[Thảo luận] Làm sao để thoát chết khi bị kẹt chân ga

vnz

Xe hơi
nói chung là dự đoán thôi ạ chứ giờ đã biết tại sao xe Toy lại tăng tốc đột ngột và người lái không giảm tốc được là do đâu đâu ạ

nếu là do kẹt thảm thì còn xử lí theo cách mà cụ konglong nói chứ nếu như bị lỗi điều khiển do phần mềm xử lí trên xe gây ra thì cũng đành giống như bác cảnh sát bên Mỹ là cầu nguyện thôi ạ

vietran

Xe ba gác
Về được N mà đạp được phanh có đủ trợ lực và đánh lái có trợ lực thì nói làm gì. Cái lỗi về mạch điều khiển thì nó loạn lên.
Theo cháu lỗi ở điện thì cứ tắt điện đi, mất trợlực phanh thì sẽ k ăn đáng kể nhưng lái vẫn điều khiển được tuy hơi nặng nhưng ở tốc độ khá cao thì vẫn vần tốt.
Còn tắt điện mà nó vẫn gầm rú thì phải nghĩ mình đang bị chó đuổi và tìm cái ao để nhào vô:)):41::21:

power

Xe tải
Các Bác có nhiều tiền, e ngại tai nạn giao thông:^):^):^), sắm 4 bánh để đi xe cho nhàn thân và an toàn mà lại canh cánh lỗi lo "làm sao thoát chết khi...":102::102::102:.

Thôi cất tạm xe cho đến khi có cách sửa lỗi thực sự đấy là cách tốt nhất:'(:'(:'(.

beetle

Xe tải
Em đến ngã tư đèn đỏ là về N, rà phanh cho nó chạy đà vừa đủ đến nơi là dừng (xe e AT).

Trung Khai

Xe tải
Bài này rất hay, hy vọng không bao giờ phải sử dụng. Lỗi chân ga đối với xe hiện đại, theo em không đơn giản là kẹt ga mà còn do xử lý của máy tính điều khiển chế độ ga và phanh. Chỉ cần 5-10 giây không kịp xử lý thì đã đâm mất rồi

ECO-arch

Xe tăng
Có tắt được kít ấy, tắt được đã không có thằng chết trên xa lộ sau khi gọi điện báo cho 911 và cầu xong bài kinh, hic hic

Kia DVD 5.1

Xe tăng
KẾT LUẬN:- Khi xe kẹt chân ga, động tác thắng xe chỉ hữu dụng khi đi kèm với việc đẩy cần số qua nấc “N.”
- Khi đã gạt cần số qua “N,” hãy đạp thắng và giữ như vậy trong khi lái xe vào lề hoặc thoát khỏi luồng lưu thông nguy hiểm.
Lúc đó máy xe tha hồ rú rít, thậm chí gầm lên dữ dội vì xe đang bị đạp hết ga. Đừng sợ tiếng máy hoặc lo chuyện hư xe, hư máy. Mà hãy lo cho mạng sống của mình và của những người thân đi cùng.
Có mỗi thế này thôi mà kụ viết dài thế :69: :69: :69:, cảm ơn kụ và vote cho kụ nhé (b) (b) (b)

thichchoi

Xe buýt
Theo cháu lỗi ở điện thì cứ tắt điện đi, mất trợlực phanh thì sẽ k ăn đáng kể nhưng lái vẫn điều khiển được tuy hơi nặng nhưng ở tốc độ khá cao thì vẫn vần tốt.
:)):41::21:
bác nói như đúng rồi ý, tắt điện cái mà bác vặn volang thì bác tèo ngay vì nó khóa ngay volang lại, lúc nó giả xử đường vắng thì bác vẫn phi vào vỉa như thường.

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Em đến ngã tư đèn đỏ là về N, rà phanh cho nó chạy đà vừa đủ đến nơi là dừng (xe e AT).
Bác đi như này thì quá nguy hiểm, cụ tham khảo thêm các thớt nói về số N của AT nhé!

