Làm sạch và bôi trơn xích-líp

sinhcafe

Xe máy
Website
sinhcafe.net
Cũng không rẻ đâu cụ. 30k/lít mà cũng khó mua lắm. Chả cây xăng nào bán cả. Được cái nó sạch. Còn em cứ làm xong để vài tiếng tra dầu là ok.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cũng không rẻ đâu cụ. 30k/lít mà cũng khó mua lắm. Chả cây xăng nào bán cả. Được cái nó sạch. Còn em cứ làm xong để vài tiếng tra dầu là ok.
Dầu hỏa nó bắt lửa kinh lắm Cụ nhé.
Có nhiều Cụ cũng dùng dầu hỏa, phản hồi là rẻ hơn dùng bình xịt làm sạch mà Cụ. Tuy nhiên cũng phải công nhận là bình xịt thì nó tiện lợi, nhanh, và sạch.

beoweli

Xe buýt
Uày nghe bác nói e haiz quá. Wd40 mua đâu bác
Wd 40 thì e xin nhé. Nó có tác dụng tương tự rp7 ạ. Tẩy rửa chống gỉ tốt, nhưng nó có thành phần là dầu. Mà nó lại bám bẩn cực kỳ luôn. E xịt vào xích líp củ đề giờ nó bám cuwjcb bẩn mặc dù ko đi đường lầy. Ko đi nhiều. Ko phượt chỉ phố xá. Nói chung wd 40 chỉ nên xịt vào phần trục giữa các líp hoặc nhưng nơi muốn chống gỉ thôi.ko nên dùng thay dầu bôi trơn ạ.
Vì xích quá bám dầu và bẩn nên e cũng đang chờ hàng của bác chủ thớt để mua đây ạ

rảnh qua cụ làm 1 hộp

Tú Cấn

Xe máy
Wd 40 thì e xin nhé. Nó có tác dụng tương tự rp7 ạ. Tẩy rửa chống gỉ tốt, nhưng nó có thành phần là dầu. Mà nó lại bám bẩn cực kỳ luôn. E xịt vào xích líp củ đề giờ nó bám cuwjcb bẩn mặc dù ko đi đường lầy. Ko đi nhiều. Ko phượt chỉ phố xá. Nói chung wd 40 chỉ nên xịt vào phần trục giữa các líp hoặc nhưng nơi muốn chống gỉ thôi.ko nên dùng thay dầu bôi trơn ạ.
Vì xích quá bám dầu và bẩn nên e cũng đang chờ hàng của bác chủ thớt để mua đây ạ
Trong thời gian chờ thì cụ beo đã thử dầu diesel chưa? Xích cụ em nghĩ là từ màu xám nó thành màu gì rồi. Cụ thử diesel đi, không hối hận luôn, nhưng líp cụ mà bẩn quá có khi phải tháo hẳn ra mà ngâm vào dầu.

beoweli

Xe buýt
Trong thời gian chờ thì cụ beo đã thử dầu diesel chưa? Xích cụ em nghĩ là từ màu xám nó thành màu gì rồi. Cụ thử diesel đi, không hối hận luôn, nhưng líp cụ mà bẩn quá có khi phải tháo hẳn ra mà ngâm vào dầu.
Cụ hướng dẫn em cái, cơ bản là dạo này ít đạp quá, hôm trước đánh sạch mấy cái tầng líp to bóng loáng, mấy cái líp nhỏ hay đi thì vẫn bẩn, e dùng giẻ lau bớt dầu ở xích rồi.... bây giờ mà rửa xích sạch lại chưa có dầu bôi trơn.
Nhưng vẫn đang lăn tăn là khi tra cái Bizol Chain Grease kia vào từng mắt xích thì có bị nhiều qua không, và sau đó xích có bị bám bẩn kinh khung như xịt wd40 ko..... cụ nào dùng rồi review tí đi ạ

huyetanhtuxd

Xe tăng
Đã dùng cả 2 sản phẩm của chủ thớt, đánh giá chung là rất tốt
- Dầu bôi trơn rất ngon, hạn chế bám bụi, xích thấy êm lắm mà không tốn, một bình dung được chắc hành năm, vì chỉ cần xịt một chút rồi quay đều là ok

