[Funland] Làm sao để bảo vệ gan hở các cụ???

quanglong02

Xe buýt
Cụ ủng hộ hàng Việt là đúng tinh thần cách mạng rồi. Nhưng ngành dược Việt Nam em đã thấy sản xuất được ra cái thực phẩm chức năng nào đâu, chỉ có thuốc chữa bệnh thôi. Bên đông y thì cụ phải có người quen cắt thuốc cho mới tin cậy được, mà ông chồng kê đơn, bà vợ bốc thuốc mà nhầm nhọt là cũng chết dở. Sau đó cụ phải về sắc thuốc, uống thì nhắm mắt nhắm mũi hết nửa bát. Hỏi thử với cái tình hình đi làm xấp ngửa tối ngày như các cụ liệu có theo được không. Trong khi lọ thực phẩm của Mỹ nó nhỏ xinh để trên bàn. Mỗi sáng em mở 3 lọ, lấy mỗi lọ 1 viên (glucosamin chữa khớp, soy isoflavones tốt cho phụ nữ nói chung, ginkgo biloba tốt cho tuần hoàn não). Thế xong em uống ực cái là hết. Nhanh, mà cơ địa em hợp nên không nôn nao như uống một số loại thực phẩm chức năng khác trên thị trường.

Cũng phải nói thêm rằng, ngành dược của thế giới nó phát triển quá xa so với Việt Nam rồi. Đến cái thuốc chữa cảm cúm như Rhumenol, Paradol, Decolgen... mà còn phải mua công thức của nó rồi các công ty dược của ta gia công. Còn cái nào mà Việt Nam thực sự làm được và làm tốt thì nhất định là mình nên ủng hộ chứ.
Có cái TPCn j đó của Nam dược, Bắc dược, hay Ích nhân j đó, e thấy đâu đâu chưa đến 1 lít 1 hộp. Hôm nọ e thấy ô sếp nhét trên xe...
E hỏi ổng nói 'bảo bối', chú chưa đủ tuổi ... nhậu nên a dek nói =))
Cũng buồn cười vì ngoài 3 xịch tuổi theo sếp đi tiếp khách mà chỉ toàn thấy ... sếp nhậu, mình diệt mồi nên chỉ to ngang chứ k bệu bụng (e làm trợ lý n may đc kiêm luôn chân lái xe quèn nên đc tha)

click2shop

Xe máy
Có cái TPCn j đó của Nam dược, Bắc dược, hay Ích nhân j đó, e thấy đâu đâu chưa đến 1 lít 1 hộp. Hôm nọ e thấy ô sếp nhét trên xe...
E hỏi ổng nói 'bảo bối', chú chưa đủ tuổi ... nhậu nên a dek nói =))
Cũng buồn cười vì ngoài 3 xịch tuổi theo sếp đi tiếp khách mà chỉ toàn thấy ... sếp nhậu, mình diệt mồi nên chỉ to ngang chứ k bệu bụng (e làm trợ lý n may đc kiêm luôn chân lái xe quèn nên đc tha)
Chắc là cái Hamega của Ích Nhân, có bác nào đã giới thiệu ở đầu đầu đó.

250cc

Xe tăng
Thằng bạn em với 23 tuổi đầu, qua hơn 4 năm học xây dựng giờ đã bị gan nhiễm mỡ.

Em cũng hay phải đi nhậu nhẹt, nhưng mà cũng cố tránh. Khổ cái là lắm khi không trốn được, ko hết mình là lại ko đc lòng, ko đc lòng thì lại ảnh hưởng đến công việc.
Bia rượu vừa ảnh hưởng đến gan, mọc mụn nhọt, rồi những người bụng yếu như em thì còn bị đau bụng. Giờ dạ dày lại có vấn đề. Khộ lắm :((

changshan

Xe đạp
Cụ ủng hộ hàng Việt là đúng tinh thần cách mạng rồi. Nhưng ngành dược Việt Nam em đã thấy sản xuất được ra cái thực phẩm chức năng nào đâu, chỉ có thuốc chữa bệnh thôi. Bên đông y thì cụ phải có người quen cắt thuốc cho mới tin cậy được, mà ông chồng kê đơn, bà vợ bốc thuốc mà nhầm nhọt là cũng chết dở. Sau đó cụ phải về sắc thuốc, uống thì nhắm mắt nhắm mũi hết nửa bát. Hỏi thử với cái tình hình đi làm xấp ngửa tối ngày như các cụ liệu có theo được không. Trong khi lọ thực phẩm của Mỹ nó nhỏ xinh để trên bàn. Mỗi sáng em mở 3 lọ, lấy mỗi lọ 1 viên (glucosamin chữa khớp, soy isoflavones tốt cho phụ nữ nói chung, ginkgo biloba tốt cho tuần hoàn não). Thế xong em uống ực cái là hết. Nhanh, mà cơ địa em hợp nên không nôn nao như uống một số loại thực phẩm chức năng khác trên thị trường.

Cũng phải nói thêm rằng, ngành dược của thế giới nó phát triển quá xa so với Việt Nam rồi. Đến cái thuốc chữa cảm cúm như Rhumenol, Paradol, Decolgen... mà còn phải mua công thức của nó rồi các công ty dược của ta gia công. Còn cái nào mà Việt Nam thực sự làm được và làm tốt thì nhất định là mình nên ủng hộ chứ.
Chắc cụ ít ra hiệu thuốc, giờ thực phẩm chức năng VN nhan nhản rồi

changshan

Xe đạp
Thằng bạn em với 23 tuổi đầu, qua hơn 4 năm học xây dựng giờ đã bị gan nhiễm mỡ.

Em cũng hay phải đi nhậu nhẹt, nhưng mà cũng cố tránh. Khổ cái là lắm khi không trốn được, ko hết mình là lại ko đc lòng, ko đc lòng thì lại ảnh hưởng đến công việc.
Bia rượu vừa ảnh hưởng đến gan, mọc mụn nhọt, rồi những người bụng yếu như em thì còn bị đau bụng. Giờ dạ dày lại có vấn đề. Khộ lắm :((
Trị gan nhiễm mỡ, cách rẻ nhất, an toàn nhất, hiệu quả nhất chính là dầu tỏi tía của Việt Nam.
Cụ xem qua ở đây:
Cô Nguyễn Hoài Trinh cho biết: ”Hết 6 lọ tôi đi kiểm tra lại thì đã hết sạch mỡ trong gan
và kỳ lạ là độ dày của lớp mỡ bụng cũng giảm đi đáng kể”

http://tuelinh.vn/thu-cam-on-cua-khach-hang-ve-dau-toi-tue-linh-14616

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
cụ cứ uống điều độ hum nào mệt thì ko uống.tập thể dục và sinh hoạt với gấu hợp lý em nghĩ cụ sẽ mẫn cảm với các loại bệnh =))nhưng nếu làm sai 1 thứ thui là toi đới ợ $-)

nguyenvantinh

Xe đạp
thuốc bổ gan giờ bán cả đống ngoài tiệm mà thường nếu mình không chọn trước 1 hiệu thì người bán thuốc toàn giới thiệu hiệu nào đc tài trợ nhiều hơn thôi

chuotrain

Xe đạp
em chọn được thằng Hamega rồi nhưng có thể sẽ uống kết hợp nhiều loại

khanghuu

Xe máy
em chọn được thằng Hamega rồi nhưng có thể sẽ uống kết hợp nhiều loại
không nên đâu cụ nhé ,uống cái này thì chỉ nên theo 1 hiệu 1 thôi không thì dùng các thảo dược phơi khô hay các loại sống khác sẽ tác dụng nhanh hơn nữa tuy nhiên đa số là rất đắng khó uống

chuotrain

Xe đạp
thank 2 cụ luôn ý em là kết hợp giữa dùng Hamega và 1 số loại thảo dược khác ấy như linh chi chẳng hạn mà nghe nói thuốc phải hợp thể trạng thì mới tác dụng nhanh được

docnhantruong

Xe máy
có bà cô ở mỹ hay gửi mấy hộp thực phẩm chức năng về cho nhà uống, thấy uống thì có mẹ mình là thấy khỏe hơn còn gia đình thì ai cũng thấy bình thường không thấy tiến triển gì hết

dac

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi có thực phẩm chức năng nào tốt cho thận ko ạ?
Mấy cái "bổ thậnntrangs dương tăng cường sinh lực" ở ngoài bán nhiều nhưng em chả tin lắm

bmwgermany

Xe tải
Uống ít bia rượu là ok.ăn nhạt.

changshan

Xe đạp
Cụ tranh thủ giới thiệu một vài loại của Việt Nam đi để em cũng ủng hộ hàng nội.
Thực phẩm chức năng hiện tại thì có một số thương hiệu nổi tiếng như Tuệ Linh, Hoa thiên phú, nhất nhất, Á Âu.
Nhưng em vẫn hay dùng của Tuệ Linh thôi. Nhà em bán thuốc mà.
Về sp thì các cụ vào đây tham khảo. http://tuelinh.vn/san-pham/

changshan

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi có thực phẩm chức năng nào tốt cho thận ko ạ?
Mấy cái "bổ thậnntrangs dương tăng cường sinh lực" ở ngoài bán nhiều nhưng em chả tin lắm
Mời cụ dùng Dưỡng Thận Tuệ Linh. Có thành phần từ Tầm gửi cây gạo. Tác dụng của nó tốt thế nào với thận thì mời cụ hỏi google :)

changshan

Xe đạp
thuốc bổ gan giờ bán cả đống ngoài tiệm mà thường nếu mình không chọn trước 1 hiệu thì người bán thuốc toàn giới thiệu hiệu nào đc tài trợ nhiều hơn thôi
Nhà em bán tất cả, nhưng cái nào tốt nhất thì sẽ tư vấn cho KH.