Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

hungnat

Xe tải
sao đang bàn Range rover lại có cả ảnh của Jagar nhỉ

Sid

Xe tăng
bác này nói cái gì khó hiểu thế??? Thuần việt 100% đi, nhà em ko có ai là Việt kiều nên ko hiểu
Bác V8 ko hiểu ý yêu xe thực sự của bạn tôi yêu cocacola nên hỏi, rồi giải thích luôn là bên Mỹ, họ mua xe nhiều. Mua đơn giản và ko tính lãi hàng tháng trả góp. Nên ko thể hiểu yêu xe thực sự là mua xe đắt tiền là yêu được. Ý bác V8 là thế.
@hung nat: Ý bác V8 giải thích với mọi người về cái ảnh có jaquar tức là trước đây jaquar cũng từng thuộc sở hữu của Ford và lắp máy Ford về sau mới bán lại cho anh Tá tà.
Còn bác V8 toàn xài hàng khủng thú dữ dung tích bể thì bác có tí kinh nghiệm nào về VW ko?

V8_Northstar

Xe buýt
sao đang bàn Range rover lại có cả ảnh của Jagar nhỉ

thế mọi người mới bảo là JLR group mà bác..
2 con này là 1..range rover là Jaguar SUV..hehe...

Có nghĩa là mua về, thích đi tiếp, không thì bán đi lại mua xe khác,
còn những người không "yêu thực sự" thì họ đi cái xe cả chục năm hay hơn!
với tụi em thì thế này là yêu xe à...10k miles..bổ máy rồi supercharge ...upgrace Valve body...

bác ko nhất thiết là phải làm như tụi em..nhưng yêu xe thì phải thích làm việc..tự bảo dưỡng nó...chứ khái niệm của bác e nghe bun cười wa..hiz z hizzz

@SID: JLR thực ra vẫn là Ford technology..Máy móc và phụ tùng vẫn do Ford SX..TATA chỉ kiểu như là quản lí thui..vì Tata ko có đủ kt và nhà máy để sx xe hạng sang..còn chưa kể các bằng sáng chế nữa...

em chịu về VW..
bác hỏi em về BMW...Cadillac..JLR...em trả lời vô tư..hehe

Chỉnh sửa cuối:

V8_Northstar

Xe buýt
tụi em đang Supercharge con CTS-V đó...
xe này nguyên bản supercharge rồi..nhưng chủ xe muốn..lắp LS7 cam và head của corvette..
big boost supercharger..và lower compression...
stock 556hp và 450 RWHP...sau khi mod em dự tầm 500 RWHP...

chiếc này nếu mà để lái thì ko 1 con Sedan nào chạy sướng bằng nó...em ko chém..cho dù là xe stock...tính đến thời điểm này...
nhà e có cái XJ-L...đang muốn trade in con CTS-V này..

nhưng mà nếu mà chạy Vette hay Viper...GT-40..Shelby supersnake..thì em này cũng thành phường phường...
chiếc này..dù gì vẫn dống các xe thông thường... Front mid engine...phân bố trọng lượng 51/49..ko đều..

còn Vette hay các loại khác..MID engine..và transmission ở rear Axle.....chạy sướng hơn nhiều lần...vô cua 70 80mph mà ko cần phanh...

đây là vette Limited 100..chưa phải là loại xịn nhất..nhưng chạy cũng thích hơn nhiều rồi..he he..

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
Bác V8: JLR sử dụng công nghệ Ford thì em biết chứ, tại mấy chú Nana tá lả chỉ sản xuất xe cho nông dân chứ thực ra hồi Jaquar bán cho Tata em chứng kiến hàng ngày luôn, người dân UK rất buồn vì mất thương hiệu, hồi đó định bán cho anh Tung của như MG nhưng sau khi cân nhắc do lợi thế trước đây là thuộc địa của Anh, nền tài chính thân thiết hơn, đại loại background sáng sủa hơn mấy anh Tàu nên họ bán cho Tata. Cũng vì Tata bảo lưu giữ nhà máy tại UK, duy trì lực lượng lao động nên họ mới bán cho, ko như anh MG là bưng cả nhà máy về luôn.
Mà bác nói CTS-V chạy sướng là ở lĩnh vực nào? về comfort hay sport? Em nghĩ là Sport

Sid

Xe tăng
à mà bên bác có làm doa lòng ko? hê hê, nếu có bác bốt lên cho anh em xem doa lòng ô tô nó khác xe máy dư lào. Em chứng kiến thôi mà thấy... vãi

V8_Northstar

Xe buýt
@sid : nếu doa nòng thì Cylinder bore sẽ ko chịu nổi Công suất mới..vs những xe thiết kế để chạy ntn..thì tụi nó ko doa nòng ạ..
nó ép cái nòng ra..rồi làm cái nòng mới bằng máy CNC..rồi ép lại vào block...
doa nòng thì rẻ hơn...nhưng mà ko bền...dễ bị piston slap + out of round...
bác nhìn cái bore của thằng CTS V nó mỏng dính thế kia...là vì nòng mới nó mỏng nhưng lại làm bằng vật liệu tốt hơn zin...

