Lancer IO - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Julks

Xe đạp
@cụ Julks: Ở HN mình có rất nhiều chỗ có đuôi đẹp như trong NFS cụ ạ, xin mời cụ tìm hiểu thêm trên OF (em cũng đang đặt hàng 1 cái đuôi chỗ bác Kingpin, cụ tham khảo thử nhé)
Ở hà nội mình là chỗ nào thế hả cụ interceptor, cụ chỉ dẫn chi tiết cho em với, vì thứ 7 này em lấy xe lancer IO 2.0 mà. Làm thế nào để liên lạc được với bác kingpin mà đặt hàng hả cụ, cho em hỏi thêm là giá rổ chỗ bác kingpin OK không?

interceptor

Xe điện
Địa chỉ của bác Kingpin ở 28 Phan Văn Trị, mời bác qua đó tham khảo trực tiếp ạ. Giá rổ thì bác ý lấy giá cho anh em OF rồi, chắc chả phải lăn tăn gì. Ngoài ra cũng có rất nhiều gara, hoặc một số cửa hàng bán đồ chơi ô tô có nhận đặt hàng đồ độ xe cho các cụ đấy ạ, ví dụ bên duylinh.vn, ...

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Báo cáo...em đã lấy xe... lúc lấy xe nghe thấy em nói có nhu cầu lắp 2 màn hình phía sau 2 ghế trước ... sâu nói với em có bộ 2 màn hình nhập nguyên chiếc theo xe giá 4.5 triệu :^) ...... ghi chú là em chưa được nhìn thấy mồm ngang mũi dọc của 2 con màn hình nó ra sao nữa .... các cụ đi trước giúp em với .... HỎA TỐC nhé

lengocson211

Xe buýt
Báo cáo...em đã lấy xe... lúc lấy xe nghe thấy em nói có nhu cầu lắp 2 màn hình phía sau 2 ghế trước ... sâu nói với em có bộ 2 màn hình nhập nguyên chiếc theo xe giá 4.5 triệu :^) ...... ghi chú là em chưa được nhìn thấy mồm ngang mũi dọc của 2 con màn hình nó ra sao nữa .... các cụ đi trước giúp em với .... HỎA TỐC nhé
Cụ mua ở đâu mà nó bán riêng hả cụ?

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net

interceptor

Xe điện
Cụ cho em hỏi thêm tí, xe cụ là 1.8 hay 2.0? Giá bao nhiêu?
Xe em cũng mua ở Kylin Trần Khát Trân, nhưng có đầy đủ option, kể cả 2 màn LCD sau cụ ạ. Em nghĩ đôi màn LCD không thể đến cái giá 4.5tr được đâu ạ, mà em khuyên thật cụ là đừng có lắp 2 cái màn LCD đấy làm gì. Giờ em đang mong xe em bớt đc 2 cái màn đấy đi đây này cụ ạ. Từ hồi mua về đến giờ có đúng 2 lần mở cái màn LCD đấy lên ạ, em thề!

Mustang1253m

Xe buýt
Ở hà nội mình là chỗ nào thế hả cụ interceptor, cụ chỉ dẫn chi tiết cho em với, vì thứ 7 này em lấy xe lancer IO 2.0 mà. Làm thế nào để liên lạc được với bác kingpin mà đặt hàng hả cụ, cho em hỏi thêm là giá rổ chỗ bác kingpin OK không?
Hay quá thế là IOC sắp có thêm mem rồi, cụ lấy xe xong đi off trao đổi kinh nghiệm với ace cụ nhá

Mustang1253m

Xe buýt
Bản 1.8 và 2.0 đều có màn hình sau nhé các cụ, điểm khác biệt theo em biết là:
Bản 1.8 không có: Đuôi gió, Bi xenon, AFS, vành 18, Bar chống xoắn, antena nóc.

