Làm tròn????

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Nói chung cũng tùy người lái xe taxi cụ ạ, thường thì em vẫn 'tip' nhưng 'tip' theo thái độ.

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
lần sau mợ cần taxi thì ới em nhé
em thề e ko làm lên đâu chỉ làm xuống thôi :))

trungnc

Xe điện
Em nói thật, nếu k có tiền lẻ giả lại em thì cứ bảo là anh hết tiền lẻ, em cũng chả bắt bẻ làm gì. Đằng này ngta nghiễm nhiên làm thế, và im lặng k nói 1 câu nào e mới thấy bực
Lại còn không được 1 lời cảm ơn nữa chứ ~X(

beefburger

Xe tăng
nghe mợ kể lại nhớ chuyện hôm tết em đi đổ xăng ở cây xăng đường Láng chỗ phố chùa Láng rẽ qua đường đó, em đổ xăng bồi thêm vào bình cho đầy nên hết đúng 550.000 đồng chẵn,em đưa con mẹ bán hàng 3 tờ 200.000 ( Em gọi con mẹ cho đỡ bực mình) tay nó cầm tiền chân nó đi, ,mồm nó bảo Thôi đầu xuân mừng tuổi cho em. Nói thực nếu không có thái độ đó em sẵn sàng cho cũng không tiếc nhưng nhìn cái kiểu nó ăn cướp như vậy em không chịu được gọi ngay lại cho một bài đúng ngày đầu xuân, con mẹ phải trả lại tiền rồi cắm mặt đi.

Luôn luôn có khoảng 10 tờ 1000VNĐ trong túi nhá mợ chủ.

niceshot

Xe container
Nói đến Taxi, em đã chả nghĩ nữa, nhưng đọc thớt này thấy nó cứ bừng bực nên em xin kể luôn.
Chả là tối nay em có vẫy cái vios của Mailing, đi đến cửa nhà em hết 16k. Biết gấu có tiền lẻ (hay đi chợ) nên em xin 2 chục để trả. Trong đầu cũng nghĩ....Nếu mình đi quãng đường nó ra tấm ra món thì chả phải nghĩ, đằng này đi hết có 16k thì thôi, kiêm tờ 20k trả luôn cho đỡ áy náy.....
Nghĩ thế thì làm thế. Ấy vậy mà toan tính giữa em với chú lái xe nó chẳng hợp nhau. Đến trước cổng nhà là 16k (như em kể ở trên) Em bảo thôi, đến nơi rồi cho anh xuống! Ấy vậy mà chú ấy cứ dấn thêm, dấn thêm.....Em nhắc lại: đến nhà rồi. Mà chú ấy dấn thêm phát nữa (tổng cộng 3 dấn) để đồng hồ nhảy sang số 18k. Em chán quá, chỉ biết thở dài......
Em vẫn đưa chú ấy 20k và dặn: Lần sau đừng làm thế, làm thế thì lại tốn của em thêm 2k đấy! Đáng lẽ em được thêm 4k đấy.
Chuyện nhỏ, cực nhỏ, nhưng.........buồn.
Cụ có để ý xem nếu xe dừng đúng trước cổng nhà cụ thì có vướng gì ko, có cản trở xe nào khác di chuyển không? Em ko nghĩ là lxe nào lại phải cố kiểu ấy để đồng hồ tính được thêm 2K! Em cũng đi taxi nhiều, thấy các lxe Mailinh là ổn nhất, rồi thì Group, còn các hãng khác em đi ít nên ko đánh giá chung được.

Có nhiều cụ đi taxi cứ nhất định đòi xuống xe đúng tại điểm cần đến, mặc kệ việc dừng xe tại đó có cản trở giao thông hay ko, dù chỉ dịch lên hoặc xuống tầm 5 - 10 mét là thông thoáng hơn nhiều cũng ko chịu!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em cũng có lần được làm tròn lùi như cụ, những bác Tài đó em thấy có Tâm ạ.
Em cũng giống cụ, thỉnh thoảng được làm tròn lùi nhưng em toàn cho thêm nên thành tròn lên. Có nhiều bác tài rất lịch sự, cảm ơn đàng hoàng mình cũng thấy vui nhưng nhiều bác (nhất là lái taxi trẻ tuổi) cứ điềm nhiên như mình phải được vậy nên em cũng thấy hơi buồn.
Nhưng thôi chuyện nhỏ chả để ý cho đầu óc mình thoải mái :)

ilu251

Xe tải
Website
www.leduyhoang.com
Em hay đi taxi từ Hàng Trống qua Nhà Hát lớn, hết ~14,15k nhưng lần nào cũng trả 20 cành, không kèm bồi thêm câu: chú giữ lấy tiền thuốc nước :))

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Thì đòi lại tiền là xong chứ có vấn đề gì đâu.

Chẳng qua là do mợ ngại thôi mà :D.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
nghe mợ kể lại nhớ chuyện hôm tết em đi đổ xăng ở cây xăng đường Láng chỗ phố chùa Láng rẽ qua đường đó, em đổ xăng bồi thêm vào bình cho đầy nên hết đúng 550.000 đồng chẵn,em đưa con mẹ bán hàng 3 tờ 200.000 ( Em gọi con mẹ cho đỡ bực mình) tay nó cầm tiền chân nó đi, ,mồm nó bảo Thôi đầu xuân mừng tuổi cho em. Nói thực nếu không có thái độ đó em sẵn sàng cho cũng không tiếc nhưng nhìn cái kiểu nó ăn cướp như vậy em không chịu được gọi ngay lại cho một bài đúng ngày đầu xuân, con mẹ phải trả lại tiền rồi cắm mặt đi.
Con mẹ đó thì đúng là quá láo. Cụ làm thế là đúng

meo_xinh

Xe buýt
Hic, như này khác gì cướp trên giàn mướp đâu, 50k mà cứ như 5k ấy. Tiền trượt giá không có nghĩa là càng góp phần cho nó trượt giá thêm bằng cách xem 50k như 5 thế

meo_xinh

Xe buýt
Em hay đi taxi từ Hàng Trống qua Nhà Hát lớn, hết ~14,15k nhưng lần nào cũng trả 20 cành, không kèm bồi thêm câu: chú giữ lấy tiền thuốc nước :))
Em đi taxi từ vincom về nhà e, hết có 12k e cũng giả tròn mừ, ng ta đi gần quá cũng mất công

meo_xinh

Xe buýt
Đi taxi cũng nhiều anh tài viêm cánh lắm mợ ạ. :D
Nhiều lúc chả nhẽ lên xe rồi lại xuống chứ thật là nhiều khi kô chịu nổi ạ. May mà đi gần còn cố hít vào thở ra từ từ :D
Em sợ nhất là đi xe nào mà đầy mùi thuốc lá

ao_trang

Xe buýt
Em đi taxi nếu gần quá cũng làm tròn lên trả người ta. Nhưng mà chưa bao giờ bị cái kiểu đòi như mợ. Mà tính em á, tự em trả thì em sẽ trả còn đòi thì cứ mơ đi nhá :D

meo_xinh

Xe buýt
Em đi taxi nếu gần quá cũng làm tròn lên trả người ta. Nhưng mà chưa bao giờ bị cái kiểu đòi như mợ. Mà tính em á, tự em trả thì em sẽ trả còn đòi thì cứ mơ đi nhá :D
Người ta có đòi em đâu, tự động người ta tính tròn đấy chứ ???? Người ta tự tính tiền như thế, tự giả lại em rồi im chờ em xuống xe. Sáng nay em đi làm cũng thế, hêt 52k xong rồi em đưa 60, ng ta cũng im, chờ em xuống xe, em ngồi yên xem làm gì thì lát sau rút 5k ra đưa cho em

starchoice

Xe hơi
Lúc nào em cũng làm tròn lên. Nếu đưa tiền chẵn thì nói luôn số tiền lái xe phải trả lại (đã gồm tiền tip). Và trộm vía từ trước đến nay luôn nhận được những lời nói rất lịch sự :" Em/anh cám ơn", "Em/anh xin nhé, cám ơn".