-Bình làm sạch đúng là xịt sạch bụi, dầu bám khe xích nhưng tốn, mình rửa 2 lần hết bình nên so với rửa bằng diezen đắt hơn nhiều
Em quote lại feedback của Cụ chủ cho Cụ beoweli
Cụ hướng dẫn em cái, cơ bản là dạo này ít đạp quá, hôm trước đánh sạch mấy cái tầng líp to bóng loáng, mấy cái líp nhỏ hay đi thì vẫn bẩn, e dùng giẻ lau bớt dầu ở xích rồi.... bây giờ mà rửa xích sạch lại chưa có dầu bôi trơn.
Nhưng vẫn đang lăn tăn là khi tra cái Bizol Chain Grease kia vào từng mắt xích thì có bị nhiều qua không, và sau đó xích có bị bám bẩn kinh khung như xịt wd40 ko..... cụ nào dùng rồi review tí đi ạ
Cụ xem comment của Cụ "xaydungkientruc" nhé.

Tú Cấn

Xe máy
muốn nó sạch hẳn chắc chỉ có nước cụ tháo xích ra, đem ngâm vào dầu diesel vài phút, lắc vài cái ra là nó như mới, lấy ra để thật khô. Làm như thế với líp, lau và để cho thật khô (nếu có điều kiện bác sấy cũng ok). Em đảm bảo là nó sạch sẽ như lúc cụ mới mua, bởi dầu diesel nó tẩy sạch đống dầu cặn đóng ở xích của cụ. Xong xuôi đâu đấy thì lắp lại, tra dầu bôi trơn vào xích (xích thôi nhé), và từ lần sau trở đi trừ khi cụ dính trời mưa hoặc đi đường bẩn quá cụ mới nên rửa xích lại, chứ không thì lâu lâu cụ châm dầu cho không bị khô xích là ok. Cái món xích líp này chăm rửa quá cũng không tốt đâu, đôi khi rửa xong đi còn khó chịu hơn là chưa rửa.

Maybach Tàu

Xe container
Cụ chủ ở đâu để em tới làm 1 bình với.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cụ chủ ở đâu để em tới làm 1 bình với.
Cụ qua Tầng 1 tòa nhà HTP, 434 Trần Khát Chân nhé.

Hiện đang hết hàng. Cuối tháng này hàng mới về Cụ ạ. Có hàng em Post lên để mọi người biết ạ.

Maybach Tàu

Xe container
Cụ qua Tầng 1 tòa nhà HTP, 434 Trần Khát Chân nhé.

Hiện đang hết hàng. Cuối tháng này hàng mới về Cụ ạ. Có hàng em Post lên để mọi người biết ạ.
Có hàng cụ báo một tiếng nhá.

huyetanhtuxd

Xe tăng

fanbarca

Xe buýt
Dùng WD40 được hả các bác? Thế để em dùng ML11 phát, cây nhà lá vườn :)

bdkhn

Xe buýt
Cụ chủ inbox em với.

tranmanhha

Xe điện
CŨng cho em xin báo giá cả 2 loại. Em cảm ơn !

cairong_2011

Xe container
Hai loại xịt làm sạch và bôi trơn này dùng được khoảng bao lần vệ sinh hả cụ chủ ?

huyetanhtuxd

Xe tăng
Hai loại xịt làm sạch và bôi trơn này dùng được khoảng bao lần vệ sinh hả cụ chủ ?
Dùng được bao lần thì khó trả lời quá ạ. Vì tùy điện kiện sử dụng của mỗi người.
Như em dùng thì bình làm sạch được 4 lần. Bình bôi trơn thì còn rất nhiều ạ. Như nhiều Cụ nói thì bình bôi trơn có thể dùng cả năm (chắc là xịt ít, chứ nếu xịt vào từng mắt thì chắc cũng tốn).