Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

ngamban

Xe điện
Thế mới hay.hị hị.xe đỗ ở chỗ GP bank kim mã gần núi trúc ý a

Sent from my iPhone 1
Túm lại là anh đã gặp Xì Rốc trắng gương chiếu hậu đỏ và Xì Rốc trắng tay nắm cửa đỏ, giờ thêm ông Tí Ngoan trắng dán đề can vàng nữa thì thua hẳn hợ hợ :))

repsol

Xe container
ngamban nói:
Túm lại là anh đã gặp Xì Rốc trắng gương chiếu hậu đỏ và Xì Rốc trắng tay nắm cửa đỏ, giờ thêm ông Tí Ngoan trắng dán đề can vàng nữa thì thua hẳn hợ hợ :))
Vàng có nhiều vàng mà a.decan hình khối e nhìn qua thấy khá ổn

Sent from my iPhone 1

V8_Northstar

Xe buýt
Bên đấy có chấp nhận cho cụ mang dầu (hoặc linh kiện của cụ) bên ngoài vào thay không ạ? Mình chỉ trả công thôi?
vô tư cụ ạ..đấy là luật chống độc quyền..nhưng mà thường ko ai làm như vậy cả...mà họ mua đồ ở dealer rồi đem ra ngoài thay...vì có những nguyên nhân sau
1st : đồ trong mạng lưới dealer luôn có giá cạnh tranh..và có thể coi là rẻ nhất ở market
2nd : hàng after market..thường là đồ độ...đồ độ xe thì đắt hơn đồ OEM nhiều...

ở dealer thì chỉ có nhược điểm là giá labor cao thôi bình quân 120$/h công... tiền labor cao hơn tiền phụ tùng nhièu... nhưng mà JLR có cover 4 year và 50k miles...bảo dưỡng miên phí..bao gồm thay dầu..thay má phanh..trừ thay lốp... và cả tiền labor nữa nên chả ai tôi gì mà ko mang vào...vì free mà cụ...sau 4 năm thì chủ thứ 2 thường đến chỗ em và order đồ để mang ra ngoài lắp cho rẻ....

bên e có quyền ko lắp đồ aftermarket...nhưng mà lai phải làm giấy trình bày là bên mình ko đủ trình độ chuyên môn và kĩ thuật để lắp ..... để bảo đảm là nó không quay lại kiện mình vì mình chỉ lắp đồ OEM...nhưng mà thường là bên em toàn lắp luôn..vì đồ độ cũng đơn giản..nó đều đi theo kit.. để làm hài lòng custommer.
khi độ xe thì bên em có quyền từ chối bảo hành do đồ độ gây hỏng hệ thống của xe..nhưng mà phải chứng minh được là do đồ Độ lắp vào mà làm hỏng bộ phận đó..
nếu mình không chứng minh đc mà từ chối bảo hành..đồ thừa vung vãi..thì cục bảo vệ khách hàng nó sẽ đến hỏi thăm ngay..làm việc với police mệt lắm...
nhưng thường các đồ Upgrace cho xe đều có số hiệu chứng thực nên ko phải lo là đồ lắp vào gây hỏng xe.. cũng may là bên em ko có khách mua đồ TQ sang kêu lắp...:))

vd tháng vừa rồi...dealer cạnh tranh vs dealer của chỗ em làm vừa bị kiện vì tội..bán xe cho khách hàng mà không có đủ tiền chi trả...khách là học sinh đại học..
nghe rất vớ vẩn những cũng bị điều tra cả tháng để chắc là không có hiện tượng lùa đảo...
mà ko cần biết ntn..chỉ cần lên báo là khách hàng họ thấy sợ ngay... chưa biết thực hư ntn nhưng họ sang dealer khac để bảo hành...

V.W GTi

Xe buýt
Kính thưa các Cụ V.W!
Em vào forum này và rít một hơi hết 85 trang nhưng không thấy Cụ nào có con xe ghẻ nhưng vẫn mang hiệu V.W (ảnh đính kèm). Em thấy tủi thân, may ra nhận ông Scirocco làm họ hàng vì cùng phả hệ chính thì phải (các Cụ có vợ là Scirocco nhừng mắng em là thấy các Cụ sang mà em bắt quàng nhận họ nhé).
Nếu Cụ nào biết về em nó (GTi - 1.8) hoặc đang sử dụng em nó thì cho em giao lưu để học hỏi và chăm sóc em nó nhé.
Cảm ơn tất cả các Cụ!

Uploaded with ImageShack.us

zuanh88

Xe buýt
chắc chắn có con này, chủ xe là chủ hiệu may thì phải ạ

coolpix8700

Xe ngựa
Đơn đề nghị hoãn offline!
Báo cáo Lão thành cách mạng Cun píc và Hot boy Si đờ, báo cáo các cụ các mợ!
Vì tình hình các thành viện hội ta vắng mặt khác nhiều, bản thân nhà iem cũng không thể tham dự cuối tuần này. Vậy nên iem viết đơn này kính đề nghị các cụ có tên nêu trên chuyển thời gian off sang tuần sau để mọi thành viên có thể tham dự đầy đủ. Kính mong các cụ xem xét.
Thời gian sẽ ấn định vào cuối tuần sau địa điểm tại Nhà hàng Buffer hải sải tại KS Nikko tại hà nội. Tài trợ vàng: "thành phần rửa xe", tài trợ bạc: "các thành phần độ xe" X_X
Các thành viên hội đăng ký ngay kẻo mất bữa :-ss. Lời nhắn cho gia đình nhà cụ "Đóng gạch": lên kế hoạch di chuyển về Hà nội và dọn bụng từ tuần này.
Kính.
Thứ tư này em có việc ở Nikko, các bác xác định ngày trước đi, tiện báo họ luôn!
Ở Khách sạn Nikko thì xe của khách không đứng được dưới sân trước mặt (họ chỉ dành cho xe chờ khách trong KS thôi), còn lại phải leo lên tầng 2 hay tầng 3 phía trên hết. Còn phía đường TNT (cửa rạp xiếc, cửa CV) lại là bãi gửi xe cho cả xe buýt không thể diễu binh được!

Sid

Xe tăng
đang định hỏi cụ GTi là bản của cụ là xuất Mẽo hay hàng châu âu, 1.8 ko hiểu có supercharge ko hay bản thường? 16v hay 8v ạ?

Haibinh

Xe điện
Thứ tư này em có việc ở Nikko, các bác xác định ngày trước đi, tiện báo họ luôn!
Ở Khách sạn Nikko thì xe của khách không đứng được dưới sân trước mặt (họ chỉ dành cho xe chờ khách trong KS thôi), còn lại phải leo lên tầng 2 hay tầng 3 phía trên hết. Còn phía đường TNT (cửa rạp xiếc, cửa CV) lại là bãi gửi xe cho cả xe buýt không thể diễu binh được!
Thứ 4 vào đấy cụ ngắm nghía lại chỗ ăn và chỗ đỗ xe, nếu thấy ổn thì quyết luôn ự, nhà iem thứ bảy hay chủ nhật đều Ok hết nhá

Sid

Xe tăng
Nikko em đi suốt, xe em vào tuốt, xe các cụ cũng nuốt. Mỗi tội gầm xe em quẹt quẹt tí teo, nhưng vì bữa meal, em đành liêu xiêu, chiến luôn hết á \:D/

coolpix8700

Xe ngựa
Thứ 4 vào đấy cụ ngắm nghía lại chỗ ăn và chỗ đỗ xe, nếu thấy ổn thì quyết luôn ự, nhà iem thứ bảy hay chủ nhật đều Ok hết nhá
Chắc Ciro sẽ hơi chạm gầm chút thật, vì dốc họ làm hơi cao. Còn chỗ đỗ xe không thích gác 3 leo lên hẳn gác tư. Chỉ có trước cửa KS thì không có chỗ (cũng it khi buổi tối ở đấy, vì phía ngoài thường xuyên taxi đỗ kín, nhất là sáng sớm lại là điểm tập kết của Mailinh trước khi chuyển ca nữa).
NH buffet họ để ngay tầng 1 thôi, chắc chẳng có gì phải ngắm cả!

