Thảo luận Lập cái thớt LACETTI EX, chia sẻ kinh nghiệm hỏng hóc nhé !!

kduc

Xe Cứu Trợ
Alo ! Có bác nào biết vì sao để xe ko chạy thì lốp mau xẹp hơn không?? Em xin chỉ giáo, hê hê
Vì cạnh lốp có lỗ rò nhỏ, khi ko chạy nó thoát khí ra, nếu chạy xóc nó bịt lại nên lâu xuống hơi hơn.

Sao cái bình theo xe con Lacetti EX của em nó mau hỏng quá các bác nhỉ, mới mua tháng 1.2013, mà giờ nó sắp die rồi, tính ra xe mới chưa được 5 tháng, chạy 1 chút là có dấu hiệu hết bình, nên đang kiếm bình Atlas để thay, vì GM Chevrolet không chịu bảo hành bình mới ác.
Cụ kiểm tra xem bình nước hay bình khô, nếu bình nước thì kiểm tra mức dung dịch, còn nguyên nhân nữa là cụ hay chạy đường ngắn, đề nhiều nạp ít nên AQ đói điện.

BMW_X7

Xe điện
chào các cụ, em cũng mới lấy lac 205 được 1 tháng vào hóng các cụ, em ở Thái nguyên xa thủ đô nên đồ đạc khó mua, nhưng hôm mua đi cái bạn em phát hiện điều hòa nóng nên nó đi làm cho cái cảm biến nhiệt ở gara gần đường Lĩnh Nam, tên Quang thì phải, người miền Nam, nó bảo chỗ đấy làm máy lạnh nhất Hà nội.
xe em điều khiển hóa ra nhậy hơn xe các cụ nhiều, xe em tầm 500m mà trong nhà bấm vẫn bình thường, sao nó nhậy thế nhỉ, vì em quên hay không khóa, có hôm để gara Công ty, có việc đi ra ngoài đường rồi mới nhớ (cách khoảng 500m), em cứ bấm thử xem có khóa không, lúc về khóa thật, còn bình thường em ngồi trong phòng làm việc cách gara khoảng 100m em bấm thấy mở bình thường, chắc tùy cái ạ.
xe em thấy tay lái nặng các cụ ạ, em chưa có kinh nghiệm sửa lắm, các cụ hộ em bắt bệnh nhá
à em hỏi đôi đèn gần tầm thường thường của lac bao nhiêu các cụ nhỉ, đèn gần xe em bị nước vào ố rồi ạ

BMW_X7

Xe điện
em lôi lại thớt này lên, dạo này xe các cụ có vẻ ít hỏng hay các cụ chia tay lac hết rồi ạ

hai7727

Xe hơi
híc, vãi lúa cái điều khiển nhà bác, gì mà những 500m vẫn ăn.
Con Lac nhà em gần đây tự nhiên máy chạy có tiếng xè xè, mấy bác chạy xe nhìu rồi thì bảo là dây curoa kém, có thể kiếm tra bằng cách cho nước vào ướt dây curoa rồi chạy xem kêu k, nếu k kêu thì là do dây kém, nếu vẫn kêu thì do bệnh khác.
Hôm rồi ra thay dàn nóng thì mấy bố thợ ở gara kêu lốc kém, chạy kém mát, chậm và kêu là do lốc. Chả biết tin ai nữa đây, đen thế, mới dò quả dàn nóng thay mấy 2,5 tỏi giờ đi quả lốc lại tầm đó nữa.
Xin các cao thủ chỉ giáo xem thế nào. Dạo trước máy êm ro ạ, chay nghe như hơi thở thui...:))

BMW_X7

Xe điện
Con Lac nhà em gần đây tự nhiên máy chạy có tiếng xè xè, mấy bác chạy xe nhìu rồi thì bảo là dây curoa kém, có thể kiếm tra bằng cách cho nước vào ướt dây curoa rồi chạy xem kêu k, nếu k kêu thì là do dây kém, nếu vẫn kêu thì do bệnh khác.
Hôm rồi ra thay dàn nóng thì mấy bố thợ ở gara kêu lốc kém, chạy kém mát, chậm và kêu là do lốc. Chả biết tin ai nữa đây, đen thế, mới dò quả dàn nóng thay mấy 2,5 tỏi giờ đi quả lốc lại tầm đó nữa.
Xin các cao thủ chỉ giáo xem thế nào. Dạo trước máy êm ro ạ, chay nghe như hơi thở thui...:))
con điều khiển của em nhậy thế thậy mà, không phải điều khiển theo xe mà lắp lại bộ khác rồi ạ, em thử nhiều lần từ xa lắm rồi vẫn ok
còn vụ kêu thế cụ kiểm tra thử dây co doa, nếu không phải bệnh đấy thì mang ra thợ thôi, xe em cũng mới thay dàn nóng nhưng mất 3 củ cơ ạ hixx, vì dàn nóng ít dùng quá nên nó nhanh honhr, mà sao dạo này điều hòa em cũng trả thấy mát mấy gì cả chứ hixxx

MOTOYA

Xe tăng
chào các cụ, em cũng mới lấy lac 205 được 1 tháng vào hóng các cụ, em ở Thái nguyên xa thủ đô nên đồ đạc khó mua, nhưng hôm mua đi cái bạn em phát hiện điều hòa nóng nên nó đi làm cho cái cảm biến nhiệt ở gara gần đường Lĩnh Nam, tên Quang thì phải, người miền Nam, nó bảo chỗ đấy làm máy lạnh nhất Hà nội.
xe em điều khiển hóa ra nhậy hơn xe các cụ nhiều, xe em tầm 500m mà trong nhà bấm vẫn bình thường, sao nó nhậy thế nhỉ, vì em quên hay không khóa, có hôm để gara Công ty, có việc đi ra ngoài đường rồi mới nhớ (cách khoảng 500m), em cứ bấm thử xem có khóa không, lúc về khóa thật, còn bình thường em ngồi trong phòng làm việc cách gara khoảng 100m em bấm thấy mở bình thường, chắc tùy cái ạ.
xe em thấy tay lái nặng các cụ ạ, em chưa có kinh nghiệm sửa lắm, các cụ hộ em bắt bệnh nhá
à em hỏi đôi đèn gần tầm thường thường của lac bao nhiêu các cụ nhỉ, đèn gần xe em bị nước vào ố rồi ạ
rẻ thì 3 hay 400k một đôi đắt thì tầm củ 2 một cái... :0) mà nhìn xe cụ nhậy thế không biết chủ trước có độ thêm cái gì không nhở? híc híc

MOTOYA

Xe tăng
cụ mang qua cụ vòi khám cho chuẩn... rồi quyết định ợ !

MOTOYA

Xe tăng
mà sao dạo này điều hòa em cũng trả thấy mát mấy gì cả chứ hixxx
khả năng cao là bị zò ga chăng,... cụ chủ nên kiểm tra mắt tường các khớp nối xem có chảy hay bám bụi ướt không ... nếu bám thì thay zoăng rồi nạp ga xịn vào... chứ ga của bọn nhà máy đểu lắm...

BMW_X7

Xe điện
rẻ thì 3 hay 400k một đôi đắt thì tầm củ 2 một cái... :0) mà nhìn xe cụ nhậy thế không biết chủ trước có độ thêm cái gì không nhở? híc híc
vâng đèn gầm hạt rẻ thế thì cũng phải thay lấy 1 đôi cho mắt em nó sáng hơn và đẹp hơn chút ạ, xe em chủ trước độ đủ thứ rồi cụ ạ, gương chỉnh điện, gập điện, 1 màn hình người lái, 2 màn hình tựa gối đầu cho hàng ghế sau, camera lùi, cảm biến lùi, loa, đèn các gầm ghế, nói chung đủ dùng ạ, em đang tính độ thêm camera hành trình, nhưng em ở tỉnh xa nên chưa mua được. cụ chủ cũ độ màn hình trước thò thụt, em lại không thích nên mới thay cái màn khác vào rồi

BMW_X7

Xe điện
khả năng cao là bị zò ga chăng,... cụ chủ nên kiểm tra mắt tường các khớp nối xem có chảy hay bám bụi ướt không ... nếu bám thì thay zoăng rồi nạp ga xịn vào... chứ ga của bọn nhà máy đểu lắm...
dạ không bị dò ga đâu ạ, em mới mang đi kiểm tra thì ga vẫn đầy ạ, ga em là nạp lại rồi đấy ạ nhưng không biết phải ga xịn không và ga xịn là ga thế nào hả cụ

hai7727

Xe hơi
Ui, Bác thay 3 củ là đắt đấy, hàng vẫn thay là hàng HQ, nếu giá giao buôn ở HN cho các gara tầm 1,5t gồm cả phim lọc nhé. Công thay tầm 300k, nạp ga từ đầu tầm 400k, tổng thiệt hại nếu mình lấy hàng ở Đại lý về thuê lắp chắc tầm 2,2t. Hôm trc cũng bận và vội nên qua gara thay lun nên mất 2,5t. Nhưng nếu mua về thuê thay thì k đc bảo hành, thay tại gara thì nó bh cho mình 6 tháng nên tặc lưỡi làm lun.
Vụ điều hòa k mát nếu gas đầy thì cũng hơi bí nhỉ, hôm thay dàn nóng họ có kiểm tra cho cụ cả dàn lạnh, đường ống không. Nếu mà tất cả ngon hết mà vẫn k mát thì không khéo chết lốc cũng nên. Lốc ý hình như mua tại đại lý trên hn là gần 3 củ đấy.

nguyensonmobile

Đi bộ
các cụ cho em hỏi tí; chả là em lac 1.8 của em phải thay cecmang va cả bơm dầu nữa ra gara quen họ tháo ra xem va bảo thế với giá lần lượt la 1,8t va 2,8t ( hàng chính hãng luôn) vậy các cụ thấy giá như vậy có hợp lý không tư vấn giùm em với. thank các cụ nhiều!

monkey_love_car

Xe tải
Xe em hôm qua đen như xxx. Đang đánh lái tiến sát lề đường thì em lại nhìn gương hậu chợt nhìn thấy thằng cu em gần nhà chạy vẫy ơi ới đằng sau thế là bánh trước bên phụ của em quẹt vào vỉa hè nó nhô ra sắc như mũi dùi phá tan cái lốp zin còn mới của em lại còn cào xước hết cả mặt la zăng nữa. Tiếc của đứt ruột mà ko làm gì được. Em thay luôn cái lốp sơ cua vào làm lốp chính luôn. Em muốn tìm xem có cụ nào có lốp zin hoặc second hand của Lac Ex còn dùng tốt để lại cho em làm lốp sơ cua ạ. Chứ mua nguyên quả mới làm lốp dự phòng thì hơi tốn với em lúc này (kinh tế buồn thảm quá các cụ ạ). Cụ nào có lốp hú em với nhé ???

Naviman

Xe tăng
... Em thay luôn cái lốp sơ cua vào làm lốp chính luôn. Em muốn tìm xem có cụ nào có lốp zin hoặc second hand của Lac Ex còn dùng tốt để lại cho em làm lốp sơ cua ạ. Chứ mua nguyên quả mới làm lốp dự phòng thì hơi tốn với em lúc này (kinh tế buồn thảm quá các cụ ạ). Cụ nào có lốp hú em với nhé ???
Lốp zin của cụ đã đi bao nhiêu vạn? Theo em cụ nên mua quả lốp mới mà đi, lốp sơ-cua chỉ để sơ cua dọc đường thôi. Em thay 4 quả mới thì chỉ giữ lại 1 quả còn ngon nhất để làm sơ cua, còn lại em thanh lý tất cho hàng bơm vá lốp cũ (thêm tí xèng để tiêu) :D, để ở nhà thêm chật mà chả biết để làm gì. Còn nếu quả sơ cua mà cụ đang dùng để chạy còn ngon thì cụ ra hàng lốp kiếm một con cũ đã thanh lý làm lốp dự phòng là xong.

monkey_love_car

Xe tải
Lốp zin của cụ đã đi bao nhiêu vạn? Theo em cụ nên mua quả lốp mới mà đi, lốp sơ-cua chỉ để sơ cua dọc đường thôi. Em thay 4 quả mới thì chỉ giữ lại 1 quả còn ngon nhất để làm sơ cua, còn lại em thanh lý tất cho hàng bơm vá lốp cũ (thêm tí xèng để tiêu) :D, để ở nhà thêm chật mà chả biết để làm gì. Còn nếu quả sơ cua mà cụ đang dùng để chạy còn ngon thì cụ ra hàng lốp kiếm một con cũ đã thanh lý làm lốp dự phòng là xong.
Vâng lốp zin của em chạy gần 3 vạn rồi cụ ạ. Còn lốp sơ cua từ lúc mua xe mới tới giờ em may măn chưa phải hạ lần nào nên còn zin 100% em hạ làm lốp chạy luôn. Giờ em tìm lốp cũ làm lốp sơ cua vậy :( :( em vẫn thấy tiếc cái lốp bị rách hôm qua quá. Nhất là cái La zăng bị cào mà xót hết cả ruột. Có cụ nào độ lốp xịn thì để lại lốp cũ cho em nhé? Thông số là 185/65R14 ạ

BMW_X7

Xe điện
Xe em hôm qua đen như xxx. Đang đánh lái tiến sát lề đường thì em lại nhìn gương hậu chợt nhìn thấy thằng cu em gần nhà chạy vẫy ơi ới đằng sau thế là bánh trước bên phụ của em quẹt vào vỉa hè nó nhô ra sắc như mũi dùi phá tan cái lốp zin còn mới của em lại còn cào xước hết cả mặt la zăng nữa. Tiếc của đứt ruột mà ko làm gì được. Em thay luôn cái lốp sơ cua vào làm lốp chính luôn. Em muốn tìm xem có cụ nào có lốp zin hoặc second hand của Lac Ex còn dùng tốt để lại cho em làm lốp sơ cua ạ. Chứ mua nguyên quả mới làm lốp dự phòng thì hơi tốn với em lúc này (kinh tế buồn thảm quá các cụ ạ). Cụ nào có lốp hú em với nhé ???
thế cái lốp bị cà xước đấy bị sâu không ạ? hay cụ để cho em làm lốp dự phòng đi, xe em lốp dự phòng là lốp của em vai ớt, đi sửa bị nhầm giờ không đổi lại được ạ

BMW_X7

Xe điện
Ui, Bác thay 3 củ là đắt đấy, hàng vẫn thay là hàng HQ, nếu giá giao buôn ở HN cho các gara tầm 1,5t gồm cả phim lọc nhé. Công thay tầm 300k, nạp ga từ đầu tầm 400k, tổng thiệt hại nếu mình lấy hàng ở Đại lý về thuê lắp chắc tầm 2,2t. Hôm trc cũng bận và vội nên qua gara thay lun nên mất 2,5t. Nhưng nếu mua về thuê thay thì k đc bảo hành, thay tại gara thì nó bh cho mình 6 tháng nên tặc lưỡi làm lun.
Vụ điều hòa k mát nếu gas đầy thì cũng hơi bí nhỉ, hôm thay dàn nóng họ có kiểm tra cho cụ cả dàn lạnh, đường ống không. Nếu mà tất cả ngon hết mà vẫn k mát thì không khéo chết lốc cũng nên. Lốc ý hình như mua tại đại lý trên hn là gần 3 củ đấy.
em ở Thái nguyên nên không biết giá và cũng trả hiểu mang ra họ kiểm tra cho những gì nữa, giờ mới mầy mò vào đây tìm hiểu thì cũng hiểu ra khối thứ, hôm nào phải mang kiểm tra xem loc liếc gì đó có sao không chứ đi mát nhẹ lắm ạ, gấu cứ kêu ngồi ô tô mà nóng

monkey_love_car

Xe tải
thế cái lốp bị cà xước đấy bị sâu không ạ? hay cụ để cho em làm lốp dự phòng đi, xe em lốp dự phòng là lốp của em vai ớt, đi sửa bị nhầm giờ không đổi lại được ạ
Cụ thích e biếu luôn cu :D chỉ sợ cụ lại mắng em vì cho cụ đồ vứt đi thôi. /nó bị quệt vào cạnh sắc nên rách một miếng 2 ngón tay đút vừa ở sườn lốp rồi dùng gì đc nữa hả cụ. :( :((

Naviman

Xe tăng
Em đến chịu cụ.
Cụ ra hàng lốp kiếm quả lốp thanh lý mà làm lốp dự phòng (cỡ vài lít thôi).
Mấy cái vụ lốp nó liên quan đến an toàn tính mạng nên ko nên tiếc xèng cụ ợ. Em mua xe đi rồi chủ cũ chạy gần 6v em đầu tư 4 quả mít mới đi vừa yên tâm vừa hết ồn luôn.