Lăn tăn về Mercedes Benz GLK 4Matic ai biết chỉ dùm em với

lewin

Xe điện
Bác này lói ngọng còn hay lói :)):)):))
Vưng ,em đồng ý vứi cụ...vì ngừi ta hổng bít cái cố vứi cái ráng ra mần răng ...có ngừi ko bit gì ...lại khuyên em có lên bỏ chữ K => GL cơ đấy cụ bẩu em phải cố mần răng...???:ohmy::ohmy::ohmy:
Chết cười vứi các cụ chém gió :)):)):))

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Thôi bác ạ, lấy GLK đi rồi bán chữ K đi được US$100k đới :21::))

lewin

Xe điện
Hiện GLK Tháng 8 là xe được giao cho các bác , bác lewin : bác hỏi lại chổ bác đặt mua xe khi nào xe được giao cho bác vậy ?

Vietnamstar Automobile
0986 300 547
Vâng thưa cụ ,em hỏi rồi cụ ợ ...thứ nhứt: em đặt màu vàng cát
thứ nhì: em order thêm options...
thứ tam :em đòi cái vụ khuyến mãi du lịch...
Nói túm cổ thì nó bẩu em sang 2010 thi nhận xe ợ
Thêm : em có dò sang vài chỗ khác ...tình hình cũng chẳng khá hơn đâu ợ...
Cảm ơn các cụ đã quan tâm !(b)(b)(b)

vinhnam0999

Xe tải
Bác tính kỹ quá !

Theo em màu Vàng cát sa mạc khoảng tháng 10 giao. Bác đợi sang năm 2010 bác phải chịu chịu thiệt khi thuế VAT tăng từ 5%->10% và thuế trước bạ tăng từ 6%->12%.

Hình như cái email của bác em không gởi được !:101:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Vâng thưa cụ ,em hỏi rồi cụ ợ ...thứ nhứt: em đặt màu vàng cát
thứ nhì: em order thêm options...
thứ tam :em đòi cái vụ khuyến mãi du lịch...
Nói túm cổ thì nó bẩu em sang 2010 thi nhận xe ợ
Thêm : em có dò sang vài chỗ khác ...tình hình cũng chẳng khá hơn đâu ợ...
Cảm ơn các cụ đã quan tâm !(b)(b)(b)
Vâng. Đặt xe với điều kiện rõ ràng nếu nhận khuyến mãi (du lich 5 sao) trị giá US$2k thì nhanh nhất nhận xe vào tháng 10, nếu ko du lịch thì quy US$2k thành phụ kiện đặt thêm.
Nếu bi giờ đổi ý thì ko lấy khuyến mãi thì có thể được nhận xe luôn (tất nhiên phụ thuộc 1 phần vào mầu xe) :21:

lewin

Xe điện
Xem ra cái vụ sờ sung sướng này cũng mệt mỏi các cụ nhẩy...
Vụ du lich em cũng bồ kết...mà cái vụ tăng thuế em cũng ngán...mà cái màu xe thì em chỉ : vàng cát thôi...
lại lỡ đặt gạch rồi...:77::77::77: Adi đà mệt...Ai bẩu em đã hết lăn tăn cơ chứ...:ohmy::ohmy::ohmy:

