Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

Haibinh

Xe điện
Củ từ khoai mới nhừ hò hò, đừng chê vội, hày nhìn và cảm nhận. hàng trăm lời nói ko bằng 1 lần ngắm vành của Sid
Mềnh vẫn thấy xấu nếu để nguyên bản, nhìn và cảm nhận hoài mà vẫn không trôi, hic thôi vậy lại phải thanh lý sớm híc ~X(

Sid

Xe tăng
thanh lý thì cụ nào reserve trước đi. em chỉ sợ em phải mua thêm vì các cụ thích quá há há! chơi sơn nan trắng như hình em show mẫu cho cụ Dương hay của em nhỉ :))

repsol

Xe container
Chới toá a Sid uôi.2 thắng đĩa lận.con này thay lốp đúng ko a?sơn màu đỏ or đen matte nhìn chắc sẽ ngầu hơn:)

Sent from my iPhone 1

Sid

Xe tăng
Dân chơi sợ gì mưa rơi, mưa rơi to quá dân chơi vỡ đầu

coolpix8700

Xe ngựa
Lại quay về với cái Tý Ngoan, tới hôm qua em vẫn chưa nhận được giấy tờ do em Thúy gửi ra cho nên vẫn cất nó kín trong nhà!

Đọc thêm manual em thấy VW nới rộng tay hơn mấy cái Toy AT. Ở Toy thì AT khi chạy với số +/- thì cái xe vẫn tự động lên, xuống số, cái số hiện trên display chỉ là giới hạn trên cao nhất mà nó được phép chuyển lên. Nhưng Tý Ngoan ngoài D còn cho 2 chế độ khác: S thì xe sẽ chuyển số chậm hơn khi tăng tốc và lùi số nhanh hơn khi xuống dốc để tận dụng công suất máy hay lấy độ ỳ của máy làm phanh và chế độ tiptronic.

"Tiptronic gear selection™ lets you switch from automatic mode and take charge of gear changes when you want to. Move the lever from Drive into Tiptronic and the gears are arranged one after the other as in a motorcycle or racing car sequential gearbox. Change up by pushing the gear lever forwards, change down by pulling it back. Gear changes can also be made via paddles on the steering wheel. Tiptronic provides the convenience of an automatic and the driving enjoyment and sportiness of a manual gearbox. It puts you in charge, whether it's hanging on to revs for longer for safer overtaking, or holding a lower gear to make full use of engine braking when going down a steep hill".

Mặc dù khi đạt đến tốc độ cao nhất cho phép trong một số thì nó vẫn tự động chuyển lên số tiếp theo để bảo vệ xe, còn không thì người lái có thể chạy như 1 cái xe MT, chủ động chuyển lên, xuống từng số một (khi người lái chuyển số xuống, thì xe vẫn sẽ chờ khi tốc độ giảm xuống đủ chậm rồi mới chuyển). Gần giống như AT đời đầu của Ford, nhưng Ford chỉ cho phép ở 2 số đầu nhỏ nhất!

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Cụ Lâm cứ từ từ khám phá, mà xe cụ để đâu thế?

coolpix8700

Xe ngựa
Em để ngay cạnh nhà, có 1 dãy nhà kho cũ của Cty Lương thực HN, họ không thể xây cao tầng cho nên chắc còn giữ ở đấy như vậy lâu lắm để cho thuê chỗ gửi xe!
Chưa đăng ký đành nhét nó ở đấy thôi!
Tại em đọc ở mấy forums ở Mỹ họ kêu cái Tyguan 2011 khi chạy từ 60 đến 80 mph thì máy gõ do chuyển số hơi sớm, nhưng VW khẳng định ở 2012 đã khắc phục. Nếu bản về VN vãn giữ như bản 2011 biết được mấy cái tiện ích này thì nhẹ chân ga hay sử dụng chúng cho xe đỡ gõ!

Trưa nay em thấy cái này rồi. Đồ bên trong toàn gắn mấy cái vòng tròn của Audi!

Cơ mà xe cụ ko có à? Factory standard đó :P

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Gõ là do chuyển số sớm khi moment xoắn chưa đủ cụ ạ. Đồ audi và vw và thậm chí bentley dùng chung nhau nhiều mà

fanvolkswagen

Đi bộ
Bác giữ cái mở tắc kê chống trộm cẩn thận nhé, đồ phụ tùng của vw và audi dùng chung nhiều mà bác ơi,

repsol

Xe container
Sid nói:
Gõ là do chuyển số sớm khi moment xoắn chưa đủ cụ ạ. Đồ audi và vw và thậm chí bentley dùng chung nhau nhiều mà
Gõ này có phụ thuộc vào động cơ nhỏ so với trọng lượng xe ko a?e thấy cái này ở xe hàn khá phổ biến.mà hình như chỉ lúc chạy điều hoà thì phải

Sent from my iPhone 1

coolpix8700

Xe ngựa
Gõ là do động cơ không kéo được xe do chuyển số sớm, tỷ số truyền lực không hợp lý làm động cơ bị yếu. Phụ thuộc vào số/tốc độ xe và trọng lượng tổng cộng xe. Ngoài ra còn phụ thuộc vào độ dốc, chân ga. Nếu vẫn đường bằng, cùng số/tốc độ và trọng lượng xe, khi ga nhẹ động cơ chưa gõ, nhưng gí mạnh lên thì nghe rõ tiếng cọc cọc...
Thường thì chuyển số sớm hơn sẽ tiết kiệm được một chút nhiên liệu nhưng lại hại máy hơn. Cách đi này em hay thấy ở mấy cái xe taxi, họ lái xe thuê nhưng lại bị khoán xăng. Còn em lại hay đi ép ga, chuyển số muộn một chút xe sẽ khỏe hơn, máy gầm hơn và tốn nhiên liệu hơn!

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Thêm nữa là do lập trình hộp số nữa. Bước chuyển số nó đang dịu dàng rồi tự nhiên mình đạp chân ga mạnh nên nó sẽ gõ, chứ nếu là S mode như vw sẽ ko bị gõ. Remap ecu có package remap dsg gearbox lun nhưng... Chát quá

tranvuhoang2005

Xe điện
Gõ nhiều dễ cong xupap lắm đới!
Sắp VOC 2012 tại Đồng Mô, có cụ nào đi không?

repsol

Xe container
tranvuhoang2005 nói:
Gõ nhiều dễ cong xupap lắm đới!
Sắp VOC 2012 tại Đồng Mô, có cụ nào đi không?
Công viên mà offroad ở chỗ nào ấy cụ nhể?cụ có ảnh map ko ạ?

Sent from my iPhone 1

coolpix8700

Xe ngựa
Ông anh vợ cũng hay ca ngợi cái Prado (vì thằng cu em họ đang đi bản 4.0). Hôm nay em đi sau 1 cái Prado biển không mới lắm 1 đoạn và chỉ cho bà xã nhược điểm của ông ấy những lúc vượt (mấy lần vượt không xong phải lùi lại vào làn). Bà xã lại nói chắc là do lái xe, em chỉ biển để biết đó cũng không phải lái mới, mà chỉ là cái 2.7 AT. Không biết lợi dụng khả năng kickdown, tốc độ bắt đầu thấp mà cứ gí ga xe sẽ chẳng đủ sức đi quá được qua thân cái xe cần vượt, trong khi xe đối diện thì đã ngay trước mặt, không lùi lại vào làn chỉ còn mỗi cách đối đầu!

Chỉnh sửa cuối:

repsol

Xe container
Cụ Sid đang thanh lý bộ vành và lốp 19 cả nhà ơi!!!
Xe cụ Sid sau 1 tuần nằm viện đã cóa bộ cánh thiên thần và đôi chưn mới :x
[/URL] Uploaded with [/IMG]

Chỉnh sửa cuối: