Lập hội New Focus ở SG

binharch

Xe hơi
Bác mua của sâu nào mà khổ thế, xe mình lấy còn được số 9 nút mói ghê, nói chung ok mọi mặt. MT hay AT không phân biệt gì đâu, chúc bác mau có xe để ofroad !

PHU CUONG

Xe tải
Cuối tháng rồi, tổng hợp tình hình anh em như thế nào rồi đi off một phát nào:-)

dungalo

Xe máy
Cuối tháng rồi, tổng hợp tình hình anh em như thế nào rồi đi off một phát nào:-)
Chờ em chút đi Bác đợi đến cuối tuần xem sao. E lại mới gọi hối Sâu nó bảo tối nay xe cặp cảng mai đi đăng ký. E thấy khó tin quá các cụ nhẩy. Sâu bán cho e tên Khải CTFord, nói chung hót rất hay và hứa thật nhiều và thất hứa cũng ... nhiều hơn. Ghét không chụi đc, lúc đầu tưởng làm đàng hoàng đúng hẹn trong tháng 10 em định bo cho 1 vé nhưng thấy kiểu làm ăn này cho nhịn luôn, các cụ thấy cho nhịn có quá đáng k ta?

Chỉnh sửa cuối:

PHU CUONG

Xe tải
Cho nhịn luôn là đúng rồi, em đồng ý với bác(b). Sales bán xe cho em cũng bên City Ford, tên Sinh, rất nhiệt tình và đúng hẹn.:)

xeford

Xe tải
Cúng xe mới

Hôm qua em mời pháp sư cúng xe

dungalo

Xe máy
*** chúng nó đúng là k tin bọn sâu bọ này đc, e điên cả tiết từ sáng nay, e gọi chúng nó vẫn nói câu chưa thấy lịch xe về. Bực quá rồi các bác ạ, e thề k bao giờ gth bạn bè hay có nhu cầu xe ford nữa mà e quay lại ctford chó chết này.
@Bác NANU, nhờ bác hỏi Sâu Sinh CTFord check giúp e tình hình xe cộ như thế nào chứ e k tin nổi thằng cu Sâu này rồi. Bác hỏi xe Focus 1.8MT màu bạc. Lê Việt Dũng. Tks bác

xeford

Xe tải
*** chúng nó đúng là k tin bọn sâu bọ này đc, e điên cả tiết từ sáng nay, e gọi chúng nó vẫn nói câu chưa thấy lịch xe về. Bực quá rồi các bác ạ, e thề k bao giờ gth bạn bè hay có nhu cầu xe ford nữa mà e quay lại ctford chó chết này.
@Bác NANU, nhờ bác hỏi Sâu Sinh CTFord check giúp e tình hình xe cộ như thế nào chứ e k tin nổi thằng cu Sâu này rồi. Bác hỏi xe Focus 1.8MT màu bạc. Lê Việt Dũng. Tks bác
City Ford là chỗ nào bác? em mua ở ford Cao Thắng em quen một bà chị làm GD tài chánh ở đó bả giới thiệu 1 tiếng với sale dùm em, chẳng thấy trục trặc gì cả, chỉ trong vòng 1 tahn1g có xe, có lẽ do mình đi đường trên xuống. Nếu bác cần giới thiệu thì em sẽ giới thiệu 1 sale khác thử xem, em tin là hãng Ford vô tội :^)

xeford

Xe tải
Bác cẩn thận nhỉ, em đi 3 cái xe chưa khi nào cúng, lấy xe cũng chả xem ngày tiện hôm nào là lấy hôm đấy
Lấy xe em chẳng coi ngày em cũng 0 định cúng, nhưng bác tài nói nên cúng cho an tâm cuối cùng chạy 2,3 ngày thì mới cúng xe mới :77:.

xeford

Xe tải
Bác dũng nên nhớ rằng sale xe hơi cũng được ăn hoa hồng y như sale nhà đất. Vì vậy bác phải đánh trúng tâm lý này mới được, thử chuyển sang sale khác và chấm dứt hợp đồng vối sale cũ, em tin rằng sale cũ sẽ nhột cho xem. It nhất sale nó cũng mất 2T mỗi HD 500T. Trong trường hợp nó bất cần thì có thể là hàng hiếm thật, cũng có thể sale chơi ém hàng...

Đối với nhà đất nhất là chung cư hot cũng vậy, thậm chí sale có thể hy sinh mất tiền cọc để đặt trước vài chỗ và làm giá lại với người đến sau....những việc tương tự thế này có thể ngoài kiểm soát của hãng hoặc chủ đầu tư nên đừng tách họ, hãy tìm cách contact với sale khác. :^).

Nếu là xe hơi thì em chẳng cần gấp gáp đâu.

Bác thử contact với cô này Tiên:0903935628 (Ford Cao Thắng), cứ nói là một người rất đặt biệt dấu tên giới thiệu. :)):)).

xeford

Xe tải
Mới ra xa lộ chạy số 4 đạp ga cái lên 80 thấy êm và ngọt xớt các cụ ạ. Mà càng kéo nó càng êm đằm cảm giác rất dịu, 0 nghe tiếng ồn rung dưới chân (b)

Mon 29V

Xe điện
Mới ra xa lộ chạy số 4 đạp ga cái lên 80 thấy êm và ngọt xớt các cụ ạ. Mà càng kéo nó càng êm đằm cảm giác rất dịu, 0 nghe tiếng ồn rung dưới chân (b)
Chúc mừng bác. Dạo này em thấy Focus ở HN tương đối nhiều rồi, hôm nào các bác Focus HN ọp đi nhể, cho em đi ké cái (b)

xeford

Xe tải
Kẹt đường và FOCUS MT ăn xăng lém

Mấy ngày nay lúc nào cũng kẹt xe đi làm về 10 km mất TB 1 tiếng 30 phút , buổi sáng thì mất khoảng 1 tiếng, máy lạnh để mức lạnh nhất.
Bác tài kinh nghiệm 10 năm B2.

Đổ 50 lít xấp lút kim xăng đi 3 ngày 2,3,4. được chừng 200 km, thấy kim xăng còn lại 1/8! chắc đi thêm được giỏi lắm là 50km nữa. vậy tính ra tầm >18 lít đến 20 lít/ 100km đường phố kẹt xe. :^):^).

Tamagochi

Xe tải
Mấy ngày nay lúc nào cũng kẹt xe đi làm về 10 km mất TB 1 tiếng 30 phút , buổi sáng thì mất khoảng 1 tiếng, máy lạnh để mức lạnh nhất.
Bác tài kinh nghiệm 10 năm B2.

Đổ 50 lít xấp lút kim xăng đi 3 ngày 2,3,4. được chừng 200 km, thấy kim xăng còn lại 1/8! chắc đi thêm được giỏi lắm là 50km nữa. vậy tính ra tầm >18 lít đến 20 lít/ 100km đường phố kẹt xe. :^):^).
Bác nên xem lại bác tài này. 18-20 lít/100km thì còn quá Escape 2.3. 10 năm kinh nghiệm lái xe nhưng không biết mấy năm kinh nghiệm "kê" xăng đây.

dungalo

Xe máy
Bác dũng nên nhớ rằng sale xe hơi cũng được ăn hoa hồng y như sale nhà đất. Vì vậy bác phải đánh trúng tâm lý này mới được, thử chuyển sang sale khác và chấm dứt hợp đồng vối sale cũ, em tin rằng sale cũ sẽ nhột cho xem. It nhất sale nó cũng mất 2T mỗi HD 500T. Trong trường hợp nó bất cần thì có thể là hàng hiếm thật, cũng có thể sale chơi ém hàng...

Đối với nhà đất nhất là chung cư hot cũng vậy, thậm chí sale có thể hy sinh mất tiền cọc để đặt trước vài chỗ và làm giá lại với người đến sau....những việc tương tự thế này có thể ngoài kiểm soát của hãng hoặc chủ đầu tư nên đừng tách họ, hãy tìm cách contact với sale khác. :^).

Nếu là xe hơi thì em chẳng cần gấp gáp đâu.

Bác thử contact với cô này Tiên:0903935628 (Ford Cao Thắng), cứ nói là một người rất đặt biệt dấu tên giới thiệu. :)):)).
Cô tiên này e biết rồi bác á! trước kia e lv voi co nay truoc, nhung thời điểm đó Tiên k dám nhận cọc xe nào hết, nên e sốt ruột quá gọi qua CTFord, nó bảo OK thế là e chơi luôn, sau đó mấy ngày Tiên gọi lại e thì e đã đặt bên này rồi, ai ngờ bị bọn bên này câu tới giờ. Nếu thật sự tại Nhà máy e k tức, nhưng các bác biết k HD e ký tháng mười, mà khoảng 25-26 tháng mười nó gọi e lên coi xe đúng màu e đặt (vì lúc đặt k có MT để xem) em nghi là xe đó của e bị bọn chúng bán suất cho người khác, nhưng chúng giải thích xe này của HD tháng chín nên bgio giao, còn xe anh mấy bữa nữa mới vô, e tạm tin vậy, rồi mấy bữa của lũ chúng nó la tới giờ luôn đấy các bác à, thế mới hận bọn nó chứ.