vokimphong

Xe đạp
Bác lại 1 lần nữa nói trúng ý em (vì em cũng thích màu vàng cát -và cũng vì thế mà seler nó bảo có lẽ phải sang 2010 ,lấy ngay chỉ có màu đen..còn trắng thì sang th/10 hoặc 11) vậy là cái hẹn lại hơi bị đầu lâu..nhưng em chỉ mơng nó đừng có cắt bớt options của xe...
Và cũng chính vì thế ( và cả vì bác nhiệt tình nữa...(b) ) em sẽ xin bác gửi cho cái uer reviews mà nếu bác ko phiền thì gửi theo địa chỉ này ạ : lewin2010@yahoo.com.vn
Em xin vodka bac lần nữa ( mà em vot rồi min ko cho lại bẩu vot 10 ng nữa mới được quay lại vot bác ) thông cảm bác nhé !:6::6::6:
Còn vụ tiếng Anh em thực ra chỉ phọt phẹt thôi...nhưng ko sao chắc chắn là em nhằn được..(cái khoản rương mục kỉnh tra từ điển em vốn ko năng nhưng thạo...:21::21::21:)
Một điều nữa , ko chỉ riêng em...mà sẽ có rất nhiều anh em trong OF (và cả ngoài đời rất ngưỡng mộ bác chơi mảnh nhé.)..ấy là em nói đùa về vụ vừa lấy xe đã chạy xuyên Việt... quả là hảo hớn...:77::77::77:
Vì bác cũng sẽ tự khen ( mình phục mình quá :)):)):)) ) bởi làm được điều đó cũng là 1 tay rắn đấy chứ ko phải ai cũng chơi được...phải ko bác...:69:
Chúc bac cùng gia đình luôn mạnh khỏe và hạnh phúc !(b)(b)(b)
Hi bac Lewin: xin loi la may hom nay ban nen khong vao forum duoc. Minh se gui cho ban tai lieu ve GLK trong ngay hom nay. Minh co rat nhieu review va se gui het cho ban nhung gi ma thay la hop li. Ngoai ra minh con in ra de cho thu ki dong thanh quyen xem cho tien. Neu ban thay doc nhu vay tien hon thi minh se cho muon xem. Cho biet dia chi neu tien duong di lam minh se dua qua dau gio sang hoac tren duong di lam về. Mình nhà thì ở gần khu Sông Đà - Mỹ Đình mà làm việc thì gần Nà Hát lớn.:^)
Điện thoại mình là 091-320-2112

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Bác vokimphong vui ha, có thư ký đóng sách về GLK để nghiên cứu. :41:

comnghe

Xe đạp
GLK này có chức năng mở tất cả cửa kính từ xa ko các bác?
Mấy hôm nay trời nóng quá. Phải mở cửa 1 lúc rồi mới lướt được.

vokimphong

Xe đạp
Em mắc bệnh mắt kém nên đọc trên máy tính lâu là mắt kèm nhèm mà lại đau lưng. Cứ nhặt bài ưng ý copy vào trang word rồi phóng to font chữ lên rồi in béng ra nhờ nhân viên đóng gáy xoắn lại tối về nhà ngâm cứu. Thực ra em có nghề kĩ sư ô tô nhưng bỏ nghề đã lâu nên hay ngứa ngáy luôn muốn thay xe mới chỉ tội đồng tiền mất giá mà tài chính lại eo hẹp thêm nỗi vợ cả làm chủ TK nên khi mua cũng phải chắc chắn không mua phải của lởm rồi về bị bả mắng cho khổ thân :'(.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
GLK này có chức năng mở tất cả cửa kính từ xa ko các bác?
Mấy hôm nay trời nóng quá. Phải mở cửa 1 lúc rồi mới lướt được.
Xe mec nào cũng có bác ạ, chĩa điều khiển vào cửa lái và giữ nút unlock 1 lúc.

lewin

Xe điện
Hi bac Lewin: xin loi la may hom nay ban nen khong vao forum duoc. Minh se gui cho ban tai lieu ve GLK trong ngay hom nay. Minh co rat nhieu review va se gui het cho ban nhung gi ma thay la hop li. Ngoai ra minh con in ra de cho thu ki dong thanh quyen xem cho tien. Neu ban thay doc nhu vay tien hon thi minh se cho muon xem. Cho biet dia chi neu tien duong di lam minh se dua qua dau gio sang hoac tren duong di lam về. Mình nhà thì ở gần khu Sông Đà - Mỹ Đình mà làm việc thì gần Nà Hát lớn.:^)
Điện thoại mình là 091-320-2112
Cảm ơn bác ! Em lại ở khu Định Công cơ nhưng ko sao...Vì em cũng bận ko tiện qua quấy rầy bác ( mà nói nhỏ - ko biết bác uống rượu cỡ nào chớ-em thích quấy bác vụ này hơn) (b)(b)(b)
Bác lại có cả thư ký riêng...em cũng đã từng ợ,,bây giừ thì ko ợ...tất tần tật ...1 mình em hết ..à quên em còn kiêm cả ô sin nữa ô sin của nhà thôi ...em vứt vả lắm bác ợ...nhưng từ ngày biết OF em đâm ra nghiện ngập...ngày nào ko vô OF thì nó ngứa ngáy làm sao...:102::102::102:
Còn bác làm gần Nhà Hát Lớn thì hôm nào rảnh anh em ta ra lòi cu làm ly (c)(c)(c) trao đổi tí ...chắc bác giề hơn em rồi...em mới xuýt trung niên thôi ợ... còn bác chắc gừn đầu năm nhẩy..???:^):^):^)
Hẹn Gặp bác sau nhé...em sẽ chủ động phone cho bác ,em cài số của bác rồi...:101:

