[Funland] Lập Hội dừng mua ô tô - để tránh Hãng và sale lợi dụng chính sách hút máu người mua

tommy2015

Xe tăng
Nếu lập hội thì em nghĩ nên lập hội kêu gọi cho chính sách nhập khẩu tự do vác loại xe từ nước ngoài, miễn nộp đủ thuế và kiểm định xe đạt tiêu chuẩn là ok.
Cụ thông qua được chính sách như vậy là các hãng xe sẽ ngoan ngay.

vneseman

Xe lăn
Có tý phong bì lót tay là em vào hội ngay đấy :))
BTW, tiền trong túi mình, không thấy thoải mái hay ghét nó cò quay thì không mua nữa cụ ợ, quyền của mình mà.

haduongle

Xe hơi
Thường mấy cái hội kiểu này nội bộ nhóm đâm chọc sườn nhau ghê lắm, trước anh em hội sau lưng deal giá thoát hội ngay :))
bác dừng mua mới thì ok, chứ xe cũ bán đầy. Còn bđs nó lại khác, nhà cũ nhà mới nó tăng giá ngáo hết nên lập hội dừng thì ok :))
K biết cụ chủ lúc chưa mua được thì vào hội dừng mua chờ giá giảm, thế lúc mua được rồi thì có đòi lập hội dừng bán chờ gía lên ko :))

vieteuro

Xe container
Chuyển sang hon da kia mát da
Nhiều lựa chọn mà

Cho em xin tham gia 1 chân nhé. Ông xã bảo mua 1 con cũ tầm 300 đi tạm mà em muốn mua xe mới nên e cũng hóng xe mới giảm giá nữa

theanh90

Xe tăng
2022 hô hào thiếu chip lọ chai, đẩy giá xe từ oto đến xe máy bắt cọc đủ thứ, năm nào cũng đòi giảm phí trc bạ, rồi đến lúc ký giảm cái là cắt hỗ trợ phí luôn. Thế là tiền vào túi ai nhể.
Btw: đợt đấy cũng bán tháo đc con sh mode của con em bằng giá mua.

DCCHA

Xe buýt
cụ làm em nghĩ đến cơn sốt honda vision ngày trước, cuối vùng các thượng đế vẫn chạy theo head như vịt ầy 🥹

Được gửi từ Vân Hải Giới - Otofun
Để Head nó quay như thế phải xem lại chính sách.

DCCHA

Xe buýt
Nếu lập hội thì em nghĩ nên lập hội kêu gọi cho chính sách nhập khẩu tự do vác loại xe từ nước ngoài, miễn nộp đủ thuế và kiểm định xe đạt tiêu chuẩn là ok.
Cụ thông qua được chính sách như vậy là các hãng xe sẽ ngoan ngay.
Em đã còm là thông tư 20 đó cụ. Cụ có biết là từ khi có thông tư 20, các đại lý xe ê tô làm mưa làm gió, thích bán loại gig thị trường đc loại đấy. Mấy năm nay Toy nó mang về VN toàn loại đáy cùng như Veloz, Cross..., toàn máy Daihatsu nhưng người tiêu dùng ko có lựa chọn nào khác. Nếu để cho doanh nghiệp nhẩu khẩu tự do về bán thì các đại lý ngoan ngay, lúc đó người mua đc trở về vớu đúng từ Thượng đế.

tado261

Xe tăng
Em đã còm là thông tư 20 đó cụ. Cụ có biết là từ khi có thông tư 20, các đại lý xe ê tô làm mưa làm gió, thích bán loại gig thị trường đc loại đấy. Mấy năm nay Toy nó mang về VN toàn loại đáy cùng như Veloz, Cross..., toàn máy Daihatsu nhưng người tiêu dùng ko có lựa chọn nào khác. Nếu để cho doanh nghiệp nhẩu khẩu tự do về bán thì các đại lý ngoan ngay, lúc đó người mua đc trở về vớu đúng từ Thượng đế.
Chuẩn mà hết rượu cho cụ

tado261

Xe tăng
Giá xe lâu nay cao, kèm lạc các kiểu vì đơn giản ko có luật bảo vệ ng tiêu dùng.
làm gì có chuyện chúng nó tạo khan hiếm giả để kích giá được? Em ủng hộ cụ nhé.
Bảo vệ làm gì, giá xe cao thì Nhà nước thù đượcbnhieeif tiền hơn đồng thời hạn chế được quá tải hạ tầng. Chỉ có dân đen là bị móc túi thôi. Nbuwng mà chẳng biết làm thế nào được.

tado261

Xe tăng
K biết cụ chủ lúc chưa mua được thì vào hội dừng mua chờ giá giảm, thế lúc mua được rồi thì có đòi lập hội dừng bán chờ gía lên ko :))
Hehe, làm được 2 việc này thì tuyệt vời ông mặt trời

bentley8

Xe điện
Em đã còm là thông tư 20 đó cụ. Cụ có biết là từ khi có thông tư 20, các đại lý xe ê tô làm mưa làm gió, thích bán loại gig thị trường đc loại đấmhuw. Mấy năm nay Toy nó mang về VN toàn loại đáy cùng như Veloz, Cross..., toàn máy Daihatsu nhưng người tiêu dùng ko có lựa chọn nào khác. Nếu để cho doanh nghiệp nhẩu khẩu tự do về bán thì các đại lý ngoan ngay, lúc đó người mua đc trở về vớu đúng từ Thượng đế.
Cũng ko hẳn khi xe ở VN cũng gần tương đương ở thái, thêm chút thì gọi là xe chính hãng cũng ko sao. 2028 theo ETA thì xe châu Âu cũng rẻ vậy. Thị trường nhiều hãng mà, cho TC huyndai và các hãng khác tăng giá vô tội vạ phải tra giá thôi

unitel

Xe hơi
Em xin một chân nhé , kiếm con xe cỏ đi đỡ nắng mưa.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lại có cái hội như tít cụ thớt đề cập cơ ah :))

DCCHA

Xe buýt
Cũng ko hẳn khi xe ở VN cũng gần tương đương ở thái, thêm chút thì gọi là xe chính hãng cũng ko sao. 2028 theo ETA thì xe châu Âu cũng rẻ vậy. Thị trường nhiều hãng mà, cho TC huyndai và các hãng khác tăng giá vô tội vạ phải tra giá thôi
Chính sách ntn thì các dealer họ áp như thế. Cơ bản các dealer ở VN là ai? Đấy mới là điều quan trọng, tạo nên những thông tư, nghị định abcd...

bentley8

Xe điện
Chính sách ntn thì các dealer họ áp như thế. Cơ bản các dealer ở VN là ai? Đấy mới là điều quan trọng, tạo nên những thông tư, nghị định abcd...
TC motor để các dealers và mấy ông/bà sale làm loạn thì chỉ có mất khách thôi, xe tồn cả đống. Nhìn sang hòn đá giảm phát 80tr chưa kể KM đại lý thì lấy đó mà làm chính sách.

thichrauxanh

Xe điện
Sáng nay sale Huyndai nhắn em nói mua xe ngay, ko thì sẽ tăng giá tiếp. Hỏi giờ bao nhiêu, nói đã tăng 30tr sau 1 đêm, tính ra người mua chỉ được lợi còn hơn nửa phí trước bạ. Em nói luôn nếu vậy sẽ dừng chơi với đội hãng và sale ăn dày này, khi nào về đúng giá thì mua; sale thấy vậy biến mất ko sủi tăm.
Theo các cụ có nên dừng mua xe lại, khi nào vể đúng giá thì xe được ko? Người tiêu dùng cần chủ động, đến cuối tháng 11 hẵng mua, còn 2 tháng nữa, vin xe để qua năm hãng sẽ mất nhiều hơn được.
Quy luật cung cầu thôi cụ. Nguồn tiền trong dân là N chiếc, ng ta mua hết thì xe càng ế. Cứ đợi ế rồi mua :D vde là N ngày càng nhỏ với tình hình kte toàn cầu, riêng VN làm sao đi đg riêng đc mà mình phải lo.