Làm tròn????

ateric090

Xe tải
Taxi nếu móc túi lấy tiền trả thì em bảo: cám ơn, khỏi thối
Còn nếu câu giờ ngơ ngơ thì em đợi trả đủ, nhét tiền lẻ vào túi rồi té
Cụ ơi em like phong cách của cụ đó :D
Cho bao nhiêu là do mình thôi, lắm vị ( nhiều nghề ) cứ lạm dụng làm tiền.

chaybo

Xe điện
Tối nay thì e đi từ hai bà trưng về vincom, hết 22k500 và anh txi cũng làm tròn lên 30k đấy ạ. Hãng Trung Linh thì phải
Mợ làm ơn phóng to cái avatar của mợ lên cho em nhờ! Em nhìn rách một bên mắt mà chả rõ được mợ....:((

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
E toàn đi của Mai Linh với Taxigroup, chẳng bao giờ bị làm tròn thế cả:)

Pham Quoc Han

Xe buýt
Mợ cứ làm một cọc tiền loại 1k như đi chùa ý, chả bao giờ lo làm tròn.:P

metalins

Xe tăng
Mợ đổi tên thớt này thành Taxi blacklist đi cho phù hợp. Ngoài hãng Thanh Nga ra cháu thấy mợ toàn đi mấy hãng xe dù, đồng hồ nó nhảy như lên đồng. Nhà cháu chỉ lên taxi khi đi nhậu nên nếu đường xa thì cũng hay gọi Thanh Nga hoặc Vạn Xuân, còn gần thì đi Mai Linh, TaxiGroup, CP cũng được. Đắt hơn tý nhưng ko bị lừa.

Cháu cũng phản đối vụ tip cho lái xe, thành ra làm hư hết cả dịch vụ. Trừ khi thấy bác tài nào nice nice thì trả thừa 1 chút khỏi phải thối. Kết câu nói của 1 người bạn cháu là chúng ta đều là giai cấp lao động vô sản cả làm gì có tiền mà ban phát như ông chủ với người làm đâu :P

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà cháu nhiều khi đi taxi cũng hay không lấy thiền phụ, nhưng có khi nhà cháu nghĩ lại, lỡ mình đi có thiếu vài nghìn thì họ có cho không hay mình cứ phải xin xỏ vài nghìn khi bị thiếu, nên cũng tùy từng lúc thôi ạ:-B! Mà cháu nghĩ các cụ không nên chê cả hãng như vậy, kể cả 1 xe khi đổi ca thì người lái vẫn khác nhau cơ mà!#:-s

meo_xinh

Xe buýt
Mợ đổi tên thớt này thành Taxi blacklist đi cho phù hợp. Ngoài hãng Thanh Nga ra cháu thấy mợ toàn đi mấy hãng xe dù, đồng hồ nó nhảy như lên đồng. Nhà cháu chỉ lên taxi khi đi nhậu nên nếu đường xa thì cũng hay gọi Thanh Nga hoặc Vạn Xuân, còn gần thì đi Mai Linh, TaxiGroup, CP cũng được. Đắt hơn tý nhưng ko bị lừa.

Cháu cũng phản đối vụ tip cho lái xe, thành ra làm hư hết cả dịch vụ. Trừ khi thấy bác tài nào nice nice thì trả thừa 1 chút khỏi phải thối. Kết câu nói của 1 người bạn cháu là chúng ta đều là giai cấp lao động vô sản cả làm gì có tiền mà ban phát như ông chủ với người làm đâu :P
Cụ ơi, e toàn thanh nga với thành công, à hương lúa nữa. Txi dù là trong th k gọi đc mấy hãng kia thôi cụ ạ. Ngày nào em cũng đi txi, xe dù mà tiêu à

tranxuananh

Xe buýt
E đi taxi thừa nhiều là e ko xuống xe nếu ko trả,bây giờ kiếm đồng tiền đâu phải dễ ạ.

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Em mà lẻ 1-5k thì em đưa tiền chẵn + lẻ để ng ta trả lại chẵn, khỏi sợ bị làm tròn lên :P

thelevels

Xe tải
Thôi mợ ở đâu em cho đi nhờ taxi :) khỏi phiền hay mất tiền.

Em thì cũng hay đi taxi, chỉ đi group hay mailinh thôi. Kẹt quá mới đi hãng khác. Em biết các cụ mợ phản đối

meo_xinh

Xe buýt
Em mà lẻ 1-5k thì em đưa tiền chẵn + lẻ để ng ta trả lại chẵn, khỏi sợ bị làm tròn lên :P
Nói chung là hạn chế khả năng bị làm tròn, trường hợp nào má típ thêm vì nọ kia k nói làm gì. Trời còn mưa còn lạnh còn rét, em còn phải lê bươsc theo các bác txi dài dài huhu

meo_xinh

Xe buýt
Thôi mợ ở đâu em cho đi nhờ taxi :) khỏi phiền hay mất tiền.

Em thì cũng hay đi taxi, chỉ đi group hay mailinh thôi. Kẹt quá mới đi hãng khác. Em biết các cụ mợ phản đối
Em chỉ bao giờ đi có thẻ , hoặc đi việc cho cty lấy hóa đơn e mới đi hai hãng ý. Cụ xài sang nhỉ

Em chả tin có ai tốt thế, ngày nào cũng cho em đi làm miễn phí :))

auto_nd

Xe tăng
bình thường oánh giầy 7k/1 đôi.
1 Hôm em trả tiền cho cả ông anh oánh giầy cùng, lão oánh giầy lấy 15k cho chẵn. Từ lần đó, em cho lão ấy nghỉ luôn.