độ thì có nhiều kiểu độ...nếu độ kiểu rẻ tiền..thì nó nhanh hỏng...nhưng chỉ cần <5k là xong...vd chiếc này có sẵn..supercharge thì thay pully nhỏ hơn để increase boost của SC....

nếu độ như con CTS-V này thì tốn tầm 30k cho toàn bộ..engine và transmission..vì mọi đều phải tháo ra ......

CTS-V thì ngon về handling và sport...nếu để suspension ở chế độ touring thì đi ko khác gì luxury sedan...xe đó có Magnetic ride control mà..Active suspension...

tùy vào setting bác đặt thôi...
mấy hôm nữa làm xe thì e sẽ chụp cụ thể hơn..em chỉ chụp chơi thôi...cái ảnh này có lâu rồi...

Chỉnh sửa cuối:

tungkhuyen

Xe điện
Nhân tiện bác V8 cho e hỏi luôn vì ở VN các cụ cũng lờ mờ cái này lắm. Nhà e đang chạy con Subaru Forester máy 2.5 Turbocharged. E đã đọc các cmm của bác nói về vấn đề leak oil của máy tủbbo khi về già. Nhưng e muốn hỏi cái vụ hơi dầu nó thông qua hệ thống turbo làm bẩn họng nạp thì bao lâu phải bảo dưỡng 1 lần? Máy turbocharged thì vòng tua <3k thì tu bô nó đã vào chưa ạ, hay trên 3k thì nó mới nổ đều dẫn đến có hơi dầu. E ko chueyen về món này nên hơi lủng củng khi tả, cụ hình dung giúp e nhé ạ.

Haibinh

Xe điện
:xThế là lại có 1 chú tý ngoan tham gia đội hình nhà mềnh roài. Híc, trưa chủ nhật tuần nì nhà mềnh off phát các cụ nhể. Nhiều thứ vui qué :x

ngamban

Xe điện
:xThế là lại có 1 chú tý ngoan tham gia đội hình nhà mềnh roài. Híc, trưa chủ nhật tuần nì nhà mềnh off phát các cụ nhể. Nhiều thứ vui qué :x
Tí nhà em giờ thành Tí "già" trong hội toàn các em Tí trẻ trung xinh xắn và tươi mới :D
Mừng VW Hội lại có thêm Tí :P

coolpix8700

Xe ngựa
Nhất trí, nhưng thứ 7 hội Off em sẽ phải đến muộn vì có việc ngoài sân bay, quá trưa mới về được. Các bác ngồi đâu nhắn tin để biết nhế!

Giả film

Chỉnh sửa cuối:

repsol

Xe container
Hôm nay cụ nào đi xì rốc biển 22xxx đỗ trong Trung Yên ý nhảy :)

Sid

Xe tăng
:( ôi bác Bình.... Ôi em Thúy.... Ôi thân tôi

Sid

Xe tăng
Hàng bác Bìn về roài, có cặp ốp chân ga phanh của vơh chồng bác dong gach luôn. Đồng chí Dương quá đi Thái rồi. Nên chủ nhật này vắng Tráng sĩ Dương chơi quá. Mà đen đủi sao mua 3 cái ô còn mỗi một cái, đợi nửa tháng nữa mới có hàng, bác Bình, Minh ngắm, Đc Dương bàn với nhau vậy

Haibinh

Xe điện
Hàng bác Bìn về roài, có cặp ốp chân ga phanh của vơh chồng bác dong gach luôn. Đồng chí Dương quá đi Thái rồi. Nên chủ nhật này vắng Tráng sĩ Dương chơi quá. Mà đen đủi sao mua 3 cái ô còn mỗi một cái, đợi nửa tháng nữa mới có hàng, bác Bình, Minh ngắm, Đc Dương bàn với nhau vậy
Thế thì mềnh lấy trước, để còn khoe hàng