[Funland] Làm sao giúp người mà không bị mắc oán.

duongctt

Xe tăng
Admin của 1 Forum đã chia sẻ ntn:
Kinh nghiệm giúp người bị tai nạn vào BV.png
Trên này cũng từng có thớt về N sứt Quê Thú đấy cụ, chả lan quyên mẹ gì, chỉ bị mỗi tội đi gần thằng quý tử ngoan hiền nhà chị ấy tự xòe vì đút 1 tay vào túi và đi làn BRT mà phải mang xe lên phường giải trình mấy bữa đấy. May mà chủ xe cũng có quan hệ, cam quýt đầy đủ với cứng chứ không bị N sứt ăn thịt rồi.

nsh

Xe tăng
bài này nếu đúng thì bạn nào lên share thẳng vào các hội nhóm ( hóng biến hạ long ) ( hóng biến quảng ninh ) ..trên facebook thì tốt .để cho dân hạ long họ xử lý cho nhanh , họ mà bóc phốt nhanh hơn điện 220v
Đúng rồi, có tên, địa chỉ thì cần cho họ hàng, người quen biết

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng có dăm ba lần giúp người bị nạn thế này rồi, có lần đưa vào viện cấp cứu thì người nhà quây vào đánh em, may hôm đó đi cùng gấu, gấu dân Bình Định có dăm miếng gia truyền phòng thân nên gấu tẩn cho cả nhà chúng nó bò lê bò càng ngoài hành lang phòng cấp cứu, riêng em tóm thằng đầu trò đấm không trượt phát nào, em to cao và nặng cân nên thằng đó ăn đủ, sau em gọi mấy thằng em trên số 7 đến hành cho nhà chúng nó một trận nữa.
Từ lần đó em rút ra được là nếu thấy vụ xô xát hay tai nạn nào thì ngó qua không phải người thân hay người nhà mình thì kệ mịa chúng nó, mình chim cút ngay và luôn...
Tóm lại là chuồn cụ nhỉ :)

ubisapro

Xe trâu
Qua lời văn thấy mợ này cũng máu lửa phết đấy :D
Phải người điềm tĩnh lắm may ra mới ko sôi máu lửa tình huống này. Vào tay e thì e cũng làm ra ngô ra khoai luôn :D

mrdaubac

Xe điện
Trên này cũng từng có thớt về N sứt Quê Thú đấy cụ, chả lan quyên mẹ gì, chỉ bị mỗi tội đi gần thằng quý tử ngoan hiền nhà chị ấy tự xòe vì đút 1 tay vào túi và đi làn BRT mà phải mang xe lên phường giải trình mấy bữa đấy. May mà chủ xe cũng có quan hệ, cam quýt đầy đủ với cứng chứ không bị N sứt ăn thịt rồi.
Như thế bảo sao bây giờ ra đường thấy người bị tai nạn mà mọi người cứ thờ ơ, đúng ra là nên thế, chỉ đứng xa và gọi công an cùng cấp cứu thôi... chớ dây dưa vào...

TrongHN

Xe tải
Mợ ấy mà không máu lửa trong vụ này dễ mất 1 đống tiền cho nhà kia rồi.

ldvie39

Xe tải
Cô Thang trong vụ tai nạn này bị mất rồi hay sao mà không đứng ra minh oan cho người đưa mình vào viện ???

duongctt

Xe tăng
Như thế bảo sao bây giờ ra đường thấy người bị tai nạn mà mọi người cứ thờ ơ, đúng ra là nên thế, chỉ đứng xa và gọi công an cùng cấp cứu thôi... chớ dây dưa vào...
Ca dao, tục ngữ đã dạy:
-Cháy nhà hàng xóm, bình chân như vại.
Chuẩn cmnl.

asset19

Xe buýt
Thấy tai nạn em dừng lại gọi 115 hoặc 113 hộ. Chấm hết. Bố nào thích làm anh hùng xin mời :))
Chuẩn men.
Gặp tại nạn gọi 115 nhé.
Như thế mới là văn minh.
Không bỏ mặc người bị nạn nhưng cần giúp đúng cách.

giocuonmaytroi

Xe hơi
Nhà em ngày trước gần bệnh viện. Em ko lạ gì những vụ như thế này. Thời ở nhà bố mẹ em đều dặn: ko tự ý đưa người khác vào bệnh viện, đi đường không cho người già đi nhờ xe đạp. Không phải là vô tâm, mà có vụ cho người già đi nhờ xe đạp người ta ngồi sau ko vững bị ngã phải vào bệnh viện, phải hầu người ta cả tháng luôn.

daoanhht

Xe buýt
Thời chưa vợ cháu cũng hay lượn lờ đêm hôm, cũng gặp mấy vụ tai nạn có vụ thì gọi người nhà có vụ thì nhờ xe csgt đem vào viện. Nhưng vụ nào cũng thế, nếu 1 mình thì phải gọi người khác tới cùng chứng kiến chứ ko dễ bị oan lắm

quangsot

Xe lăn

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn người đưa vào viện có lý hơn. Vì nếu gây tai nạn chả tội đép gì đưa vào viện cả. Đê biển vắng thế nó trốn mịa luôn nên mới lòi ra người đến sau tốt bụng, nhưng bị mắc oán.

Mũi tên bạc

Xe container
em có bạn sống Úc rất lâu bảo: ở bên Úc mà bị tai nạn họ nhìn thấy báo cảnh sát chứ ko dừng lại!

TaiNon1974

Xe buýt
Em cũng đồng quan điểm.
Thì tội những người tốt thực sự khi họ bị nạn. Dù bức xúc như thế nào thì mọi người, theo mình, vẫn nên nghĩ ở đời người tốt nhiều hơn kẻ xấu rất nhiều. Vậy nên, hợp lẽ là vẫn nên hỗ trợ người bị nạn khi có đk. Thân!

Accent3590

Xe tải
Thì tội những người tốt thực sự khi họ bị nạn. Dù bức xúc như thế nào thì mọi người, theo mình, vẫn nên nghĩ ở đời người tốt nhiều hơn kẻ xấu rất nhiều. Vậy nên, hợp lẽ là vẫn nên hỗ trợ người bị nạn khi có đk. Thân!
Xã hội này quan điểm em là gọi hộ cấp cứu, trừ khi có thêm vaì ba người khác cùng ở đó mới giúp

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là kiện gia đình kia tội... gì? Họ có làm gì chị VA đâu, họ nói định kiện chị thôi mà? (Sau đó họ đính chính lại là chỉ muốn kiện người-gây-tai-nạn.) Vậy bây giờ chị VA kiện gia đình kia vì tội đã doạ... kiện mình?
Báo đã nói rõ là bị CA triệu tập vì nạn nhân kiện. Chứ có phải định kiện thôi đâu. Mà xin nói luôn là mắc tội khai láo là cái chắc.

Bao năm nay em ra đường thấy người hoạn nạn hay khó khăn vẫn giúp đều, trộm vía chưa bị sao cả. Em vẫn cứ làm việc tốt thôi, mọi việc còn lại để ông trời sắp đặt :D

DaDieuchienxu

Xe container
À, vụ này hình như mình có đọc rồi. Có phải "cậu quý tử" của DV Th.Quế ko cụ?
Đúng là đọc xong thì chán hẳn!
Trong mỗi con người, ai cũng có tinh thần "tương thân tương ái", sẵn sàng giúp đỡ ~ hoàn cảnh hoạn nạn. Khổ thay, đôi khi người nhà nạn nhân quá nóng nảy, hồ đồ, chưa tìm hiểu nguồn cơn đã sồn sồn lên; thậm chí hành hung ân nhân của GĐ mình...
Chính vì vậy, muốn giúp đỡ ai lại cứ phải suy nghĩ! :(