lắp đèn led cho Fiesta HB

digger

Xe tăng
Anh Đức xem hộ em có cách nào làm được angel eyes k0 anh ? Đèn sương mù trước em đang tính thay bóng led như cái này http://phutungford.com.vn/vi/spct/id78/Bong-Led-den-suong-mu-Focus/ Còn vụ dây led thì em thích mảng lớn có khối hoặc làm viền vòng quanh miệng hút gió khoang máy luôn cho máu, khoai phết anh ạ :D
Anh cũng thay bóng đèn sương mù bằng đèn LED rồi HL ạ, ánh sáng trắng của đèn LED nhìn hay hơn ánh sáng đèn halogen nhiều
Lắp vào trông hay lắm, công suất tổng lại chỉ có 4W cả bộ (thay vì 110W như nguyên bản)
Vì công suất bé nên anh chơi luôn thành đèn Daytime running light chứ không chơi theo chế độ đèn sương mù nữa.

Đây là bóng lắp chiếu sáng ban ngày này

Đây là ảnh chụp ban ngày này

Đây là ảnh chụp ban đêm này

digger

Xe tăng
Anh Đức xem hộ em có cách nào làm được angel eyes k0 anh ? Đèn sương mù trước em đang tính thay bóng led như cái này http://phutungford.com.vn/vi/spct/id78/Bong-Led-den-suong-mu-Focus/ Còn vụ dây led thì em thích mảng lớn có khối hoặc làm viền vòng quanh miệng hút gió khoang máy luôn cho máu, khoai phết anh ạ :D
Angel eyes thì quá đơn giản, nhưng có nên làm không thôi
Cá nhân anh thì thấy là nếu làm Angel eyes thì thẩm mỹ cũng không tăng lên là mấy.
Nhưng nhược điểm là phải phẫu thuật toàn bộ đèn (tháo ra, gắn Angel eyes, dán keo lại), vừa xót ruột, vừa sợ chất lượng phẫu thuật. Thêm nữa, ánh sáng của đèn nguyên bản và ánh sáng Angel eyes không hợp nhau (một cái sáng trắng pha vàng, một cái thì sáng trắng pha chút xanh). Em để ý thấy cái ảnh anh chụp ở trên, ánh sáng đèn LED và đền halogen khác nhau nhiều lắm.
Nếu làm Angel eyes thì phải thay luôn cả bóng chiếu sáng cho đồng màu nữa thì mới đẹp.

Như vậy, tính toán được mất thì cá nhân anh thấy là chơi Angel eyes không đáng so với những cái mất (tất nhiên là nếu đã máu đến mức mà không cần hỏi bố cháu là ai thì chơi cũng không sao).

Còn vụ LED quanh hốc gió: Anh chưa thấy ai làm vụ này đẹp cả HL ạ, em thử tìm hiểu xem chứ anh không thấy phương án đó là hay.

Đã là điểm nhấn thì nó phải có trọng tâm
Còn không có trọng tâm mà dải đều quanh hốc gió thì lại không còn là điểm nhấn nữa
:P

0977123333

Xe buýt
lắp kiểu con fis cũng còn đẹp, nhưng focus nên cho ấn tượng thêm tí nữa ^^ chóa đèn pha của focus nhìn lắp xê nôn cũng có vẻ đẹp đó . em Nghĩ focus chơi xê nôn và led nữa là chuẩn.

HamLong3.0V

Xe điện
Angel eyes thì quá đơn giản, nhưng có nên làm không thôi
Cá nhân anh thì thấy là nếu làm Angel eyes thì thẩm mỹ cũng không tăng lên là mấy.
Nhưng nhược điểm là phải phẫu thuật toàn bộ đèn (tháo ra, gắn Angel eyes, dán keo lại), vừa xót ruột, vừa sợ chất lượng phẫu thuật. Thêm nữa, ánh sáng của đèn nguyên bản và ánh sáng Angel eyes không hợp nhau (một cái sáng trắng pha vàng, một cái thì sáng trắng pha chút xanh). Em để ý thấy cái ảnh anh chụp ở trên, ánh sáng đèn LED và đền halogen khác nhau nhiều lắm.
Nếu làm Angel eyes thì phải thay luôn cả bóng chiếu sáng cho đồng màu nữa thì mới đẹp.

