[Funland] Làm sao để bảo vệ gan hở các cụ???

thichchoi

Xe buýt
em bị gan nhiễm mỡ 10 năm nay rùi, cứ nhậu tiếp đi thôi.

Makeno

Xe tăng
Phải... lỳ thôi cụ chủ ợ,... gan lỳ mà...??? =))

Viva la vida

Xe tăng
Bỏ nhậu thì không dễ với cánh đàn ông rồi, 1 phần của công việc mà. Cụ nên ăn ấy loại rau củ quả có tác dụng trong việc giải độc gan. Ông anh họ em có uống một loại dược thảo, thấy bảo tốt lắm. Nhưng em quên mất tên. Đợi em hỏi lại rồi báo cụ.
Đời em làm ăn 25 năm nay, chả bao giờ phải nhậu vì công việc, chỉ nhậu vì vui thì nhậu thôi.
Nhậu vì công việc còn gì là sướng, hỏng cả việc lẫn nhậu.
Nói chung là thuốc gì thì thuốc, nhậu nhiều thì hại gan.
Người quen em cũng hay nhậu, giờ dính sơ gan + ung thư gan rồi...

Chỉnh sửa cuối:

kiahanoi

Xe máy
[FONT=&quot]Chủ yếu là phòng bệnh. Tránh uống rượu nhiều, hạn chế ăn nhiều đường (tinh bột) và mỡ, phát hiện và điều trị sớm *** tháo đường, vận động tập thể dục đều đặn, tránh chế độ làm việc tĩnh tại, tránh các chất độc cho gan (nêu trên), điều trị viêm gan C. Các thuốc làm hạ lipid máu như nhóm Fibrate (Lipavlon, Lipanthyl), Lovastatin, vitamin E liều cao.

[/FONT]

HuyArt

Xe lăn
Uống Cà gai leo cụ nhá, bán ở các hiệu thuốc, giá 170K
Trước khi đi nhậu cụ táng hẳn 5 viên thì đảm bảo không biết say rượu luôn

Phương Min

Xe tăng
Cụ nên tìm các thực phẩm chức năng sản xuất từ cây Kế sữa, em uống có tác dụng đới!
Vào thớt này mới thấy toàn tên cây lạ hoắc, kiếm có dễ gì nhở? Mà biết đi đâu mà mua?
E dự là cứ mấy cái TPCN mà dùng, cũng là thiên nhiên, chả chữa bệnh thì cũng ngừa bệnh. Mà cái mod giới thiệu ở trên cũng rẻ mà, khỏi sắc dễ tìm.
Người e có nhúm thịt, e uống rượu nhiều hơn Lavi, có sợ gan nhiễm mỡ k nhở các cụ =))

3key

Xe buýt
Cháu thấy đa phần các cụ ( sếp ) cơ quan cháu đều dính cả :( , thấy các cụ hay uống mấy cái trà thảo dược để giảm mỡ máu với mỡ gan :|

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Chả thuốc gì bằng thuốc Nhịn cả. Boganic và hamegan toàn quảng cáo thoai, chả tác dụng gì với mấy cụ ngày nào cũng nốc. Em cũng không uống thuốc Nhịn được. Đành để trời tính. :((

G810

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ hiểu sai hết vấn đề rồi.Trong cơ thể người, gan đóng vai trò như một nhà máy hóa chất chuyên lọc các chất độc cho cơ thể. Mà các cụ biết một cái nhà máy mà không có nguyên liệu, rảnh rỗi suốt ngày thì thế nào rồi đấy.:D

vecute41

Xe tăng
Trên đỉnh..........tụt ! Lại lên đỉnh......tụt...
Các cụ hiểu sai hết vấn đề rồi.Trong cơ thể người, gan đóng vai trò như một nhà máy hóa chất chuyên lọc các chất độc cho cơ thể. Mà các cụ biết một cái nhà máy mà không có nguyên liệu, rảnh rỗi suốt ngày thì thế nào rồi đấy.:D
=))=))=)) tặng bác ly vodka. Ngay diễn đàn OF mà cứ quý là mời 1 ly thế này, không gan mới lạ =))

NN minhchau

Xe tăng
ko có nguyện liệu cũng chết, nhiều quá cũng toi cái nhà máy xử lý rác này. Theo em muốn để cho gan (nhà máy rác) hoạt động tốt. cơ bản phải diệt mấy thằng tham nhũng ký sinh bên trong ạ :))

Vuithoima

Xe tải
Chả thuốc gì bằng thuốc Nhịn cả. Boganic và hamegan toàn quảng cáo thoai, chả tác dụng gì với mấy cụ ngày nào cũng nốc. Em cũng không uống thuốc Nhịn được. Đành để trời tính. :((
Cụ nói thế nào ấy chứ, ối trường hợp sống như đi tu vẫn dính khoản này mà đi nhanh là đằng khác :(
Nhịn đc thì tốt, mờ k đc nhịn thì đành kiếm 'e út' giắt túi mà xài thôi ah.
Cái j có tác dụng cũng là ngắn hạn thôi, rượu bia hạn chế thì thuốc này thành 'thần dược' mà :)
Quan trọng là phòng hơn chữa...

chem

Xe hơi
Bác G810 thật là funny!!! =)) Công nhận! Cơ mà nạp xong nổ xong xả cứ liên toành toạch thế mà ko bảo dưỡng thì thành phế thải nhanh lớm đey....

kienkid

Xe container
Hạn chế rượu bia thuốc lá thôi cụ ợ. Không cũng hãi lắm rồi. Bỏ thuốc hạn chế rượu bia từ lâu rồi.HJc

Ghẻ.Xinh

Xe đạp
Website
www.facebook.com
em thấy Hamega nhiều người uống và dể uống hơn ,giá cũng vừa phải nữa nhưng không nên quá lạm dụng kẻo thành heo lúc nào không hay :))
thuốc này được hả cụ? để em mua thử cho bố em dùng xem sao , chứ suốt ngày phải tiếp khách k có gì kìm hãm, chữa trị thì chít

chem

Xe hơi
Iêm là em ko thể nhịn được đâu... dại mồm chứ tổn thọ vài năm còn hơn là nhịn. Cơ mà có phải sống cho 1 mình mình đâu cụ...Ko thể thấy quan tài mới đổ lệ được. Đổ bệnh ra thì thuốc tiên cũng chả cứu được. Phòng bệnh hơn chưa bệnh, em đang nghiên cứu mấy cái lá lèo cho mát gan, giải độc. Hoặc lười quá thì tìm mấy loại như cụ nói Hamega và Boganic gì đó.

vietran

Xe ba gác
Cụ quá chuẩn
Cái lọc xăng xe mềnh cứ đổ nhớt vào cho nó lọc chạy cho khỏe
Còn cái lọc dầu mình đổ nước vào máy cho lọc dầu hoạt động tốt =))
gọi là lọc thì là lọc các thể loại =))

Phương Min

Xe tăng
Thớt có vẻ hot. Chứng tỏ nhiều cụ cũng bị ma men hành như e :))