[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

Rivers

Xe container
Chúc cụ chủ đi đường bình an, mọi chuyện rồi cũng nhạt nhòa theo thời gian thôi, còn sức khỏe là còn tất cả, cứ chơi cho khuây khỏa trước đã cụ.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Tối nay cụ ở nóng như Phang nắng như Rang thì cụ thử chạy qua Công viên Biển Bình Sơn, ra sát bãi biển có bán hải sản bình dân, làm đĩa ốc móng tay xào tỏi, ốc hương nướng nhâm nhi ngắm biển đêm hóng gió thử xem sao
Em hơi mệt nên ăn luôn phở cho tiện.
Phở Huỳnh Phát, 324 Ngô Gia Tự, TP Phan Rang.

Salamander

Xe tăng
Chúc cụ chủ chuyến đi nhiều cảm xúc, khi về thêm nhiều năng lượng nhé.
Thấy nhiều cụ trên này tuổi đầu 4 đít chơi vơi tâm sự những tâm tư đợt này khá chông chênh.
Từ đầu năm đến giờ em cũng thường xuyên mất ngủ, tâm trạng (mặc dù không gãy chứng, coin vì em không chơi), nhưng sau dịch đúng là công việc làm con người ta thấy áp lực cuộc sống thật.
Em cũng rất muốn 1 chuyến xuyên Việt trong 1 tháng. Chỉ mong F1 lớn nhà em đủ tuổi lấy bằng lái là lên đường thôi.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Phan Rang thì cụ chủ đi tiếp đường ven biển ra Cà Ná nhé, con đưofng đẹp vô cùng và lại vắng, em vừa đi cuối tháng 6 xong. Sau đó chạy tiếp QL1 rồi rẽ trái vào Phan Rí Cửa, đi con đường ven biển ra Mũi Né, đúng là phê như con tê tê cụ nhé
Cung này tuyệt vời cụ nhỉ, e đi 7, 8 năm trước, đẹp mê hồn.
Xin mời Cụ BDS68 chia sẻ tiếp kinh nghiệm, hay và bổ ích cho em.

nghiadat2anhem

Xe buýt
Em tuổi cũng same same cụ chủ, chỉ khác cái là con cái còn nhỏ hơn cụ chủ nhiều (các cháu đang học tiểu học) vì em vất vả đường vợ con. Hiện tâm trạng của em cũng y hệt như cụ chủ vậy, có lẽ đây là tình trạng chung của dân chứng cháo. Giờ em có cảm giác là động vào cái gì thất bại cái đó và đây là điều hành hạ em nhất, mỗi đêm em chỉ ngủ được 3-4 tiếng. Em chỉ ước mình được ở 1 nơi nào đó yên tĩnh 1 mình để suy nghĩ và lấy lại tinh thần. Tối qua tình cờ xem bộ phim Vùng Đất (Land) trên HBO nói về 1 phụ nữ trung niên cũng bỏ hết mọi thứ sau lưng sau biến cố lớn cuộc đời để đến 1 vùng đất hoang vu sống 1 mình và sau đó khi thấy được ý nghĩa của cuộc sống bà đã quyết định quay trở lại mà thấy mình kém cỏi hơn cả bà ấy. Hôm nay lại đọc được đúng thớt này nữa lại càng muốn đi. Hiện với em vấn đề tài chính không phải quá bi đát nhưng chuyện gia đình và công việc cơ quan thì mệt mỏi quá. Ước gì F1 nhà em lớn hơn chút và ông bà nhà em trẻ và khoẻ hơn chút thì sẽ join cùng cụ chủ chuyến này. Nếu không có gì thay đổi thì từ 25-28/7 này em cũng sẽ có mặt ở Phú Yên nhưng tầm đó chắc cụ chủ lại rời đi rồi. Qua những câu chuyện trên hành trình của cụ chủ thì em thấy cụ và em cũng có nhiều điểm tương đồng vì vậy khi nào cụ về lại HN thì cho phép em mời cụ li cafe và xin cụ chút năng lượng tích cực cụ tích luỹ được sau chuyến đi này nhé! Chúc cụ Thượng Lộ Bình An!
Cụ cho em đi cùng với. Hiện tại em cũng mất ngủ ko tập trung đc việc gì.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em đánh dấu đã đọc đến trang này.
Đọc còm các cụ mợ trải lòng mới thấy đợt vừa rồi chứng khoán và coin quá khốc liệt. Em cũng may không chơi coin, chứng khoán không margin bao giờ nên dù không rút kịp vẫn bảo toàn vốn ban đầu và giữ được chút lãi.
Câu "Bạc già không bằng gà son, vẫn thua hết lũ ăn non ra về" ai hay cờ bạc chắc cũng biết, mà không phải ai cũng làm theo được.