Như vậy, tính toán được mất thì cá nhân anh thấy là chơi Angel eyes không đáng so với những cái mất (tất nhiên là nếu đã máu đến mức mà không cần hỏi bố cháu là ai thì chơi cũng không sao).

Còn vụ LED quanh hốc gió: Anh chưa thấy ai làm vụ này đẹp cả HL ạ, em thử tìm hiểu xem chứ anh không thấy phương án đó là hay.

Đã là điểm nhấn thì nó phải có trọng tâm
Còn không có trọng tâm mà dải đều quanh hốc gió thì lại không còn là điểm nhấn nữa
:P
lắp kiểu con fis cũng còn đẹp, nhưng focus nên cho ấn tượng thêm tí nữa ^^ chóa đèn pha của focus nhìn lắp xê nôn cũng có vẻ đẹp đó . em Nghĩ focus chơi xê nôn và led nữa là chuẩn.
Em thấy bác Paduy độ bi rồi, bi to nhìn khá đẹp mà giá cả cũng hợp lý. Em tính nếu độ bi thì làm angel eyes luôn cho tiện công. Cách sử lý đèn sương mù như anh bằng đèn led em cũng máu, nhưng vẫn để là đèn sương mù. Vụ đèn led hốc gió em đang tính thêm, giờ vẫn đang theo ý đồ chơi theo mảng mỗi bên 3 dây lắp chồng lên nhau ở 3 khe hút gió. Như vậy khi đi ban ngày sẽ có hai mảng đèn led khá vui, nếu thích thì bật thêm đền sương mù led nốt cho xanh lét luôn. Em ngâm cứu thêm rồi nhờ anh tư vấn nhé !
PS: CN này anh em FFi có bố trí ngồi làm tý cafe chém gió k0 anh ? Lâu phết chưa off rồi đấy anh ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Em thấy bác Paduy độ bi rồi, bi to nhìn khá đẹp mà giá cả cũng hợp lý. Em tính nếu độ bi thì làm angel eyes luôn cho tiện công. Cách sử lý đèn sương mù như anh bằng đèn led em cũng máu, nhưng vẫn để là đèn sương mù. Vụ đèn led hốc gió em đang tính thêm, giờ vẫn đang theo ý đồ chơi theo mảng mỗi bên 3 dây lắp chồng lên nhau ở 3 khe hút gió. Như vậy khi đi ban ngày sẽ có hai mảng đèn led khá vui, nếu thích thì bật thêm đền sương mù led nốt cho xanh lét luôn. Em ngâm cứu thêm rồi nhờ anh tư vấn nhé !
PS: CN này anh em FFi có bố trí ngồi làm tý cafe chém gió k0 anh ? Lâu phết chưa off rồi đấy anh ạ :D
LED anh lắp trong đèn sương mù là do anh tự làm lấy, dùng 28 bóng LED nhỏ để đấu (4 con qua 1 trở 220 ohm thành 1 dải, tổng cộng thành 7 dải). 28 bóng LED này thành 1 bóng có tổng công suất khoảng 1,5W thay thế cho 1 bóng 55W của đèn sương mù. Nếu nhìn kỹ ảnh này của anh thì HL sẽ thấy (cái bóng trong pha đèn đó, có rất nhiều các điểm LED sáng)

Như vậy là anh sử dụng chóa và củ đèn có sẵn luôn, chỉ thay bóng chứ không chơi pha LED như HL nói. Vì anh thấy cái pha đó không có chiều sâu, trông như lắp cài đèn pin Tung Của vào, nhìn hơi bị chuối.

Cái này

Trông giống cái này

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Vụ này anh Đức tư vấn KT thi công cho em nhé ! Em cũng muốn tự vọc chu vui, vôn skT điện của em gần như bằng 0 anh ạ, lởm lắm :D
Đèn hậu của FFi và Focus đều rất kém, em quan tâm k0 kém đèn pha trước. Em nghe nói anh chế luôn đèn sương mù thành đèn lùi rồi, có cải thiện được nhiều k0 anh ?

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Vụ này anh Đức tư vấn KT thi công cho em nhé ! Em cũng muốn tự vọc chu vui, vôn skT điện của em gần như bằng 0 anh ạ, lởm lắm :D
Đèn hậu của FFi và Focus đều rất kém, em quan tâm k0 kém đèn pha trước. Em nghe nói anh chế luôn đèn sương mù thành đèn lùi rồi, có cải thiện được nhiều k0 anh ?
Chắc là có cải thiện được chút xíu
Dưng mờ anh đang đặt một cái đèn hậu Fiesta từ Thái Lan về để thay luôn cả cụm đèn trông cho oách, tháo phương án hôm nọ ra rồi. Phương án hôm nọ là anh dùng 2 cái đèn trang trí hình tam giác phía trên đèn lùi và đèn sương mù (2 đèn này tháo ra bên trong không có bóng), lắp thêm bóng vào đó, đấu relay để làm đèn lùi.
Anh dự thế này nhé, đây là file anh gửi sang cho ông bạn ở bên Thái Lan (sử dụng tay lái nghịch) để nhờ mua đèn hộ, tháng sau ông í sang VN anh sẽ dùng, Đèn sương mù anh sẽ chế thêm 2 cái LED xuống dưới ba đờ xốc, bật theo đèo đỗ xe luôn, không cần phải công tắc riêng như hiện giờ.

Đây là đèn lùi ở VN, tay lái thuận (mượn tạm xe của Thành để vẽ nhé)

Đây là đèn lùi ở Thái Lan, tay lái nghịch

Anh đặt mua 1 chiếc đèn hậu phía trái của Thái, mặt đèn sẽ là đèn lùi (trắng) chứ không phải đèn sương mù (đỏ) về lắp thành thế này

Chỉnh sửa cuối:

ByFoot

Xe tải
phương án đèn hậu của Đức ok lắm. Còn vâns đề nữa là xem các giắc cắm có trùng nhau ko nữa thôi

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Thế có nghĩa là anh dư ra 01 cái mặt đèn hậu màu đỏ, và hình như anh định chuyển sang xe em :D ? Bên trong dùng bóng như bóng theo xe hay chuyển sang bóng đèn led hả anh ?

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Khiếp bác Đức quả là dày công và hiểu biết, thay xong thừa ra cái đèn hậu bên trái cho em để em chế cháo lắp vào giữa mông con FiS của e cho oách nhé...hề hề

HamLong3.0V

Xe điện
Khiếp bác Đức quả là dày công và hiểu biết, thay xong thừa ra cái đèn hậu bên trái cho em để em chế cháo lắp vào giữa mông con FiS của e cho oách nhé...hề hề
Thứ 1, nhanh đăng kí sau em
Thứ 2, xe anh HB k0 lắp được như sedan nhà em =))

vanphiet

Xe buýt
Hôm nọ em tìm khắp chợ trời con LED chân H11 để lắp vào đèn gầm mà không có.

cuối cùng mua được mỗi cặp LED demi thay vào nhìn ngon phết.

Nếu mà kiếm được cặp này thì ngon ợ

Bác đức chịu khó quá, em cũng định chế khá nhiều LED trang trí(món này em rất khoái) nhưng bận quá hix,để ngâm cứu dần vậy.

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Hay thế...kiểu này a xin đi theo chú ăn xái nhá...dạo này toàn phải sắc rau Răm uống thay nước
Em bảo anh nhé, lên Nghi Tàm, vào quán Lươn nhờ thợ nó tuốt cho... =)) mệt vãi
@All: mọi người tính sao, CN này off cafe tý cho vui chứ ? Lão cakom mời ra mắt đấy, k0 tận dụng phí :D

Chỉnh sửa cuối:

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em bảo anh nhé, lên Nghi Tàm, vào quán Lươn nhờ thợ nó tuốt cho... =)) mệt vãi
@All: mọi người tính sao, CN này off cafe tý cho vui chứ ? Lão cakom mời ra mắt đấy, k0 tận dụng phí :D
Oạch...Nguy hiểm quá...lượn thôi...>:P