Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

coolpix8700

Xe ngựa
Trưa chủ nhật này là Offline các bác nhớ nhé!
Không thấy bác Hoàng lên tiếng, để bác Hải Bình chọn địa điểm đi!

ngamban

Xe điện
Trưa chủ nhật này là Offline các bác nhớ nhé!
Không thấy bác Hoàng lên tiếng, để bác Hải Bình chọn địa điểm đi!
Sáng CN em phải đi thi chuyên môn, nghiệp vụ ở dưới An Khánh, Hoài Đức roài, ngày hôm đấy thì làm đầy tháng con bé con nhà em. Túm lại là ko tham gia được với các cụ roài. Chúc các cụ off chai vui vẻ và uống giúp phần em nhá hề hề :D

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu vắng nhiều quá thì các bác chọn ngày khác đi. Em là thành phần tự do, mọi ngày đều như nhau cả, chỉ cần biết trước hôm đó em sẽ ở lại HN!

Sid

Xe tăng
Vậy thứ 7 đi các cụ. Hnay vừa giải quyết được căn bênh nửa năm nay xong. Nhưng giờ lại mọc thêm bệnh mới...đến là bệnh. Thôi hôm nào chữa xong sẽ bụp lên cho anh em học hỏi rút kinh nghiệm

tranvuhoang2005

Xe điện
Hức hức các cụ lại ở nhà nhậu rồi, còn em nhậu xa cuối tuần rồi. Cụ ngắm sút D700 để chuyển sang D800 chụp baby đi, nước ảnh đẹp lắm, baby đi trẻ rồi nâng cấp tiếp. hihi

jeep6122

Đi bộ
@Bác Quang Anh: mấy ông sale bên Lâm Việt chém cũng có cái đúng đấy cụ ah, xe e mua ở đấy order máy dầu cho dầu có lưu huỳnh cao như ở vn nên
động cơ không bao giờ báo lỗi và cũng không có cái particulate filter nên không sợ nghẹt. evoque thì e thấy khoai tây nó toàn chơi diesel bác thử xem dòng đó xem
thế nào
Xe của cụ có phải bản sport ko?

repsol

Xe container
Mr.QuangAnh nói:
Mấy bữa nay em đang nghiên cứu về em Evoque, bác V8 có kinh nghiệm về dòng RR mới này không ạ?

Máy của em Evoque là máy Petrol Si4 2.0 Turbocharged (240hp). Em thấy được công bố là dùng chung với Ford Explorer (động cơ I4 2.0 Ecoboots). Ngoài điểm này ra, hai mẫu xe này còn gì liên quan nhiều đến nhau không bác?
E thấy sales ở VN bẩu toàn bộ Land Rover vẫn sản xuất tại Anh, điều này không biết có đúng không (thậm chí là có lô sản xuất thửa riêng cho thị trường Việt Nam?).
Ơ sao cụ playboy lại bẩu e nà con Evoquue này sx ở Ấn Độ nhỉ?

Sent from my iPhone 1

V8_Northstar

Xe buýt
@Bác V8: bác cho em hỏi là làm thế nào để lock suspension in low mode cho Range rover được vì em cứ lock thì chạy quá 40km/h nó lại
tự động raise lên Normal ride heigh. thanks bác
em ko biết xe ở VN họ calibration ntn..bên em thì nếu chạy nhanh thì nó cũng tự hạ xuống để giảm cản gió..tiết kiệm thêm chút xăng..
còn bình thường em để Low thì nó cứ Low thôi...còn để Hight thì nó mới tự hạ xuống bt rồi xuống low nếu chạy đều nhanh..

