Lập hội New Focus ở SG

PHU CUONG

Xe tải
Bác tuanthao làm bên sàn thép hả? Em cũng bên ngành thép này. Có gì mai mốt hú em tiếng:101: 0933919898

xeford

Xe tải
Em buồn bác quá, vợ hai mà em háo hức cươi bác chê cùi bắp. Buồn quá chiều này em làm chục chai uống cho bớt buồn bác ạ(b)(b)(b)
Chiều nay sale nó cho em lên 282 NTL bấm số, ra 6 nút em chỉ ngại bù còn bao nhiêu nút cũng được. Thấy nó quăng con xe mình giữa bãi mưa nắng mấy ngày mà thương, có ông nọ chốt bản số cho mình gạ bọc nica 4 xị. Em nghĩ sao mắc thế. Thì nhìn quanh thấy chẳng xe nào bọc mica nên em thôi.

Có một con altis màu mắm ruốc (đúng mắm ruốc, mắm tôm đỏ hơn) bên cạnh xe mình. Thì thấy xe mình tướng tá cũng 0 kém bao nhiêu mà xe mình màu vàng ánh kim không phải màu mắm nếu màu mắm thì thành ra cùi bắp chấm mắm ruốc thì chả biết ra seo nữa.

Nói vậy thôi "FOCUS MT 1.8" trong lòng em vẫn là nữ hoàng bác ợ. (b)(b).

mrfangfap

Xe hơi
Chiều nay sale nó cho em lên 282 NTL bấm số, ra 6 nút em chỉ ngại bù còn bao nhiêu nút cũng được. Thấy nó quăng con xe mình giữa bãi mưa nắng mấy ngày mà thương, có ông nọ chốt bản số cho mình gạ bọc nica 4 xị. Em nghĩ sao mắc thế. Thì nhìn quanh thấy chẳng xe nào bọc mica nên em thôi.

Có một con altis màu mắm ruốc (đúng mắm ruốc, mắm tôm đỏ hơn) bên cạnh xe mình. Thì thấy xe mình tướng tá cũng 0 kém bao nhiêu mà xe mình màu vàng ánh kim không phải màu mắm nếu màu mắm thì thành ra cùi bắp chấm mắm ruốc thì chả biết ra seo nữa.

Nói vậy thôi "FOCUS MT 1.8" trong lòng em vẫn là nữ hoàng bác ợ. (b)(b).
Thế là bác nhận xe rồi à,chúc mừng bác.Cá nhân em thấy FC Sedan 2009 này đẹp hơn đời cũ và Altis bác ạ.Bác làm quả ghế da nữa là chuẩn đét,mà bác cho vài xu ảnh show hàng đi bác

PHU CUONG

Xe tải
Chờ các bác lâu quá nên hôm qua em làm một chuyến Vũng tàu - Bình Châu - Hồ Cóc, tới bây giờ mới về lên mạng với các bác đây.

binharch

Xe hơi
Chờ các bác lâu quá nên hôm qua em làm một chuyến Vũng tàu - Bình Châu - Hồ Cóc, tới bây giờ mới về lên mạng với các bác đây.

Bác này đánh quả trước nhanh nhỉ, đang định chờ các pác khác lấy xe trong tháng 11 rồi offroad luôn vì theomình biết FC giao tháng 10 rất ít ! Đến cuối tháng 11 tổng kết lại rồi lên chương trình luôn nhé !

PHU CUONG

Xe tải
Bây giờ bác hội trưởng liên lạc với các hội viên là vừa, để mai mai mốt bác quên thì chết anh em mất.:21:

coolguy

Xe hơi
Em cũng vừa mới lấy xe nên cũng xin 1 chân trong hội FFC này.
FFC 1.8AT
Thanks.

dungalo

Xe máy
Bác Để lại số xe và số:101: luôn đi.
CÁc bác lấy xe rồi sướng wa em sốt ruột quá. Sale nó lại hẹn em thứ 2 tuần sau lên đóng tiền thứ 3 có xe, mà không biết đúng k? bọn xxx này ** tin được. chúng nó nói xe e Hãng mới thông báo chúng nó đóng tiền hôm qua thì 1 tuần sau có xe. Bác nào có bị hứa vậy không thông tin cho e biết với để em lên chửi cho chúng nó 1 trận. E nói nêu chúng mày k giao cho tao thứ 3 tuần tới thì đền cọc để bố mày còn mua xe khác chứ chờ bọn mày bố điên lắm rồi.

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Bác tuanthao làm bên sàn thép hả? Em cũng bên ngành thép này. Có gì mai mốt hú em tiếng:101: 0933919898
Hihi cụ NaNu làm bên cty nào đới.Em làm bên Sàn giao dịch sắt thép của Sacombank, rồi có trang thông tin ngành thép là satthep.net là của riêng em, cụ tham khảo thông tin ngành thép trên đó nhé

PHU CUONG

Xe tải
Xe em số 56N-2784 . một nút. Tạm dịch : Hốt bạc tiền tỷ:21::21::21:

coolguy

Xe hơi
À cho em hỏi, chỗ nào ở SG mình mua thảm trải sàn loại tốt nhỉ. Có bác nào trong hội đã lắp camera de hay cảm biến de chưa. nếu rồi cho ý kiến nhé. Tks

xeford

Xe tải
Hehe, vui quá wen mất vụ này.
số xe 56N-6583 (bâm số xâu wa nhưng cũg may ko bị bù)
số phone: 0989698007
Chà biết đâu ae mình đã gặp trên 282 NTL không chừng.
Xe em: 56N-6541.
Em sợ nhất số bù gần chết. Chơi bài cào thì em cào hết các cụ xe mới nhé :^) Số này 0 đẹp lắm vì tiến lùi, đỡ cái tiến lùi về vị trí số "1" cũng thì em chịu luôn.:6:(b)

dungalo

Xe máy
Chà biết đâu ae mình đã gặp trên 282 NTL không chừng.
Xe em: 56N-6541.
Em sợ nhất số bù gần chết. Chơi bài cào thì em cào hết các cụ xe mới nhé :^) Số này 0 đẹp lắm vì tiến lùi, đỡ cái tiến lùi về vị trí số "1" cũng thì em chịu luôn.:6:(b)
Ôi Các bác có xe có số rồi khoe nhau ầm ầm làm em Jonh Lê Nôn quá. Hy vọng tuần sau cũng được thủ dâm tinh thần cùng các bác. kekeke...
Nếu nói về chơi số thì có nhiều quan niệm khác nhau nên cùng tùy người thôi tuy nhiên em có nghiên cứu chút xíu ve Phong thủy về số nên có chút commend các cụ nào rành thì bổ sung thêm nhé!

Thứ 1: Về nguyên tắc thì số chẵn thể hiện tính âm và lẻ là dương nên số đẹp là phải âm dương dung hòa tức cứ âm rồi dương xen kẽ, tức chẵn lẻ chẵn lẻ hoặc ngược lại là tốt. nếu âm thịnh dương suy hoặc ngược lại thì các cụ nào mê phong thủy có cách bù trừ là chơi một vài món phong thủy để trong xe, sẽ làm dung hòa điều đó rất tốt cho thân chủ.
Thứ 2: Mỗi cặp số nó mang ý nghĩa về ngũ hành khác nhau, nên bác nào mạng nào thì lấy số đó cho phù hợp. Số 1,2 thuộc Mộc, số 3-4 thuộc Hoả, số 5-6 thuộc Thổ, số 7,8 thuộc Kim, số 9,0 thuộc Thủy.
Thứ 3 bác nào tin theo trường phái nào thì cứ trung thành và đừng suy nghĩ lung tung sẽ ảnh hưởng không tốt đến Long Thể nên sẽ gây ra khó chịu và k happy với số mình có và sẽ xảy ra điều xấu lúc đó lại nghĩ tại số đó xấu. một số người thì thích số 8 theo quan niệm Tung Của thì 8 là Phát hoặc lộc là 6. Nhưng 1 số người thì lại không thích vì 8 hình còng số 8 nên dễ lên đường (cái này giới tham nhũng ngán lắm) 6 là hình cái móc cũng dễ bị người ta móc sỏ cũng dễ Lên Đường. Nhứ các bác thấy đấy lũ sâu mọt PMU18 nó chơi số thì thôi rồi luôn 6868, 8888 nói chung kính thưa các lọai 6 và 8 thế cũng Lên Đường cả lũ.

Có vài dòng tâm sự về số cho đỡ buồn vì bây giờ e cũng phải đếm từng số để chờ ngày kết hôn vợ 2 mong các bác xé lịch phụ em cho em lấy tinh thần để sớm được khoe số cùng các bác.

Chỉnh sửa cuối:

dungalo

Xe máy
có thông tin này cho anh em lỡ không đặt đươc 1.8AT đỡ buồn và a nào chưa thì cũng múc e MT luôn đừng trần trừ. hừ hừ hừ ...
@xeford : hình như bác giống em choi MT luôn thì phải
Trong mười điều này em tâm đắc nhất điều số 10. Các bác thấy điều nào thích hợp với mình thì lấy làm SLOGAN nhé kekekeke...

*************************************************************************************************************
10 lý do khiến đàn ông thích xe số sàn
(Dân trí) - Tạp chí dành cho đàn ông Askmen đã đưa ra 10 lý do đàn ông có xu hướng thích chọn xe số sàn hơn số tự động.

Thứ nhất, hộp số sàn cho phép bạn kiểm soát xe tốt hơn, và nắm quyền kiểm soát trong tay là điều rất quan trọng với đàn ông nói chung. Hộp số sàn giúp người lái chủ động kiểm soát tình huống trên đường, như việc sang số đúng lúc và khiến xe có phản ứng tức khi sau khi người lái nhấn chân ga.

Thứ hai, khả năng lái được xe số sàn khiến cánh nam giới thấy mình thông minh trong mắt phái yếu. Việc luôn tay sang số khiến người lái trông rất nam tính hơn.

Thứ ba, một cách lí giải khá hóm hỉnh là trong tiếng Anh, từ “hộp số sàn” là “MANual” - không thể thiếu chữ “MAN”(đàn ông). Điều đó có nghĩa là hộp số sàn được thiết kế đặc biệt dành cho đàn ông.

Thứ 4, sử dụng xe số sàn dạy chúng ta cách làm nhiều việc cùng lúc: đánh giá tình hình trên đường, điều khiển chân ga, chân côn, và tay chuyển số, nhả côn từ từ và nhấn ga.

Thứ 5, drift. Với xe số tự động, người lái không thể thấy hết sức mạnh động cơ, drift lại càng khó.

Thứ 6, các quý ông cho rằng việc 2 chân điều khiển 3 pedal khi lái xe là kỹ năng khó và cho phép thể hiện nhiều kỹ thuật. Với xe số tự động, chỉ có 2 pedal, một bên chân phải và một bên chân trái. Trong khi đó, với xe số sàn, chân phải chịu trách nhiệm vừa điều khiển chân phanh vừa điều khiển chân ga.

Thứ 7 là hiệu quả sử dụng nhiên liệu. Cùng một mẫu xe nhưng bản số tự động sẽ tiêu hao nhiều nhiên liệu hơn bản số sàn. Như vậy tức là với cùng một lượng nhiên liệu, xe số sàn cho bạn đi được quãng đường dài hơn.

Thứ 8, xe số tự động sẽ rất khó khăn trong trường hợp phải dùng dây cáp kéo xe khác.

Thứ 9, xe số sàn nhanh hơn. Bằng chứng rõ nhất là xe đua được trang bị số sàn hoặc bán tự động chứ không phải số tự động.

Thứ 10, các cô gái thường bị quyến rũ bởi đàn ông có đôi tay khéo léo.:36::69:
*************************************************************************************************************

Chỉnh sửa cuối:

PHU CUONG

Xe tải
Thứ 6, các quý ông cho rằng việc 2 chân điều khiển 3 pedal khi lái xe là kỹ năng khó và cho phép thể hiện nhiều kỹ thuật. Với xe số tự động, chỉ có 2 pedal, một bên chân phải và một bên chân trái.[/COLOR] Trong khi đó, với xe số sàn, chân phải chịu trách nhiệm vừa điều khiển chân phanh vừa điều khiển chân ga.

Bác mà chạy xe kiểu này thì tài thật đấy:77:Em thì chịu, chỉ mổi chân phải 2 pedal: Đạp ga thì buông thắng, đạp thắng thì buông ga.

xeford

Xe tải
@dungalo: Em chọn MT 1.8 Sedan cụ ạ. Lý do thì nhiều lý do lắm nhưng lăn tăn nhất là AT hay MT, nếu có AT Sedan thì em múc đằng này 0 có phải lấy MT. Như bài viết cũ em có hỏi ông bạn già người Mỹ thì nói rằng MT và AT chủ yếu là sở thích nhưng từ khi DTDD phổ biến thì người ta chọn AT nhiều hơn để rảnh tay dùng DT. Ông này khuyên em nếu chọn MT thì nên dùng thêm bộ dây nghe nói hand free cho DTDD để lái xe nói DT cho tiện vậy thôi.

-Còn riêng em thì em khoái chạy có côn thôi như xe máy cũng vậy em cũng khoái xe tay côn thường là Mô tô hơn nó mạnh mẻ và bặm 1 chút, vả nhìn thấy máy móc lộ ra rất đã và sửa nó dễ.

Xe MT thì đỡ hại máy hơn AT, hư hỏng dễ sửa hơn.

Còn việc MT vướng DTDD thì em giải quyết luôn bằng 1 bác tài cho tiện. Nhưng cái chính là thế này, người Việt mua xe đắc bằng 3 lần người Mẽo nhưng thuê tài xế thì rẻ gấp 10 lần họ, do đó em phải thuê tài xế để trả thù cái sướng đó (b). Cũng như osin, Dân tây không dễ gì có cái sướng này đâu phải dân thượng lưu may ra. Nếu bây giờ sướng mà không hưởng sau này XH phát triển thuê người lên giá lại 0 không hưởng được.

Vì vậy cuối cùng thay vì bợ một em tầm 650 em đã chọn MT cùi bắp để tiền thuê tài là vậy.:77:. Ý của em là MT + bác tài sẽ hơn AT chay các cụ ạ. :^)

Chỉnh sửa cuối:

xeford

Xe tải
Thứ 1: Về nguyên tắc thì số chẵn thể hiện tính âm và lẻ là dương nên số đẹp là phải âm dương dung hòa tức cứ âm rồi dương xen kẽ, tức chẵn lẻ chẵn lẻ hoặc ngược lại là tốt. nếu âm thịnh dương suy hoặc ngược lại thì các cụ nào mê phong thủy có cách bù trừ là chơi một vài món phong thủy để trong xe, sẽ làm dung hòa điều đó rất tốt cho thân chủ.
Thế thì số xe em đẹp cụ nhỉ (b) 56 N 6541 âm dương đan xen đều đặn, sướng quá cụ ạ :69: