Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

V8_Northstar

Xe buýt
Thank cụ V8 cái vụ con RR của em nhé! Hôm nay em vừa làm xong ngon rồi cụ ạk!
Cái số vin kia nó nằm ở trên góc kính lái phải ko cụ?
Hôm nay em ra cắm máy nó tự lấy số vin!
ok cụ..cụ cần bất cứ 1 sự giúp đỡ gì thì nhắn em..nếu mà phụ tùng ko có..cần gửi thì e sẽ giúp cho cụ....
hoàn toàn vô tư..
em mấy hôm nay cũng đang chạy RR supercharger. xe của dealer thôi ko phải của em.... thi thoảng lái RR vẫn thấy sướng... xe này handling rất tốt..nếu về fun để lái thì gần như ngon nhất trong tất cả SUV trên thị trường bây h..

Chỉnh sửa cuối:

bjmmer

Xe tải
RRsport trọng tâm thấp hơn RR thì handling có tốt hơn RR k hả cụ?

V8_Northstar

Xe buýt
RRsport trọng tâm thấp hơn RR thì handling có tốt hơn RR k hả cụ?
RR nào cũng hạ gầm được mà cụ...cụ để chễ độ Low thì nhìn nó thấp thôi..nó là air suspension...có 3 ride height..
1 là normal..2 là offroad..3 là low ( bọn em hay gọi là COOL MODE ) haha e chạy toàn để chế độ low nhìn cho nó cool

Sid

Xe tăng
cụ Lâm nhầm nhé, em ko xài cái đó dọa cụ hay anh em đâu. Cụ vào xe và làm quen với chân ga đi nhé. Nó có một nấc khoảng 1cm cuối cùng chính là kick down của cụ đó. TSI của cụ lắp chung cho nhiều xe và Audi hay Skoda cũng lắp chung mà. Cái chính nếu SUV thì sẽ hạ mã để tăng mô men nên nó ko được bốc như xe của em nó thiên về mã nhiều hơn mô men cụ ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ vào xe và làm quen với chân ga đi nhé. Nó có một nấc khoảng 1cm cuối cùng chính là kick down của cụ đó.
Em thấy cái này thì cách làm của Camry vẫn tiện hơn. Chỉ nhún ga 1 cái là chuyển ngay sang chế độ kickdown, xong thả ga ra là nó lại chạy D như bình thường.
Ngay cái hộp số thì có vẻ Cam cũng "thông minh" hơn. Họ bố trí theo hình zig zắc làm lái xe không thể nhầm lẫn giữa các số xe chứ không để thành hàng dọc thẳng tắp như cái Ty Ngoan này (mặc dù em biết là có đẩy được cần số vào đấy thì ECU của xe cũng chẳng dại nghe theo để phá xe).
Tý Ngoan vì là loại xe Softroad lại hơn ở cách cho phép xe "lùi và tiến, lùi - tiến..." đánh võng rất nhanh để qua ổ gà trơn (em chưa biết với cái Camry thì làm động tác này thế nào vì MT thì quá đơn giản)!

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Nói chung là em thấy so sánh sedan với SUV là khó rồi, ko cần thiết. Nói về độ bốc thì em luôn xếp Toy ở cuối bảng nếu so với các em Nhật, Đức khác cùng dung tích, cùng mã lực. Cái còn lại là do chạy quen xe, ít nữa cụ chạy quen Tí thì cụ chả mất công so sánh làm gì. Hơn hay kém nhau chút về mã lực, về mô men xoắn chả đáng kể trong vấn đề vượt xe ở VN. Trừ khi cụ chạy một con Kia Morning xong rồi cụ nhảy lên đi Xì rốc.

coolpix8700

Xe ngựa
Không phải so sánh Sedan với Suv mà chỉ là so sánh cách bố trí các tiện ích!
Cách chuyển sang kickdown bằng nhún ga thì chắc không phải của riêng Toy. Nhưng khi đọc trong các forums ở Mỹ thấy họ nói Kickdown của Tý Ngoan không hiệu quả, có hướng dẫn mới hiểu là những người ấy họ chưa chuyển sang kickdown bao giờ mà mới chỉ gí ga mạnh thôi!
Hôm qua từ Ngọc Hồi về đường đông mà xxx đứng đầy, trong xe không có một chút giấy tờ em chẳng dám thử cái gì cả. Còn trong bãi của họ thì xe mới xếp chật kín, chỉ có chỗ mấy vũng nước là còn trống!

Với cái tiện ích đánh võng để ra khỏi hố lầy em thấy rất hay ở Tý Ngoan. Khi xe sa xuống 1 cái hố và bánh bị pan, lái xe thường lùi, rồi tiến và lại lùi-tiến... để ra khỏi cái hố ấy. Xe MT thì không khó nhưng AT thì họ khuyến cáo không nên vào số lùi khi xe đang chuyển động. Mà nếu đến hết phần tiến (hay lùi) mới phanh lại để vào số lùi (hay ngược lại) xe lại xa lầy thêm, Tý Ngoan sẽ tự động làm động tác này (em sẽ đọc lại hướng dẫn để viết cụ thể)

Chỉnh sửa cuối:

bjmmer

Xe tải
E cũng biết thế nhưng trong thông số thì khoảng sáng gầm cơ bản RR cao hơn RR sport. khi nâng gầm cao tối đa thì RR là 283mm. còn RR sport khoảng 230mm thôi. RR nhìn vẫn phê hơn. RR sport e thấy phần sau k đẹp bằng RR. các cụ ở vn đi RR vs RR Sport kêu trời lên vì vụ xăng bẩn đèn báo động cơ toàn sáng
cho cụ nào trót yêu range rover này. cụ xem hết khác thấy các tính năng chạy địa hình của nó. e khoái nhất lúc phút 3:00 nó leo dốc cao khiếp:
[YOUTUBE]oJiRc_AqAdY&feature=related[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

bjmmer

Xe tải
cái này là handling tốc độ cao lúc chạy đường đất, như đua paris darkar:
[YOUTUBE]NNiwJw21XrI&feature=related[/YOUTUBE]
hôm e đọc bài thấy có cụ nào nói là chạy thử RR rồi. cụ ý bẩu RR k có cầu chậm làm e tý nữa cười phun cả ra bàn phím. cái chế độ cầu chậm (low) to đùng ngay phía dưới bên phải núm xoay terrain. còn bên trái terrain là nút chỉnh nâng hạ gầm thế mà cụ ấy tuyên bố RR k có cầu chậm. thớt đấy của các cụ off road nên e k dám ý kiến. RR có visai trung tâm vs cầu sau.các cụ thử thay lốp offroad vào biết nhau ngay. chứ RR chạy vành 20 lốp mỏng on road như mer s thì trơn là phải.

Chỉnh sửa cuối:

Jack i30

Xe tải
Không phải so sánh Sedan với Suv mà chỉ là so sánh cách bố trí các tiện ích!
Cách chuyển sang kickdown bằng nhún ga thì chắc không phải của riêng Toy. Nhưng khi đọc trong các forums ở Mỹ thấy họ nói Kickdown của Tý Ngoan không hiệu quả, có hướng dẫn mới hiểu là những người ấy họ chưa chuyển sang kickdown bao giờ mà mới chỉ gí ga mạnh thôi!
Hôm qua từ Ngọc Hồi về đường đông mà xxx đứng đầy, trong xe không có một chút giấy tờ em chẳng dám thử cái gì cả. Còn trong bãi của họ thì xe mới xếp chật kín, chỉ có chỗ mấy vũng nước là còn trống!

Với cái tiện ích đánh võng để ra khỏi hố lầy em thấy rất hay ở Tý Ngoan. Khi xe sa xuống 1 cái hố và bánh bị pan, lái xe thường lùi, rồi tiến và lại lùi-tiến... để ra khỏi cái hố ấy. Xe MT thì không khó nhưng AT thì họ khuyến cáo không nên vào số lùi khi xe đang chuyển động. Mà nếu đến hết phần tiến (hay lùi) mới phanh lại để vào số lùi (hay ngược lại) xe lại xa lầy thêm, Tý Ngoan sẽ tự động làm động tác này (em sẽ đọc lại hướng dẫn để viết cụ thể)
Cụ hình như là sale của VW, em hỏi ngoài lề tí, Touareg đã có HN chưa cụ? Giá cả thế nào? Thanks cụ!

ngamban

Xe điện
Cụ hình như là sale của VW, em hỏi ngoài lề tí, Touareg đã có HN chưa cụ? Giá cả thế nào? Thanks cụ!
Hố hố, cụ đoán nhầm to, cụ ấy là thành viên VW Hội đấy ợ, Touareg thì theo em được biết khách muốn mua chỉ có đặt thoai, giá khoảng hơn...3 tị cho bản full, đắt lòi. Em đấy mà nhập về ngâm xe ở showroom thì hơi bí. Ở mấy trang trước cũng có đồng chí sale nói đến Touareg đới, cụ tìm thử xem :D
Touareg ngon lắm, nhưng ở VN chả mấy người biết được cái ngon của VW nếu chưa đi, họ toàn nhìn vào cái giá họ phán, trong khi đó bây giờ thuế mà thế này thì caĩe quái nào nó chả đắt, Teana còn 2 tỉ 4 cơ mà, hài vãi :))

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu là saler của VW chắc họ đuổi việc em từ lâu rồi. Bác mà theo dõi topic từ đầu thấy em toàn móc cái Tý Ngoan này ra (mặc dù hôm qua mới rước nó về, vẫn chưa đăng ký để ra ngoài được!). Tính tò mò, thấy cái gì cũng muốn moi mọi thứ của nó ra!
(Thôi em tắt máy tính, đóng gói, lên xe về HN!).

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Cụ nào làm phát em yêu khoa học với bộ đèn 2012 ko? E định mua về tìm cụ nào làm chuột bạch nhưng kinh phí em hổng có mà thấy giá nó hạt dẻ so với chính hãng quá

coolpix8700

Xe ngựa
Em đặt em Thúy màu sữa ạh,
Đang chờ hồ sơ gửi ra mới đi đăng ký được!

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Cụ nào làm phát em yêu khoa học với bộ đèn 2012 ko? E định mua về tìm cụ nào làm chuột bạch nhưng kinh phí em hổng có mà thấy giá nó hạt dẻ so với chính hãng quá
Cụ Hai Lọ với nhà cụ mợ Lười đóng gạch đâu rồi ấy nhể, mần cái vụ này thử coi :D

V8_Northstar

Xe buýt
hôm e đọc bài thấy có cụ nào nói là chạy thử RR rồi. cụ ý bẩu RR k có cầu chậm làm e tý nữa cười phun cả ra bàn phím. cái chế độ cầu chậm (low) to đùng ngay phía dưới bên phải núm xoay terrain. còn bên trái terrain là nút chỉnh nâng hạ gầm thế mà cụ ấy tuyên bố RR k có cầu chậm. thớt đấy của các cụ off road nên e k dám ý kiến. RR có visai trung tâm vs cầu sau.các cụ thử thay lốp offroad vào biết nhau ngay. chứ RR chạy vành 20 lốp mỏng on road như mer s thì trơn là phải.
thú thực vs cụ là mấy cái xe này ít khi đi offroad lắm..
nếu offroad thì phải thay lốp và vành khác...Offroad em thấy nó mua cái Land Rover nhiều hơn là Range Rover hoặc là mấy con xe tải sivelrado hoặc Jeep...
vành mỏng đi offroad sao đc..xước xót lắm.

video 1 e ko xem dc..cái thứ 2 như kiểu là dirt track í chứ offroad gì ạ..
offroad nó ntn nè..

cái này thì RR cũng gọi là cụ...

Chỉnh sửa cuối: