gù à các bác? Em đi gần một năm rồi mà không biết.
cụ [@Seabird72;334928] khôm vuốt ve vợ nhiều nhỉ.thưa cụ xe 2014 vô lăng không chỉ gật gù mà còn thò thò thụt thụt nữa cụ a.nước da vợ 2 cụ là hàng hiếm rồi mà em thấy hơi vắng bóng trên đường đó .

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Các cụ cho e hỏi chút Samsung sm3 Le, RE mà có cảm biến gạt mưa tự động, thì từ cái cảm biến ấy về trung tâm có dùng dây rợ gì trên kính lái k ạ?
xe của e có chỗ gắn cảm biến gạt mưa mà e k hiểu dây rợ đi như thế nào để chế thêm vào. và cảm biến đó đưa tín hiệu về ECU để phân tích lượng mưa k? hay chỉ nối vào mạch gạt mưa theo kiểu nối tiếp với công tắc thôi ạ?các cụ chỉ e với ạ.

ThịnhNSTL

Xe tải
Đề nghị các cụ up ảnh em yêu lên ~o) cho thể hiên sự nhiệt tình nào.
chuẩn r , cho tí nội ngoại y lên để a e còn cho gạch chứ thế này chả ai cho đâu

Thuc-sm3Pe

Xe tải
Báo cáo các cụ. e cũng xin mạn phép show lên tí để a e bàn tán ạ. e thấy im ắng quá nên sốt ruột.
vợ e là PE 2010 ạ. e úp ngoại trước, các sụ xôm e lại up nội sau ạ.

nmc1981

Xe tải
Báo cáo các cụ. e cũng xin mạn phép show lên tí để a e bàn tán ạ. e thấy im ắng quá nên sốt ruột.
vợ e là PE 2010 ạ. e úp ngoại trước, các sụ xôm e lại up nội sau ạ.
Em cũng đú theo cụ, em xin phép khoe dung nhan của V2 của em ạ, em ko dám khoe nội y V2 của em đâu ạ vì V2 của em dùng nội y xấu lắm ạ, ko phải hàng xịn như Chai ùm hay Maximizer đâu ạ, hu hu ...

Chit

Xe tải
Em cũng đú theo cụ, em xin phép khoe dung nhan của V2 của em ạ, em ko dám khoe nội y V2 của em đâu ạ vì V2 của em dùng nội y xấu lắm ạ, ko phải hàng xịn như Chai ùm hay Maximizer đâu ạ, hu hu ...
Vẫn ngon

Chit

Xe tải
Kính các cụ SM3

Tạm sơ kết 2 vạn km chạy SM3

Hôm qua, thấy đồng hồ xe chỉ số 2 vạn tròn, mua xe từ tháng 3 năm ngoái. Thích nguyên bản nên không độ đẽo gì, chỉ lắp thêm cái DVD, camera lùi, trải bộ thảm cao su cho sạch.
Từ đó đến nay, thay dầu 4 lần, mỗi lần 500k, chuột cắn đứt dây dẫn nuớc rửa kính thay mất 100k , cháy 1 bóng đèn phanh, 80k, thủng lốp một lần, 30k. Tháng trước thấy một số chỗ trầy xước đi phun phết lại, tổng số 9 chỗ mất 4,5m. Thật ra xe vẫn đẹp chưa cần làm vẫn được nhưng thích nuột nên làm thôi. Quá mất bảo hiểm nên tự bỏ tiền thanh toán. Tự nhủ đi cẩn thận một chút thì không cần mua bảo hiểm thân vỏ làm gì cho tốn tiền.

Xe vẫn phục vụ chu đáo tin cậy không thể tuyệt vời hơn

SM3PE

Xe buýt
Kính các cụ SM3

Tạm sơ kết 2 vạn km chạy SM3

Hôm qua, thấy đồng hồ xe chỉ số 2 vạn tròn, mua xe từ tháng 3 năm ngoái. Thích nguyên bản nên không độ đẽo gì, chỉ lắp thêm cái DVD, camera lùi, trải bộ thảm cao su cho sạch.
Từ đó đến nay, thay dầu 4 lần, mỗi lần 500k, chuột cắn đứt dây dẫn nuớc rửa kính thay mất 100k , cháy 1 bóng đèn phanh, 80k, thủng lốp một lần, 30k. Tháng trước thấy một số chỗ trầy xước đi phun phết lại, tổng số 9 chỗ mất 4,5m. Thật ra xe vẫn đẹp chưa cần làm vẫn được nhưng thích nuột nên làm thôi. Quá mất bảo hiểm nên tự bỏ tiền thanh toán. Tự nhủ đi cẩn thận một chút thì không cần mua bảo hiểm thân vỏ làm gì cho tốn tiền.

