[Funland] Làm sao giúp người mà không bị mắc oán.

Chekmate

Xe điện
Nếu sự việc đúng như vậy thì kiện thôi, ăn cháo đá bát khốn nạn thật sự. Vì bà nạn nhân kia vẫn tỉnh táo thì bà ấy biết chị VA kia ko gây tai nạn cho bà ấy, sao vẫn để gia đình kiện chị VA?

Xe bọ xít

Xe container
Con mụ bị tai nạn có chết hay bị mất nhận thức đâu mà không biết ai là người gây tai nạn, thế mà vẫn đâm đơn kiện ng cứu mình có phải là vu khống không?
Nó theo số đông để ngậm miệng ăn tiền, đó là ngậm miệng để cả họ nhà nó làm cái việc vô đạo Đức, đó là kiện người cứu mình, để mong kiếm đc đồng nào thì kiếm trong khi chưa tìm đc thủ phạm đâm mình, thì cờ bí nên dí tốt. Lòng tham và nghèo đói đã làm cả họ túm lấy người cứu mình, gọi là người có tiền đi, đc đồng nào hay đồng đó.

Cuaoctom

Xe hơi
Theo thông tin trên fb c V/A. Chị ý đã tìm được người lái xe máy vẫy c vào để giúp người bị tai nạn rồi.

Tồ 9

Xe hơi
Kinh nghiệm là đôi khi sống tuyệt tình có khi lại ổn các cụ ợ

3077

Xe container
Nó theo số đông, đó là ngậm miệng để cả họ nhà nó làm cái việc vô đạo Đức, đó là kiện người cứu mình, để mong kiếm đc đồng nào thì kiếm trong khi chưa tìm đc thủ phạm đâm mình, thì cờ bí nên dí tốt. Lòng tham và nghèo đói đã làm cả họ túm lấy người cứu mình, gọi là người có tiền đi, đc đồng nào hay đồng đó.
Đùa chứ bị sướt da nhưng ăn vạ thằng đâm như gãy chân, gãy tay em đã thấy mất dậy lắm rồi đây nó lại còn ăn vạ cả người cứu mình thì thật không tưởng tượng được nhân cách con người nó mạt hạng như thế nào

Theo thông tin trên fb c V/A. Chị ý đã tìm được người lái xe máy vẫy c vào để giúp người bị tai nạn rồi.
Nhờ thế chị ấy mới đỡ bị phiền phức đó cụ

Txpt

Xe tải
Nó theo số đông để ngậm miệng ăn tiền, đó là ngậm miệng để cả họ nhà nó làm cái việc vô đạo Đức, đó là kiện người cứu mình, để mong kiếm đc đồng nào thì kiếm trong khi chưa tìm đc thủ phạm đâm mình, thì cờ bí nên dí tốt. Lòng tham và nghèo đói đã làm cả họ túm lấy người cứu mình, gọi là người có tiền đi, đc đồng nào hay đồng đó.
Chuyện này đã từng xảy ra. Liệu có phải 1 dạng tâm lý tham lam và mất dạy ko cụ nhỉ??

Nowhere Man

Xe hơi
Con mụ kia đúng là súc vật, vào viện vẫn tỉnh táo, thế mà thấy người nhà định đổ oan cho ân nhân thì đếch thấy mở mõm ra biện minh được tiếng nào. Trước em xem clip thấy bọn Tàu nó ko giúp người tai nạn, cũng chửi bọn nó đểu, nhưng giờ ở ta với tình trạng cắn trộm người ra tay cứu giúp ngày càng phổ biến thế này thì e nghĩ sẽ nhanh giống bọn Tàu thôi, ai thấy tai nạn cũng kcm

coolpix8700

Xe ngựa
Em bị 1 lần, may hôm ấy mùng 4 tết rất nhiều người có mặt trên đường, họ chứng kiến và lên tiếng, nếu 1 mình chắc không chỉ mất tiền cho đôi vợ chồng kia mà với cả xxx.
Lão chồng có uống rượu nên làm đứa trẻ con mụ vợ bế văng ra khỏi xe vào rệ đường. Từ xe thấy có đứa trẻ con em dừng lại hỏi bị đôi ấy túm lại vu vạ luôn!

Chỉnh sửa cuối:

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
E search thấy bài này có sđt người tìm đây: View attachment 7240914
bài này nếu đúng thì bạn nào lên share thẳng vào các hội nhóm ( hóng biến hạ long ) ( hóng biến quảng ninh ) ..trên facebook thì tốt .để cho dân hạ long họ xử lý cho nhanh , họ mà bóc phốt nhanh hơn điện 220v

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
Camera của nhà trên phố gần đó hay của giao thông chắc có đấy.
nếu tai nạn tại khu vực đường cao tốc vân đồn bao biển , hiện tại kg hề có nhà dân ở ven đường hoặc cam an ninh cụ à

TSTA

Xe container
Ơ thế vai trò của csgt trong tình huống này là ntn nhỉ?

gis123

Xe điện
nếu tai nạn tại khu vực đường cao tốc vân đồn bao biển , hiện tại kg hề có nhà dân ở ven đường hoặc cam an ninh cụ à
Vẫn có thể suy luận đc 1 vài điều nếu tổng hợp các cam cụ ah, chứ chưa cần cam trực tiếp. Ngoài ra còn các cách nghiệp vụ khác nữa nên nhà kia xác định.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF