Làm thế nào để cho Vịt đỡ lắc đuôi?

Ruarualady

Xe tăng
:21::21::21:

đuôi nhà cháu cắm đôi thụt toa hơn >>> khoẻ hơn >>> đít hết lắc

hĩ hĩ...lên xuống nhịp nhàng lắm ợ, sao phải chế giẳng?

Viking

Xe điện

đuôi nhà cháu cắm đôi thụt toa hơn >>> khoẻ hơn >>> đít hết lắc

hĩ hĩ...lên xuống nhịp nhàng lắm ợ, sao phải chế giẳng?
Con VUOTBAO này chỉnh lại cầu trước chưa??
Đôn đệm giề mà nhìn trước lại, hai bánh xếp thành hình chữ V :^):^):^)

Ruarualady

Xe tăng
hé hé, đoan trang khép lại che chỗ...chỗ ấy ko các anh lại dòm. Ngượng lắm, h đi thẳng lắm cu Vi ah.

hĩ hĩ..

Chỉnh sửa cuối:

EZdong

Xe điện
http://www.metacafe.com/watch/1824569/hellwig_sway_bar_installation/
Các cụ xem nhé. Nên độ như trong Video, không nên hàn hàn cắt cắt, thấy ớn lắm.

Em xem rồi, cám ơn cụ nhiều nhiều. Giá mà gara nào chịu khó làm được như họ thì tốt quá cụ nhể? Khả năng là hoàn toàn có thể làm được nhưng tiếc là ít có cơ sở nào chịu đầu tư, chế tạo bài bản, tính chuyện lâu dài bác ạ. Hy vọng vào tương lai tốt đẹp vậy thôi à:21::21::21:

viper2007

Xe điện
http://www.metacafe.com/watch/1824569/hellwig_sway_bar_installation/
Các cụ xem nhé. Nên độ như trong Video, không nên hàn hàn cắt cắt, thấy ớn lắm.
Hôm nay em mới xem clip này, 1 câu muôn thủa "Tây nó thế". Nếu chế ra 1 bộ như vậy thì các cấu kiện hoàn toàn ko quá phức tạp, nhưng thợ nhà ta thì :6:. Thôi thì mình chọn phương án tối ưu trong điều kiện của mình, đợt em có sớt được bộ cho Vit nhưng mà tính cả chi phí ship về cũng khoảng 1K

EZdong

Xe điện
Hôm nay em mới xem clip này, 1 câu muôn thủa "Tây nó thế". Nếu chế ra 1 bộ như vậy thì các cấu kiện hoàn toàn ko quá phức tạp, nhưng thợ nhà ta thì :6:. Thôi thì mình chọn phương án tối ưu trong điều kiện của mình, đợt em có sớt được bộ cho Vit nhưng mà tính cả chi phí ship về cũng khoảng 1K
Kể ra 1k thì hơi cao, vì gia công cái bộ gá chẳng có gì phức tạp cả bác nhể? Cái thanh giằng thì đi mua vì có sẵn rồi, hai bộ nhún nhẩy cũng là có sẵn, mua là xong. Ước gì, ước gì chỗ nào nhận gia công cho 2 bộ kẹp vào cầu sau! Có mối việc cắt, khoan, uốn cái bản thép mà khó quá bác nhể? Chán thật:102::102::102:

viper2007

Xe điện
Em xin thưa nội dung này
Xe em lúc còn nguyên bản, phi vào cua gấp thì nghe tiếng két két, xe thì biêng biêng. Em mới nghĩ là do khi đó xe nghiêng, bánh bên trong cua bị mất ma sát và trượt trên mặt đường gây tiếng kêu.
Khi lắp anti roll bar thì cũng vào cua vị trí tương tự, độ nghiêng của xe giảm đi rất nhiều, trả lái xe ổn định luôn ko lắc lư. Tuy nhiên vẫn có tiếng két két. Em xuống nhìn vết lốp xe thì mới thấy là có vết của cả 2 bánh sau chứ ko phải chỉ bánh bên trong cua.
Vậy các bác cho em hỏi là xe nào chạy cầu sau cũng như vậy ah. Đi trong phố, mấy chỗ vòng quay đầu tránh ngã tư là nó cũng két két nên hơi ngại :)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em xin thưa nội dung này
Xe em lúc còn nguyên bản, phi vào cua gấp thì nghe tiếng két két, xe thì biêng biêng. Em mới nghĩ là do khi đó xe nghiêng, bánh bên trong cua bị mất ma sát và trượt trên mặt đường gây tiếng kêu.
Khi lắp anti roll bar thì cũng vào cua vị trí tương tự, độ nghiêng của xe giảm đi rất nhiều, trả lái xe ổn định luôn ko lắc lư. Tuy nhiên vẫn có tiếng két két. Em xuống nhìn vết lốp xe thì mới thấy là có vết của cả 2 bánh sau chứ ko phải chỉ bánh bên trong cua.
Vậy các bác cho em hỏi là xe nào chạy cầu sau cũng như vậy ah. Đi trong phố, mấy chỗ vòng quay đầu tránh ngã tư là nó cũng két két nên hơi ngại :)
Có thể là lốp của bác cũ quá rồi? Xe em hồi đi dc 7 vạn và 4 năm lốp cũng ken két khi quay đầu.

Bác xem 4 chữ số trên thành lốp nằm trong 1 khoang như thế này

3103 nghĩa là sx vào tuần 31 của năm 2003.

Lốp đi trên 4-5 năm là thay dc rồi ạ (b)(b), chơi 235 đi bác ơi (b)(b)

toanco_k32

Xe tăng
Có thể là lốp của bác cũ quá rồi? Xe em hồi đi dc 7 vạn và 4 năm lốp cũng ken két khi quay đầu.

Lốp đi trên 4-5 năm là thay dc rồi ạ (b)(b), chơi 235 đi bác ơi (b)(b)
Chuẩn ợ. Xe em lúc chưa thay lốp, đi Sơn la qua mấy cái cua tầm 50km/h là thấy kêu ken két, em rén không dám lên nữa, lúc nào cũng cảm giác sắp văng đuôi. Lắp thanh chống lắc, thay bộ lốp 235/75 vào, hôm trước chạy Sơn la thấy ngon hơn hẳn, ôm cua không thấy kêu tẹo nào.
Lốp cũ của em cũng dùng 5 năm. Lúc thay xong đi lốp mới mới biết ngày xưa mình đi cái lốp nó chai đến mức nào

phuong_doc

Xe tải
cái khổ nó thế đấy, thích chân dài thì phẫu thuật chân dài nhưng lại bị vòng kiềng lại phải phẫu thuật vòng kiềng:21:
Bó cáo: vịt nhà em chân dài lên đc 5cm và cũng hết vòng kiềng; mí lại đc thả hết góc lái ko bị giới hạn nữa nên bây h cũng ko sợ quay đầu ở đường hẹp nữa:41: vote vote nào. ra tết em theo các bác vô tư:21:

tptitoe

Xe tăng
mí lại đc thả hết góc lái ko bị giới hạn nữa nên bây h cũng ko sợ quay đầu ở đường hẹp nữa:41:
Có người bảo làm như vậy rất dễ hỏng Lap??? Có đúng không hả các cụ?
Ngày trước nhà cháu cũng đã nới ra rồi, nhưng vì sợ cu lớn mới lái nên lại co lại. Nếu không ảnh hưởng tới Lap thì có lẽ nhà cháu sẽ lại bỏ giới hạn lái để cua chỗ hẹp cho nó SƯỚNG.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Có người bảo làm như vậy rất dễ hỏng Lap??? Có đúng không hả các cụ?
Ngày trước nhà cháu cũng đã nới ra rồi, nhưng vì sợ cu lớn mới lái nên lại co lại. Nếu không ảnh hưởng tới Lap thì có lẽ nhà cháu sẽ lại bỏ giới hạn lái để cua chỗ hẹp cho nó SƯỚNG.
Hầu như khi cần quay đầu gấp là khi đi trên đường nhựa hoặc bêtông, ở chế độ 2H. Lúc này hub trước ko đóng nên lap trước ko quay, vì thế ko gây hại gì trừ việc giảm doanh số của hãng Su ạ :21::21::21:

tptitoe

Xe tăng
Hầu như khi cần quay đầu gấp là khi đi trên đường nhựa hoặc bêtông, ở chế độ 2H. Lúc này hub trước ko đóng nên lap trước ko quay, vì thế ko gây hại gì trừ việc giảm doanh số của hãng Su ạ :21::21::21:
Nhà cháu hiểu rồi. OK!(b)(b)(b)
Vậy là vặn hết con bu lông vào hay vặn vào 1/2 đoạn nhô ra của nguyên thủy là vừa hả Vũ? *-)

viper2007

Xe điện
@Shinobi thấy xe em đỡ lắc lư, vào cua có sướng ko bác :D

đô-pốt

Xe đạp
Bác ơi Thành Phát ở chỗ mô? Cho em biết với vì em cũng đang muốn làm tý cho Vịt ghẻ nhà em, bi giờ mông em nó nhẩy kinh quá.

Thanh-ciu!

Hôm nay em đã lắp thanh chống lắc cho Vịt ở Thành phát. Cảm nhận ban đầu là ổn, qua mấy chỗ đường xấu không còn cảm giác tròng trành, ngất ngư ở đuôi nữa. Nhá Shinobi ngồi bên phụ cũng chung cảm giác như vậy.
Đang sốt ruột chờ đến cuối tuần, đi xa xa một chút để xem cảm giác lúc chạy tốc độ cao cao thế nào.
Vấn đề đầu tiên sau 20km có thanh chống lắc là do xe chạy ổn định hơn nên sẽ có xu hướng lái gấu hơn :102::102::102::21::21::21::41::41::41:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bác qua gara Thành Phát 35 Lê Văn Thiêm gần làng SV Hacinco, gặp anh Hiệp chủ gara, nhờ anh ấy cho số anh Nam để anh ấy dẫn bác đi mua thanh chống lắc nhé :D

đô-pốt

Xe đạp
Khà khà, cảm ơn bác. Cơ mà chỗ đấy không làm trọn gói hả bác? Dự là thiệt hại khoảng bi nhiêu ợ?

Bác qua gara Thành Phát 35 Lê Văn Thiêm gần làng SV Hacinco, gặp anh Hiệp chủ gara, nhờ anh ấy cho số anh Nam để anh ấy dẫn bác đi mua thanh chống lắc nhé :D

đô-pốt

Xe đạp
Em đọc cũng nhiều về cái này, cũng nhiều lời khen. Nhưng bác làm rồi và đi rồi thì thấy 12T thì có đáng để làm không ợ?

Trọn gói thì khoảng 12T bác ạ, đi với anh Nam thì rẻ dc gần 10T :D