Lancer IO - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Linh_piano

Xe điện
Các bác cho em hỏi với ạ : vợ 2 của các bác nhà mình bảo dưỡng ở đâu thế? Chỗ nào là uy tín ạ?
Và luôn tiện em muốn thay lazang thì nên ra đâu xem ạ? ( đichlop thì ít mẫu quá, michealin ngọc khánh thì giá rổ hơi quá đà)
Ba vấn đề hóc búa trên xin các bác cho em vài lời tư vấn.
Xin cảm ơn và đa tạ!
Bảo dưỡng thì cứ Mit Việt Hùng mà chơi, còn lazang á??? chắc phải sang bển mà khuân về hoặc đặt hàng trên mạng thôi kụ ah.

Các bác hội Lancer cho em hỏi chút: em thấy bên Kylin có 2 loại Lancer Fortis IO 1.8 và 2.0, vậy 2 loại này khác nhau những gì? loại 1.8 có cruise control ko? và giá của 2 loại này hiện giờ khoảng bn?
Cảm ơn các bác!
Món này kụ Interceptor đã có bài so sánh cụ thể rồi, kụ chịu khó tìm lại nhé.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Các cụ cho em hỏi, có cụ nào đã từng rửa máy chưa ah, hôm nọ em đang đi Nội Bài, tự nhiên thấy kêu "tét" 1 cái, em thấy đèn ABS đổi từ đỏ sang vàng, vậy là nó bị làm sao ah, nếu hỏng ABS thì có làm sao ko ạ, sửa chữa như thế nào, ở đâu thì uy tín ah... cám ơn các cụ.

Linh_piano

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, có cụ nào đã từng rửa máy chưa ah, hôm nọ em đang đi Nội Bài, tự nhiên thấy kêu "tét" 1 cái, em thấy đèn ABS đổi từ đỏ sang vàng, vậy là nó bị làm sao ah, nếu hỏng ABS thì có làm sao ko ạ, sửa chữa như thế nào, ở đâu thì uy tín ah... cám ơn các cụ.
Mit Việt Hùng bác ơi !!!!

Linh_piano

Xe điện

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net

Linh_piano

Xe điện
Chào các cụ, em mới lấy bằng & cũng máu em Fortis IO này lắm rồi, các cụ cho em hỏi bản 1.8 hoặc 2.0 hàng mới bây giờ khoảng bao nhiêu ạh? Tiêu chuẩn của em là ghế da, đèn xenon, lẫy số trên vô lăng & nếu có sưởi ghế thì càng tốt, cám ơn các cụ :-bd
Kụ chạy ra Kylin hỏi là biết ngay mà, em dự khoảng 38k cho bản 2.0 cơ mà không có sưởi ghế đâu

quanngo12

Xe tải
Hội IO vừa có một em ra đi cách đây mấy ngày, còn một con chuẩn bị ra, em này mầu trắng độ gần full chỉ còn thiêu nước hạ gầm giá 37k.
@TXN: xe cu bị hỏng cảm biến tốc độ nhé, ABS ko hoạt động đâu nêu vào Việt hùng các Chu ấy sẽ bảo ko sao cả sau khi căm một đống máy tính vào kiểm tra. Giải pháp: đặt mua cảm biên AF giá 5,6 m

laixeduongpho

Đi bộ
Bac quanngo12 ơi xe em cũng bị lỗi ABS y chang như vậy, bác mua cảm biến AF ở đâu vậy thay vào có hết lỗi luôn không. Ngoài ra xe em còn bị chảy dầu giảm xóc, mấy chú bên hãng bảo phải thay, có bác nào biết đặt mua giảm xóc Fortis 2.0 ở đâu không giúp em với.
Em xin cảm ơn các bác.

pdkhoajp

Xe điện
Bac quanngo12 ơi xe em cũng bị lỗi ABS y chang như vậy, bác mua cảm biến AF ở đâu vậy thay vào có hết lỗi luôn không. Ngoài ra xe em còn bị chảy dầu giảm xóc, mấy chú bên hãng bảo phải thay, có bác nào biết đặt mua giảm xóc Fortis 2.0 ở đâu không giúp em với.
Em xin cảm ơn các bác.
Bác có thể tham khảo phụ tùng ở đây: Một số bác đã thay và thấy ổn: http://quocdatauto.com/ProductCate.aspx?CateID=3

interceptor

Xe điện
Thưa cụ, lỗi ABS như của cụ thì có thể do cảm biến tốc độ, hoặc do chuột nó gặm mất cái dây điện ABS (4 bánh 4 dây cụ nhé).
Vấn đề chảy dầu giảm sóc thì là do cụ đi vào chỗ sóc nhiều quá, phớt không chịu được nên hỏng phớt dầu rồi, không thể kiếm phớt để thay đâu, chỉ có thay nguyên cây giảm sóc thôi. Rất may là em đã hạ gầm xe bằng bộ thụt TEIN nên nguyên bộ thụt zin của Fotis vẫn còn nguyên đây cụ ạ. Nếu cụ cần thì alo em nhé: 0904 716 916

Em xin cảm ơn các bác.