vokimphong

Xe đạp
Chào các bác, tình hình là em vừa lướt được em GLK gần được 1 tuần. Nói chung là rất ổn.
Tuy nhiên nhờ các bác tư vấn hộ em nên đổ xăng 95 hay 92. Các anh sale ở Andu cứ khuyên đổ 92 vì ko nên đổ lẫn 92 và 95.
Băn khoăn ghê
Ngày trước khi mình còn chạy con Ech đổ 95 phiền toái lắm vì rất hiếm cây xăng nào có. Chạy được vài tháng đành chuyển sang 92. Đọc reviews nước bạn thì nó nói nên đổ xăng premium (95). Trong hướng dẫn sử dụng cũng khuyến cáo dùng 95. Thình thoảng kẹt đổ tạm 92 cũng không sao vì sự khác biệt chính giữa 95 và 92 là độ Octan quyết định đến sự đốt cháy nhiên liệu hiệu quả hơn làm xe bốc hơn và đỡ bị muội hơn vì xăng đốt cháy gần như hoàn toàn. Về mặt chi phí thì không khác biệt nhiều về mức giá. Nhưng xét về tổng thể thì có khi đổ 95 lại tiết kiệm hơn 92. Điều này cũng được ông bạn tôi là TGD bán xăng lớn nhất nước ta là kĩ sư hóa dầu xác nhận. Không biết các bác khác nghĩ sao?:102:

vokimphong

Xe đạp
Khi nào rảnh sau 5:00pm mời qua My Way (tầng 3) 60 Lý Thái Tổ làm một vài li. Chỉ cần phone trước là được:101:

Conqueror

Xe máy
Em đang định order GLK, bây giờ lại lăn tăn 1 chút: 1-2 tuần 1 lần em chở phụ mẫu ~70 tuổi đi chơi. Leo lên leo xuống xe này sợ bất tiện, mặc dù cụ vẫn đủ khỏe để có thể tự lên xuống đc (sedan thì vô tư, đóng cửa toàn rầm rầm :D ), nhưng cõ lẽ lúc nào cũng phải ra đỡ đề phòng vì GLK hơi cao.

Có cụ nào cùng hoàn cảnh không cho em xin ý kiến.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em đang định order GLK, bây giờ lại lăn tăn 1 chút: 1-2 tuần 1 lần em chở phụ mẫu ~70 tuổi đi chơi. Leo lên leo xuống xe này sợ bất tiện, mặc dù cụ vẫn đủ khỏe để có thể tự lên xuống đc (sedan thì vô tư, đóng cửa toàn rầm rầm :D ), nhưng cõ lẽ lúc nào cũng phải ra đỡ đề phòng vì GLK hơi cao.

Có cụ nào cùng hoàn cảnh không cho em xin ý kiến.
1. GLK ko cao như bác nghĩ, bác có thể order đại lý Mẹc mang xe demo đến tận nhà để mời các cụ thử.
2. Nếu vẫn chưa ưng thì bác có thể order thêm bậc lên xuống (khoảng 15t gì đó)
3. Nếu đây là vấn đề duy nhất thì bác nên mua GLK :21:

Conqueror

Xe máy
Thanks PLHcar. Em chạy thử bên VNStar rồi, nhưng lúc đó không nghĩ đến chuyện này nên ko để ý đọ cao thấp thế nào. Vâng, đây chỉ là vấn đề duy nhất còn lăn tăn (b) . Cảm ơn bác.

NHUOCTHUY

Xe buýt
cháu k có đủ tiền mua xe loại này, dưng mờ cảm nhận qua cái nhìn BỀ NGOÀI, cháu thấy cái xe GLK này như con dơi các Cụ ạ, ứ phải chim mà cũng không phải thú :21:
Ý cháu là: bé thì dứt khoát là không thể pé như vitara, to thì dứt khoản là thua cả con FT của TOY, túm lại là nhìn cứ xinh xinh- pe pé.
Cái kiểu: bà để bà ngửi chứ bà KHÔNG ăn :21: