Lancer IO - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

xe_rac

Xe buýt
Thêm một lý do kỹ thuật nữa là hợp số tự động vô cấp CVT, tuy đồng minh với nhau nhưng còn lâu lắm KIA Hyundai mới mua lắp cho xe mình.
hộp số CVT tăng tốc bốc hơn và mịn, êm không giật như hộp số hiện nay.
Mit nó chạy hộp cvt từ lâu lắm rồi cho xe bình dân còn xe cao cao toàn chạy tss twin clutch cả gần chục năm nay rồi giờ mới thấy porsche ra hộp số PDK cũng tương tự thế khác tên , còn đại ca toyota bây giờ mới vẫn còn đang nghiên cứu hộp số cvt ặc ặc , các bác chơi mít cứ yên tâm công nghệ đi trước thời đại khoảng chục năm mà toàn công nghệ mang tính đột phá chứ không như cái kiểu đi 30km/h tự khóa cửa như ông toyota ( ông anh em đi xe em bảo ơ thế xe mày không có tự khóa cửa à lạc hậu thế =)) ) thế mới đau =))

cầu rào

Xe máy
bật lên ở chỗ bật đèn í cụ , cái cần đấy cụ xoay 1 cái là đèn sương mù 2 cái là đèn chính 3 cái là bật cái đèn đằng sau , đèn đằng sau bật thì nó hiện 1 cái hình giống hình đèn chính ở mặt đồng hồ nhưng màu vàng cụ thử xem được nhớ vote em :P
gớm cụ xe rác cứ bày vẽ anh em.
em đi xe này sướng nhất quả đèn này. xe ngược chiều phải đi chậm lại. xe trước phải lùi vào. xe sau phải tránh xa.
Đầu xuân năm mới chúc các cụ có nhiều xiền để ra giêng còn off.

fortis18

Xe máy
bật lên ở chỗ bật đèn í cụ , cái cần đấy cụ xoay 1 cái là đèn sương mù 2 cái là đèn chính 3 cái là bật cái đèn đằng sau , đèn đằng sau bật thì nó hiện 1 cái hình giống hình đèn chính ở mặt đồng hồ nhưng màu vàng cụ thử xem được nhớ vote em :P
Em đã thử, nó hiện cái hình đèn chính màu vàng ở mặt đồng hồ lên thật nhưng không thấy cái đèn kia sáng kụ ạ, chẳng hiểu nó làm sao nữa. THế mới đau

xe_rac

Xe buýt
Em đã thử, nó hiện cái hình đèn chính màu vàng ở mặt đồng hồ lên thật nhưng không thấy cái đèn kia sáng kụ ạ, chẳng hiểu nó làm sao nữa. THế mới đau
Khổ quá cụ ơi cụ bật cái đèn vàng trên đồng hồ là nó đã bật cái đèn đỏ ở sau rồi con cái đèn trong hình là đèn gì cháu cũng chịu :D hình như là đèn phanh khi lùi chém bừa thế :))

zorro sun

Xe tải
Em vừa hỏi hãng VinaStar thì được câu trả lời là: Hiện tất cả các xe Mitsubishi do VinaStar bán ra đều không có lọc gió điều hòa vì hãng mẹ Mitsu không làm lọc gió cho điều hòa từ trước đến giờ, chỉ đến thời gian vài tháng trở lại đây hãng mới bắt đầu làm lọc gió cho điều hòa.
Để có thể có lọc gió zin chính hãng Mitsu cho xe mình thì mời các cụ qua hãng để mua! Chắc tầm đôi ba tuần nữa là hãng bắt đầu có hàng bán roài!
lạ thế nhỉ các cụ. em thấy mấy bác CRV hàn quốc cũng thiếu cái này. em dang đi một em EX nhưng hôm nọ thấy điều hòa nóng và bí. em gọi cho cậu thợ thế là vợ hai em bị móc ra một tấm lọc bụi điều hòa? mang ra vệ sinh thế là mát lạnh luôn

zorro sun

Xe tải
Em nghĩ sự so sánh như cụ conco4mat chưa đầy đủ để cụ nguyennhat6226 quyết định. Em xin bổ xung như sau:
1. Forte Koup có 2 phiên bản: 1.6L và 2.0L - Lancer IO cũng có 2 phiên bản 1.8L và 2.0L
2. KIA FK có 2 cửa - Lancer IO có 4 cửa
3. KIA FK là xe Hàn, máy Hàn - Lancer IO là xe Nhật, lắp Đài Loan, máy Nhật.
4. KIA FK là thương hiệu tương đối mới mẻ - Lancer IO (thực ra cũng sêm sêm như các phiên bản quốc tế EX hay ES, GTS: chung máy móc, khung sườn, điện đóm, nội thất, chỉ khác biệt chút ít ở đầu đuôi xe) là một thương hiệu truyền thống của Mitsubishi, rất được ưa chuộng trên toàn thế giới.
5. Vì chưa chạy thử KIA FK nên em ko nhận xét, nhưng với IO thì cảm giác lái và cảm giác máy ăn đứt các loại xe cùng tầm như Altis, Civic, Focus S
6. KIA FK là xe Hàn nên khó nâng cấp máy móc vì khó tìm đồ của các hãng độ - Lancer cực kỳ dễ nâng cấp, với không biết bao nhiêu đồ của vô thiên lủng các hãng độ danh tiếng.
7. KIA FK chắc chắn rẻ hơn Lancer IO
8. KIA FK nhìn có vẻ thể thao hơn Lancer IO
9. ...
10. ...

Xin mời các bác bổ sung thêm thông tin giúp em với ạ!
em xin thêm nữa
khung sườn chác chắnn hơn
độ ồn thấp hơn
chạy máy êm và càng chạy càng lỳ máy( em chạy thử với camry 2.4 2010 từ qua bắc giang lên lạng sơn giư ổn định từ 80-110 đường thẳng và uốn lượn chở thêm 4 người lớn cảm thấy vẫn dễ chịu mà không thua gì 2.4 về độ bám và đọ vọt )
vành 18 chạy đường phẳng cho người lái cảm giác chắc chắn ôm cua thấy chắc tay hơn
không gian rộng đủ để mọi người thấy dễ chịu
khi tăng ga không thấy cảm giác chờm sôse cu thế tăng tốc thôi
chúc bác có sự lựa chọn thông minh

xe_rac

Xe buýt
độ tí suspension vào em chạy 190km/h trên cao tốc thăng long đường xấu gồ ghề vẫn ngon lành cành đào luôn

amunike

Xe tăng
Xe em hôm nay có hiện tượng lạ ntn: bình thường xe em khi tắt máy, rút chìa, khóa cửa tất cả đèn đều tắt. Tối nay đi về cũng như mọi lần em tắt máy và khóa cửa thì thấy đèn security nháy đỏ liên tục, kiểm tra mọi thứ của xe đều bình thường, em vào thử trong xe và khóa từ bên trong thì thấy có tiếng tít kêu dài và đèn nhấp nháy liên hồi (cách đây 2 tuần em ngủ trong xe, khóa cửa từ bên trong thì không thấy hiện tượng này). Không biết có vấn đề gì không nhỉ??? Các cụ để ý xe của mình xem có giống xe em không nhé.

xe_rac

Xe buýt
Xe em hôm nay có hiện tượng lạ ntn: bình thường xe em khi tắt máy, rút chìa, khóa cửa tất cả đèn đều tắt. Tối nay đi về cũng như mọi lần em tắt máy và khóa cửa thì thấy đèn security nháy đỏ liên tục, kiểm tra mọi thứ của xe đều bình thường, em vào thử trong xe và khóa từ bên trong thì thấy có tiếng tít kêu dài và đèn nhấp nháy liên hồi (cách đây 2 tuần em ngủ trong xe, khóa cửa từ bên trong thì không thấy hiện tượng này). Không biết có vấn đề gì không nhỉ??? Các cụ để ý xe của mình xem có giống xe em không nhé.
xe nào chả thế bác chui trong xe bấm điều khiển thì nó bật đèn đỏ nhấp nháy kêu bíp bíp còn khóa = cơm thì không kêu, không tin thử lại biết ngay :D

cầu rào

Xe máy
Em xin hỏi có cụ nào xe giống em không. Thình thoảng chuẩn bị dừng xe hoặc xe đang lưu thông với tốc độ chập xe em nó lại phát ra một tiếng kêu rất dễ giật mình "khục" một cái từ đằng sau không hiểu là cái gì, nhiều lúc vữa mới đỗ ở ngã tư đèn đỏ một cái lại tưởng cụ xe máy nào hôn vào mông mình.

amunike

Xe tăng
xe nào chả thế bác chui trong xe bấm điều khiển thì nó bật đèn đỏ nhấp nháy kêu bíp bíp còn khóa = cơm thì không kêu, không tin thử lại biết ngay :D
Thanks cụ, em mấy lần ngủ trong xe khóa cửa từ bên trong thì hôm thấy kêu hôm không. Còn vụ khóa cửa ngoài thì đèn security có nhấp nháy o ??? Cụ nào để ý giúp em với.

amunike

Xe tăng
Thanks các cụ, chắc lúc trước em không để ý, thấy lạ nên hỏi cho chắc>:)

dungtrinh

Đi bộ
Các bác cho em hỏi với ạ : vợ 2 của các bác nhà mình bảo dưỡng ở đâu thế? Chỗ nào là uy tín ạ?
Và luôn tiện em muốn thay lazang thì nên ra đâu xem ạ? ( đichlop thì ít mẫu quá, michealin ngọc khánh thì giá rổ hơi quá đà)
Ba vấn đề hóc búa trên xin các bác cho em vài lời tư vấn.
Xin cảm ơn và đa tạ!

Hà Tít

Xe buýt
Các bác hội Lancer cho em hỏi chút: em thấy bên Kylin có 2 loại Lancer Fortis IO 1.8 và 2.0, vậy 2 loại này khác nhau những gì? loại 1.8 có cruise control ko? và giá của 2 loại này hiện giờ khoảng bn?
Cảm ơn các bác!