ManhTu2008

Xe đạp
Các bác cho em hỏi kinh nghiệm nhé : em mới mua lại của ông anh một em Fortis 1.8 2010 mà sao thấy lái nặng hơn bình thường nhiều quá, toàn phải lái bằng hai tay thôi. Còn chân ga thì có độ trễ hơi lâu, chạy trong phố toàn báo 8,4km/l thôi. xe em như thế là bình thường hay phải đi bảo dưỡng kiểm tra rồi. Xe các bác có bị như vậy không? Cảm ơn các bác nhiều

quanngo12

Xe tải
Các bác cho em hỏi kinh nghiệm nhé : em mới mua lại của ông anh một em Fortis 1.8 2010 mà sao thấy lái nặng hơn bình thường nhiều quá, toàn phải lái bằng hai tay thôi. Còn chân ga thì có độ trễ hơi lâu, chạy trong phố toàn báo 8,4km/l thôi. xe em như thế là bình thường hay phải đi bảo dưỡng kiểm tra rồi. Xe các bác có bị như vậy không? Cảm ơn các bác nhiều
Xe cụ trên cả mức bình thường, nếu nghiên cứu kĩ về chiếc xe này cụ sẽ thấy moị thứ hoàn toàn hợp lý, cụ sẽ đạt được cảm giác thể thao mà ko có chiếc nào cùng hạng sánh được, chúc cụ tìm được niềm hạnh phúc với vợ hai.

conco4mat

Xe tăng
Tỉ số truyền của tay lái nhỏ hơn các xe khác, nên nặng ở tốc độ thấp, (nhanh hơn một chút thì binh thường), ví dụ, xe này bác đánh lái một vòng đã quẹo hết mức, còn xe khác phải 1,5 vòng; đặc điểm này rất quan trọng khi lái ở tốc độ cao.
NGoài ra, bác có thể chỉnh nhẹ lại bằng cách tháo bộ phận lái ra chỉnh lò xo... nhưng không nên đâu; Mit là chuyên gia về tốc độ (bên cânh một số hãng tốc độ khác); họ tính các thông số rất chính xác, cứ sử dụng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ManhTu2008

Xe đạp
Cám ơn các bác đã tư vấn, nhưng lại phiền các bác một chút. Hôm qua em cho xe đi bảo dưỡng, mấy ông thợ có xúc rửa turbo, vệ sinh lọc gió.. sau đó lắp lại không hiểu làm sao mà xe em khi dang chay tốc độ 4okm - 30km vòng tua máy cứ treo lên tâm 1200 mặc dù em đã buông chân ga kèm theo thỉnh thoảng đang chạy ngon bỏ chân ga ra thì máy lại giật nhẹ như kiểu bị bỏ máy, vong tua máy ko ổn định hỏi thằng thợ nó bảo ga điện ko chỉnh đc phải vào hãng. Không biết ở hải phòng có gara nào chuyên căn chỉnh lại ga cho xe Mit Fortis ko vây. Nếu phải lên Hà nội thì làm ở đâu là tốt nhất ạ. Cảm ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

quanngo12

Xe tải
Cám ơn các bác đã tư vấn, nhưng lại phiền các bác một chút. Hôm qua em cho xe đi bảo dưỡng, mấy ông thợ có xúc rửa turbo, vệ sinh lọc gió.. sau đó lắp lại không hiểu làm sao mà xe em khi dang chay tốc độ 4okm - 30km vòng tua máy cứ treo lên tâm 1200 mặc dù em đã buông chân ga kèm theo thỉnh thoảng đang chạy ngon bỏ chân ga ra thì máy lại giật nhẹ như kiểu bị bỏ máy, vong tua máy ko ổn định hỏi thằng thợ nó bảo ga điện ko chỉnh đc phải vào hãng. Không biết ở hải phòng có gara nào chuyên căn chỉnh lại ga cho xe Mit Fortis ko vây. Nếu phải lên Hà nội thì làm ở đâu là tốt nhất ạ. Cảm ơn các bác nhiều
Trời ơi bác có biết nếu xe bác có turbo thì giá rẻ nhất sẽ là 75k ko bác trong khi đó xe bác mua khoảng 35k là cùng. Cái như bác nói em đoán là cái bướm ga. Vòng tua máy và chân ga của bác trong trường hợp này hoàn toàn bình thường, chẳng qua lúc trước nó bẩn quá bác cảm giác vong tua nó thấp hơn và chân ga kém nhậy hơn thôi. Bác cứ chạy vài hôm sẽ ngon luôn ko phải hỏi thợ thuyền nào cả

ManhTu2008

Xe đạp
Bác quangngo12 thông cảm nhé, vì em dốt mấy cái món này lắm. Chỉ biết đi thôi, còn cái khoản bảo dưỡng thì giao phó hết cho thợ nên các chú thợ nói sao em biết vậy thôi. Vậy là em cứ như thế mà chạy là ok phải ko ạ. Lúc nào nên hà nội thì vào hãng kiểm tra cái cho nó chắc là ok. Cảm ơn bác nhiều

Lancer Ralliart

Xe máy
bài này Cụ inter cho vào thớt độ công suất mà cụ :) sắp tới sẽ có bài cho lancer io cụ ơi

lenam806

Xe đạp
Website
www.shoptretho.com.vn
em này nhìn dáng dấp đẹp ghê nhỉ mấy cụ