Lancer IO - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

cầu rào

Xe máy
Báo cáo các Kụ là thế này:
Về giá cả, em thấy bọn nó (KYlin Trần Khát Chân) bảo là bây giờ con 1.8 lô mới nhập lên 40.000 USD roài, chẳng biết có đúng ko nữa.
Còn lại em thấy OK
---
Có 1 điểm em thấy là IO có đèn liếc, còn thằng 1.8 thì không có, đúng ko ạ?
Giá này là nhập sau khi có quy định về nâng thuế bác ah. em hỏi IO nhập truớc tết còn tồn lại đến giớ vẫn chỉ có 37,8k thôi. Mà em nghe ông chủ Kylin bảo em đợt này chuẩn bị lên rồi lấy sớm đi chẳng biết có phải không.
Còn IO thì không có đèn liếc đâu bác ạ. em kiểm tra thì thấy khi mình chuyển hướng quay vô lăng thì có thêm cái đèn góc chéo tự động bật lên thôi chứ đèn pha không liếc đâu "nguyễn y vân"

Chỉnh sửa cuối:

Mustang1253m

Xe buýt
Giá này là nhập sau khi có quy định về nâng thuế bác ah. em hỏi IO nhập truớc tết còn tồn lại đến giớ vẫn chỉ có 37,8k thôi. Mà em nghe ông chủ Kylin bảo em đợt này chuẩn bị lên rồi lấy sớm đi chẳng biết có phải không.
Còn IO thì không có đèn liếc đâu bác ạ. em kiểm tra thì thấy khi mình chuyển hướng quay vô lăng thì có thêm cái đèn góc chéo tự động bật lên thôi chứ đèn pha không liếc đâu "nguyễn y vân"

Vâng đúng đấy cụ ạ, đèn trên IO là AFS, công nghệ thấp nhưng hiệu quả cao

Julks

Xe đạp
Các cụ cho em gia nhập hội với, mãi hôm nay mới đăng ký kết hôn với vợ 2, lấy được nửa tháng rùi nhưng bi giờ mới có đăng ký kết hôn.
Các cụ cho em hỏi là em muốn chế thêm ống xả bằng cách đục bụng pô phía bên trái rồi gắn thêm vào được không ợ, vì em thấy đường dẫn vào bụng bô lớn ở chính giữa mà ống xả ra chỉ có mỗi bên phải??? Em hỏi thế vì em không muốn thay cả pô loại khác đâu, ồn lắm.

cầu rào

Xe máy
nghe các cụ nói về màn hình gối. lúc nãy em ra quả thật lởm thật. cứ nhập nhèm mất một nửa. chẳng nét gì cả.
Các cụ cho em hỏi cái màn hình mặt taplo nó nhỏ quá không có khe cắm usb trên taplo mà lại có đường dây kéo ra ngoài. Em muốn đổi mà hình to giống em fortis liệu có được không bác. Mấy bác kylin bảo phải để mai chờ kỹ thuật đến xem có đổi được không nếu đổi được sẽ đổi cho em.
Mà xe của các bác có đồng hồ hắt kính không vậy

Julks

Xe đạp
nghe các cụ nói về màn hình gối. lúc nãy em ra quả thật lởm thật. cứ nhập nhèm mất một nửa. chẳng nét gì cả.
Các cụ cho em hỏi cái màn hình mặt taplo nó nhỏ quá không có khe cắm usb trên taplo mà lại có đường dây kéo ra ngoài. Em muốn đổi mà hình to giống em fortis liệu có được không bác. Mấy bác kylin bảo phải để mai chờ kỹ thuật đến xem có đổi được không nếu đổi được sẽ đổi cho em.
Mà xe của các bác có đồng hồ hắt kính không vậy
Con IO của em màn hình gối nét căng, phía dưới bên tay phải chỗ viền nhựa còn có logo của mitsu nổi lên, khi bật lên có logo Mitsu cả 3 màn hình luôn ợ, mà thấy các cụ bảo là phải màn hình theo hãng thì mới có logo.
Đồng hồ tốc độ hắt trên kính thì xe nào chả có hả bác.

Mustang1253m

Xe buýt
@Cụ Julks: Em nghĩ là có thể được vì cổ nối với bầu chính nằm ở giữa, cụ có thể ra hàng chuyên làm muffler để khoét bầu chính và nối 1 cổ giống bên kia. Nếu cụ làm vậy thì nên mua 2 cái muffler tip khác lắp vào nhìn cho đẹp nhé (cái này cụ có thể tham khảo Kingpin)

Nếu cụ muốn tiếng to hơn 1 chút (chỉ 1 chút) mà không muốn thay bầu chính thì cụ có thể cắt bớt 1 quả nhót (em gọi thế cho dân dã) lọc khí, Lancer IO có 2. Cắt xong theo nhận định của em thì tiếng vẫn êm nhưng hay hơn. Nhưng em thì luôn ủng hộ cách cắt đi thay muffler mới :)):)):)), nếu đợt tới đi Tam đảo cụ tham gia em tin là sẽ có nhiều chuột bạch cho cụ ngắm đấy

@Cụ cầu_rào: Tốt nhất cụ không nên deal cái vụ màn hình với Kylin, theo em cụ mang màn trên tap lô theo xe đi bán rồi ra ngoài làm 1 em hàng xịn ~ 600 - 1k USD là tuyệt.
Đồng hồ tốc độ hiển thị trên kính lái chỉ là opt, xe có xe không cụ ạ

