[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

prado2012

Xe điện
Đợt phân lô bán nền vừa rồi mợ có thoát hàng kịp ko ạ?
Em không chơi hàng nóng phân lô bán nền chuồng bò nên giờ em bán 1 cái rồi còn lại cho thuê khách vào hết rồi cụ ạ. Tính ra thì là kẹp bds nhưng dài hạn không ngại vì hàng em toàn hàng trong phố có cầu thật thôi. Ít nhất nó sẽ không mất đi như coin hay ck. Cũng là kinh nghiệm của 2008-2012.

Chỉnh sửa cuối:

Noname_2015

Xe tăng
Nhậu ở đây người ta phải chạy lên bãi Ninh Chữ, cuối cùng của mảnh trăng cong bờ biển, bờ bắc. Bình Sơn thì trẻ teen nó ăn kem thôi bác :D
Chỗ góc Dài Gòn Ninh Chữ hotel à bác? Mạn đó có quán xá gì à bác?

Đại Ba

Xe điện
Em không chơi hàng nóng phân lô bán nền chuồng bò nên giờ em bán 1 cái rồi còn lại cho thuê khách vào hết rồi cụ ạ. Tính ra thì là kẹp bds nhưng dài hạn không ngại vì hàng em toàn hàng trong phố có cầu thật thôi. Ít nhất nó sẽ không mất đi như coin hay ck. Cũng là kinh nghiệm của 2008-2012.
Vâng.
Mợ tích lũy khá rồi, nên ưu tiên giữ vốn hơn, cũng là hợp lý.

prado2012

Xe điện
Vâng.
Vâng do sóng điều chỉnh đoạn tháng 4 này rất mạnh, đánh dựng đứng không có nhịp hồi nên độ sát thương là cực lớn nếu cố gồng.

namson229

Xe điện
Cụ vưỡn giầu, vẫn còn 2 nhà, chúc cụ TLBA!

Yeuphunu

Xe điện
Mình xin có một số ý kiến cho cụ chủ thớt:

Thứ quan trọng nhất lúc này là sức khoẻ, sau đó là tinh thần.
Nên uóng đủ nước >2lit mỗi ngày bằng bình loại 20lit để trên xe.
Nên đi bộ mỗi ngày vài kilomet ở các nơi thích hợp: bãi biển, công viên, bờ sông, bờ hồ.
Hạn chế ăn mì tôm, bún, phở mà nên ăn cơm canh nóng, đủ đạm, rau hoa quả. Đồ chế biến đơn giản càng tốt.
Hạn chế lái xe tối, đêm và khi mệt mỏi.
Nếu ngủ trên xe nên ngủ nơi thoáng mát, hé cửa rộng lấy gió nhưng không đón muỗi vào.
Cập nhật thường xuyên tin tức, trò chuyện ngày 2-3 lần về cho vợ con, gia đình (Bố Mẹ).
Nên chụp đủ và nghiêm túc bộ ảnh của chuyến đi, vì sẽ rất ít dịp (nếu không nói là chưa chắc còn cơ hội đi lại lần 2).

Mai cụ rẽ vào khu Hòn Cò Cà Ná chơi, ăn nhẹ ở đó, giá cả bình dân, thăm nó một vòng, ngay sát quốc lộ 1, rất đẹp.
Đi dọc biển nên thăm các làng chài, khi ghé Phan Thiết thăm biển Hoà Thắng, bãi Ông Tượng, biển Đồi Dương.
Dọc biển xuống La Gi, Bà Rịa vắng và hay hơn nhiều đi quốc lộ 1. Xuống Vũng Tàu rồi vòng lên lại Sài Gòn rồi đi Miền Tây, Cà Mau, Kiên Giang.
Lượt về lên Đà Lạt, Tây Nguyên rồi xuống lại Quy Nhơn, Quảng Ngãi, Quảng Nam đi đường biển nếu khi đi cụ chưa đi kĩ.

Chúc cụ thượng lộ bình an.

Đại Ba

Xe điện
Vâng do sóng điều chỉnh đoạn tháng 4 này rất mạnh, đánh dựng đứng không có nhịp hồi nên độ sát thương là cực lớn nếu cố gồng.
Em chẳng có tí kinh nghiệm làm BĐS, coin, hay chứng khoán nào cả.

Nhưng có lẽ, sau dịch bệnh, các nhà đầu tư lạc quan hơn rất nhiều. Nhưng em nghĩ họ sẽ sớm rơi vào bi quan thôi. Chứng, coin, BĐS sẽ lại lên rất nhanh.