Máy của em Evoque là máy Petrol Si4 2.0 Turbocharged (240hp). Em thấy được công bố là dùng chung với Ford Explorer (động cơ I4 2.0 Ecoboots). Ngoài điểm này ra, hai mẫu xe này còn gì liên quan nhiều đến nhau không bác?
E thấy sales ở VN bẩu toàn bộ Land Rover vẫn sản xuất tại Anh, điều này không biết có đúng không (thậm chí là có lô sản xuất thửa riêng cho thị trường Việt Nam?).
khung gầm zong nhau...suspension thi firm hơn 1 tí..để tăng handling..
tóm lại là em là cụ e mua luôn explorer cho rồi..vì 2 cái xe này là 1...
cái vụ sx ở Anh hay ko thì em ko biết..em thấy là part của RR toàn do Ford SX..mà cái này thì nó cũng tá lả..
vd bugi motocraft thì là US..nhiều cái thì từ China...cái thì từ mexico..thậm chí co cái từ GM Sx

e nghĩ là các cụ cứ order theo part của Ford là ok....chả có vấn đề gì cả...vì nó là hãng mẹ của JLR

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Vậy thứ 7 đi các cụ. Hnay vừa giải quyết được căn bênh nửa năm nay xong. Nhưng giờ lại mọc thêm bệnh mới...đến là bệnh. Thôi hôm nào chữa xong sẽ bụp lên cho anh em học hỏi rút kinh nghiệm
Trưa thứ 7 cũng được, Bình và Tùng chọn địa điểm đi!

ngamban

Xe điện
Hức hức các cụ lại ở nhà nhậu rồi, còn em nhậu xa cuối tuần rồi. Cụ ngắm sút D700 để chuyển sang D800 chụp baby đi, nước ảnh đẹp lắm, baby đi trẻ rồi nâng cấp tiếp. hihi
Em ạ cụ, thiếu củi phải bán máu đi chứ em béo bở gì cái khoản bán máy đâu, cụ lại còn xui em lên D800 nữa thì ngang bằng đào hố vôi đạp em xuống :(

dolcegabbana

Xe tải
@ Bác V8: thanks bác, để hôm nào đi serivce e bảo mấy đồng chí ấy set lại cụ ah, dòng này tốn lốp tốn phanh
xe e 30k km mà phải thay dàn lốp và brake pad hết roài

V8_Northstar

Xe buýt
@ Bác V8: thanks bác, để hôm nào đi serivce e bảo mấy đồng chí ấy set lại cụ ah, dòng này tốn lốp tốn phanh
lốp càng tốt thì mòn càng nhanh..+ má phanh cũng vậy..
trên lốp nó có treadwear vd lốp michelin bình thường treadwear 300 thì có nghĩa là đi sau 30k miles thì hỏng lốp...
nhưng cũng là michelin như e lắp ở corvette Pax pilot dot track..treadwear có 100 thôi...đi 10k miles là bay lốp..nhưng đổi lại handling cực tốt...

treadwear càng thấp thì thường lốp càng đắt...:))..
phanh mà carbon Ceramic thì còn mòn nhanh hơn nữa..xài cho hi-performance car...

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hôm bữa qua nói chuyện với bên Lâm Việt cũng thấy nhiều cái đúng, nhiều cái các bác ý chém hơi quá đà... :P.

Lốp mòn nhanh đơn giản vì lốp được cấu tạo với chất liệu tốt, nóng nhanh và bám đường (good handing), phanh cũng như vậy cụ à. Em thấy mấy đồng chí bên LV nói phụ tùng LR rẻ lắm hả cụ :))

dolcegabbana

Xe tải
Oạch: serivce 30k km em đi gần 100 chai cụ ah, brake pad 16 chai, lốp 4*10=40, engine oil 700k vnd*10=7 chai, lọc gió + lọc dầu combo= 200$ hic
nuôi khổ hơn nuôi thằng nghiện trong thời buổi này, em đi BMW mấy đời mà thấy không đắt bàng thằng Range rover này cụ ah
Hôm bữa qua nói chuyện với bên Lâm Việt cũng thấy nhiều cái đúng, nhiều cái các bác ý chém hơi quá đà... :P.

Lốp mòn nhanh đơn giản vì lốp được cấu tạo với chất liệu tốt, nóng nhanh và bám đường (good handing), phanh cũng như vậy cụ à. Em thấy mấy đồng chí bên LV nói phụ tùng LR rẻ lắm hả cụ :))

dolcegabbana

Xe tải
bác V8 chém chính xác, vì em nó nặng cộng với em hay đi đường đèo núi nhiều nên cũng nhanh mòn thật
lốp càng tốt thì mòn càng nhanh..+ má phanh cũng vậy..
trên lốp nó có treadwear vd lốp michelin bình thường treadwear 300 thì có nghĩa là đi sau 30k miles thì hỏng lốp...
nhưng cũng là michelin như e lắp ở corvette Pax pilot dot track..treadwear có 100 thôi...đi 10k miles là bay lốp..nhưng đổi lại handling cực tốt...

treadwear càng thấp thì thường lốp càng đắt...:))..
phanh mà carbon Ceramic thì còn mòn nhanh hơn nữa..xài cho hi-performance car...

V8_Northstar

Xe buýt
Oạch: serivce 30k km em đi gần 100 chai cụ ah, brake pad 16 chai, lốp 4*10=40, engine oil 700k vnd*10=7 chai, lọc gió + lọc dầu combo= 200$ hic
nuôi khổ hơn nuôi thằng nghiện trong thời buổi này, em đi BMW mấy đời mà thấy không đắt bàng thằng Range rover này cụ ah
ặc...xe cụ service kiểu gì mà tốn vậy 100 chai là gần 5k rồi...
700K /1 quart dầu nghĩa là xấp xỉ 40$/quart thì đến Ferrari cũng không tới giá đó ạ.. cụ xem lại xem...Range Rover xài dầu 10W40 hoặc 0W40 bt chứ có phải loại gì đầu....
corvette của em xài Lucas Racing Oil 10W60 mà mới có 12$/quart...hizzz
lọc dầu thì đến 20$ là cùng chứ gì ạ..đấy là vs đk xài loại đắt tiền nhất..chứ OEM thì rẻ bèo...
nhà e cũng đi Range Rover..5k của cụ em service khi nó 100K miles...nhiều khi cũng chả đến....:))

cụ nhìn nhé..em copy từ Website dealer của RR ra..
nó chỉ yêu cầu cho xứ lạnh là 5W30 thôi...nóng thì cụ cứ đổ W40 nếu cụ chạy máu thì W50 không sao hết

cụ nhìn ở cuối..RR hay Ford nó recommend Castrol..mà Castrol thì rẻ hơn Mobil và Amsoil hoặc Lucas..
wall mart bán đầy 15$ /5 quart..tính ra 3$/quart
http://www.walmart.com/ip/Castrol-GTX-5W-30-Motor-Oil-5qt/17200822

Chỉnh sửa cuối:

Haibinh

Xe điện
Đơn đề nghị hoãn offline!

Báo cáo Lão thành cách mạng Cun píc và Hot boy Si đờ, báo cáo các cụ các mợ!

Vì tình hình các thành viện hội ta vắng mặt khác nhiều, bản thân nhà iem cũng không thể tham dự cuối tuần này. Vậy nên iem viết đơn này kính đề nghị các cụ có tên nêu trên chuyển thời gian off sang tuần sau để mọi thành viên có thể tham dự đầy đủ. Kính mong các cụ xem xét.
Thời gian sẽ ấn định vào cuối tuần sau địa điểm tại Nhà hàng Buffer hải sải tại KS Nikko tại hà nội. Tài trợ vàng: "thành phần rửa xe", tài trợ bạc: "các thành phần độ xe" X_X
Các thành viên hội đăng ký ngay kẻo mất bữa :-ss. Lời nhắn cho gia đình nhà cụ "Đóng gạch": lên kế hoạch di chuyển về Hà nội và dọn bụng từ tuần này.
Kính.

Sid

Xe tăng
Nhất trí với cụ. Yêu cầu gia đình lười đóng gạch chuyển khẩu về HN khẩn cấp, chủ hộ xem xét phê duyệt đề xuất của đ c Bình về công tác ọp ẹp vào tuần sau. yêu cầu báo cáo lại bằng văn bản cho anh em trên pho rum sớm nhất trong thời gian có thể