Thảo luận lập hội SM3 đi các cụ ơi.....

vhoa.YZF

Xe hơi
Chính là ốc đó cụ vhoa.YZF , còn 1 ốc nữa phía trên cụ phải nằm ngửa nhìn vào mới thấy. Cả 2 ốc hoa thị phải dùng giác T20 mới tháo ra được, sau đó cụ bóp lẫy nhựa để tháo miếng ốp ra ngoài sẽ nhìn thấy khe hở khoảng 3cm x 15cm. Vì lọc gió to hơn khe hở nên cụ phải dùng ngón tay bóp nhẹ cho nhỏ lại rồi mới lôi ra được.
Lẫy nhựa ở đâu vậy cụ, e thấy nó sát vào với nhau, ko biết kéo nó ra theo hướng nào?

SM3PE

Xe buýt
Lẫy nhựa ở đâu vậy cụ, e thấy nó sát vào với nhau, ko biết kéo nó ra theo hướng nào?
Cụ tháo cả 2 ốc ra thì miếng ốp nó vẫn còn cái ngàm nhựa nên chưa rơi ra được, cụ kéo miếng ốp theo hướng thẳng trục của con ốc cụ vừa tháo ra đó, thấy vướng ở chỗ nào thì đẩy cái lẫy nhựa ở đó mà kéo miếng ốp ra.
số 3 là lọc gió điều hoà, cụ rút ra theo hướng ngược với đầu mũi tên chỉ vào.

Chỉnh sửa cuối:

vhoa.YZF

Xe hơi
Cụ tháo cả 2 ốc ra thì miếng ốp nó vẫn còn cái ngàm nhựa nên chưa rơi ra được, cụ kéo miếng ốp theo hướng thẳng trục của con ốc cụ vừa tháo ra đó, thấy vướng ở chỗ nào thì đẩy cái lẫy nhựa ở đó mà kéo miếng ốp ra.
số 3 là lọc gió điều hoà, cụ rút ra theo hướng ngược với đầu mũi tên chỉ vào.
Chắc em phải tháo cái hộp đựng đồ ra mới thấy dc cụ ạ, mắt kém :D

SM3PE

Xe buýt
Chắc em phải tháo cái hộp đựng đồ ra mới thấy dc cụ ạ, mắt kém :D
Hoàn toàn không phải tháo thêm gì đâu cụ ơi. Cụ chỉ cần nằm ngửa chui đầu vào là tháo được dễ dàng, nếu cụ ở gần thì chạy qua số 1 Đại lộ Thăng Long em hướng dẫn 1 lần là cụ làm được ngay, kể cả vệ sinh họng hút bướm ga cũng tự làm được đọc xoá lỗi cũng OK không phải đến gara đâu.

Chit

Xe tải
Hoàn toàn không phải tháo thêm gì đâu cụ ơi. Cụ chỉ cần nằm ngửa chui đầu vào là tháo được dễ dàng, nếu cụ ở gần thì chạy qua số 1 Đại lộ Thăng Long em hướng dẫn 1 lần là cụ làm được ngay, kể cả vệ sinh họng hút bướm ga cũng tự làm được đọc xoá lỗi cũng OK không phải đến gara đâu.
Quá hay, lúc nào qua giúp tí nhé

vhoa.YZF

Xe hơi
Bẩm cụ SM3PE, em làm dc rồi, e nghe cụ e nằm ngừa ra là làm dc.
Nó hơi dơ thiệt, chiều nay em đi tìm cái thay thế mà ko có, ở chỗ em ko có loại này, em gọi xetoancau báo giá 650k, choáng.
Cụ nào có biết cái này dùng chung với xe nào ko? hay có cao kiến gì ko ạ?

vhoa.YZF

Xe hơi
em ở thành phố biển Nha Trang, xa cụ quá, ở đây chắc chỉ mình em đi SM3, cụ bày em vệ sinh họng hút và đọc xóa lỗi dc ko ạ?
em cảm ơn cụ nhiều lắm.

