Lancer IO - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em cũng lấy xe của anh bạn Hào, cũng không có hai cái màn hình gối, về cũng chẳng lăn tăn lắm, em nghĩ là nó theo option của từng đợt, hôm em lấy xe còn có một em đỏ chả có bi nữa cơ.
Cụ ra đòi thử xem được không.
cụ Amu ơi, bi là cái gì thế

fortis18

Xe máy
Bản 1.8 và 2.0 đều có màn hình sau nhé các cụ, điểm khác biệt theo em biết là:
Bản 1.8 không có: Đuôi gió, Bi xenon, AFS, vành 18, Bar chống xoắn, antena nóc.

Các xe trong IOC mua ở Trần khát Chân đều có đủ 2 màn gối nhé cụ TXN, theo em 2 màn gối có sao dùng vậy không nên mua màn xịn thay vào (nhà có trẻ nhỏ càng không nên mua vì trẻ nhỏ hay đòi bật xem phim khi xe đang chạy ==> rất hại cho mắt và dễ buồn nôn). Nếu Kylin TKC nói xe không có màn hình gối thì cụ nên tham khảo các showroom khác và đòi cho được nhé
Báo cáo các Kụ là thế này:
EM cũng mua xe ở Kylin Trần Khát Chân, mua ngày 12/03/2010; tại thời điểm đó có 03 con IO 2.0, 1 con màu xanh, 1 con màu trắng; em lấy con 1.8 màu trắng. Cả 03 con này đều ko có màn hình gối; màn hình của bọn nó giống hệt nhau ạ.

Hôm vừa rồi (20/03/2010) em đến thì con màu xanh bị mua mất roài, còn con màu trắng đang giao xe cho khách hàng, cũng ko có màn hình gối; bọn bán hàng chào với ông này mua thêm 02 màn hình gối với giá 4,5 triệu có bảo hành; nhưng bác này đếch mua vì xem kỹ thấy 02 màn hình này đếch có ghi xuất xứ ở đâu cả (TQ là cái chắc roài);
Theo em cái vụ màn hình gối bỏ qua đi, để đấy chẳng giải quyết được gì đâu, tốn tiền, hại mắt, nhức đầu; ức chế vì nó sẽ hay hỏng (đồ lởm mà).
Nhưng riêng cục DVD chính của nó thì chắc chắn là hàng xịn theo xe vì nó cài phần mềm nguyên bản theo xe của hãng (có hiện Logo Mitsu khi khởi động); các Cục DVD đểu bán ngoài chợ giời ko cài được cái phần mềm này đâu ạ, nó ko tương thích.
Thằng này em đi thấy được, nhưng mà hơi tốn xăng đó, không dưới 13 lít/100km đâu (đường nội thành HN đi bình thường điềm đạm không đánh võng lắc giật vê ga...).

Về vụ khóa vô lăng: EM đã bị, chỉ lắc giật lại cái vô lăng và vặn chìa khóa khởi động lại được ngay, ko sao cả.
Riêng các nút điều khiển từ xa trên chìa khóa thì em thấy nó rất nhạy; vì thế các bác lưu ý, nhiều khi mình cầm chơi trên tay là nó chạm vào nút mở/khóa...

Về giá cả, em thấy bọn nó (KYlin Trần Khát Chân) bảo là bây giờ con 1.8 lô mới nhập lên 40.000 USD roài, chẳng biết có đúng ko nữa.
Còn lại em thấy OK
---
Có 1 điểm em thấy là IO có đèn liếc, còn thằng 1.8 thì không có, đúng ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Mustang1253m

Xe buýt
Vậy hả cụ, chắc mấy lô chào hàng đầu các showroom đặt hàng ngon về, sau khi ae ta bị thuốc thì các opt bị cắt dần.

Nếu màn hình sau đòi 4.5 củ 1 cặp thì không đáng thật, từ hồi em mua đến giờ dùng đúng 2 lần, nói chung là không hiệu quả

Còn về phần xăng xe theo em với tình trạng giao thông đô thị như hiện nay thì không thể tính toán được. Còn 1.8 đường trường thì cụ Interceptor đã từng chạy khoảng gần 7l/100km (chạy mùng 3 tết). Nhưng xe sử dụng phi thương mại thì cần gì phải quá lăn tăn vấn đề xăng các cụ nhỉ

@ Cụ TNX: Bi là Bi-xenon cụ ơi

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Vậy hả cụ, chắc mấy lô chào hàng đầu các showroom đặt hàng ngon về, sau khi ae ta bị thuốc thì các opt bị cắt dần.

Nếu màn hình sau đòi 4.5 củ 1 cặp thì không đáng thật, từ hồi em mua đến giờ dùng đúng 2 lần, nói chung là không hiệu quả

Còn về phần xăng xe theo em với tình trạng giao thông đô thị như hiện nay thì không thể tính toán được. Còn 1.8 đường trường thì cụ Interceptor đã từng chạy khoảng gần 7l/100km (chạy mùng 3 tết). Nhưng xe sử dụng phi thương mại thì cần gì phải quá lăn tăn vấn đề xăng các cụ nhỉ

Hic theo em được biết thì 1.8 thì ko phải bi còn 2.0 io thì bi là đương nhiên chứ cụ..

