lắp đèn led cho Fiesta HB

digger

Xe tăng
Hôm nọ em tìm khắp chợ trời con LED chân H11 để lắp vào đèn gầm mà không có.
cuối cùng mua được mỗi cặp LED demi thay vào nhìn ngon phết.
Nếu mà kiếm được cặp này thì ngon ợ
Bác đức chịu khó quá, em cũng định chế khá nhiều LED trang trí(món này em rất khoái) nhưng bận quá hix,để ngâm cứu dần vậy.
Anh cũng kiếm bộ H11 mà em nói đây, nhưng chợ giời làm gì có mà tìm được, đành phải chế cháo.
Anh cũng chế đúng theo mẫu của con H11 này đấy, chứ chờ mua được thì đến bao giờ

Khiếp bác Đức quả là dày công và hiểu biết, thay xong thừa ra cái đèn hậu bên trái cho em để em chế cháo lắp vào giữa mông con FiS của e cho oách nhé...hề hề
Hay thế...kiểu này a xin đi theo chú ăn xái nhá...dạo này toàn phải sắc rau Răm uống thay nước
Thế có nghĩa là anh dư ra 01 cái mặt đèn hậu màu đỏ, và hình như anh định chuyển sang xe em :D ? Bên trong dùng bóng như bóng theo xe hay chuyển sang bóng đèn led hả anh ?
Thừa quả này ra đúng là không biết làm gì thật
Mà cakom ăn rau Dăm là sao, chả hiểu gì sất :-?

digger

Xe tăng
Phiết có thấy anh bắt chước H11 của em giống không

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
@anh Đức: Tại Hamlong bảo giỏi Cướp và...iếp nên em đang xin theo ăn sái, dạo này kg được như Hamlong, e phải sắc rau Răm uống thay nước vì Gấu bầu mà anh...he he

HamLong3.0V

Xe điện
@anh Đức: Tại Hamlong bảo giỏi Cướp và...iếp nên em đang xin theo ăn sái, dạo này kg được như Hamlong, e phải sắc rau Răm uống thay nước vì Gấu bầu mà anh...he he
Đúng là thiếu kinh nghiệm, kiêng khem vừa thôi anh ạ, k0 lại mất vui đới :))
@digger: anh chế đền còn nhiều đèn led hơn cả con H11 của Phiết ý chớ. Em phục ! Anh chế mất nhiều công lắm k0 ạ, CN dạy em mấy chiêu anh nhé !

digger

Xe tăng
Đúng là thiếu kinh nghiệm, kiêng khem vừa thôi anh ạ, k0 lại mất vui đới :))
@digger: anh chế đền còn nhiều đèn led hơn cả con H11 của Phiết ý chớ. Em phục ! Anh chế mất nhiều công lắm k0 ạ, CN dạy em mấy chiêu anh nhé !
Ơ, nhưng mà sao nghe nói ngày xưa, các nhà sư mới phải ăn rau Dăm nhở.
Không ăn rau Dăm thì sợ đắc tội với đấng siêu nhiên.
Chứ không phải sư thì ... phải tìm ra cách chứ
Thế kỷ 21 rồi mà lại vẫn phải ăn rau Dăm sao.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Ơ, nhưng mà sao nghe nói ngày xưa, các nhà sư mới phải ăn rau Dăm nhở.
Không ăn rau Dăm thì sợ đắc tội với đấng siêu nhiên.
Chứ không phải sư thì ... phải tìm ra cách chứ
Thế kỷ 21 rồi mà lại vẫn phải ăn rau Dăm sao.
He he...Hamlong dạy em cách rùi ạ, tối nay em lên đê Yên Phụ vào quán Lươn thuê nó tuốt...he he

crazycoder

Xe tải
He he...Hamlong dạy em cách rùi ạ, tối nay em lên đê Yên Phụ vào quán Lươn thuê nó tuốt...he he
Mưa gió hôm nay thì đừng đi nữa nhá cụ. Cụ ko kiếm được mẩu ống nước nhựa nào vừa và thừa lại trong nhà à... :D

laixenew

Xe hơi
Hehe ;)) khổ thân a Cakom phải sắc rau Răm uống thay nước. Dạo này e thấy hội FFi nhà mình nhộn nhịp mông má cho vợ 2 quá a nhỉ, hôm qua e mới được gặp bác Việt bên ĐL e, nhìn vợ 2 của bác V mông má đẹp ghê, đúng là đại lý đồ chơi xe Ford