Các xe trong IOC mua ở Trần khát Chân đều có đủ 2 màn gối nhé cụ TXN, theo em 2 màn gối có sao dùng vậy không nên mua màn xịn thay vào (nhà có trẻ nhỏ càng không nên mua vì trẻ nhỏ hay đòi bật xem phim khi xe đang chạy ==> rất hại cho mắt và dễ buồn nôn). Nếu Kylin TKC nói xe không có màn hình gối thì cụ nên tham khảo các showroom khác và đòi cho được nhé

cầu rào

Xe máy
chào các bác em định lấy em io này. em đọc từ đầu đến cuối của topic này. tuy nhiên có một số vấn đề muốn hỏi các bác.
1. NGhe nói IO có 8 túi khí nhưng em ra kylin thì chỉ thấy có 2?
2. Màn hình ở mặt taplo có cái thì màn hình cũ. có cái thì màn hình rộng hơn bằng fortis 1.8 bây giờ. (có khe cắm thẻ nhớ và cổng USB) khe cắm thẻ nhờ này không biết sau này có cắm được thẻ của vietmap vào để dùng Navi không các bác.
3, Chìa khóa không phải smart key hả các bác. chỉ có đóng mở từ xa thôi đúng không và vẫn cắm vào ổ khóa mới khổi động được.
4. De camera lùi có cái lồi ra bắt bằng mã (cái này em sợ mấy ông real ông ấy vặt mất) có cái thì không bắt âm vào trong cốp.
4, Màn hình gối có cái nút bên phải không biết là nút đèn hiệu hay sao mà em ấn thử vào mà nó không nảy ra được tụt luôn vào bên trong. Mà em thấy nó có một nửa trắng không rõ tín hiệu. trong khi màn hình chính thì vân ngon. có phải nó không có đường AV không các bác.
Mong các bác cho ý kiến. em máu em này quá rồi chỉ cờ ý kiến của các bác thôi.
Mà giá ở dưới HP của em thời điểm này là 37,8K như vậy có đúng không các bác.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Cụ cho em hỏi thêm tí, xe cụ là 1.8 hay 2.0? Giá bao nhiêu?
Xe em cũng mua ở Kylin Trần Khát Trân, nhưng có đầy đủ option, kể cả 2 màn LCD sau cụ ạ. Em nghĩ đôi màn LCD không thể đến cái giá 4.5tr được đâu ạ, mà em khuyên thật cụ là đừng có lắp 2 cái màn LCD đấy làm gì. Giờ em đang mong xe em bớt đc 2 cái màn đấy đi đây này cụ ạ. Từ hồi mua về đến giờ có đúng 2 lần mở cái màn LCD đấy lên ạ, em thề!
Bẩm cụ là xe đã về đến nhà em... nhg 2 cái màn hình thì ko có...hic... bây giờ làm sao đây... Xe em là 2.0 io ...

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Bản 1.8 và 2.0 đều có màn hình sau nhé các cụ, điểm khác biệt theo em biết là:
Bản 1.8 không có: Đuôi gió, Bi xenon, AFS, vành 18, Bar chống xoắn, antena nóc.

Các xe trong IOC mua ở Trần khát Chân đều có đủ 2 màn gối nhé cụ TXN, theo em 2 màn gối có sao dùng vậy không nên mua màn xịn thay vào (nhà có trẻ nhỏ càng không nên mua vì trẻ nhỏ hay đòi bật xem phim khi xe đang chạy ==> rất hại cho mắt và dễ buồn nôn). Nếu Kylin TKC nói xe không có màn hình gối thì cụ nên tham khảo các showroom khác và đòi cho được nhé
Cụ cho hỏi là 2 màn hình sau gối nó có theo màn hình chính ko? hay là hoạt đông độc lập vậy cụ... em thì cũng ko có nhu cầu lắm về cái màn hình nhưng nghe các cụ nói thì thấy bực quá.... như thế chẳng hóa ra mình bị xỏ .... :mad: . Các cụ cho xin 1 lời khuyên nhé !