SM3PE

Xe buýt
Bẩm cụ SM3PE, em làm dc rồi, e nghe cụ e nằm ngừa ra là làm dc.
Nó hơi dơ thiệt, chiều nay em đi tìm cái thay thế mà ko có, ở chỗ em ko có loại này, em gọi xetoancau báo giá 650k, choáng.
Cụ nào có biết cái này dùng chung với xe nào ko? hay có cao kiến gì ko ạ?
Nếu lọc thường ( không phải than hoạt tính ) thì cụ có thể nhúng nước pha ít nước giặt để ngâm giặt nhẹ nhàng kẻo bị xù lông, sau đó cụ phơi nắng cho khô rồi lắp lại là được. Cái này mình nó một kiểu nên không dùng chung được.

vhoa.YZF

Xe hơi
Nếu lọc thường ( không phải than hoạt tính ) thì cụ có thể nhúng nước pha ít nước giặt để ngâm giặt nhẹ nhàng kẻo bị xù lông, sau đó cụ phơi nắng cho khô rồi lắp lại là được. Cái này mình nó một kiểu nên không dùng chung được.
Có nên mua lạoi nào cùng kích thước rồi cắt giống loại của mình được ko cụ?

SM3PE

Xe buýt
Có nên mua lạoi nào cùng kích thước rồi cắt giống loại của mình được ko cụ?
Kiếm được loại cùng kích thước thì chế ngon, quan trọng nhất là cùng chiều dầy. Khoảng cách 2 bên nẹp bằng kích thước của chiều dài hoặc rộng của lọc cũ là tốt nhất chiều còn lại lớn hơn thì cắt bỏ, góc vát thì dán miếng Mếch vào là thành hình thôi. Nguyên bản lọc nan đứng nẹp phẳng dưới nẹp vát trên nhưng khi bóp lại để lắp sẽ bị cong nan không tự hồi lại được, tốt nhất là kiếm lọc nan ngang nẹp 2 cạnh bên sẽ dễ tháo lắp hơn mà lúc nào cũng phẳng.

SM3PE

Xe buýt

Cách tháo họng hút bướm ga SM3 cho cụ nào thích tự sướng. Lưu ý ống nước 7 thông với két làm mát nên rất nóng, không cần tháo vẫn có thể vệ sinh họng hút bướm ga được dù hơi vướng. Thông thường dùng xịt chế rửa là sạch nhưng với xe lâu ngày không vệ sinh bị đóng két thì tháo hẳn ra làm dễ hơn. (chú ý: phải rút hẳn chìa khoá ra khỏi ổ trước khi làm)

Chỉnh sửa cuối:

SM3PE

Xe buýt
Cụ có quả usb ngon quá, e gửi lúa nhờ cụ mua giúp e Vgate và USB dc ko ạ?
Cổng USB cụ tìm bên cửa hàng Cực rẻ ấy còn Vgate cụ đặt ship hàng bên Taobao, trên of có gian hàng nhận ship Taobao đó cụ. Đồ của em là nhờ ông bạn đi TQ về mua hộ thôi.

578

Xe tải
Xe này em ít thấy chạy trên đường nhưng tìm hiểu thấy máy móc khung gầm cũng ổn đáy chứ?

vhoa.YZF

Xe hơi
cảm ơn cụ SM3PE, quả vệ sinh họng hút chắc e đưa ra hãng cho nó vệ sinh, nhìn ảnh cụ post, e nhát tay :D
ah, cụ cho em hỏi có nên xúc béc bằng dung dịch ko?

Chỉnh sửa cuối:

SM3PE

Xe buýt
cảm ơn cụ SM3PE, quả vệ sinh họng hút chắc e đưa ra hãng cho nó vệ sinh, nhìn ảnh cụ post, e nhát tay :D
ah, cụ cho em hỏi có nên xúc béc bằng dung dịch ko?
Tự sướng mới thích cụ ơi, cụ kiếm cái khẩu số 8 và tay vặn nhanh để tháo cổ hút cho dễ, dùng chai xịt chế con lạc đà thông dụng dễ kiếm nhất, cẩn thận hơn thì dùng WD-40 sẽ tẩy chậm hơn nhưng lại thẩm thấu được chất bôi trơn vào trục quay của bướm ga. Cụ tháo lúc máy nguội cho an toàn, lấy ngón tay đẩy bướm ga mở ra (không sợ oà ga đâu) và lấy cái bàn chải đánh răng trẻ em cọ rửa bên trong cho nhanh sạch. Sau khi vệ sinh xong lắp lại hoàn chỉnh bật chìa khoá về ON nhưng không đề ngay mà để khoảng 15s sau khi đèn báo tắt hết thì tắt khoá rút chìa ra chờ 15s lại làm lại lần nữa (cho ECU nhận lại vị trí bướm ga) rồi mới nổ máy. Xúc béc bằng dung dịch đổ bình xăng của SONAX, LYQUI hay 3M cũng được nhưng cụ đổ dung dịch xong phải chạy cao tốc vài trăm cây mới có tác dụng chứ chỉ chạy trong phố thì chẳng ăn thua gì đâu.

vhoa.YZF

Xe hơi
Tự sướng mới thích cụ ơi, cụ kiếm cái khẩu số 8 và tay vặn nhanh để tháo cổ hút cho dễ, dùng chai xịt chế con lạc đà thông dụng dễ kiếm nhất, cẩn thận hơn thì dùng WD-40 sẽ tẩy chậm hơn nhưng lại thẩm thấu được chất bôi trơn vào trục quay của bướm ga. Cụ tháo lúc máy nguội cho an toàn, lấy ngón tay đẩy bướm ga mở ra (không sợ oà ga đâu) và lấy cái bàn chải đánh răng trẻ em cọ rửa bên trong cho nhanh sạch. Sau khi vệ sinh xong lắp lại hoàn chỉnh bật chìa khoá về ON nhưng không đề ngay mà để khoảng 15s sau khi đèn báo tắt hết thì tắt khoá rút chìa ra chờ 15s lại làm lại lần nữa (cho ECU nhận lại vị trí bướm ga) rồi mới nổ máy. Xúc béc bằng dung dịch đổ bình xăng của SONAX, LYQUI hay 3M cũng được nhưng cụ đổ dung dịch xong phải chạy cao tốc vài trăm cây mới có tác dụng chứ chỉ chạy trong phố thì chẳng ăn thua gì đâu.
Cảm ơn cụ, em muốn hỏi nhiều lắm, mà ngại cụ chê em dốt,
Còn về bơm xăng, lọc xăng có dễ kiếm đồ thay ko cụ?

SM3PE

Xe buýt
Xe cụ vhoa.YZF đi được bao nhiêu vạn cây chuối rồi? Bơm xăng liền lọc xăng muốn thay thì phải đặt hàng chứ không có sẵn, thay của hãng khác cũng được nhưng phải chọn loại bơm cùng công suất và lưu lượng sau đó chế cho vừa chỗ lắp. Nhưng cụ yên tâm đi bơm xăng không để cạn bình thì còn lâu mới chết được, lọc xăng thì cụ đến gara cho họ tháo ra thay lõi hoặc dùng xịt chế xịt vào cho tan cặn bẩn và xúc rửa kỹ lại bằng xăng cũng tạm dùng được.

vhoa.YZF

Xe hơi
lọc xăng sm3 nằm trong bình xăng hả cụ, xe em đi dc 6 vạn cây chuối rồi, vẫn bình thường,
có điều em lo xa nên mới hỏi cụ, vì xăng ở VN pha tạp nhiều.