[Funland] Làm sao để bảo vệ gan hở các cụ???

khanghuu

Xe máy
vì thì gợi tẩm bổ bằng Hamega trước cũng được cái này em nghe nói uống tầm 1 tháng trở lên thì mới thấy nó tác dụng từ từ như ăn đắng miệng thì sẽ từ từ bình thường trở lại

26c-01430

Xe tải
hạn chế rượu bia thôi cụ ơi! tập thể dục đều đặn,ăn uống điều độ,uống nhiều nước lọc(tối thiểu 2 lit)/ngày.điều đặc biệt quan trọng là:cụ ngâm mật gấu với thuốc bắc(thuốc bổ) uống mỗi bữa 2 chén nhỏ,đảm bảo sức khỏe của cụ cực tốt luôn.

hoanmuikx

Xe tải
Các cụ ở đây ai hiểu về cách phòng tránh và điều trị bệnh gan thì chia sẻ giúp em vài bí quyết với :(:( Do đặc thù công việc của em là thường xuyên phải đi nhậu tiếp khách:P. Mà ông bạn làm cùng phòng vừa đi khám về, bị chuẩn đoán là gan nhiễm mỡ rồi[..]. Thấy ông ý bị thế em cũng hãi, đang sợ chẳng mấy chốc lại giống ông ý mất. :(
Em nghe người ta nói là bệnh này cũng không nguy hiểm lắm (không rõ có nguy hiểm không các cụ?!:-B) nhưng mà nó rất dễ biến chứng thành các bệnh khác nữa#:-s. Điều này thì em thật sự lo...%-( Không biết ở cụ ở đây có ai mắc bệnh như thế không, giúp em chia sẻ vài cách phòng tránh, bảo vệ và điều trị bệnh gan hiệu quả được không ạ :( Thanks các cụ nhiều...
Bảo vệ Gan đơn giản lắm! Cụ có làm được không?
Không rượu bia.
Không thuốc lá.
Không chất kích thích.
Không ăn nhiều đồ ăn nướng, chiên, Rán.
Không...
Nói chung là không làm được!!!!:D
Vì thế nên chỉ hạn chế thôi. Hạn chế các cụ mợ ạ, Trong trường hợp kô hạn chế được thì Các cụ lại hạn chế tác động của mấy các tác nhân đó tới gan nhé! Giải rượu sau khi nhậu, Uống bổ gan tiêu độc đi, thể dục nhiều vào, tăng uống nước đi. Em thì cứ trước và sau khi nhậu làm 1 vỉ giải rượu Vosskyo3, Lâu lâu lại uống một đợt bổ gan, Còn Diệp Hạ Châu, uống hàng ngày. Đợt này đang uống nước rễ cây Bọ Mẩy. Thấy mát người lắm. Mà cây này đọt này khó kiếm quá, thuê bọn trẻ con ở quê dào 100k/kg mà cũng không còn mà đào nữa.

chem

Xe hơi
Tềnh hềnh là ăn chơi rực rỡ quá, bàn nhậu 9 chiến hữu mà 12 chai vodka thế thì bắc thang lên mà hỏi ông giời....
Em lăn quay từ trưa tới giờ , thấy người như đi mượn, chả thiết tha cái gì sất. Cụ hoanmuikx ơi. Thế túm lại là em uống cái lá gì là chuẩn nhất cho nó mát mẻ hở cụ. Em thì ko chăm chỉ và bài bản bằng cụ roài, nhưng trong mấy thứ cụ nói thì bài nào là hiệu nghiệm nhất để em học tập với.
Chắc sáng mai chào các cụ em đi khám tổng cả thể tim, gan, phèo, phổi xem thế nào... tềnh hềnh là rất tềnh hềnh...

nhanviettuyen

Xe tăng
Cụ tìm mua tầm gửi gạo hoặc tầm gửi chanh là nhất

Fine

Xe hơi
Em có ông anh họ Gan, Gout, rồi lan man sang bệnh máu khó đông, phổi cũng không bình thường....

Phương Min

Xe tăng
Bảo vệ Gan đơn giản lắm! Cụ có làm được không?
Không rượu bia.
Không thuốc lá.
Không chất kích thích.
Không ăn nhiều đồ ăn nướng, chiên, Rán.
Không...
Nói chung là không làm được!!!!:D
Vì thế nên chỉ hạn chế thôi. Hạn chế các cụ mợ ạ, Trong trường hợp kô hạn chế được thì Các cụ lại hạn chế tác động của mấy các tác nhân đó tới gan nhé! Giải rượu sau khi nhậu, Uống bổ gan tiêu độc đi, thể dục nhiều vào, tăng uống nước đi. Em thì cứ trước và sau khi nhậu làm 1 vỉ giải rượu Vosskyo3, Lâu lâu lại uống một đợt bổ gan, Còn Diệp Hạ Châu, uống hàng ngày. Đợt này đang uống nước rễ cây Bọ Mẩy. Thấy mát người lắm. Mà cây này đọt này khó kiếm quá, thuê bọn trẻ con ở quê dào 100k/kg mà cũng không còn mà đào nữa.
Nói như cụ thì tránh bệnh thì giờ chỉ có cách lên tiên sớm thôi.
Em còn trẻ nhưng cũng biết ngẫm các đại gia đời trước, như cụ nào nói í nhỉ 'đi để lại cho thằng Dượng...' =)))
Thôi thì đành cố làm ra thì xài cho đã, hay chẳng lấy vợ thì lo j có dượng nhở. Chẳng ai bằng thầy u ta. Hjhj
Em fun tí :P

Phương Min

Xe tăng
Tềnh hềnh là ăn chơi rực rỡ quá, bàn nhậu 9 chiến hữu mà 12 chai vodka thế thì bắc thang lên mà hỏi ông giời....
Em lăn quay từ trưa tới giờ , thấy người như đi mượn, chả thiết tha cái gì sất. Cụ hoanmuikx ơi. Thế túm lại là em uống cái lá gì là chuẩn nhất cho nó mát mẻ hở cụ. Em thì ko chăm chỉ và bài bản bằng cụ roài, nhưng trong mấy thứ cụ nói thì bài nào là hiệu nghiệm nhất để em học tập với.
Chắc sáng mai chào các cụ em đi khám tổng cả thể tim, gan, phèo, phổi xem thế nào... tềnh hềnh là rất tềnh hềnh...
Thế nào hả cụ. Liệu có 'chuẩn men' (dương tính cả thẩy k cụ???)
Để e còn dè chừng đi khám coi....

m55

Xe tải
hic dân VN mình là nhậu nhất quả đất này rồi còn gì mà khổ cái dịch vụ y tế em phải nói là quá kém cỏi luôn ấy từ chất lượng cho đến cơ sở hạ tầng nữa nên chúng ta phải nhờ cậy vào các vị thuốc gia truyền hay thực phẩm chức năng là chính

chem

Xe hơi
em thấy không gì bằng tập thể dục cả các bác, những bác lớn tuổi nên tập thể dục hằng ngya2 và thoải mái tinh thần thị bệnh tật bị đẩy lùi thôi mà
Dạo này 09pm là em xuống sân chung cư đi bộ mấy chục vòng. Sảng khoái dài lâu !!! Cảm giác thật là yomost ... Nhậu nhoẹt cũng rất " yomost" nhưng hậu quả thì khác hoàn toàn....haha... Mà dek bỏ được mới cú.

chem

Xe hơi
Thế nào hả cụ. Liệu có 'chuẩn men' (dương tính cả thẩy k cụ???)
Để e còn dè chừng đi khám coi....
Ối giời. Cụ sếp triệu tập từ sớm tinh mơ. Đã đi đc đâu cụ. Để em đi khám rồi phơi bệnh án các cụ ăn mừng với em nhá.

ngocvinh188

Xe máy
Website
webvn.vn
Phải uống thuốc giải độc gan hàng ngày thôi. Phải biết bảo vệ bản thân, không đến lúc lại khổ vợ con đó các cụ.

docnhantruong

Xe máy
nghe ông bà nói bị gan thì không gì bằng uống diệp hạ châu đấy các bác, em chỉ nghe vậy thôi cũng không biết cây này cây gì nữa, nhưng mà chữa bệnh gan cho mấy ông nhậu được thì quá tốt rồi

phong_qh

Xe buýt
E đặc thù công việc cũng nhậu nhiều, men gan cao. Đang dùng cà dây leo và boganic + vẫn nhậu ạ :))
Hình như là "cà gai leo " mới đúng chứ em chưa thấy "cà dây leo" thì phải !

dungnd2006

Xe hơi
Các cụ thử giải độc gan Tuệ Linh xem sao. e đang dùng hàng ngày, nhưng mới dùng đc 1 tháng.

phong_qh

Xe buýt
Em thì em kiêng mỡ, rượu thì ngày hai chén nấm lim sáng tối, duy trì cả năm nay rồi, còn nhậu nhẹt thì vưỡn bình thường khi có vụ.
men gan cũng ổn định, mỡ máu giảm tuy không nhiều thế nên em lại mới mua 1kg về ngâm tiếp !

changshan

Xe đạp
Các cụ thử giải độc gan Tuệ Linh xem sao. e đang dùng hàng ngày, nhưng mới dùng đc 1 tháng.
Chuẩn đấy, người nhà mình cũng đang dùng cái này. :)
Em thì hay dùng để giải rượu, trước khi nhậu làm 6 viên.