[Funland] Làm sao đủ can đảm để ly dị

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
Giửa lúc căng thẳng thì cụ hãy cố gắn bình tâm suy nghĩ và không đưa ra bất kỳ quyết định gì! Hãy chờ lúc mọi chuyện lắng xuống rồi tính tiếp!

hanoipho79

Xe lăn
Cô ấy là Mẹ của các con mình

Ngày xưa khi yêu nhau, cũng đã có
khoảng thời gian ngọt ngào cho nhau

Dạy con tôn trọng người khác là tôn trọng chính mình

Do đó

Ly dị thì ly dị cmn đi, đừng có văng con nọ thằng kia, lại là văng sau lưng, lên mxh... vừa hèn vừa hãm

Em thật
Tiền bối nói chí phải:D
không đủ yêu thương thì ly dị cụ ơi. đừng tha con cái vào suy nghĩ lấn bấn thêm xấu hổ. sinh con là ý trí của cha mẹ thông qua yêu đương và hành động cụ thể là xoạc nhau. hãy yêu thương để con cái đỡ vất vả. chúng không có lỗi.
Như lão này tư véo em ưng:D

htc4

Xe buýt
Cứ lấn bấn con cái, thương chúng nó quá
Nhưng không thể sống với con chằn tinh
Hỏi các cụ có kinh nghiệm đã ly dị bí quyết gì để quyết tâm ly dị được khi có con chung và rất thương chúng nó nhưng mẹ nó không thể chịu nổi
Cái này cụ phải biến mình thành Thạch Sanh mới thoát được. Có thể mời cụ thachsanh150 vào tư vấn cho ạ!

csc688

Xe buýt
Ly hôn đâu có đồng nghĩa với việc cụ phải xa con cụ?

Ct.Thang

Xe tăng
lăn tăn trăn trở thật

emphailamsao

Xe tăng
Con cái lớn lên nó sẽ trách bố mẹ vò cố tạo ra gia đình chắp vá. Thà đi riêng rồi vẫn vui vẻ, văn minh với nhau còn hơn. Con cái thiếu quan tâm, chăm sóc của cả bố và mẹ chỉ khi bố hoặc/ và mẹ ngăn cản/ không muốn làm điều đó.

caisua

Xe lăn
'' Phụ nữ chính là tấm gương phản chiếuc của người đàn ông họ yêu ''
Nếu cụ gia trưởng, vợ cụ sẽ trở nên nhu nhược, kém hiểu biết
Néu cụ trăng hoa đa tình, vợ cụ sẽ trở nên ghen tuông, ích kỷ
Nếu cụ lười biếng, bẩn thỉu vợ cụ sẽ trở nên bực bội cáu gắt
Nếu cụ là người hà tiện thì vợ cụ sẽ trở nên già nua, chi li tính toán
.....
Nhưng ngược lại,
Nếu cụ là người hiền lành, tử tế thì vợ cụ sẽ trở nên dịu dàng nhẫn nại, nếu cụ là người lịch thiệp, có tri thức thì vợ cụ sẽ trở nen hiểu biết, tự tin. Nếu cụ là người đàng hoàng, đứng đắn thì vợ cụ sẽ trở nên bao dung, thấu hiểu. Nếu cụ là một ông chồng tinh tế, hào phóng thì chắc chắn vợ cụ sẽ trẻ trung, xinh đẹp......
Riêng cái việc chưa ly hôn mà đã lên mạng nói vợ là con nọ con kia đã chứng tỏ cụ là người đek ra gì rồi. Nếu đã ko thể nói tốt về nhau thì cũng đừng nói lời cay đắng.
em đoán hàng xóm nhà cụ í kiểu gì cũng có 1 ông lười biếng, bẩn thỉu, hà tiện nhưng lại trăng hoa, đa tình

Pumzen

Xe ba gác
Có nhiều ng bức xúc,ức chế bật ra những phản ứng tức thời,sẵn sàng rũ bỏ để thoát thân ngay lúc đó. Nhưng loanh quanh 1 tg nguội đi,họ lại trở lại bình thường và chấp nhận cam chịu. Cái vòng luẩn quẩn cứ thế tiếp tục,họ mãi mãi ko thoát ra khỏi vòng kim cô.
Vấn đề đó thuộc về bản lĩnh.

Jimmy168

Xe tải
Cụ nào có kinh nghiệm ly dị thì tư vấn
Chứ mấy cụ chưa có kinh nghiệm hoặc chỉ hạnh phúc thì sao mà hiểu là có chằn tinh, sao mà tư vấn

1.25 ton

Xe điện
'' Phụ nữ chính là tấm gương phản chiếuc của người đàn ông họ yêu ''
Nếu cụ gia trưởng, vợ cụ sẽ trở nên nhu nhược, kém hiểu biết
Néu cụ trăng hoa đa tình, vợ cụ sẽ trở nên ghen tuông, ích kỷ
Nếu cụ lười biếng, bẩn thỉu vợ cụ sẽ trở nên bực bội cáu gắt
Nếu cụ là người hà tiện thì vợ cụ sẽ trở nên già nua, chi li tính toán
.....
Nhưng ngược lại,
Nếu cụ là người hiền lành, tử tế thì vợ cụ sẽ trở nên dịu dàng nhẫn nại, nếu cụ là người lịch thiệp, có tri thức thì vợ cụ sẽ trở nen hiểu biết, tự tin. Nếu cụ là người đàng hoàng, đứng đắn thì vợ cụ sẽ trở nên bao dung, thấu hiểu. Nếu cụ là một ông chồng tinh tế, hào phóng thì chắc chắn vợ cụ sẽ trẻ trung, xinh đẹp......
Riêng cái việc chưa ly hôn mà đã lên mạng nói vợ là con nọ con kia đã chứng tỏ cụ là người đek ra gì rồi. Nếu đã ko thể nói tốt về nhau thì cũng đừng nói lời cay đắng.
Em là người hiền lành tử tế mà sao vợ em nó có dịu dàng nhẫn nại với em đếch đâu. :))

Getzcoi

Xe tăng
Cứ ly thân 1 thời gian xem sao ạ.
Sau thời gian xa cách, nếu cảm thấy còn có thể về với nhau, còn cần nhau thì quay lại, Ko thì cứ toà án quận thẳng tiến.
Có khi nào xa ra lại thấy sao trước mình ngu thế không Sen :D

Đùa thôi, chuyện liên quan đến trẻ con, ko chém nhảm được, nhể

Puppet

Xe buýt
Lúc đấy nó khác
Giờ nó như chằn tinh
Em thắc mắc chằn tinh nhà cụ nó như thế nào, đã cắn cụ chưa :) . Nếu giống chằn tinh thật thì kinh bỏ xừ ra í. Nhìn thấy đã chạy mất dép rồi nói gì tới sống chung nhỉ :D

Lex.RX.350

Xe máy
Em cũng đang suy nghĩ như cụ
Ở 1 mình nhớ lại những ngày tháng yêu nhau, khó khăn cùng nhau trải qua thì chỉ muốn 2 vợ chồng hòa hợp
Thế mà cứ ngồi nói chuyện với nhau vài câu thì lại thấy chán nản
Sáng nay dắt xe đi làm thấy nhà hàng xóm cãi nhau. Chạy ra thì thấy bà nội đang quát cháu mất dậy vì cứ đòi theo mẹ về chơi với em nó
Nghĩ mà cám cảnh
Hà Nội, ngày mưa buồn...!

scorp8x

Xe container

vietpq75hanes

Xe container
Suy nghĩ cho thật kỹ, lặng lặng làm là chuẩn.

Dzungjuny

Xe máy
Chuyện nhà cụ phải do 2 vc cụ giải quyết chứ. Có mâu thuẫn sao không ngồi lại nói với nhau? Mọi người cứ bảo người ngoài khách quan hơn sẽ nhìn rõ nhưng thực tế là 2 vc là người rõ nhất vấn đề của mình. Với lại đừng lôi con cái vào làm lí do sợ chúng nó khổ. Có đủ bố mẹ mà ngày nào cũng phải nhìn cảnh đánh chửi nhau hay móc mỉa nhau thì con cái nó còn khổ hơn đấy.
Quyết định tiến tới hôn nhân là phải chấp nhận được cả cái tốt và cái xấu của đối phương, ko đủ bao dung hay cứ đòi hỏi 1 hình mẫu hoàn hảo thì nên sống 1 mình cho rảnh nợ.