Julks

Xe đạp
@Cụ Julks: Em nghĩ là có thể được vì cổ nối với bầu chính nằm ở giữa, cụ có thể ra hàng chuyên làm muffler để khoét bầu chính và nối 1 cổ giống bên kia. Nếu cụ làm vậy thì nên mua 2 cái muffler tip khác lắp vào nhìn cho đẹp nhé (cái này cụ có thể tham khảo Kingpin)

Nếu cụ muốn tiếng to hơn 1 chút (chỉ 1 chút) mà không muốn thay bầu chính thì cụ có thể cắt bớt 1 quả nhót (em gọi thế cho dân dã) lọc khí, Lancer IO có 2. Cắt xong theo nhận định của em thì tiếng vẫn êm nhưng hay hơn. Nhưng em thì luôn ủng hộ cách cắt đi thay muffler mới :)):)):)), nếu đợt tới đi Tam đảo cụ tham gia em tin là sẽ có nhiều chuột bạch cho cụ ngắm đấy
Vậy hả cụ, thế thì đợt tới em phải đi mới được, gấu nhà em cứ thích độ mà em thì lại chưa biết độ cái gì!!!

cầu rào

Xe máy
cụ nào chuột bạch cái ống xả hai bên rồi thì post lên em nghía với. hôm trước đã được nhìn thấy một cái của bác nào xe trắng trong box của hội IO rồi, nếu làm như BMW hình chữ nhật xeo xéo như vậy có được không các bác.

@mustang vụ màn hình này em còn fai ngâm cứu rồi. Em thích mỗi màu đỏ nhưng ông thầy lại bảo đi màu trắng thì hợp cả gấu nữa. với lại cũng còn đi làm ăn cũng không muốn trẻ quá. mà dưới hải phòng còn có mỗi con màu trắng mới chết chứ. mà con này không có đồng hồ hắt kính tất cả màu khác đều có hết duy em mình muốn thì lại không. *-):'(

nha_ngheo

Xe tải
thông báo với cụ nào đang ngấp ngé IO ở ngoài kia thì mau mau đi mua ngay đi ạ,hôm nay e lấy xe thì vẫn 37500 nhg chỉ còn màu đỏ xanh và trắng mỗi con còn 1-2 con riêng bản 1.8 là 1 con màu xanh còn các màu khác thì các cụ vui lòng trả 43500$ nhé :69:

Julks

Xe đạp
thông báo với cụ nào đang ngấp ngé IO ở ngoài kia thì mau mau đi mua ngay đi ạ,hôm nay e lấy xe thì vẫn 37500 nhg chỉ còn màu đỏ xanh và trắng mỗi con còn 1-2 con riêng bản 1.8 là 1 con màu xanh còn các màu khác thì các cụ vui lòng trả 43500$ nhé :69:
Màu đen có ai lấy đâu mà hết các cụ nhỉ???
Hơ hơ, quả này hay đây, đúng là VAMA hiến kế có khác. May là em mua xe rồi, không thì lỗ to các cụ nhẩy.

Linh_piano

Xe điện
Chúc mừng cụ nha_ngheo đã có lựa chọn sáng suốt. (b)
Mời cụ qua bên này giao lưu cùng IO Club:
http://www.otofun.net/showthread.php?t=153039&page=24

Julks

Xe đạp

Linh_piano

Xe điện
Cụ Linh piano nhất bên trọng nhất bên khinh nhé, em cũng có IO đây mà xin vào hội chả thấy cụ chào mời hay ỏ ê gì cả.
Hu hu, hay là khinh em có vợ 2 biển 98, nhà quê...:'(
He he, cụ Mustang phó chủ tịt đã có lời mời cụ trước đó rồi còn giề :P
Wellcome cụ đến với IOC (b)
Cụ sang bên đó tham gia với ace cho hội thêm đông vui nhé. Sắp tới có chuyến đi Tam Đảo, em dự là sẽ rất hoành đấy :6:

xe_rac

Xe buýt
Hic mà vợ cháu không có HUD nhỉ, vợ các cụ co HUD à:mad:

Mustang1253m

Xe buýt

nha_ngheo

Xe tải
các cụ cho em hỏi với.không biết max speed của con IO là bao nhiêu hả các cụ.em tìm trên google mãi mà không ra toàn ra EVO X:102:

Mustang1253m

Xe buýt
các cụ cho em hỏi với.không biết max speed của con IO là bao nhiêu hả các cụ.em tìm trên google mãi mà không ra toàn ra EVO X:102:
Max speed ở Pháp Vân-Cầu Rẽ là 100 cụ ợ :P:P:P

xe_rac

Xe buýt
Chớ dại cụ ạ:)) còn cụ vẫn muốn dại thì xong đường láng hòa lạc cụ phi ra thử, mà trước khi thử nhớ mua thật nhiều bóng cao su loại cho chị em tập thể dục uốn lưng tan mở bụng ở hàng đẫy có bán để thật nhiều trong xe ạ hic:77:

Julks

Xe đạp
Cho em hỏi các cụ ợ: em muốn thay lốp 225/45 cho lốp nguyên bản theo xe mà không phải thay lazang được không ạ?
Vì lazang thì to mà độ rộng lốp lại thấy bé quá. Em có tìm hiểu giữa 2 loại này trên 1 số trang web thì được nhưng cho thông số là tốc độ bị chậm hơn 1 tí.
Các cụ có kinh nghiệm thì cho em biết với nhé.
Thankx