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hehe ;)) khổ thân a Cakom phải sắc rau Răm uống thay nước. Dạo này e thấy hội FFi nhà mình nhộn nhịp mông má cho vợ 2 quá a nhỉ, hôm qua e mới được gặp bác Việt bên ĐL e, nhìn vợ 2 của bác V mông má đẹp ghê, đúng là đại lý đồ chơi xe Ford
Mông má gì đâu, cắt dán vớ vỉn thôi mà, tình hình dạo này a đang nghiên cứu cái màn DVD, có cách nào lắp nó vẫn có bảo hành của hãng mà giá thì the same ngoài kg Tuấn nhỉ? :P
Ps: buổi trưa hôm a nhận xe em đi uống bia với khách cụ Việt cũng đến ĐL của e để lắp chắn gầm cho anh nhưng kg lắp đc
Mưa gió hôm nay thì đừng đi nữa nhá cụ. Cụ ko kiếm được mẩu ống nước nhựa nào vừa và thừa lại trong nhà à... :D
À về nhà thấy có cái phích nước hỏng rùi...:P

laixenew

Xe hơi
Mông má gì đâu, cắt dán vớ vỉn thôi mà, tình hình dạo này a đang nghiên cứu cái màn DVD, có cách nào lắp nó vẫn có bảo hành của hãng mà giá thì the same ngoài kg Tuấn nhỉ? :P
Ps: buổi trưa hôm a nhận xe em đi uống bia với khách cụ Việt cũng đến ĐL của e để lắp chắn gầm cho anh nhưng kg lắp đc
Hiện tại theo e được biết thì vẫn chưa có màn hình DVD lắp cho xe HB, khoảng 1 tháng nữa có thể mới có màn hình DVD để lắp cho xe a ah. Nếu bây giờ a lắp màn hình thì vẫn ok nhưng lại mất tích hợp điều khiển trên vô lăng, a cố đợi thêm khoảng 1 tháng nữa có loại màn hình tích hợp cả trên vô lăng rồi lắp a ah. Còn việc lắp màn hình mà a sợ không còn được bảo hành thì theo e được biết Ford Việt Nam có quy định . Khi có sự cố xảy ra, a đưa xe vào hãng, hãng kiểm tra nếu lỗi do kỹ thuật khi lắp giáp xe thì vẫn được bảo hành, còn nếu hãng kiểm tra do lỗi a lắp màn hình dẫn đến tình trạng chập cháy thì ko được bảo hành. Hãng không cấm khách hàng lắp đồ ngoài mà chỉ khuyến cáo là không nên lắp đồ ngoài sẽ gây ảnh hưởng đến máy móc và các thiết bị trên xe. A cứ suy nghĩ kỹ, theo e thì nếu là đồ điện a nên đưa vào hãng lắp, đắt hơn 1 chút nhưng vế sau nếu có sự cố hay vấn đề gì thì vẫn sẽ được bảo hành.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hiện tại theo e được biết thì vẫn chưa có màn hình DVD lắp cho xe HB, khoảng 1 tháng nữa có thể mới có màn hình DVD để lắp cho xe a ah. Nếu bây giờ a lắp màn hình thì vẫn ok nhưng lại mất tích hợp điều khiển trên vô lăng, a cố đợi thêm khoảng 1 tháng nữa có loại màn hình tích hợp cả trên vô lăng rồi lắp a ah. Còn việc lắp màn hình mà a sợ không còn được bảo hành thì theo e được biết Ford Việt Nam có quy định . Khi có sự cố xảy ra, a đưa xe vào hãng, hãng kiểm tra nếu lỗi do kỹ thuật khi lắp giáp xe thì vẫn được bảo hành, còn nếu hãng kiểm tra do lỗi a lắp màn hình dẫn đến tình trạng chập cháy thì ko được bảo hành. Hãng không cấm khách hàng lắp đồ ngoài mà chỉ khuyến cáo là không nên lắp đồ ngoài sẽ gây ảnh hưởng đến máy móc và các thiết bị trên xe. A cứ suy nghĩ kỹ, theo e thì nếu là đồ điện a nên đưa vào hãng lắp, đắt hơn 1 chút nhưng vế sau nếu có sự cố hay vấn đề gì thì vẫn sẽ được bảo hành.
Đắt hơn 1 tý thì a chơi ngay nhưng đọc mấy topic thấy toàn đắt gấp đôi nên hãi quá, thôi lúc nào có hàng alo a cái xem thế nào nhé