ngamban

Xe điện
Túm lại là Tí Ngoan hầm để xe nào cũng chơi, trừ khi nó thiết kế hầm để xe riêng cho Xì Rốc của lão Sid thì em chệu hố hố :))
Mà chỗ để xe ở Nikko em vào rồi, nói chung là vô sờ tư :P

lazyle

Xe tải
Em xin có ý kiến thế này ạ:
1. Lùi sang tuần sau là hợp lý ạ vì mọi người tuần này ko bận cái lọ cũng bận cái chai.
2. Vụ buffet Nikko em ủng hộ nhiệt liệt vì chúng ta đã có cả tài trợ "rửa xe" và tài trợ "độ xe"
3. Phê bình cụ mợ Đóng gạch, lý do: làm thợ lặn quá lâu ko báo cáo, bỏ lỡ nhiều dịp tụ tập off chai. Tuần sau: Phạt! hế hế :))
Nhất trí với cụ. Yêu cầu gia đình lười đóng gạch chuyển khẩu về HN khẩn cấp, chủ hộ xem xét phê duyệt đề xuất của đ c Bình về công tác ọp ẹp vào tuần sau. yêu cầu báo cáo lại bằng văn bản cho anh em trên pho rum sớm nhất trong thời gian có thể
Đây đây có nhà iem đơi, nhà iem đang từ từ di chuyển về Hà Lội, dự kiến sẽ có mặt vào ngày các cụ ọp ẹp. Các cụ ọp mà nhà iem không tham gia được là cứ bứt rứt lắm ạ ;)

ngamban

Xe điện
Đây đây có nhà iem đơi, nhà iem đang từ từ di chuyển về Hà Lội, dự kiến sẽ có mặt vào ngày các cụ ọp ẹp. Các cụ ọp mà nhà iem không tham gia được là cứ bứt rứt lắm ạ ;)
Không biết, đã bẩu là phạt roài, mợ ko được ní nuận :))
Hai vc chuẩn bị ăn phạt trong buổi off sắp tới :D

Haibinh

Xe điện
Chắc Ciro sẽ hơi chạm gầm chút thật, vì dốc họ làm hơi cao. Còn chỗ đỗ xe không thích gác 3 leo lên hẳn gác tư. Chỉ có trước cửa KS thì không có chỗ (cũng it khi buổi tối ở đấy, vì phía ngoài thường xuyên taxi đỗ kín, nhất là sáng sớm lại là điểm tập kết của Mailinh trước khi chuyển ca nữa).
NH buffet họ để ngay tầng 1 thôi, chắc chẳng có gì phải ngắm cả!
Cụ Cun Píc nghiên cứu cái nì để làm bài luận phân tích kỹ thuật của Tý ngoan nhá: Sau vụ chuyển nhượng đình đám, Porsche về tay Volkswagen "Hiện nay tập đoàn Volkswagen sở hữu 7 thương hiệu ô tô bao gồm: Audi, Bugatti, Lamborghini, Bentley, Volkswagen, Skoda, Porsche và 1 thương hiệu xe gắn máy Ducati".

coolpix8700

Xe ngựa
Ngày xưa Porsche em chỉ biết có mỗi cái 911,
Mấy cái sau chắc toàn do VW bày trò thôi!
Cái thống kê trên họ còn thiếu SEAT đặt ở phía Tây chuyên bán Nhà!
Nhưng thực sự quan hệ mẹ-con chắc hiện nay chỉ có VW-Audi-Skoda-SEAT và Porsche, chứ mấy cái kia ông VW góp vốn, nhưng vẫn phải tôn trọng bản quyền riêng của họ!

V.W GTi

Xe buýt
đang định hỏi cụ GTi là bản của cụ là xuất Mẽo hay hàng châu âu, 1.8 ko hiểu có supercharge ko hay bản thường? 16v hay 8v ạ?
Cảm ơn Cụ!
Xe của em chắc là bản thường nên không có supercharge, máy 1.812 cc, chắc la 8v thôi ạ. Em chích thêm vài kiểu ảnh nữa để Cụ và các Cụ ngâm cứu giúp em nhé.
Thanks các Cụ.

repsol

Xe container
Sáng nay gặp cụ Sid ở Phạm Hùng đóng tít thế.từ PH ra đến mỹ Đình đã mất hút.thêm cái đuôi nhìn chất thật.

Sent from my iPhone 1

Sid

Xe tăng
Sáng đi check thử vành mới lên được 1.... 80 cây chuối ko? Mang ra btek để chỉnh chọt một số thứ ý mà>-)

repsol

Xe container
Sid nói:
Sáng đi check thử vành mới lên được 1.... 80 cây chuối ko? Mang ra btek để chỉnh chọt một số thứ ý mà>-)
Đi nhanh thía.e tưởng nhìn thấy dẹp sang bên để a lên chào phát mà vút thẳng luôn.ngay PH rẽ vào.mọi khi có làm btek đâu a?hình như bên đó có phốt gì nên bị ban nick trên of và sạp cũng nghỉ rồi.

Sent from my iPhone 1

Chỉnh sửa cuối: