Làm tròn????

meo_xinh

Xe buýt
Em đi taxi nhiều quá, thành ra xác suất gặp lại các anh đã từng đưa em đi là rất cao :)), mà là các anh ý nhận ra em, vì toàn địa chỉ quen thuộc. Lúc tối đi cf về, cũng đúng cái anh txi ý mấy lần trc đều đưa e từ chỗ cf về :)) vui phết. Đi về hêt 25k, e lục túi cs mỗi 24k tiền lẻ, e bảo a ơi e nợ a 1k nhớ, a ý bảo thôi đưa anh 20k thôi :)) . Hnao đi làm muộn mà gọi xe, y như rằng cứ đúng 1 cái anh ý, vì nhà a ý gần nhà e.

meo_xinh

Xe buýt
xe bus cũng giả vờ quên lờ lớ lơ ko trả lại, mấy lần rồi, lần sau đi xe bus e cứ phải đưa 10k, 20k tiền chẵn thì mới ko bị quỵt.
Bus nhộn nhạo thế e cũng k tin 1k trả lại. Bus nc ngoài thì có. Có lần e đi bus mà quên xừ mang thẻ bus đi, tiền thì chả mang tiền xu đi, thế là bác lái xe bảo em là thôi lần sau mày giả tao. Ở vn thì còn lâu nhỉ.

luot_song

Xe điện
Nhà em cái gì ra cái đó đi hết bao nhiêu giả bâý nhiêu , em toàn chờ lấy tiền thừa Quan trọng là không để thành thói quen xấu cho cánh taxi, có hôm em đi thẻ lái xe còn xin 20k rất khó chịu, Muốn có tiền cần phải đổ mồ hôi, lao động chứ

xdthienha

Xe điện
Kính các cụ, em có chuyện nho nhỏ, muốn mang ra thắc mắc và giãi bày cùng các cụ vài tuần trà.

Chả là dạo này em hay phải đi taxi, một vài lần em k để ý, nhưng nhiều quá em mới biết. Bt đi taxi, nếu ví dụ hết 56k thì làm tròn lên 60 cũng đc nếu ngta k có tiền giả lại. Thế mà mấy hnay e đi, e để ý thấy, dù cho hết 51k thì anh lái txi cũng tự động làm tròn lên 60. Tiền là 1 chuyện, nhưng em thấy rất khó chịu. Đâu ra cái kiểu làm tròn thế k biết. Hic.

Rồi nữa, đi chợ, đi siêu thị, toàn bị giả lại bằng mấy cái kẹo vớ vẩn, mặc dù là 2k tiền thừa???

Kinh tế đang đi xuống, mà cái kiểu tính tiền này là biểu hiện của một nền kinh tế no đủ cơ mà nhỉ.
Thằng ấy nó ngu,gặp em em nói thẳng luôn,chị ơi em ko có đủ tiền lẻ trả lại chị,chị cho em xin mấy nghìn lẻ nhé,chẳng ai ko cho.Còn biểu hiện việc làm tròn chính là sự mất giá của đồng tiền.

xdthienha

Xe điện
Em xin, đứng cạnh anh nào lười tắm mới cả viêm cánh thì cụ lãnh đủ :))
Lại nói chuyện viêm cánh,chả là hôm nay ngày đẹp,có người quen đám cưới tiện thể nhờ em lái hộ xe đưa dâu.Lúc đến nhà cô dâu đón dâu,cô dâu váy đẹp,cười toe toét,bước lên xe oto.Thấy tự nhiên có một mùi hương khó tả.Em cầm lái camry mà cứ ngỡ đi xe buýt Hà Nội.:D
Đến giờ em vẫn thắc mắc là đêm nay tân hôn chú rể đeo khẩu trang ah.:D

meo_xinh

Xe buýt
Thằng ấy nó ngu,gặp em em nói thẳng luôn,chị ơi em ko có đủ tiền lẻ trả lại chị,chị cho em xin mấy nghìn lẻ nhé,chẳng ai ko cho.Còn biểu hiện việc làm tròn chính là sự mất giá của đồng tiền.
Nói thế em còn đỡ bực. Nhưng mà cũng không nên tạo thành thói quen cho ng ta thế. Tiền cả đấy cụ ạ. Cụ naò ở trên nói ý, mình cũng đi kiếm tiền phờ râu ra ý. Nhiều cái nhỏ nhỏ thành cái lớn

meo_xinh

Xe buýt
Lại nói chuyện viêm cánh,chả là hôm nay ngày đẹp,có người quen đám cưới tiện thể nhờ em lái hộ xe đưa dâu.Lúc đến nhà cô dâu đón dâu,cô dâu váy đẹp,cười toe toét,bước lên xe oto.Thấy tự nhiên có một mùi hương khó tả.Em cầm lái camry mà cứ ngỡ đi xe buýt Hà Nội.:D
Đến giờ em vẫn thắc mắc là đêm nay tân hôn chú rể đeo khẩu trang ah.:D
=)) cụ, cụ thề điiiiiiiiiiiiiiii, thề là cụ nói thật điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

7magic

Xe hơi
Em đã từng lái taxi đây, nhưng thề với các cụ mợ là em chưa bao giờ "làm tròn" tiền của khách ở đơn vị ngàn đồng, và không bao giờ vẽ đường, vậy mà vẫn bị khách nó tỏ vẻ khó chịu đấy ạ!

=> tùy người thôi các cụ :D

PhanhGap

Xe điện
Tưởng meo_xjnh 21 tuổi bị làm tròn thành 3 băm thì mới sợ chứ dăm ba cái chuyện lẻ tẻ ấy đơn giản, mang thêm ít tiền lẻ đi là xong.

meo_xinh

Xe buýt
Tưởng meo_xjnh 21 tuổi bị làm tròn thành 3 băm thì mới sợ chứ dăm ba cái chuyện lẻ tẻ ấy đơn giản, mang thêm ít tiền lẻ đi là xong.
Cháu 24 rồi :( cụ mà làm tròn cháu lên 30 là cháu thù dai lắm đấy

thuyuae

Xe buýt
Em cũng ghét kiểu này, xin thì cho nhưng mà phải xòng phẳng, em ghét nhất thu tiền của khách mà không có hóa đơn đấy ạ

Winstorm07

Xe container
Em xin, đứng cạnh anh nào lười tắm mới cả viêm cánh thì cụ lãnh đủ :))
Đi taxi cũng nhiều anh tài viêm cánh lắm mợ ạ. :D
Nhiều lúc chả nhẽ lên xe rồi lại xuống chứ thật là nhiều khi kô chịu nổi ạ. May mà đi gần còn cố hít vào thở ra từ từ :D

Winstorm07

Xe container
Còn nói chuyện làm tròn thì mỗi lần em vô Sài gòn đều bị ức chế cái đoạn này nhưng mình kô phải dân bản xứ nên ứ dám thắc mắc, ở trong đó đã thành thói quen rồi đấy ạ. Em ghét đâm có việc phải đi taxi là em thủ sẵn tiền lẻ :D

Móp

Xe tăng
Kính các cụ, em có chuyện nho nhỏ, muốn mang ra thắc mắc và giãi bày cùng các cụ vài tuần trà.

Chả là dạo này em hay phải đi taxi, một vài lần em k để ý, nhưng nhiều quá em mới biết. Bt đi taxi, nếu ví dụ hết 56k thì làm tròn lên 60 cũng đc nếu ngta k có tiền giả lại. Thế mà mấy hnay e đi, e để ý thấy, dù cho hết 51k thì anh lái txi cũng tự động làm tròn lên 60. Tiền là 1 chuyện, nhưng em thấy rất khó chịu. Đâu ra cái kiểu làm tròn thế k biết. Hic.

Rồi nữa, đi chợ, đi siêu thị, toàn bị giả lại bằng mấy cái kẹo vớ vẩn, mặc dù là 2k tiền thừa???

Kinh tế đang đi xuống, mà cái kiểu tính tiền này là biểu hiện của một nền kinh tế no đủ cơ mà nhỉ.
em thấy thừa ít thì tip cho người ta cũng là lẽ thường thôi cụ ạ

Alibama

Xe buýt
Em chỉ bao giờ đi có thẻ , hoặc đi việc cho cty lấy hóa đơn e mới đi hai hãng ý. Cụ xài sang nhỉ

Em chả tin có ai tốt thế, ngày nào cũng cho em đi làm miễn phí :))
thelevels thì em tin, miễn là tiện đường và mợ đừng có lacoste :)

thelevels

Xe tải
meo_xinh nói:
Em chỉ bao giờ đi có thẻ , hoặc đi việc cho cty lấy hóa đơn e mới đi hai hãng ý. Cụ xài sang nhỉ

Em chả tin có ai tốt thế, ngày nào cũng cho em đi làm miễn phí :))
Nhà mợ ở đâu để em đến đón :) trên đời vẫn còn nhiều người tốt lắm mợ à. Em cũng gần như đi taxi hàng ngày luôn.

Nói lại chuyện đi taxi hay sử dụng dịch vụ thì mỗi người một quan điểm thôi, và q.trọng là làm sao mình thoải mái. Em thì gần như lúc nào cũng trả thừa từ 5-10-20-30% tuỳ chuyến dài ngắn khác nhau; chỉ trừ trường hợp cố tình đi sai đường, khó chịu... thì em trả đúng số tiền. Sử dụng dịch vụ ăn uống, vui chơi, xông hơi, massage cũng vậy :) Chẳng phải giàu có hay thừa tiền nhưng em thấy họ cũng vất vả. Thêm một chút chẳng là gì nhưng sẽ khiến họ vui hơn một chút trong ngày.

Em thấy công việc nào cũng vất vả và xứng đáng được hưởng thành quả tương đương nhau (lý tưởng XHCN là đây chứ đâu). Có thể vì thế mà em chẳng giàu được :) nhưng em sống thoải mái!

sonpzx

Xe tải
51k mà tròn thành 60k thì thằng taxi ý khôn như rận rồi :))

jason_dang

Xe hơi
Kinh tế khó khăn lên càng phải làm tròn ạ. Em thì em chỉ ghét mỗi cái kiểu im lặng ăn tiền thôi ạ