Đại Ba

Xe điện
Mình xin có một số ý kiến cho cụ chủ thớt:

Thứ quan trọng nhất lúc này là sức khoẻ, sau đó là tinh thần.
Nên uóng đủ nước >2lit mỗi ngày bằng bình loại 20lit để trên xe.
Nên đi bộ mỗi ngày vài kilomet ở các nơi thích hợp: bãi biển, công viên, bờ sông, bờ hồ.
Hạn chế ăn mì tôm, bún, phở mà nên ăn cơm canh nóng, đủ đạm, rau hoa quả. Đồ chế biến đơn giản càng tốt.
Hạn chế lái xe tối, đêm và khi mệt mỏi.
Nếu ngủ trên xe nên ngủ nơi thoáng mát, hé cửa rộng lấy gió nhưng không đón muỗi vào.
Cập nhật thường xuyên tin tức, trò chuyện ngày 2-3 lần về cho vợ con, gia đình (Bố Mẹ).
Nên chụp đủ và nghiêm túc bộ ảnh của chuyến đi, vì sẽ rất ít dịp (nếu không nói là chưa chắc còn cơ hội đi lại lần 2).

Mai cụ rẽ vào khu Hòn Cò Cà Ná chơi, ăn nhẹ ở đó, giá cả bình dân, thăm nó một vòng, ngay sát quốc lộ 1, rất đẹp.
Đi dọc biển nên thăm các làng chài, khi ghé Phan Thiết thăm biển Hoà Thắng, bãi Ông Tượng, biển Đồi Dương.
Dọc biển xuống La Gi, Bà Rịa vắng và hay hơn nhiều đi quốc lộ 1. Xuống Vũng Tàu rồi vòng lên lại Sài Gòn rồi đi Miền Tây, Cà Mau, Kiên Giang.
Lượt về lên Đà Lạt, Tây Nguyên rồi xuống lại Quy Nhơn, Quảng Ngãi, Quảng Nam đi đường biển nếu khi đi cụ chưa đi kĩ.

Chúc cụ thượng lộ bình an.
Ồi, đi thế thì khác gì đi du lịch cùng bà xã mợ ơi.

prado2012

Xe điện
Vâng.
Em chứng kiến nhiều người đi mạnh năm 2008 nên rất hiểu tình trạng cụ chủ. Danh mục tự doanh Nav rơi 100 tỷ mỗi ngày, tài sản ngàn tỷ chia hơn mười lần. Nhưng sau nhiều năm lại thấy thành đại gia nhiều ngàn tỷ năm 2022.
Nên cụ chủ có bản lĩnh đối mặt như vậy dù không dễ nhưng chẳng đáng bị quan, vì 10 năm nữa cụ lại có cơ hội.

Chỉnh sửa cuối:

PEN_CILS

Xe hơi
Em thắc mắc thật mà cụ. Bởi trong đầu em nghĩ như sau:
- Việc có đi thêm 1 tháng chiếc XC90 không làm giảm thêm giá trị của nó
- Dư ra đôi tỷ nhưng trong khoảng thời gian đi thì cũng chả để làm gì vì cụ chủ đã muốn nhẹ lòng, thoải mái đầu óc.
- Chắc chắn đi XC90 sướng hơn, thoải mái hơn, thích hơn Xpander (à chắc thua cái ko ngả ghế nằm đc như Xpander).

Em rất hay xem mấy kênh đi camp ở Nhật, Hàn nên thắc mắc thôi, họ đi camp thoải mái rong ruổi thôi.
Cụ nên xem comt của cụ chủ đã nói về bán XC90

Son.Hoang

Xe tăng
Em chẳng có tí kinh nghiệm làm BĐS, coin, hay chứng khoán nào cả.

Nhưng có lẽ, sau dịch bệnh, các nhà đầu tư lạc quan hơn rất nhiều. Nhưng em nghĩ họ sẽ sớm rơi vào bi quan thôi. Chứng, coin, BĐS sẽ lại lên rất nhanh.
Cụ không có kinh nghiệm mà cụ lại đoán 😂

Matizcoi

Xe cút kít
Thớt du lịch toàn các cụ chứng coi vào giãi bày =))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thớt du lịch toàn các cụ chứng coi vào giãi bày =))
Bởi tiếc nuối vì đã đánh mất cơ hội rất lớn mà cụ. Có lẽ sẽ rất lâu, thậm chí 10 năm nữa mới có tiếp sóng thần như đợt uptrend vừa rồi,
Hihi ngậm ngùi cụ ạ, ngoài chứng coin còn thêm bao nỗi khổ khác, đời không biết đâu mà lần, nhưng mà cứ phải giữ vững tinh thần👍

vykieu2011

Xe tăng
Em đã theo dõi đến tầng 45 mà chưa bỏ tầng nào, công nhận thớt cụ chủ cuốn thật. Kkk

Quyngseng

Xe tải
Đọc bài cụ này thấy hình ảnh sếp mình. Vì luna bay hơn 100 tỏi, mình ko biết gì chỉ nghe lại sau khi thấy sếp ko đến cty nữa, về ở ẩn và hút xiga với đi du lịch