[Funland] Làm sao đủ can đảm để ly dị

bai

Xe điện
Lúc đấy nó khác
Giờ nó như chằn tinh
Có lẽ vợ cụ đẻ mấy lứa + cơm áo gạo tiền + áp lực, trầm cảm này nọ nên thay đổi tính nết. Nếu không phải những nguyên nhân này thì lại có cụ đưa ra thuyết âm mưu nào đó.
Cụ nên tìm hiểu kỹ tại sao trước khác giờ lại khác để tìm giải pháp. Ly hôn là cực chẳng đã.

Cacida1986

[Tịch thu bằng lái]
Cứ lấn bấn con cái, thương chúng nó quá
Nhưng không thể sống với con chằn tinh
Hỏi các cụ có kinh nghiệm đã ly dị bí quyết gì để quyết tâm ly dị được khi có con chung và rất thương chúng nó nhưng mẹ nó không thể chịu nổi
Hahaa cụ không thể sống với chằng tinh, còn e ko thể sống với con quái vật. ( nói thế này các cụ ngôn ngữ học chuản mực, các nhà đạo đức học vào chửi mình chết)

DurexXL

Xe lăn
Hỏi các cụ có kinh nghiệm đã ly dị bí quyết gì để quyết tâm ly dị được khi có con chung và rất thương chúng nó nhưng mẹ nó không thể chịu nổi
Cô ấy là Mẹ của các con mình

Ngày xưa khi yêu nhau, cũng đã có khoảng thời gian ngọt ngào cho nhau

Dạy con tôn trọng người khác là tôn trọng chính mình

Do đó

Ly dị thì ly dị cmn đi, đừng có văng con nọ thằng kia, lại là văng sau lưng, lên mxh... vừa hèn vừa hãm

Em thật

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cô ấy là Mẹ của các con mình

Ngày xưa khi yêu nhau, cũng đã có khoảng thời gian ngọt ngào cho nhau

Dạy con tôn trọng người khác là tôn trọng chính mình

Do đó

Ly dị thì ly dị cmn đi, đừng có văng con nọ thằng kia, lại là văng sau lưng, lên mxh... vừa hèn vừa hãm

Em thật
Lão không lạch xạch tiếp à, bỏ trôi thớt tận đẩu đâu ồi

hbu082

Xe container
cụ nên tự hỏi, ngày xưa nó éo phải con chằn tinh, thế éo nào sống cùng mình có mấy năm nó thành cmn yêu tinh là sao?

DidiLe

Xe container
không đủ yêu thương thì ly dị cụ ơi. đừng tha con cái vào suy nghĩ lấn bấn thêm xấu hổ. sinh con là ý trí của cha mẹ thông qua yêu đương và hành động cụ thể là xoạc nhau. hãy yêu thương để con cái đỡ vất vả. chúng không có lỗi.

tienaka

Xe điện
E nghe bẩu lần đầu tiên khó thế đấy. Các lần sau diễn ra nhanh tới mức cụ chưa kịp suy nghĩ

Lucky

Xe tăng
Cần gì ly dị, cứ ở chung vậy, việc thằng nào thằng đấy làm, coi như bớt tiền thuê nhà trọ. Sáng đi làm đêm mới về va chạm mấy đâu

Lệ Cẩm

Xe điện
em có ông bạn, bảo ly dị gần 5 năm nay mà không thể ly dị được. Năm nào 2 vợ chồng cũng gây chuyện, rồi làm đơn, rồi báo nội ngoại chuyện ly dị, chia tài sản. 3 năm trước lại tòi ra thằng cu con thứ 2. năm nay cũng bảo ly dị. cuối cùng vẫn ở với nhau, vẫn gửi lương cho vợ =))
Đấy, ghét thì ghét thế, bực thì bực thế, nhưng cụ hãy nghĩ đến việc vì sao cưới gấu, vì sao bao nhiêu ngưòi không chọn mà chọn gấu. Đôi khi chỉ vì cuộc sống mà người phụ nữ thay đổi 1 chút tính cách, cụ hãy rộng lượng tí xem

Quả Sầu Riêng

Xe đạp
Có lúc người ta tìm "bí quyết giữ hạnh phúc gia đình".
Có lúc người ta tìm "bí quyết kéo dài thời gian".
Có lúc người ta lại tìm bí quyết để ly dị vì quá thương con.

Vãi thật :))

Getzcoi

Xe tăng
Lúc đấy nó khác
Giờ nó như chằn tinh
Còn thấy nó như con chằn tinh thì còn lâu mới bỏ được nhau ;))

Bao giờ cụ phải thấy nó như không khí, thì toà án mới có việc để làm :D

Cụ cứ xả ra đây đi, xong rồi lại thấy yêu nhau như mới í mà :))

Hàng Than

Xe tải

thấy cụ gọi vk là chằn tinh, ko thể chịu nổi nên muốn li dị....e đoán có hai nguyên nhân chính thôi, đều là từ cụ hết thôi...

1 là cụ hèn, ko lo cho vợ con đầy đủ vật chất nên vợ nó phải lăn lộn kiếm tiền, vất vả khó khăn thường biến pn thành chằn tinh, xấu xí

2 là cụ bị yếu sinh lý, vợ lâu nó chán, thất vọng về cụ...từ đấy mà pn sinh ra khó tính, dần dần thành chằn tinh...=))=))

cái 1 thì ko tư vấn cho cụ được...

nhưng cái 2 thì dễ tư vấn, trên Of này có nhiều cụ bán thuốc cường dương đấy, cụ hỏi mua vài chục liều, tối về phục vụ vợ cụ ngon vào, đêm giã cho vài trận, mỗi trận 3-40p...chả mấy hôm mà vợ cụ phê tê lê mê... dịu dàng ngọt ngào với cụ ngay...

cụ yếu ch im thì cứ nói thẳng ra, ai lại cứ đổ cho vợ chằn tinh, lèm bèm này nọ...có khi cụ bỏ sớm, cái gốc hoa héo ấy nhà cụ mà vướng vào được chàng thợ hồ hay cửu vạn, đem về nó giã vài ba cuốc một đêm thì vài tháng hoa lại đẹp rực rỡ, tươi hơn hớn ra ngay, cụ gặp lại có khi nhìn lại tiếc...=))=))=))

Thổ Phỉ

Xe điện
Bác không nên vội vàng rồi khi quyết định lại hối không kịp. Trước kia yêu nhau nồng thắm, tại sao giờ lại vậy?! Hãy nhìn nhận lại cả bản thân bác xem bác đã thay đổi so với khi xưa như thế nào? Cần thì ly thân một thời gian để cả 2 cùng nhìn lại chính mình, sau đó quyết định cũng chưa muộn.

obi

Xe tăng
Cụ cứ nghĩ môi trường đó không tốt cho f1 đâu thì sẽ dễ.

Girl Ngành

Xe hơi
Cứ kêu khóc đàn bà li dị khổ, đàn ông li dị có vẻ còn khổ tâm hơn, đcm. Nhục với đời, có mỗi con vợ méo giữ dc.

Seduxen

Xe điện
Cứ ly thân 1 thời gian xem sao ạ.
Sau thời gian xa cách, nếu cảm thấy còn có thể về với nhau, còn cần nhau thì quay lại, Ko thì cứ toà án quận thẳng tiến.

BMW_6688

Xe container
Nếu vì con thì hãy sống chung vs lũ thoy. Và mua thêm bông bịt tai vs kính màu là ok,còn đâu kệ cmn con chằn tính ấy là đc :))