Mustang1253m

Xe buýt
Những lô đầu tiên của IO thì không có Bi cụ ạ, vẫn dùng halogen thường thôi ợ. Mà cụ TXN ở đâu nhỉ, đợt tới IOC có ọp ẹp thì cụ nhớ tham gia nhé

fortis18

Xe máy

Có Cụ nào có kỹ thuật lái xe đỡ hao xăng truyền đạt em tý, tks các cụ.

amunike

Xe tăng
cái này em đã bị hôm mang xe về nhà, chỉ cần lắc nhẹ vô lăng như cụ mustang nói đấy là được .. đề nghị cụ Amu thử thao tác lại lần nữa như lúc cụ ở NCT xem sao, nếu vẫn bị thì để mọi người cùng thử xem sao .... nếu giống nhau thì để a em cùng tránh , ngược lại thì cụ mang xe đi bảo hành xem sao
Em cũng lắc, vặn, đạp phanh nhưng chắc thao tác không đồng bộ nên không đc, em gọi ngay cậu kỹ thuật đến, sờ soạn một lúc là OK.

Em vào thử Web của Kylin khảo giá thì không thấy báo online nữa, nó mà lên 43K thì em :77:

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Em cũng lắc, vặn, đạp phanh nhưng chắc thao tác không đồng bộ nên không đc, em gọi ngay cậu kỹ thuật đến, sờ soạn một lúc là OK.

Em vào thử Web của Kylin khảo giá thì không thấy báo online nữa, nó mà lên 43K thì em :77:
Hôm lấy xe về, sâu nói đợt hàng tới về là đã lên 43K rồi... sau 2 hôm em có nhờ 1 thằng cu em gọi điện tới hỏi giá.. KQ là 43K cụ ah.... em nghĩ chắc là chuẩn đấy.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Những lô đầu tiên của IO thì không có Bi cụ ạ, vẫn dùng halogen thường thôi ợ. Mà cụ TXN ở đâu nhỉ, đợt tới IOC có ọp ẹp thì cụ nhớ tham gia nhé
Bẩm cụ em ở HN... off ẹp gì thì cũng phải 20 ngày nữa cụ ah... 20 ngày nữa em mới có drive license ợ ...:'(

amunike

Xe tăng
Cụ TXN giống em, nhận xe hôm 7/12 đến 28/12 em mới lấy bằng, gần 1 tháng trời chỉ được hôn hít, sờ mó, đếch giám cưỡi em nó:21::21::21:

Linh_piano

Xe điện
Có Cụ nào có kỹ thuật lái xe đỡ hao xăng truyền đạt em tý, tks các cụ.
Hê hê, cụ chịu khó dạo phố nhiều cho nhanh qua mốc nửa vạn km. Khi đó lượng tiêu hao nhiên liệu thấp xuống trông thấy đấy cụ ah. Em chỉ biết có mỗi kỹ thuật đó thôi :69:

Adams-io

Đi bộ
Các cụ ở Hà nội đông phết, lực lượng có vẻ áp đảo ghê, có cụ nào ở Sì gòn không nhỉ, anh em Sài gòn hôm nào cũng giao lưu tí cho nó xôm tụ, nhìn các cụ Hà nội tụ tập thấy thèm quá! Hôm trước ra kylin PHạm Hùng thấy có cụ nào làm con fortis 1.8 rồi, sau đó có 1 cụ khác làm con IO 2.0 đen, vừa hôm qua lại thấy có cụ đi con IO đỏ biển Vũng tàu, v.v..thế mà chẳng thấy lên đây sinh hoạt nhỉ????

Chỉnh sửa cuối:

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Cụ TXN giống em, nhận xe hôm 7/12 đến 28/12 em mới lấy bằng, gần 1 tháng trời chỉ được hôn hít, sờ mó, đếch giám cưỡi em nó:21::21::21:
nghiện quá cơ cụ ah.. được nắn, dược sờ, vuót ve các kiểu mà ko được ... mẹ cha xxx :))

Mustang1253m

Xe buýt
Cứ đi đại đi cụ ơi, em chạy xe hơn 1 năm mới có bằng mà có sao đâu, quan trọng là cẩn thận, đúng luật là ok thôi

quanngo12

Xe tải
Em cũng thế chạy mấy năm xe của ông già ko cần bằng xe em cũng đã chạy 1 vạn rồi mà có chú nào vịn đâu lạ thế chứ lị, hôm trước đi thi trượt luôn bị mấy chú mới học cười cho thối mũi.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Bẩm các cụ là ai cũng có thể lái được xe cả... em cũng đã biết lái khoảng 6 năm nay rùi... từ khi còn đi dự án, công trường có xe mà, ai thích chạy thì chạy ah... thế nhưng em có nguyên tắc của em.... ko bằng là ko chạy ngoài đường ... ko có chuyện thì ko sao, có chuyện thì phiền lắm ... cẩn tắc vô áy náy các cụ ah.. xong bằng rùi thì chạy toải mái mà....

hungisu

Xe tăng
Website
www.viethaioto.com.vn
Bẩm các cụ là ai cũng có thể lái được xe cả... em cũng đã biết lái khoảng 6 năm nay rùi... từ khi còn đi dự án, công trường có xe mà, ai thích chạy thì chạy ah... thế nhưng em có nguyên tắc của em.... ko bằng là ko chạy ngoài đường ... ko có chuyện thì ko sao, có chuyện thì phiền lắm ... cẩn tắc vô áy náy các cụ ah.. xong bằng rùi thì chạy toải mái mà....
Chuẩn ạ, chúng ta chỉ nói hay được khi mọi chuyện vẫn...bình an.