Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

supertramp81

Xe hơi
E cũng chả rõ no khác nhau gì không nhưng nhìn cái logo cũng hay hay hihi

hakodo

Xe hơi
Các cụ cao nhân cho em hỏi tí:
Lac ex của em mua lại đời 2009, đi gần 4 vạn rồi, trước do chủ cũ ko thay lọc nhớt nên tắc -> phá gioăng dàn cò, dầu vào bugi ->máy bẩn -> đi bị giật. Em đã thay 4 bugi mới, thay gioăng giàn cò, lọc nhớt (hết 1t) hiện đã hết thấm dầu mặt máy, đỡ giật, nhưng máy vẫn yếu. Liệu có phải súc rửa máy không?
Côn vẫn điều chỉnh độ bám cao thấp (khi nhả côn) được có phải là côn vẫn ngon ?
Mong các cao thủ chỉ giáo!

moc xit

Xe buýt
em cũng đang tìm một em cũ, vào hóng các cụ lấy kinh nghiệm ;;)

Phương.Xe

Xe điện
khả năng cao là bị dính chỗ nào đấy... :)) em chỉ bị mỗi quả đóng capo không kỹ nên khi khóa được 5 p thì xe nó zú ầm lên thôi...
Chuẩn cụ ai, tại cái núm tiếp xúc giữa capo và công tắc ở thân xe:)

khoctham24113

Xe tải
Các cụ cao nhân cho em hỏi tí:
Lac ex của em mua lại đời 2009, đi gần 4 vạn rồi, trước do chủ cũ ko thay lọc nhớt nên tắc -> phá gioăng dàn cò, dầu vào bugi ->máy bẩn -> đi bị giật. Em đã thay 4 bugi mới, thay gioăng giàn cò, lọc nhớt (hết 1t) hiện đã hết thấm dầu mặt máy, đỡ giật, nhưng máy vẫn yếu. Liệu có phải súc rửa máy không?
Côn vẫn điều chỉnh độ bám cao thấp (khi nhả côn) được có phải là côn vẫn ngon ?
Mong các cao thủ chỉ giáo!
Em dự là dầu bẩn quá lâu ngày nên bộ xéc măng mòn nên máy yếu, có đk thì cụ làm àh, kiểm tra xem bạc, xéc măng, xi lanh xem có mòn ko ah

vkruanvk

Xe hơi
có chev ẽ cụ ạ,chỉ là khác cái logo và máy móc thôi,máy thì em cũng chưa rõ khác điểm gì nhưng biết là khác vì xe em mua là lúc chuyển giao sang logo gm,đi nộp thuế còn bị đuổi về vì bên thuế bảo chưa có biểu thuế,mất 10 ngày sau mới có biêru thuế đó cụ ạ.
Cụ hỏi thế này chắc chắn là khác
nhau rồi mà, có lac ex chứ làm j có
chev ex, chev thì nó tên khác cơ ,
deawoo thì được GM mua lại mà.

—------------------—---------------------—
Nhưng chính em đang đi chevrolet lacetti ex đây mà. Xe chỉ khác daewoo lac o cái tên và logo cherv thui. Thấy ông chủ salon bảo la máy chevrolet la máy mới, k giống daewoo laccetti ex

3077

Xe container
Các cụ cho em hỏi Lac EX 2008, 2009, 2010 ngoài tiền ra nó có khác nhau nhiều không ạ?

v-tek

Đi bộ
CỤ lắp rơ le nhiệt ko hêt 100% bệnh nhưng sẽ cải thiện đáng kể bênh điều hòa

thinhcamcctt

Đi bộ
Chào bạn , tôi đang đi chiếc LAC EX đời 2009 , trước đây cũng hay bị như bạn vậy , nhưng sau khi vào hãng gắn thêm cái rờ le tự động , thì máy lạnh hoạt động rất tốt và ổn định.Chi phí khoãng chừng 400 k gì đó . Chúc bạn thành công.

cameragiamsat

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi : Em mới lấy con Lacetti Max đời 2005, được 1 tháng. Em mới thay nước mát trong hãng cách đây gần 2 tuần, hôm qua em đi tỉnh về kiểm tra nước mát thì bị thiếu mất 3 chai Lavi nhỏ. Em đổ nước Lavi vào thì đúng 3 chai nó mới bằng như lúc đầu. Xe thì thấy không có hiện tượng bị rò nước ở đâu.
Các cụ cho hỏi thế là bị làm sao. hay cứ vài ngày đi là mình đổ thêm nước nào.

- 1 hiện tượng nữa là khi em đánh lái hết sang bên phải, thì nghe tiếng (kít..kít) . Như vậy là bị làm sao ?
- 2 là em để ý khi xe em nổ máy buổi sáng, ở ống xả nó phụt ra như khói ( nhưng không phải khói đen - không khét - mà giống như phụt hơi nước ra ) em để ý các xe khác không thấy bị thế.

Cảm ơn các cụ.

koj.k0ol

Xe tăng
em này đi trên 2 vạn là lốp bắt đầu ồn hơn... thay lốp mit vào liệu có khá hơn nhiều không các cụ. và bình thường em này đi khoảng mấy nghìn là bảo dưỡng (thay dầu) ạ.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi : Em mới lấy con Lacetti Max đời 2005, được 1 tháng. Em mới thay nước mát trong hãng cách đây gần 2 tuần, hôm qua em đi tỉnh về kiểm tra nước mát thì bị thiếu mất 3 chai Lavi nhỏ. Em đổ nước Lavi vào thì đúng 3 chai nó mới bằng như lúc đầu. Xe thì thấy không có hiện tượng bị rò nước ở đâu.
Các cụ cho hỏi thế là bị làm sao. hay cứ vài ngày đi là mình đổ thêm nước nào.

- 1 hiện tượng nữa là khi em đánh lái hết sang bên phải, thì nghe tiếng (kít..kít) . Như vậy là bị làm sao ?
- 2 là em để ý khi xe em nổ máy buổi sáng, ở ống xả nó phụt ra như khói ( nhưng không phải khói đen - không khét - mà giống như phụt hơi nước ra ) em để ý các xe khác không thấy bị thế.

Cảm ơn các cụ.
Cái 1 thì cụ đi kiểm tra hệ thống lái, cân chỉnh, dầu mỡ vô là hết.
Cái 2: không có vấn đề gì, xe cụ còn ngon.

em này đi trên 2 vạn là lốp bắt đầu ồn hơn... thay lốp mit vào liệu có khá hơn nhiều không các cụ. và bình thường em này đi khoảng mấy nghìn là bảo dưỡng (thay dầu) ạ.
Thay lốp Mit khá hơn không nhiều đâu. Kệ nó thôi, còn êm chán so với sedan tầm tầm các hãng khác.
Thay dầu thì cứ 5000km một lần, chỉ cần thay Total Quatz 3000 giá 350k là ổn. Ngoài ra cứ 2 lần thay dầu thì thay lọc dầu, giá 150k.
Các cụ cho em hỏi Lac EX 2008, 2009, 2010 ngoài tiền ra nó có khác nhau nhiều không ạ?
Không khác nhau gì.

koj.k0ol

Xe tăng
Cái 1 thì cụ đi kiểm tra hệ thống lái, cân chỉnh, dầu mỡ vô là hết.
Cái 2: không có vấn đề gì, xe cụ còn ngon.

Thay lốp Mit khá hơn không nhiều đâu. Kệ nó thôi, còn êm chán so với sedan tầm tầm các hãng khác.
Thay dầu thì cứ 5000km một lần, chỉ cần thay Total Quatz 3000 giá 350k là ổn. Ngoài ra cứ 2 lần thay dầu thì thay lọc dầu, giá 150k.

Không khác nhau gì.
cảm ơn cụ nhé, em mới đi thay dầu giúp xong, ở đấy có mỗi castrol nên e phải thay tạm, cũng hết 365k cụ ạ. nhân tiện cụ cho em hỏi cái đèn hậu bị vỡ bên lái thì thay cả cụm hay mình chỉ thay nguyên phần nhựa (màu đỏ) bên ngoài ạ, em hỏi thì thấy bảo không có phần nhựa, thay cả cụm là 800k nhưg em sợ thay đèn kia không đảm bảo nên định thay vỏ nhựa rồi lắp hệ thống bóng đèn cũ của xe vào... cụ có cao kiến gì giúp em với, ở hà nội thì nên làm ở đâu ạ, em ngại vào hãng lại mất tiền ngu lắm :(

supertramp81

Xe hơi
Em đọc trên box"chống ồn xe hơi dễ hay khó" của cụ "mèo sạch thỉu" có tới 50trang, e thấy các cụ ở đó đều nói thay lốp Miche.. vào đi êm và giảm ồn hơn nhiều. Nếu chưa giảm ồn thì kiểm tra lại vòng bi, rootuyn...nếu chưa vừa tai mới tính đến chống ồn. Ở đây đã có cụ nào cải thiện độ ồn của Lac chưa thi chia sẻ cho cả nhà kinh nghiệm ạ.

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Em mới tậu con xe cỏ Lac max 2004 được tuần vào đây hóng các cụ,cho em hỏi là lac max 1.8 với Lac ex thì con nào ưu điểm hơn con nào,loại này khi chạy thì phải chú ý những vấn đề gì ạ,

MOTOYA

Xe tăng
Em mới tậu con xe cỏ Lac max 2004 được tuần vào đây hóng các cụ,cho em hỏi là lac max 1.8 với Lac ex thì con nào ưu điểm hơn con nào,loại này khi chạy thì phải chú ý những vấn đề gì ạ,
lac max là dòng cao cấp nhất trong dòng lac, ngoài abs, đèn phanh, ổ đĩa sáu, 1.8,lazalazang 5 chấu.. nói chung là ngon! he he

koj.k0ol

Xe tăng
cảm ơn cụ nhé, em mới đi thay dầu giúp xong, ở đấy có mỗi castrol nên e phải thay tạm, cũng hết 365k cụ ạ. nhân tiện cụ cho em hỏi cái đèn hậu bị vỡ bên lái thì thay cả cụm hay mình chỉ thay nguyên phần nhựa (màu đỏ) bên ngoài ạ, em hỏi thì thấy bảo không có phần nhựa, thay cả cụm là 800k nhưg em sợ thay đèn kia không đảm bảo nên định thay vỏ nhựa rồi lắp hệ thống bóng đèn cũ của xe vào... cụ có cao kiến gì giúp em với, ở hà nội thì nên làm ở đâu ạ, em ngại vào hãng lại mất tiền ngu lắm :(
tự đẩy lên 1 cái nào :(

cameragiamsat

Xe hơi
em cũng mới mua Lac, nhưng là con max, Max máy 1.8 chạy bốc hơn EX, điều hòa ở mAX THÌ HIỂN THỊ SỐ NHIỆT ĐỘ, CÒN EX THÌ KHÔNG CÓ, CON mAX THÌ ĂN SĂNG HƠN CON EX, . MÀ CỤ CHO EM HỎI CỤ MUA CON CỦA CỤ LÀ BAO NHIÊU TIỀN THẾ ?

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Em chạy con lac max nhà em thấy xăng cộ chừng 7l đường trường ,vậy ổn các cụ nhỉ!!!?