Đại Ba

Xe điện
Đọc còm các cụ mợ trải lòng mới thấy đợt vừa rồi chứng khoán và coin quá khốc liệt. Em cũng may không chơi coin, chứng khoán không margin bao giờ nên dù không rút kịp vẫn bảo toàn vốn ban đầu và giữ được chút lãi.
Câu "Bạc già không bằng gà son, vẫn thua hết lũ ăn non ra về" ai hay cờ bạc chắc cũng biết, mà không phải ai cũng làm theo được.
Được to 1 vài lần, và mất to cũng vài lần thì sẽ khôn ra. Cũng có người ko khôn ra, thì đó là sự thanh lọc tự nhiên thôi cụ ạ.

ah99x6

Xe điện
Phan Rang có bánh xèo ngon. Chè ngon.

prado2012

Xe điện
Cái này đúng. Em vẫn nhớ hồi chốt mạnh ck tháng 12 trước tạo đỉnh đi mua bds cũng gặp mấy cụ chơi chứng lâu năm chốt hàng mua bds. Sau đó đánh Nav nhỏ từ cuối tháng 1 đến giữa tháng 4 chốt hết khi thủng 1460. Nghỉ một tháng rồi bắt đáy 17/5 có ăn nhưng chết đoạn này một ít. Tổng kết vẫn bảo toàn nhưng cũng do em là phụ nữ nên tính liều ít. Đoạn tới khó xơi nên em cũng chỉ chắc thắng mới vào hàng. Bảo toàn quan trọng nhất đoạn này, toàn bẫy rập. Tiền không thấy đâu, gà khỉ vặt lông nhau. Một năm kể cả uptrend thì cũng cần có những tháng nghỉ không rất dễ mất thành quả chưa nói tới đoạn này.

Chỉnh sửa cuối:

Đại Ba

Xe điện
Cái này đúng. Em vẫn nhớ hồi chốt mạnh ck tháng 12 trước tạo đỉnh đi mua bds cũng gặp mấy cụ chơi chứng lâu năm chốt hàng mua bds. Sau đó đánh Nav nhỏ từ cuối tháng 1 đến giữa tháng 4 chốt hết khi thủng 1460. Nghỉ một tháng rồi bắt đáy 17/5 có ăn nhưng chết đoạn này một ít. Tổng kết vẫn bảo toàn nhưng cũng do em là phụ nữ nên tính liều ít. Đoạn tới khó xơi nên em cũng chỉ chắc thắng mới vào hàng. Bảo toàn quan trọng nhất đoạn này, toàn bẫy rập. Tiền không thấy đâu, gà khỉ vặt lông nhau. Một năm kể cả uptrend thì cũng cần có những tháng nghỉ không rất dễ mất thành quả.
Đợt phân lô bán nền vừa rồi mợ có thoát hàng kịp ko ạ?

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Cụ chủ đi thăm Tháp Chàm chưa ạ? Phế tích huy hoàng của một nền văn hóa và một đất nước có lẽ từng rất đẹp.
Em đến nhiều lần rồi ạ, chắc lần này chỉ lái xe loanh quanh, cảm nhận vẻ đẹp cung đường biển ạ.

MacTien

Xe máy
e vẫn hóng thớt của cụ từng ngày