Xe vẫn phục vụ chu đáo tin cậy không thể tuyệt vời hơn
Cụ đi vậy là OK rồi, nhưng theo em vẫn chưa tiết kiệm được tiền dầu động cơ và nhiên liệu. Xe cụ còn mới nên thay dầu tổng hợp toàn phần 5W30 (mobil1 chẳng hạn...) vừa nhẹ máy tiết kiệm xăng lại chậm lão hoá dầu, mỗi lần 4 chai 1qt bằng 3,78lit vừa đủ yêu cầu kỹ thuật (nếu làm hết can 4lit là dư dầu gây nóng máy) và thay luôn cả lọc xịn hết có 1,2triệu nếu thường chạy trong đô thị thì 1,2 đến 1,5 vạn (hoặc 1 năm) mới phải thay dầu còn chạy đường trường nhiều thì lâu hơn (theo quảng cáo của hãng là 16.000 mile = 25.479 km) .

Chit

Xe tải
Cụ đi vậy là OK rồi, nhưng theo em vẫn chưa tiết kiệm được tiền dầu động cơ và nhiên liệu. Xe cụ còn mới nên thay dầu tổng hợp toàn phần 5W30 (mobil1 chẳng hạn...) vừa nhẹ máy tiết kiệm xăng lại chậm lão hoá dầu, mỗi lần 4 chai 1qt bằng 3,78lit vừa đủ yêu cầu kỹ thuật (nếu làm hết can 4lit là dư dầu gây nóng máy) và thay luôn cả lọc xịn hết có 1,2triệu nếu thường chạy trong đô thị thì 1,2 đến 1,5 vạn (hoặc 1 năm) mới phải thay dầu còn chạy đường trường nhiều thì lâu hơn (theo quảng cáo của hãng là 16.000 mile = 25.479 km) .
Cảm ơn cụ

Thay dầu toàn ra gara nó tư vấn dầu gì thay thứ đó. Sẽ lưu ý ý kiến của cụ

SM3PE

Xe buýt
Cảm ơn cụ

Thay dầu toàn ra gara nó tư vấn dầu gì thay thứ đó. Sẽ lưu ý ý kiến của cụ
Xe cụ được 2 vạn rồi thì cụ cũng nên vệ sinh lọc gió động cơ, lọc gió điều hoà (cái này phải lựa nhẹ nhàng kẻo bẹp hết vì phải tháo kiểu moi). Họng hút bướm ga cũng cần tháo ra vệ sinh làm sạch bằng hộp xịt chế (xe cụ là số tự động thì khó cảm nhận là bẩn hay không chứ số sàn thì bẩn là biết nhau ngay). Tất cả những việc này cụ có thể tự làm được không cần mang đến gara đâu, nếu em không nhầm thì lô hàng nhập về sau này đường nước làm mát đấu tắt không đi qua họng hút nữa nên càng dễ tháo. Nếu xe cụ hay đi đường xấu hoặc leo vỉa hè nhiều thì cũng nên đi cân bằng động 4 bánh và hiệu chỉnh góc đặt bánh xe (toe , camber, cater) rồi đảo lốp theo khuyến nghị của máy tính vì độ phản hồi dọc trục, lực kéo ngang của 4 lốp không còn đều nhau như lúc mới.