Bài này rất hay, hy vọng không bao giờ phải sử dụng. Lỗi chân ga đối với xe hiện đại, theo em không đơn giản là kẹt ga mà còn do xử lý của máy tính điều khiển chế độ ga và phanh. Chỉ cần 5-10 giây không kịp xử lý thì đã đâm mất rồi
Nếu không đủ thời gian thì chủ có nhắm mắt cầu chúa (không đủ thời gian nói cầu chúa không), còn nếu đủ thời gian hy vọng tắt và đề lại thì hệ thống điện nó hoạt động lại.

Có tắt được kít ấy, tắt được đã không có thằng chết trên xa lộ sau khi gọi điện báo cho 911 và cầu xong bài kinh, hic hic
Tại sao đang chạy lại không tắt máy được hả cụ. Cụ đang đề-pa chết máy vẫn đề lại bình thường đó sao.

kinhquanhi

[Tịch thu bằng lái]
Phan Thị Bích Hằng gọi hồn cảnh sát viên Mark Saylor lên, hồn trả lời rằng lúc đó mải buôn điện thoại với cô tổng đài 911 quên tắt máy xe.:))

E thì cứ làm anh MT cho nó chắc

konglong

Xe đạp
nói chung là dự đoán thôi ạ chứ giờ đã biết tại sao xe Toy lại tăng tốc đột ngột và người lái không giảm tốc được là do đâu đâu ạ

nếu là do kẹt thảm thì còn xử lí theo cách mà cụ konglong nói chứ nếu như bị lỗi điều khiển do phần mềm xử lí trên xe gây ra thì cũng đành giống như bác cảnh sát bên Mỹ là cầu nguyện thôi ạ
dự đoán là thế nào? Toyota chính thức nhận lỗi & cho thu hồi lại hết xe rồi kìa. Trong khi chờ Toyota sửa, khách hàng được khuyên gỡ bỏ thảm sàn dưới chân tài xế, và đừng gắn thảm mới.

trường hợp lỗi không phải do kẹt thảm thì ít nhất vẫn có thể làm gì đó để tự cứu mình, biết đâu thoát chết, còn hơn là ngồi đấy chờ chết, nhỉ (y)

Chỉnh sửa cuối:

Getz6329

Xe tải
Khi về N thì xe vẫn lao nhanh nhưng mình đạp chân phanh, miết mạnh vào thì nó sẽ rít lên (kệ bà nó) xong táp vô lề cho chạy song song với lề đường rồi tắt máy (gầm rú kệ bà nó). Tắt máy thì xe nó phải khựng lại rồi thì mới đưa về P. Phương pháp này cực hữu hiệu, cứ thử mà xem...kekeke.. (b)
Cứ thử mà xem...

duongphen

Xe tăng
Thế thì xe MT lại xử lý vụ nài ngon ơ

konglong

Xe đạp
vote hết xuất ngày hôm nay gòy, anh em thông cảm, mai mời anh em vodka tiếp nhá keke.. (b)

cascader

Xe tải
Có ai ở đây đi xe AT kô ợ ?
Xe AT nếu cần số không đưa về P thì không thể vặn chìa khóa về vị trí khóa tay lái được , vậy thì sao mà không tắt chìa khóa khi xe bị kẹt ga nhỉ ?

Lungcu

Xe điện
bác nói như đúng rồi ý, tắt điện cái mà bác vặn volang thì bác tèo ngay vì nó khóa ngay volang lại, lúc nó giả xử đường vắng thì bác vẫn phi vào vỉa như thường.
còn cắm chìa trong ổ khóa ,thì Vô lăng sao mà bị khóa được:^):^):^)

konglong

Xe đạp
Có ai ở đây đi xe AT kô ợ ?
Xe AT nếu cần số không đưa về P thì không thể vặn chìa khóa về vị trí khóa tay lái được , vậy thì sao mà không tắt chìa khóa khi xe bị kẹt ga nhỉ ?
cứ theo trình tự: xe đang chạy đưa về N, đạp thắng, tắt máy, rồi mới về P. nếu xe bác phải về P trước thì mới tắt được máy thì hôm nào cứ thử xem sao, chả có gì nguy hiểm đâu.