Mustang1253m

Xe buýt
Em xin trả lời cụ 1 ít các vấn đề mà em hiểu về IO, có gì sai các cụ khác sẽ ném đá:

1. IO có 3 túi khí 2 cho người lái và 1 cho phụ, 8 túi khí là Fortis thường chứ không phải IO, bản đó theo cảm nhận của riêng em là xấu hơn (vẫn mang hơi hướng của Lancer thế hệ cũ.
2. Màn hình theo xe loại cũ hay mới cũng chỉ là hàng Tung của, hình thức khác nhau (bình mới rượu cũ cụ ạ), nếu cụ muốn chất lượng âm thanh tốt thì phải đổi màn khác
3. Khóa thì IO vẫn dùng chìa, giống hệt chìa Grandis về hình dáng lẫn chức năng (Lancer Fortis thì có keyless)
4. Camera thì hầu hết là lắp nổi ở ngoài nhưng cũng chẳng đáng để ăn trộm
5. Cái này em nhìn nhiều xe nhưng mỗi xe 1 loại màn nên cũng khó set cái standar cụ ợ

Giá xe thì giờ có khác rồi cụ, theo em thì có thể mặc cả khoảng 400-600 USD còn tùy vào cụ nhé

Chúc cụ sớm lấy được xe

Mustang1253m

Xe buýt
Cụ cho hỏi là 2 màn hình sau gối nó có theo màn hình chính ko? hay là hoạt đông độc lập vậy cụ... em thì cũng ko có nhu cầu lắm về cái màn hình nhưng nghe các cụ nói thì thấy bực quá.... như thế chẳng hóa ra mình bị xỏ .... :mad: . Các cụ cho xin 1 lời khuyên nhé !
Cụ mua TKC thì ai bán cho cụ, trước em mua thì Hào bán cho em nói chung là khá OK, nhưng sâu thì ở đâu cũng thế hễ cắt được gì là cắt hết. Trước khi mua mình nên tìm hiểu kĩ cụ ạ, mà cụ cứ ra đòi thử xem sao.

Về cách hoạt động thì 2 màn hình sau chạy phụ thuộc vào màn hình chính trên táp lô. Phía sau chỉ on/off và adjust chế độ màn hình thôi cụ ợ

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Cụ mua TKC thì ai bán cho cụ, trước em mua thì Hào bán cho em nói chung là khá OK, nhưng sâu thì ở đâu cũng thế hễ cắt được gì là cắt hết. Trước khi mua mình nên tìm hiểu kĩ cụ ạ, mà cụ cứ ra đòi thử xem sao.

Về cách hoạt động thì 2 màn hình sau chạy phụ thuộc vào màn hình chính trên táp lô. Phía sau chỉ on/off và adjust chế độ màn hình thôi cụ ợ
Chắc là phải ra đòi thôi .... thanks cụ nhé .... được thì được mà chẳng được thì thôi vậy ... mình lỡ lấy xe về rùi mà ... sâu vẫn là sâu mà ...mình mà có là sâu chắc mình cũng thế ...:21:

interceptor

Xe điện
@cụ TXN: Em khuyên thật lòng là cụ quên cái 2 cái màn gối đi cụ ạ. Thực ra mua xe về anh em mình đi là chủ yếu, thỉnh thoảng mới chở gấu và F1, xem cái LCD tàu khựa ấy vừa hại mắt, vừa dễ say xe, không hay đâu cụ.
Nếu chỗ Hào bán cho cụ mà thiếu hai cái LCD đấy thì cụ chạy qua phàn nàn thôi. Thực ra em nghĩ Hào bán xe cho cụ cũng không phải cố tình cắt bớt option đâu mà có khi tùy vào từng lô xe đấy ạ, mà có khi 2 cái màn gối ấy đã được trừ bớt trong giá bán xe rồi cụ ạ.

amunike

Xe tăng
Em cũng lấy xe của anh bạn Hào, cũng không có hai cái màn hình gối, về cũng chẳng lăn tăn lắm, em nghĩ là nó theo option của từng đợt, hôm em lấy xe còn có một em đỏ chả có bi nữa cơ.
Cụ ra đòi thử xem được không.