coolguy

Xe hơi
Em cũng đặt xe bên CT ford, HĐ giao xe để t9-t10 nhưng đến 07/11 mới nhận được xe. Lý do là xe về cảng chậm. Lúc đó sales có cho em số VIN trước để an tâm và sau này check ngày xuất xường của xe ghi là 28/10/2009. Mất thêm hơn 1 tuần để vận chuyển bằng đường thuỷ về cảng Q8 ngày 6/11. Sales này đã cố gắng làm thủ tục thông quan để ngày 7/11 e lên bấm số, đăng kiểm và nhận xe lun. Như vậy việc giao xe chậm cũng 1 phần do Ford lắp ráp ko kịp vì nhu cầu Focus tăng đột biến. Nếu bác Dũng đã có số VIN thì cũng an tâm rồi. Em tin khoảng 1 tuần nữa sẽ có xe thôi. Thân

dungalo

Xe máy
Em cũng đặt xe bên CT ford, HĐ giao xe để t9-t10 nhưng đến 07/11 mới nhận được xe. Lý do là xe về cảng chậm. Lúc đó sales có cho em số VIN trước để an tâm và sau này check ngày xuất xường của xe ghi là 28/10/2009. Mất thêm hơn 1 tuần để vận chuyển bằng đường thuỷ về cảng Q8 ngày 6/11. Sales này đã cố gắng làm thủ tục thông quan để ngày 7/11 e lên bấm số, đăng kiểm và nhận xe lun. Như vậy việc giao xe chậm cũng 1 phần do Ford lắp ráp ko kịp vì nhu cầu Focus tăng đột biến. Nếu bác Dũng đã có số VIN thì cũng an tâm rồi. Em tin khoảng 1 tuần nữa sẽ có xe thôi. Thân
Em cũng đã gọi thẳng ra Ford HN và nhờ check dùm đúng số VIN 02332, thì sau 10 phút chờ đợi họ đã confirm với em xe đó đúng là của e và đã chuyển vào ngày 11/11 và mất 1 tuần mới vào đến thi họ nói nếu k có gì thay đổi thì mai mới vào tới. Thôi tạm tin là vậy vì cô này k phải Sâu bẩn (mà nghe giọng HN êm ái cũng sương sướng), nhưng rõ ràng nếu mà vậy thì bọn nó sạo e từ tháng trước tới giờ là xe đi rồi mà chưa vào. Nếu như vậy thì e cũng đỡ nguôi giận, nhưng cũng đã lỡ hẹn với mấy ông anh bên CSKT va anh hàn xóm cũ PV báo Thanh Niên (mấy bác này nhiệt tình lắm vì bgio co dám đăng tin gì đâu, có tin này cũng làm cho xôm tụ tí để bán báo, mà lại ít đụng chạm tới ... Ai? kekeke)tối nay nhậu để chuẩn bị cho trận đánh vào đầu tuần sau rồi nên cứ nhậu cái đã k có thì cứ thế ta chiến cho bọn chúng biết mặt quân giải phóng.
Chứ e cũng cay lắm bỏ hơn nửa tỷ ra mà thấp thỏm cả tháng nay mới đau chứ.

Chỉnh sửa cuối:

xeford

Xe tải
Cô tiên này e biết rồi bác á! trước kia e lv voi co nay truoc, nhung thời điểm đó Tiên k dám nhận cọc xe nào hết, nên e sốt ruột quá gọi qua CTFord, nó bảo OK thế là e chơi luôn, sau đó mấy ngày Tiên gọi lại e thì e đã đặt bên này rồi, ai ngờ bị bọn bên này câu tới giờ. Nếu thật sự tại Nhà máy e k tức, nhưng các bác biết k HD e ký tháng mười, mà khoảng 25-26 tháng mười nó gọi e lên coi xe đúng màu e đặt (vì lúc đặt k có MT để xem) em nghi là xe đó của e bị bọn chúng bán suất cho người khác, nhưng chúng giải thích xe này của HD tháng chín nên bgio giao, còn xe anh mấy bữa nữa mới vô, e tạm tin vậy, rồi mấy bữa của lũ chúng nó la tới giờ luôn đấy các bác à, thế mới hận bọn nó chứ.
Sale như cô Tiên thì khá nghiêm túc đấy, có điều mặt cô hơi quạu ra chiều cực nhọc, khi em đặt mua thì cô cũng khai báo tình hình sản phẩm rất cụ thể và đặc biệt là chỉ còn sedan là còn phụ kiện nhiều nhưng ráp không kịp vì tự nhien năm nay hot sedan cuối năm. Như vậy có thể đoán bên CT ford nó ẩu 1 chút bán lúa non thành ra phải hứa cụi một vài nhịp, chứ 0 đền nỗi lừa khách đâu, bác dũng nên an tâm.

xeford

Xe tải
Bác nên xem lại bác tài này. 18-20 lít/100km thì còn quá Escape 2.3. 10 năm kinh nghiệm lái xe nhưng không biết mấy năm kinh nghiệm "kê" xăng đây.
Chắc do ngày nào cũng kẹt xe mà máy lạnh thì cứ hết ga, ga răng ty cao do đang chạy roda, chứ xế 0 dám đâu, tự em đổ xăng mà.:77:

binharch

Xe hơi
Nghe các bác than vãn, giao xe trễ hẹn mới thấy mình thật may mắn, đặt xe tháng 9, cuối tháng 10 đã nhận dc xe. Từ lúc động phòng đến giờ, càng chạy càng thích, máy vọt, ga rất êm, âm thanh tạm được, ăn uống ngang tầm Vios. Mình mới lên Bi Xenon cho em nó, cực sáng với bóng Philips, ra đường mấy em Bi, Mẹc và Toy phải nhường một ga đấy !