Chit

Xe tải
Xe cụ được 2 vạn rồi thì cụ cũng nên vệ sinh lọc gió động cơ, lọc gió điều hoà (cái này phải lựa nhẹ nhàng kẻo bẹp hết vì phải tháo kiểu moi). Họng hút bướm ga cũng cần tháo ra vệ sinh làm sạch bằng hộp xịt chế (xe cụ là số tự động thì khó cảm nhận là bẩn hay không chứ số sàn thì bẩn là biết nhau ngay). Tất cả những việc này cụ có thể tự làm được không cần mang đến gara đâu, nếu em không nhầm thì lô hàng nhập về sau này đường nước làm mát đấu tắt không đi qua họng hút nữa nên càng dễ tháo. Nếu xe cụ hay đi đường xấu hoặc leo vỉa hè nhiều thì cũng nên đi cân bằng động 4 bánh và hiệu chỉnh góc đặt bánh xe (toe , camber, cater) rồi đảo lốp theo khuyến nghị của máy tính vì độ phản hồi dọc trục, lực kéo ngang của 4 lốp không còn đều nhau như lúc mới.
Cảm ơn cụ rất nhiều, để xem có thể tự làm được gì, còn không để gara nó làm giúp vậy, hôm nọ bị một lần xe báo check, vào gara nó scan ra là bẩn kim phun hay họng bướm ga như cụ nói. Hôm nọ thấy các cụ bảo mua cái hộp xịt làm sạch họng hút chắc là cái đó. Tự làm được thì tốt, em sẽ nghiên cứu.

Oyes

Đi bộ
Ko biết có phải cụ chit thay dây dẫn nước rửa kính ở samsung tây hồ ko nhỉ.
Các cụ có bản hướng dẫn sử dụng em sm3 bằng tiếng việt ko nhỉ. Nếu có các cụ port lên cho anh em tham khảo. Thank các cụ nhiều

SM3PE

Xe buýt
Các cụ có bản hướng dẫn sử dụng em sm3 bằng tiếng việt ko nhỉ. Nếu có các cụ port lên cho anh em tham khảo. Thank các cụ nhiều
Cụ chịu khó đọc thớt này từ đầu đi sẽ biết được nhiều thứ đấy, để cho nhanh thì cụ xem lại trang 9 nhé.
http://www.otofun.net/threads/oflap-hoi-sm3-di-cac-cu-oi.428313/page-9

Chit

Xe tải
Đúng rồi, tối về chuột nó lại tiếp tục cắn đứt đúng chỗ đó, nhưng lấy băng keo cuốn lại vậy. Điên tiết. Từ hôm nọ tới nay tổng lực diệt chuột, mua bẫy sắt, bẫy dính, thuốc các loại hết mấy trăm nghìn, diệt được một lô. Tạm yên

vhoa.YZF

Xe hơi
Bẩm các cụ, nhà em tính vệ sinh lọc gió điều hoà mà tìm mãi ko thấy ở đâu,
Theo như cụ SM3PE thì em tháo miếng nhựa ra, nhưng ko thấy, có mỗi con ốc ở sát cạnh khoang động cơ, ko biết có phải ko,
Cụ SM3PE có thể khai sáng giúp em dc ko ạ?

Cụ tháo ốp nhựa ở phía chân trái bên phụ ra, sát vách khoang động cơ có nắp của lọc gió giàn lạnh được bắt bằng 2 con ốc hoa thị cỡ T20. Cụ tháo ốc và bóp cái lẫy nhựa để tháo nắp này ra sẽ thấy lọc gió, kích thước lọc gió to hơn nắp nên phải bóp lọc gió lại rồi mới rút ra được, giàn lạnh ốp sát vào lọc gió có thể sờ tay thấy. Cụ chỉ cần vệ sinh hoặc thay lọc gió thôi còn giàn lạnh thì nó sạch ấy mà, nếu cẩn thận thì cụ có thể lấy hộp xịt vệ sinh điều hoà xịt vào chờ hết bọt thì lắp lại lọc gió là OK.

SM3PE

Xe buýt
Chính là ốc đó cụ vhoa.YZF , còn 1 ốc nữa phía trên cụ phải nằm ngửa nhìn vào mới thấy. Cả 2 ốc hoa thị phải dùng giác T20 mới tháo ra được, sau đó cụ bóp lẫy nhựa để tháo miếng ốp ra ngoài sẽ nhìn thấy khe hở khoảng 3cm x 15cm. Vì lọc gió to hơn khe hở nên cụ phải dùng ngón tay bóp nhẹ cho nhỏ lại rồi mới lôi ra được.