Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc cái Tý Ngoan của em để nguyên vành 16" khi cần xì lốp non cho dễ.
Hôm nay mấy cô công nhân phải giúp em tìm xẻng xúc xỉ than đổ vào bánh xe, sau khi thực hiện đủ các bài đánh võng mà cả 2 bánh xe vẫn quy tít, mới đưa được cái Zace ra ngoài xí nghiệp rồi (tuy em vẫn chưa phải xì lốp)!

Sid

Xe tăng
Mềnh thấy vành của Dương quá đẹp, Sid xấu. Thật đấy >:P.
Hết vành rồi, đèn rồi bây giừ khoét nóc đê :))
cấm ghen ăn tức ở! vành mới em đã thay đâu! khoét nóc thì đã khoét tí đuôi nóc rồi há há

Sid

Xe tăng
Chắc cái Tý Ngoan của em để nguyên vành 16" khi cần xì lốp non cho dễ.
Hôm nay mấy cô công nhân phải giúp em tìm xẻng xúc xỉ than đổ vào bánh xe, sau khi thực hiện đủ các bài đánh võng mà cả 2 bánh xe vẫn quy tít, mới đưa được cái Zace ra ngoài xí nghiệp rồi (tuy em vẫn chưa phải xì lốp)!
tí có hai cầu nên em nghĩ bác ko phải xì đâu! nếu rân chơi nữa bác chơi hẳn quả lốp gai to để off cho sợ luôn

coolpix8700

Xe ngựa
tí có hai cầu nên em nghĩ bác ko phải xì đâu! nếu rân chơi nữa bác chơi hẳn quả lốp gai to để off cho sợ luôn
Vào đường quá xấu này thì có môt đoạn, em bảo họ đổ xỉ gạch suốt dọc đường mà cuối năm thì tụi em biến nó thành bê tông ròi.
Lốp gai to chỉ để các bác chuyên ọp rốt thôi, đi trong phố họ lại tưởng có đoàn xe tăng đằng sau!
Em thấy ở Châu Á này Tý Ngoan chạy nhiều chủ yéu ở Trung Quốc và Đài Loan. Nhiều nhất chỉ có ở Châu Âu, có lúc nó cũng lên thành cái bán chạy thứ 5, còn bỉnh thường đứng thứ 12 hay 15. Tìm mãi không thấy mấy cái bán cho VN thuộc dạng bản nào, tra cốt (mã VIM) thì chỉ hiện đến được dung tích xi lanh và công suất máy...!

ngamban

Xe điện
Vào đường quá xấu này thì có môt đoạn, em bảo họ đổ xỉ gạch suốt dọc đường mà cuối năm thì tụi em biến nó thành bê tông ròi.
Lốp gai to chỉ để các bác chuyên ọp rốt thôi, đi trong phố họ lại tưởng có đoàn xe tăng đằng sau!
Em thấy ở Châu Á này Tý Ngoan chạy nhiều chủ yéu ở Trung Quốc và Đài Loan. Nhiều nhất chỉ có ở Châu Âu, có lúc nó cũng lên thành cái bán chạy thứ 5, còn bỉnh thường đứng thứ 12 hay 15. Tìm mãi không thấy mấy cái bán cho VN thuộc dạng bản nào, tra cốt (mã VIM) thì chỉ hiện đến được dung tích xi lanh và công suất máy...!
Thế thì cụ lo gì phải xì hơi lốp xe nếu đi Tí, đường thì cũng sắp làm rồi. Mà Tí nó dẫn động 4 bánh cơ mà. Cụ đi Zace rồi cứ kêu phải xoay trở thì rõ rồi. Cụ nhanh nhanh ra cái biển lấy Tí mà chạy, mất công nằm đắp chiếu em nó suốt. Mà lốp 16 với 17 thì nó cũng chả chênh nhau bao nhiêu, khắc biệt chỉ rõ rệt khi có ý định nhảy từ 17 lên 19 như em thoai :D

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Em vừa hì hục tìm trên mạng ra được cái thông số lốp chuẩn của VW nếu lắp vành 19', túm lại là: 255/40/R19.
Sau một hồi tra giá cả thì tềnh hềnh là lốp Bridgestone với lại Michelin thì đắt lòi, cũng phải tầm 9-10tr/lốp. Vì tềnh hềnh giá cả dã man con ngan như thế bổ vào đầu con nhà nghèo mà lại thích chân dài, vậy nên nhiều khả năng là nếu lên vành 19' thì đành chấp nhận chung sống với lốp Hàn Xẻng Hankook (cũng hơn 20tr/4 cái lốp roài, hức :(()

Haibinh

Xe điện
Em vừa hì hục tìm trên mạng ra được cái thông số lốp chuẩn của VW nếu lắp vành 19', túm lại là: 255/40/R19.
Sau một hồi tra giá cả thì tềnh hềnh là lốp Bridgestone với lại Michelin thì đắt lòi, cũng phải tầm 9-10tr/lốp. Vì tềnh hềnh giá cả dã man con ngan như thế bổ vào đầu con nhà nghèo mà lại thích chân dài, vậy nên nhiều khả năng là nếu lên vành 19' thì đành chấp nhận chung sống với lốp Hàn Xẻng Hankook (cũng hơn 20tr/4 cái lốp roài, hức :(()
Đã máu thì máu cho tới, vành 19 lắp lốp hankook thì lắp làm giề, để 17 mà đi cho lành. Mà cỡ lốp những 255 cơ ah.

Haibinh

Xe điện
cấm ghen ăn tức ở! vành mới em đã thay đâu! khoét nóc thì đã khoét tí đuôi nóc rồi há há
Hic, không thèm ghen nhá, vành xấu thật. Lắm vào quê một cục luôn, hề hề

lazyle

Xe tải
Các cụ nhà mình có xe và hạnh phúc quá nên quên hết fo rùm rồi.
Ảnh rõ nét hơn của rân chơi Dương quá:
Dương có bộ vành mới hơi bị đẹp đới. Cứ chịu khó độ đẽo nhiều vào sau này để giá tình thương cho chị nhá, há há. Xe của Sid cũng độ ác ạc rưng mờ chị không thích màu bờ-lách.

ngamban

Xe điện
Đã máu thì máu cho tới, vành 19 lắp lốp hankook thì lắp làm giề, để 17 mà đi cho lành. Mà cỡ lốp những 255 cơ ah.
Haizzz, anh uôi, sau một hồi lại hì hục tra cứu thì thấy có Tiguan lắp 245/40/R19. Suy ra một điều đơn giản là để chuẩn nhất khi lên vành thì kiểu gì cũng phải chỉnh lại bằng phần mềm cho tốc độ chính xác vì rõ ràng 40% của 245 với 255 chắc chắn là sẽ có sự chênh lệch.
***, máu thì thừa nhưng củi thì íu có. Chết nhục :(

ngamban

Xe điện
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/07/volkswagen-scirocco-cai-trang-tren-pho-sai-gon/
Sid ơi cái xe "cải trang" này rất giống của Sid đấy. Vào SG lúc nào thế?
Con đới của một đồng chí trong SG độ chị ạ, thay body kit, dưng mờ nếu vẫn cái body kit đới mà lắp lên xe màu trắng thì sẽ đẹp và nổi hơn nhều.
Mà biết đâu được lão Sid đi SG thật, nghi lắm ới, có khi vào thăm bác sỹ Thú...y hí hí hí :P =))

repsol

Xe container

Sid

Xe tăng
tình hình là vẫn chưa kiếm được thằng đệ nào đi thay HP ngày mai! lốp của ngắm cố thêm vài tr nữa là lắp đc Toyo của Nhật, đừng nản! mà lắp hẳn cỡ to hơn nữa như bác Bình đi vì to hơn lốp sẽ rẻ và đi êm hơn! mà chọn như thế nào để set snow tire đúng độ chênh vênh 10% như mình bảo bác Bình nhé
báo cáo cả nhà em đã lắp vành mới, đúng là xấu lại còn đụng hành thằng tây trong SG mới ghét. nhưng mà vành rm vẫn đẹp hơn vành nó hihi

KT&CT

Xe tải
Dương có bộ vành mới hơi bị đẹp đới. Cứ chịu khó độ đẽo nhiều vào sau này để giá tình thương cho chị nhá, há há. Xe của Sid cũng độ ác ạc rưng mờ chị không thích màu bờ-lách.[/QU
Thế mợ thích cái j nữa để e độ cho mợ luôn 1 thể nào. Lên hơn 200 ngựa để mợ chạy cho tít nhé

ngamban

Xe điện
Anh Sid ngâm cứu giúp em vụ snow tires 10% được ko anh? Em nói thật là em ngu tính toán cực. Thông số lốp theo vành 19' của VW là 255/45R19. Ngoài ra cũng có thể lắp 245/40R19. Nếu lắp lốp dày hơn em nghĩ là chỉ lên đến 245/50R19 hoặc 255/50R19 là kịch, lên 55 em sợ chạm hốc.
Mai cố gắng kiếm ai đi HP đi để còn đi cạch cạch với anh em mí lại còn khoe vành mới nữa chứ hề hề :D

Haibinh

Xe điện
tình hình là vẫn chưa kiếm được thằng đệ nào đi thay HP ngày mai! lốp của ngắm cố thêm vài tr nữa là lắp đc Toyo của Nhật, đừng nản! mà lắp hẳn cỡ to hơn nữa như bác Bình đi vì to hơn lốp sẽ rẻ và đi êm hơn! mà chọn như thế nào để set snow tire đúng độ chênh vênh 10% như mình bảo bác Bình nhé
báo cáo cả nhà em đã lắp vành mới, đúng là xấu lại còn đụng hành thằng tây trong SG mới ghét. nhưng mà vành rm vẫn đẹp hơn vành nó hihi
Rõ khổ, không kiếm được thằng nào đi thay hử, rõ khổ