[Funland] Lập Hội dừng mua ô tô - để tránh Hãng và sale lợi dụng chính sách hút máu người mua

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đang ngắm đổi con xe, sáng em chạy qua mấy showroom cũng bị "dọa" anh không cọc ngay đầu tháng 9 lên giá!
Ôi em lại sợ tóa :))

xedaprach

Xe điện
Em thì nghĩ khác, cccm có nhu cầu nên mua nhanh ...... kẻo sắp hết đường để đi đấy ;))
Cao tốc đêm qua tắc nguyên đêm, nội đô từ đầu tháng 8 sv nhập học đã ngột ngạt hơn thấy rõ. Chuẩn bị combo tháng 9 học sinh đi học với xe anh mãnh liệt chuẩn bị đến dịp giao hàng.

coquay

Xe container
Các cụ đi xe xăng mua xe vất quá, e chơi xe điện giá giảm nhiều hơn giá công bố đk ko mất tiền thuế 12% mà hãng xe còn vưà tặng 1 năm sạc điện miễn phí nữa quá nhiều ưu đãi năm đó bao tiền

Nhimtiu

Xe container
Em thì nghĩ khác, cccm có nhu cầu nên mua nhanh ...... kẻo sắp hết đường để đi đấy ;))
Cao tốc đêm qua tắc nguyên đêm, nội đô từ đầu tháng 8 sv nhập học đã ngột ngạt hơn thấy rõ. Chuẩn bị combo tháng 9 học sinh đi học với xe anh mãnh liệt chuẩn bị đến dịp giao hàng.
Dăm năm nữa chắc k nhích nổi cụ ạ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

DCCHA

Xe buýt
Không mua lấy gì đi? Còn cụ mua giải quyết dứt điểm chuyện giá xe cao ko? Bỏ cái thông tư 20, chỉ cho xe nhập chính ngạch qua đại lý đi, cho tư nhân nhập về bán thoải mái. Nhập qua tất cả các cổng cảng và biên giới. Lúc bọn đại lý chả mời cụ hơn thượng đế. Nhưng cốt lõi là thông tư 20 ko bao giờ bỏ đc, do vậy sale xe mới làm mưa làm gió.

Nhimtiu

Xe container
Không mua lấy gì đi? Còn cụ mua giải quyết dứt điểm chuyện giá xe cao ko? Bỏ cái thông tư 20, chỉ cho xe nhập chính ngạch qua đại lý đi, cho tư nhân nhập về bán thoải mái. Nhập qua tất cả các cổng cảng và biên giới. Lúc bọn đại lý chả mời cụ hơn thượng đế. Nhưng cốt lõi là thông tư 20 ko bao giờ bỏ đc, do vậy sale xe mới làm mưa làm gió.
Hôm nọ em định qua chạy thử xem con ích phọt thía lào mờ thấy có vẻ đang hot hit nhiều cụ ngắm nghía xuống tiền em lại thoy. Để nó chạy chán đi đã bao giờ sale off thì em tính, xe chứ có phải lan đột biến đâu mà phải sốt làm gì cho khổ.

Đông Gioăng

Xì hơi lốp
Sao em cứ dị ứng với mấy quả mua bán đấy thế chứ lị, mấy quả inbox hỏi giá nữa là em next luôn.
Em cũng không inbox hỏi giá bao giờ. Cực khó chịu. Các hội nhóm xe cộ đều có quy định không đăng giá công khai là bay topic luôn, nhưng con buôn lách luật bằng cách đăng giá kiểu 1.xx tỷ, xx tiếu học trung học ông già.
Có lần có cụ hay bán hàng FB đã giải thích lí do vì sao các shop phải inbox giá, em quên xừ rồi. Cụ nào giải thích em với

Nhimtiu

Xe container
Em cũng không inbox hỏi giá bao giờ. Cực khó chịu. Các hội nhóm xe cộ đều có quy định không đăng giá công khai là bay topic luôn, nhưng con buôn lách luật bằng cách đăng giá kiểu 1.xx tỷ, xx tiếu học trung học ông già.
Có lần có cụ hay bán hàng FB đã giải thích lí do vì sao các shop phải inbox giá, em quên xừ rồi. Cụ nào giải thích em với
Em nghĩ nếu cho giá công khai thì có khi lại k bán đc giá cao khi gặp gà cụ ạ, chỉ là em thấy khó chịu và k có giá bán thì thôi khỏi hỏi khỏi xem luôn.

gld

Xe điện
1. Tiền là của mình, mua xe trả thẳng luôn, có xe thì cho xem xe, ưng chuyển full luôn khỏi cọc
2. Bán xe cho người mua, k bán qua trung gian, k bán cho cò, chê ỏng eo, rủ bầy đàn ép giá. Em bán xe thì mua luôn xe mới, xe cũ vừa đi vừa bán, k gì phải bán vội.

mua bán xe cộ mà gặp mấy ô hãng chảnh, sales bán hàng kiểu lùa gà, cho next luôn khỏi mệt đầu các cụ ợ

Langthang_Mercedes

Xe container
Các cụ đi xe xăng mua xe vất quá, e chơi xe điện giá giảm nhiều hơn giá công bố đk ko mất tiền thuế 12% mà hãng xe còn vưà tặng 1 năm sạc điện miễn phí nữa quá nhiều ưu đãi năm đó bao tiền
Lễ đi chơi tranh nhau sạc bỏ ăn trưa là có đúng không cụ?

blacknumbers

Xe tải
Sau post của thớt thấy nhiều sâu bọ quá!
Chính sách NN đưa ra để kích cầu tiêu dùng.
Bọn gian thương lại lợi dụng để phá hoại, trục lợi. Dcm mấy thằng nói là quyền mua, quyền bán! Nói về luật thì cụ công nhận chúng mài éo sai. Nhưng về ý thức xây dựng Đất Nước, chúng mày éo bằng lợn. Vì hành vi của chúng mài cũng chỉ làm giàu cho bọn chủ chúng mài. NN có đc đồng thuế mịe nào từ chủ chúng mài đâu!
Là người tiêu dùng, nếu thấy hiện tượng như này, nên tự biết đấy là tín hiệu cụ dừng. Éo mua nữa, để sau!

minhab

Xe điện
Cọc cạch, em vừa mua xe với tiêu chí có xe full tiền còn không tôi đi chỗ khác. Cũng chỉ là nhà phân phối chứ có cái vẹo gì đâu ;;)

smile19

Xe buýt
Gớm, cái gì cũng tính trong giá thành hết rồi, chả ai cho ko ai đâu =))