Lang thang kiếm sống ở Seoul.

Trạng thái
Thớt đang đóng

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Bò dồ hài hước ra phết , chứ đâu phải chỉ có 2 trạng thái tinh thần đâu nhỉ ?
Bờ dồ có một phát bị treo = đợt ở ngõ 1295 khi làm từ thiện chương trình gói bánh chưng vì chụp ành bếp nhưng loan tin tin ọp phơ đốt bếp gây cháy ( có xe cứu hỏa đến thật _ nhưng là vụ cháy khác cùng ngõ )
Nói thế này chắc bờ dồ nhận ra em mất rồi , thôi , em sẽ giả thớt bờ dồ vì em nhận ra bờ dồ rồi ! :))
Bờ dồ còn chạy con xe đồ chơi ấy ko ? Cho em gửi nhời hỏi thăm Mẹ Xề nhá :))
Cảm ơn lewin.

lewin đang nói về mình hay nói về 0fer ?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cụ ĐCCS cho em hỏi cụ chụp ảnh bằng máy ảnh gì mà ảnh đẹp thế?
Cảm ơn Pham Pham. Nhà mình không có điều kiện nên có cái gì trong tay là chụp bằng cái đó, từ điện thoại, máy bao diêm hay DSLR.

Haiha0674

Xe điện
đứngcạnhcửasổ cho hỏi: avata của đứngcạnhcửasổ có thấy đứngcạnhcửasổ đội mũ SECURITY, vậy đứngcạnhcửasổ khi sang Hàn quốc có làm nghề SECURITY hay không? Nghề SECURITY có liên quan gì đến đứngcạnhcửasổ hay không?

vu nhat hung

Xe buýt
Pro cho hỏi nếu trông mình k dc sang trọng cho lắm mà vào xem hàng ơ các của hàng sang trọng thì có bị phân biệt đối xử hay to thái đô coi thường như ơ Vn mình k?Cảm ơn pro

Evolution

Xe điện
Cảm ơn Bờ dồ đã cung cấp nhiều cách nhìn mới mẻ về đất nước hàn xẻng. Tiện đây Bờ dồ cho em hỏi thêm là thi thoảng em lại thấy Bờ dồ post mấy quả đồi cây cối xum xuê giữa phồn hoa đô thị, vậy xin hỏi Bờ dồ lên đấy làm gì ạ? Chả có nhẽ chỉ leo lên rồi lại leo xuống nơi vắng vẻ nhiều cây cối ấy? Xin lỗi Bờ dồ vì câu hỏi ấm ớ này :D

đứngcạnhcửasổ

Xe container
đứngcạnhcửasổ cho hỏi: avata của đứngcạnhcửasổ có thấy đứngcạnhcửasổ đội mũ SECURITY, vậy đứngcạnhcửasổ khi sang Hàn quốc có làm nghề SECURITY hay không? Nghề SECURITY có liên quan gì đến đứngcạnhcửasổ hay không?
Cảm ơn Haiha0674. Mình đã trả lời một câu hỏi tương tự tại còm #12. Xin Haiha0674 vui lòng lội ngược lại thớt để đọc còm này.

AZ09

Xe hơi
Sống cuộc sống như đứngcạnhcủasổ cũng có cái hay, nhưng nếu một thân một mình chứ có 2 người thì phải lo lắng cho cả bạn gái cũng mệt/

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Pro cho hỏi nếu trông mình k dc sang trọng cho lắm mà vào xem hàng ơ các của hàng sang trọng thì có bị phân biệt đối xử hay to thái đô coi thường như ơ Vn mình k?Cảm ơn pro
Cảm ơn vu nhat hung. Người Hàn bán hàng luôn vui vẻ và nhã nhặn, thậm chí khách nước ngoài còn được bán rẻ hơn khách Hàn. Nghe có vẻ nghịch lý, nhưng người Hàn giải thích : du khách thì chỉ đến ít lần, bán rẻ một chút cũng không sao, du khách sẽ kể về lòng hiếu khách của xứ Hàn (ví dụ như mình đang kể tại thớt này). Còn người Hàn tuần nào (thậm chí ngày nào cũng mua) nếu ngày nào cũng bán rẻ thì sẽ thiệt thòi cho người bán.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn Bờ dồ đã cung cấp nhiều cách nhìn mới mẻ về đất nước hàn xẻng. Tiện đây Bờ dồ cho em hỏi thêm là thi thoảng em lại thấy Bờ dồ post mấy quả đồi cây cối xum xuê giữa phồn hoa đô thị, vậy xin hỏi Bờ dồ lên đấy làm gì ạ? Chả có nhẽ chỉ leo lên rồi lại leo xuống nơi vắng vẻ nhiều cây cối ấy? Xin lỗi Bờ dồ vì câu hỏi ấm ớ này :D
Cảm ơn Evolution. Mình đi bộ nên có thể đi tắt ngang đồi cho nhanh, vừa đi vừa chụp ảnh luôn.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Sống cuộc sống như đứngcạnhcủasổ cũng có cái hay, nhưng nếu một thân một mình chứ có 2 người thì phải lo lắng cho cả bạn gái cũng mệt/
Cảm ơn AZ09. Mình quá đau đầu vì vấn đề này, bố mình cứ hay phàn nàn : [đừng đi lang thang chụp choẹt nữa, chỉ còn vài mảnh đất thôi, hết là hết đấy, không còn gì để bán nữa đâu].

vu nhat hung

Xe buýt
Pro đã tìm hiểu về thu tục khi kết hôn với gái Hàn chưa? Đám cưới bên ay tô chức có cầu kỳ ko?

Haiha0674

Xe điện
Cảm ơn Haiha0674. Mình đã trả lời một câu hỏi tương tự tại còm #12. Xin Haiha0674 vui lòng lội ngược lại thớt để đọc còm này.
Mình thấy #12 chỉ nói đứngcạnhcửasổ trong thời gian làm bảo vệ ở chùa Hà nhưng chưa thấy có sự liên quan nào của câu hỏi khi đứngcạnhcửasổ sang Hàn quốc có liên quan gì tới nghề SECURITY hay không? Mình chưa thỏa mãn với câu trả lời của đứngcạnhcửasổ.

Haiha0674

Xe điện
Câu hỏi thứ 2 ngoài lề một chút, chỉ là sử dụng otofun:

Khi online vào otofun mình luôn hiện chấm màu xanh bên cạnh nick. đứngcạnhcửasổ làm thế nào mà online nhưng không hiện chấm màu xanh báo online mà chấm của đứngcạnhcửasổ hiển thị như đang offline vậy? Ngoài lề nhưng cũng là kiến thức, rất mong học hỏi được kinh nghiệm khi vào otofun.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Câu hỏi thứ 2 ngoài lề một chút, chỉ là sử dụng otofun:

Khi online vào otofun mình luôn hiện chấm màu xanh bên cạnh nick. đứngcạnhcửasổ làm thế nào mà online nhưng không hiện chấm màu xanh báo online mà chấm của đứngcạnhcửasổ hiển thị như đang offline vậy? Ngoài lề nhưng cũng là kiến thức, rất mong học hỏi được kinh nghiệm khi vào otofun.
Cảm ơn Haiha0674.

Thiết lập cá nhân > Sửa tùy chọn > Khoác áo tàng hình.

Chúc Haiha0674 thành công.

Haiha0674

Xe điện
Cảm ơn Haiha0674.

Thiết lập cá nhân > Sửa tùy chọn > Khoác áo tàng hình.

Chúc Haiha0674 thành công.
Cảm ơn đứngcạnhcửasổ, mình đã làm được nhưng thay bằng màu xanh thì nó chuyển màu vàng. Mình vẫn đợi câu trả lời liên quan tới SECURITY tại Hàn quốc của đứngcạnhcửasổ

Chỉnh sửa cuối:

AZ09

Xe hơi
Nếu nhà bác có điều kiện thì nói làm gì, đi chơi cho sướng.
Cảm ơn AZ09. Mình quá đau đầu vì vấn đề này, bố mình cứ hay phàn nàn : [đừng đi lang thang chụp choẹt nữa, chỉ còn vài mảnh đất thôi, hết là hết đấy, không còn gì để bán nữa đâu].

Yellow River

Xe đạp
Bờ dồ ĐCCS có phong cách rất nhã nhặn, nếu bờ dồ mở cửa hàng kinh doanh thì rất đông khách đấy. Em thích cách bờ dồ giao tiếp với mọi người trong các thớt của bờ dồ, hầu như mọi thắc mắc đều được bờ dồ đáp ứng. Em thích văn phong của bờ dồ lúc đầu hơn, đọc rất sảng khoái, giảm stress. Em đọc rồi lại tưởng tượng thêm qua lời kể của bờ dồ rồi tự cười 1 mình, mọi người xung quanh cứ tò mò hỏi em xem cái gì mà thú vị thế. Hàng ngày em đều vào đọc mấy lần thớt của bờ dồ làm tăng lượng view đáng kể cho thớt này của bờ dồ đấy nhé.

Xin lỗi bờ dồ vì việc không liên quan, nhưng vì hâm mộ bờ dồ nên cho phép em phát biểu cảm tưởng về bờ dồ 1 chút.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn đứngcạnhcửasổ, mình đã làm được nhưng thay bằng màu xanh thì nó chuyển màu vàng. Mình vẫn đợi câu trả lời liên quan tới SECURITY tại Hàn quốc của đứngcạnhcửasổ
Cảm ơn Haiha0674. Người khác nhìn sẽ thấy Haiha0674 màu trắng như đang offline, còn bản thân người truy cập sẽ nhìn thấy màu vàng.

hoanang86

Xe tải
Bờ dồ ơi. Cho mình xin ít ảnh giai đẹp Hàn đê.

Emesco

Xe điện
Bờ dồ cho em hỏi câu này:

1- Thái độ của người Hàn đối với người Tàu thế nào?
2- Em nghe nói người Hàn ko mến người Nhật cho lắm ( kiểu như VN ta với Khựa) ?
3- Người Hàn có căm thù chính quyền Ủn không ?
4- Người Hàn định thống nhất đất nước bằng phương châm hành động nào ?
5- Tổng thống đầu tiền của Đại Hàn là ông Lý Thừa Vãn có phải người gốc Việt không ?

Trạng thái
Thớt đang đóng