Chỉnh sửa cuối:

vanphiet

Xe buýt
Phiết có thấy anh bắt chước H11 của em giống không

Bác làm rất ngon, nhưng không biết có bền không vì mấy cái bóng tàu này đa phần là dùng trở kháng để hạ điện áp nên hiệu xuất không cao và rất nhanh cháy trở,còn mấy con hàng xịn (Luxeon) nó dùng IC bán dẫn để ĐK nên tuổi thọ cao hơn rất nhiều.

digger

Xe tăng
Bác làm rất ngon, nhưng không biết có bền không vì mấy cái bóng tàu này đa phần là dùng trở kháng để hạ điện áp nên hiệu xuất không cao và rất nhanh cháy trở,còn mấy con hàng xịn (Luxeon) nó dùng IC bán dẫn để ĐK nên tuổi thọ cao hơn rất nhiều.
Phiết lại nhầm cơ bản rồi Phiết ơi :P
Thứ nhất là anh tự đấu trở 220 ohm cho 4 bóng LED đấu nối tiếp chứ không phải mua bóng có sẵn trở.
Tổng công suất 4 bóng cỡ 0,15 W - anh dùng 1 trở công suất 0,5W (loại trở màu xanh, to gấp đôi trở thường)
Trở này dùng chắc chắn là không bao giờ cháy luôn (cháy thì cháy ngay lập tức), bởi trở là linh kiện bền nhất trong các loại linh kiện đồ điện tử (chẳng có gì để hỏng nếu không quá dòng):P

Thứ hai là nếu dùng Luxeon xịn thì IC xịn thì chẳng nói, nhưng anh đố em tìm được Luxeon xịn bây giờ đấy

Em có thấy dải LED daytime 8 bóng lắp ở trong hốc gió của anh không, mua về thì nó đang dùng IC hạ áp, anh dứt IC ra, đấu lại toàn bộ bằng trở cho bền đấy Phiết ạ, vì nhiều người dùng LED này rồi, khoảng sau 1 tháng sử dụng hay bị tịt một bóng lắm. Anh đấu lại bằng trở đến giờ hơn 4 tháng rồi mà vẫn nguyên xi.
Độ sáng giảm hơn chút xíu, nhưng bền bóng, bền trở

Riêng đấu LED anh kinh nghiệm đầy mình rồi (tự tin tí, hì hì)

HamLong3.0V

Xe điện
Hơ hơ, có ai chạy đâu cơ chứ
Hôm tới off phải ngâm cứu mổ xẻ xe anh thật kĩ mới được, k0 nhờ thì thôi, em mà nhờ thì cẩn thận lắm đấy anh ạ :D
Thế vụ thay đèn lùi bao giờ anh thi công ạ, hàng sắp về chưa anh ? Em đặt gạch trước lão cakom rồi đấy nhé :))

digger

Xe tăng
Hôm tới off phải ngâm cứu mổ xẻ xe anh thật kĩ mới được, k0 nhờ thì thôi, em mà nhờ thì cẩn thận lắm đấy anh ạ :D
Thế vụ thay đèn lùi bao giờ anh thi công ạ, hàng sắp về chưa anh ? Em đặt gạch trước lão cakom rồi đấy nhé :))
Đợt trước thi công nhưng lại tháo ra rồi (sử dụng cái đèn tam giác phía trên nhưng không thấy sáng xuống đất mấy)
Lần này định thay luôn đèn hậu, làm cái thứ 2 cho cân nhưng đang phải chờ đèn.

Nhuan tho

Xe hơi
Em học cụ Digger đây nhé (cảm ơn cụ nhưng ko đòi bản quyền nhé :D)
http://imageshack.us/photo/my-images/546/ledc.jpg/

Uploaded with ImageShack.us
Bonus vài quả nữa nhé! Báo cáo các cụ xe em là toàn màu đỏ tươi trẻ!
[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/72/toancanhtruoc.jpg/]

Uploaded with ImageShack.us[/URL]
[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/545/toancanhsau.jpg/]

Uploaded with ImageShack.us[/URL]
http://imageshack.us/photo/my-images/835/mongxe.jpg/

Nếu em có sai Box thì các cụ bỏ qua!

Chỉnh sửa cuối:

ozzfan

Xe tải
Xe cụ đẹp quá, lại lắp thêm nhiều đồ nữa.

citycar

Xe tải
Các bác hội Fi chú ý đọc tin nhắn và sang bên Box Ford Club đăng kí off Thứ 7 tuần này nhé!