Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc bác ấy chưa hiểu,
Nếu đứng ở Đại lộ Thăng Long những chỗ đường ráp mà xếp hàng ngang chạy đua thì ngay cái Vios đến đích, lái xe ra ngồi uống xong cốc trà đá thì Zace mới lóp ngóp bò tới!
Trên các trang web của Mỹ thỉnh thoảng em cũng thấy giá trị thời gian đạt từ 0 đến 30 miles, và ngay ở trong off này cũng nhiều người nhắc đến công suất đạt trên bánh xe chứ không phải công suất máy... Cái Ty Ngoan này trong specs nó đạt 280N ở vòng tua từ 1700-4500 cũng là giá trị tương đối khi cần leo dốc cao...

Mấy hôm nay nóng quá, cuối giờ có bác nào rỗi ra Tăng Bạt Hổ ngồi giải nóng không (mai nhé, chứ hôm nay bây giờ em vẫn ở Thái Nguyên)?

Chỉnh sửa cuối:

tranvuhoang2005

Xe điện
Hik, đêm xem Euro, vậy mà sáng vẫn dậy sớm ;)

Nhà e đồ rằng, vui ngoài lề sân cỏ tí ah:
- Ông anh cụ Cool bị bà cả Cool mua chuộc rồi :D
- Cụ Cool có vẻ nga ngả sang Toy, mà điển hình là tình Zace cũ :D
- Để chứng minh ông anh cụ Cool đúng, có lẽ hội VW đề xuất mấy Cụ Tits ngon đứng đầu tổ chức test xe, hay gọi nôm na là "trên tay" Tits ngon và "trên tay" Zace nhỉ? Nhân tiện làm chuyến hồ Cốc hoặc ATK Định Hóa :)

Chúc các Cụ ngày lv hiệu quả!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Hik, đêm xem Euro, vậy mà sáng vẫn dậy sớm ;)
Nhà e đồ rằng, vui ngoài lề sân cỏ tí ah:
- Ông anh cụ Cool bị bà cả Cool mua chuộc rồi :D
- Cụ Cool có vẻ nga ngả sang Toy, mà điển hình là tình Zace cũ :D
- Để chứng minh ông anh cụ Cool đúng, có lẽ hội VW đề xuất mấy Cụ Tits ngon đứng đầu tổ chức test xe, hay gọi nôm na là "trên tay" Tits ngon và "trên tay" Zace nhỉ? Nhân tiện làm chuyến hồ Cốc hoặc ATK Định Hóa :)
Chúc các Cụ ngày lv hiệu quả!
Ngả thì em không rồi, theo em nghĩ thì cho nhu cầu hiện tại của em, cạnh tranh với Ty Ngoan chỉ còn mỗi cái Mazda CX5. Nhưng để chịu chung với khó khăn về dịch vụ thì em chọn Tý Ngoan (do ở Đức hơi lâu)!
Tuy vậy vẫn phải công nhận là dấu ấn về Toy thì em có đi Ty Ngoan đến 10 năm nữa nếu tình hình giao thông VN mình không thay đổi căn bản chắc không đổi được đâu!
Hồ Núi Cốc hoặc ATK Định Hóa đều là quê em rồi, "Vến cằm các bác đến với chiến khu Việt Bắc!". Cho bọn trẻ con đi để chúng biết đời ông chúng đã làm gì cho chúng may ra tránh được dịch fan cuồng hiện nay mà tv đang nói. Các bác tổ chức đi, em xin làm hướng dẫn viên du lịch!
Không phải lúc nào em cũng diễu cái Zace lên TN đâu, nếu không phải vào khu đang xây dựng mới đường chưa làm xong mà xe tải chạy nhiều toàn bùn với đất thì em vẫn đi Camry. Đáng nhẽ chỉ giảm ga thì phải phanh cho xe chạy chậm lại khi qua mỗi ổ gà thôi!

Chỉnh sửa cuối:

KT&CT

Xe tải
Kiếm đâu ra con zace để đi HNC và ATK ĐH bây h? thôi các cụ nào có Zace đi thi nhớ mua quà về cho em nhé. em cũng muốn đi lắm nhưng lực bất tòng tâm. con scirocco của em đi xa nhất là đến đc hiếu béo thôi, cụ Sid chắc cũng vậy, ko biết cụ Hoàng thế nào?

KT&CT

Xe tải
Ngả thì em không rồi, theo em nghĩ thì cho nhu cầu hiện tại của em, cạnh tranh với Ty Ngoan chỉ còn mỗi cái Mazda CX5. Nhưng để chịu chung với khó khăn về dịch vụ thì em chọn Tý Ngoan (do ở Đức hơi lâu)!
Tuy vậy vẫn phải công nhận là dấu ấn về Toy thì em có đi Ty Ngoan đến 10 năm nữa nếu tình hình giao thông VN mình không thay đổi căn bản chắc không đổi được đâu!
Hồ Núi Cốc hoặc ATK Định Hóa đều là quê em rồi, "Vến cằm các bác đến với chiến khu Việt Bắc!". Cho bọn trẻ con đi để chúng biết đời ông chúng đã làm gì cho chúng may ra tránh được dịch fan cuồng hiện nay mà tv đang nói. Các bác tổ chức đi, em xin làm hướng dẫn viên du lịch!
Không phải lúc nào em cũng diễu cái Zace lên TN đâu, nếu không phải vào khu đang xây dựng mới đường chưa làm xong mà xe tải chạy nhiều toàn bùn với đất thì em vẫn đi Camry. Đáng nhẽ chỉ giảm ga thì phải phanh cho xe chạy chậm lại khi qua mỗi ổ gà thôi!
Vợ chồng cụ đóng gạch nhà mình đâu rồi nhỉ? hồi này có vẻ lười đóng gạch quá nhỉ. hình như gia đình cụ cũng có con Zace thì phải, cụ đi tý ngoan rồi cụ cho 1 lời nhận xét về vấn đề của cụ coolpix 8700 xem thế nào đi.

coolpix8700

Xe ngựa
Kiếm đâu ra con zace để đi HNC và ATK ĐH bây h? thôi các cụ nào có Zace đi thi nhớ mua quà về cho em nhé. em cũng muốn đi lắm nhưng lực bất tòng tâm. con scirocco của em đi xa nhất là đến đc hiếu béo thôi, cụ Sid chắc cũng vậy, ko biết cụ Hoàng thế nào?
Cần gì Zace mới lên đến ATK đâu bác, đường rẽ từ 3 Hàng lên cũng tốt lắm, mà có cả một đoàn Tý Ngoan lên cho hùng tráng. Nếu không vội chờ thêm em mầu đỏ cho nó đa dạng.
Còn Scirocco độ vành độ lốp thì hôm nào các bác đi đến mấy quán gà đồi ở Hòa Lạc (không phải rẽ đâu, chứ chố rẽ chắc Scirocco chạm gầm ngay đấy, em thấy mấy cái gờ lên-xuống chỗ họ đang làm ở ngã tư cuối ĐLTL làm vẫn cao lắm!).

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Vợ chồng cụ đóng gạch nhà mình đâu rồi nhỉ? hồi này có vẻ lười đóng gạch quá nhỉ. hình như gia đình cụ cũng có con Zace thì phải, cụ đi tý ngoan rồi cụ cho 1 lời nhận xét về vấn đề của cụ coolpix 8700 xem thế nào đi.
Cụ dong_gach mấy khi cụ ấy lái đâu, toàn lên xe...nằm ngủ :))
Có khi phỏng vấn lái xe của cụ ấy lại có thông tin nhanh hơn anh ạ :P

bjmmer

Xe tải
cụ v8 nổi máu làm rapper nên định đi mâm thụt cỡ 26in đổ lên ý mà:D mà sao cái bọn escalade xi nhan thiết kế thấp thế cụ nhỉ. xe cụ bản đèn bi xenon thì đèn có 3 tầng,tầng 1 là demi. tầng 2 là đèn halogen daylight thứ 3 là bi xenon phải k ạ?thử chuyển xi nhan lên thay chỗ đèn đemi tầng đầu tiên. demi chuyển xuông chỗ xi nhan cho lạ mắt >:)
cái này có vẻ đẹp nè:
[YOUTUBE]EhehR1fs6LI&feature=related[/YOUTUBE]
mẫu 28in này cụ đạt cái chỗ màu trắng thành đen là đẹp. thành crom xen kẽ vs màu đen
[YOUTUBE]OMyySZCdwHs&feature=related[/YOUTUBE]
cụ tod làm full bộ cản trước sau vs mâm rs5 là ổn. cái ca lăng cụ thử sơn đen bóng hoặc như crom đen chắc sẽ đẹp hơn đen sần cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

KT&CT

Xe tải
Cần gì Zace mới lên đến ATK đâu bác, đường rẽ từ 3 Hàng lên cũng tốt lắm, mà có cả một đoàn Tý Ngoan lên cho hùng tráng. Nếu không vội chờ thêm em mầu đỏ cho nó đa dạng.
Còn Scirocco độ vành độ lốp thì hôm nào các bác đi đến mấy quán gà đồi ở Hòa Lạc (không phải rẽ đâu, chứ chố rẽ chắc Scirocco chạm gầm ngay đấy, em thấy mấy cái gờ lên-xuống chỗ họ đang làm ở ngã tư cuối ĐLTL làm vẫn cao lắm!).
bao h cụ mới chịu rước em màu đỏ về dinh cho tụi em ăn cỗ đây? '' chờ anh hoài, đợi anh mãi sao anh hững hờ...?''

bjmmer

Xe tải
[YOUTUBE]2nPzEOlIaJ4&feature=fvwrel[/YOUTUBE]
e caddy nặng mông thế mà sau khi độ chay slalom tận 63mph
skid pad 0.8 thì e cũng hơi bất ngờ cụ ạ. cồng kềnh thế mà ôm cua tốt phết đấy chứ
cụ v8 rảnh thì cho bọn e xem tiếng pô escalade của cụ nhá.
pô e esca này hay phết
[YOUTUBE]HZgzh52ZLgU&feature=related[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Thang_Bang_Anh

Xe tải
[YOUTUBE]2nPzEOlIaJ4&feature=fvwrel[/YOUTUBE]
e caddy nặng mông thế mà sau khi độ chay slalom tận 63mph
skid pad 0.8 thì e cũng hơi bất ngờ cụ ạ. cồng kềnh thế mà ôm cua tốt phết đấy chứ
cụ v8 rảnh thì cho bọn e xem tiếng pô escalade của cụ nhá.
Em này ngon quá thể cụ nhỉ:)) lưới platinum nhưng đèn thường( giống escalade V), nhưng em chỉ thích esv, chả thích con thường lắm. về vụ mâm em thấy mâm platinum đẹp rồi, thêm cái màu như đời mới nhìn khỏe, hay màu xám nhẹ như mấy con lex cũng đẹp.

À cụ V8 cho em hỏi panamera nhà em chiều nay nó báo đèn check engine là sao cụ, xóa đi như nào cụ?

Haibinh

Xe điện
Chuẩn bị đón tý mới đỏ choét nhá các cụ, mài răng dần đi là vừa đấy. Làm chuyến đi xa xa tý đổi gió các cụ nhỉ?

Sid

Xe tăng
Xe em ko lết bằng xe cụ đâu

V8_Northstar

Xe buýt
@bjmmer : escalade nó có active suspension ạ..nên nó handling rất tốt...
chính vì thế mà em mới thích escalade....đời 2014 sắp ra này mới là tuyệt...
LCD cluster...Wow..chỉ có mê thôi..e đang tính bán con xe e khi còn kịp ha ha

À cụ V8 cho em hỏi panamera nhà em chiều nay nó báo đèn check engine là sao cụ, xóa đi như nào cụ?
cụ đem vô hãng họ có thiết bị đọc ra là ra ngay.. chứ Porsche ko cắm máy bt đc đâu...em đoán xe cụ bị O2 sensor ...cụ đọc lỗi rồi đưa fault code lên rồi em sẽ gửi cụ tài liệu sửa...
e bảo cụ từ đầu rồi...Porsche mà VW làm ko lành đâu hehee

à e mới nghe cadillac sắp ra xe mới LTS...e dòm đc cái bản đăng kí sở hữu tên thương hiệu...
LTS = Luxury Touring Series...

Chỉnh sửa cuối:

stone_lamp

Xe điện
Riêng porche có phần mềm cắm máy check riêng, em thấy bán 300 mỹ kim hay sao ấy. Cụ V8 có lẽ nên lập riêng box tư vấn sửa chữa cho mấy em xe khủng mà VN chưa hoặc ít có :)