amunike

Xe tăng
Hôm qua cho f1 nhà em đi tiêm phòng, cái đường NCT nó cấm đỗ, em đánh vào cái ngõ nhỏ gần TCT Thăng Long.
Cho gấu và f1 xuống em mở cửa lái,nhìn thấy bánh không cân nên em đánh lái nguội trả lái sau đó tắt máy khóa cửa. Lúc xong nhiệm vụ lên xe thì bị khóa cứng vô lăng, phanh cũng bị khoá, tra chìa vào ổ không vặn được, loay hoay một hồi không ăn thua liền alô gọi cho bảo hành, khoảng 15" sau cậu bảo hành xuất hiện em thấy cậu ấy mở phần nhựa dưới vô lăng, mở phía máy thử cái ắc quy thì lại thấy đề được như thường.
Hỏi nguyên nhân thì thấy bảo có khi do cái khóa từ, hoặc quá trình tắt máy làm vội quá nên lỗi, tóm lại là nguyên nhân chưa rõ ràng, mà lỗi này thì rất hiếm khi xảy ra.
May nhà em hôm qua ở thủ đô ngàn năm văn vật chứ lúc đấy ở vùng sâu vùng xa thì chẳng biết khắc phục ntn.
Các cụ lưu ý nhé.

Mustang1253m

Xe buýt
Khi bị lock phanh và vô lăng, lúc đút khóa vào cụ có lắc nhẹ vô lăng không. Em gặp trường hợp này nhiều lần trên nhiều loại xe, khi xe bị lock nếu cụ đút khóa vào mở chắc chắn sẽ không vặn được, cần phải lắc nhẹ vô lăng và xoay khóa đồng thời (vô lăng khi bị lock có 1 độ dơ nhất định).
Còn nếu cụ đã thử lắc vô lăng mà không mở được thì đúng là phải cẩn thận :^):^):^):^)

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
báo cáo các cụ xe nhà em đã có biển 30Y - 0558 ....các cụ cao tuổi phán giúp. về phần cái màn hinh em đã gọi Hào hỏi...câu trả lời là theo từng đợt các cụ ah... thêm 1 tin nữa cho các FanClub io dự bị là giá xe đã lên 43K....

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Hôm qua cho f1 nhà em đi tiêm phòng, cái đường NCT nó cấm đỗ, em đánh vào cái ngõ nhỏ gần TCT Thăng Long.
Cho gấu và f1 xuống em mở cửa lái,nhìn thấy bánh không cân nên em đánh lái nguội trả lái sau đó tắt máy khóa cửa. Lúc xong nhiệm vụ lên xe thì bị khóa cứng vô lăng, phanh cũng bị khoá, tra chìa vào ổ không vặn được, loay hoay một hồi không ăn thua liền alô gọi cho bảo hành, khoảng 15" sau cậu bảo hành xuất hiện em thấy cậu ấy mở phần nhựa dưới vô lăng, mở phía máy thử cái ắc quy thì lại thấy đề được như thường.
Hỏi nguyên nhân thì thấy bảo có khi do cái khóa từ, hoặc quá trình tắt máy làm vội quá nên lỗi, tóm lại là nguyên nhân chưa rõ ràng, mà lỗi này thì rất hiếm khi xảy ra.
May nhà em hôm qua ở thủ đô ngàn năm văn vật chứ lúc đấy ở vùng sâu vùng xa thì chẳng biết khắc phục ntn.
Các cụ lưu ý nhé.
cái này em đã bị hôm mang xe về nhà, chỉ cần lắc nhẹ vô lăng như cụ mustang nói đấy là được .. đề nghị cụ Amu thử thao tác lại lần nữa như lúc cụ ở NCT xem sao, nếu vẫn bị thì để mọi người cùng thử xem sao .... nếu giống nhau thì để a em cùng tránh , ngược lại thì cụ mang xe đi bảo hành xem sao