Làm sạch và bôi trơn xích-líp

huyetanhtuxd

Xe tăng
Em gửi Cụ rồi nhé.
Tks Cụ đã ủng hộ sản phẩm cty em cung cấp.
Bình xịt Cockpit làm sạch táp-lô, và bộ phận nhựa dùng thích không Cụ? Mấy bên chăm sóc xe đang rất thích sản phẩm này ạ.
Dùng ổn cụ ạ, bên cụ khuyến mại thêm cho cái giẻ để lau đi kèm thì em thấy hay hơn cụ ạ.
Hihi, miễn phí vận chuyển đã là rất cố gắng rồi Cụ ạ. Khăn lau 3M bên em bán là 80.000đ/cái mà Cụ.

heysmileplease

Xe tải
E có con độp để lâu hơi hoen rồi muốn đem ra rửa sạch bôi dầu mỡ ... Mà ko biết chỗ nào hay là cứ mang ra ch sửa xe máy nhỉ

huyetanhtuxd

Xe tăng
E có con độp để lâu hơi hoen rồi muốn đem ra rửa sạch bôi dầu mỡ ... Mà ko biết chỗ nào hay là cứ mang ra ch sửa xe máy nhỉ
Nếu Cụ bận không làm được hoặc chưa thạo thì mang ra cửa hàng xe đạp xem họ làm rồi lần sau tự làm.
Cửa hàng xe máy em nghĩ người ta không nhận làm đâu. Lấy đắt thì không được, lấy rẻ thì mất việc.

heysmileplease

Xe tải
Nếu Cụ bận không làm được hoặc chưa thạo thì mang ra cửa hàng xe đạp xem họ làm rồi lần sau tự làm.
Cửa hàng xe máy em nghĩ người ta không nhận làm đâu. Lấy đắt thì không được, lấy rẻ thì mất việc.
Cám ơn cụ nhiều. Gần đoạn trung hoà trần duy hưng cụ biết cửa hàng nào chỉ em với

beoweli

Xe buýt
Theo em thì Cụ xịt thẳng vào xích, nó trôi ngay và bay hơi nhanh, xích sẽ khô ngay vì bỉnh xịt này nó bay hơi dung môi nhanh. Nhưng làm như thế thì như nhiều Cụ nói là tốn quá.
Xong rồi xịt bình bôi trơn vào, có điều kiện thì xịt đều được là tốt nhất, không thì Cụ cứ xịt trải ra tùy ý.
Tang đĩa líp xịt được thì càng tốt, không thì cũng không sao cả.
Củ đề em chưa xịt. Nhưng nếu cần bôi trơn thì cụ dùng sản phẩm bôi trơn đều được hết.
Giá thì em inbox Cụ kiểm tra nhé.
Tks CỤ.
chiều e sẽ qua cụ lấy, tuy nhiên e hỏi nốt là xịt bình Cleanrer vào các tầng đĩa, líp các củ đề đều được đúng ko, vì hôm qua nghía thấy phía dưới củ để có một ít mỡ bò, nó trôi hết mỡ thì sao hả cụ... và nữa, khi xịt chắc chắn sẽ bắn vào lốp, có bị ăn mòn lốp ko cụ vì che chắn lốp khó quá

huyetanhtuxd

Xe tăng

huyetanhtuxd

Xe tăng
chiều e sẽ qua cụ lấy, tuy nhiên e hỏi nốt là xịt bình Cleanrer vào các tầng đĩa, líp các củ đề đều được đúng ko, vì hôm qua nghía thấy phía dưới củ để có một ít mỡ bò, nó trôi hết mỡ thì sao hả cụ... và nữa, khi xịt chắc chắn sẽ bắn vào lốp, có bị ăn mòn lốp ko cụ vì che chắn lốp khó quá
Nếu có mỡ bôi trơn thì thôi Cụ nhé. Bẩn mới cần làm sạch và sau đó bôi trơn để bảo vệ.
Nếu chẳng may bị dính vào lốp thì Cụ lau nhanh giúp em, hạn chế ảnh hưởng. Trên ô tô và xe máy thì không sao. Trên xe đạp thì phải cẩn thận hơn tí :D.
P/s: Bình bôi trơn xích hiện bên em đang hết. Cụ có thể dùng sản phẩm bôi trơn PTFE (em post ở trang trước ý) thay thế tạm cũng rất tốt ạ.
Cụ ở đâu, tiện bên em chuyển miễn phí cho Cụ.
Tks Cụ.

beoweli

Xe buýt
Nếu có mỡ bôi trơn thì thôi Cụ nhé. Bẩn mới cần làm sạch và sau đó bôi trơn để bảo vệ.
Nếu chẳng may bị dính vào lốp thì Cụ lau nhanh giúp em, hạn chế ảnh hưởng. Trên ô tô và xe máy thì không sao. Trên xe đạp thì phải cẩn thận hơn tí :D.
P/s: Bình bôi trơn xích hiện bên em đang hết. Cụ có thể dùng sản phẩm bôi trơn PTFE (em post ở trang trước ý) thay thế tạm cũng rất tốt ạ.
Cụ ở đâu, tiện bên em chuyển miễn phí cho Cụ.
Tks Cụ.
thôi nếu hết thì thôi, bao giờ có hàng thì cụ ới trên này vậy. vì xe mới nhưng trót phịt nhiều dầu quá nên xích líp bám bẩn thôi cũng ko quá cấp thiết lắm.. nhà cũng gần nên có hàng qua cũng được.

huyetanhtuxd

Xe tăng
thôi nếu hết thì thôi, bao giờ có hàng thì cụ ới trên này vậy. vì xe mới nhưng trót phịt nhiều dầu quá nên xích líp bám bẩn thôi cũng ko quá cấp thiết lắm.. nhà cũng gần nên có hàng qua cũng được.
Ok Cụ. Tại em hẹn để hàng cho các Cụ khác rồi ạ.
Mấy xe đạp ở nhà giờ em cũng toàn dùng loại bôi trơn PTFE thay thế tạm. Đi vẫn tuyệt vời Cụ ạ.

XTC_HN

Xe hơi
Nếu sử dụng dầu xích của Giant để chống gỉ cho mấy con ốc thì có được không hả các bác?

HN_2012

Xe tăng
cụ cho em xin cái giá bộ dầu bảo dưỡng đó nhé

huyetanhtuxd

Xe tăng

huyetanhtuxd

Xe tăng
Vâng, khi nào loại bôi trơn có hàng hả cụ
Dự kiến cuối tháng sau Cụ ạ. Giờ như em vẫn dùng loại PTFE để bôi trơn xích, bản lề, ... trong gia đình. Dùng loại này thì xịt nhanh và không cầu kỳ như loại Chain Grease kia.

chuvoicon

Xe tăng
Cụ báo giá cho e xịt bôi trơn xích và mấy loại dung dịch làm mát động cơ nhé

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cụ báo giá cho e xịt bôi trơn xích và mấy loại dung dịch làm mát động cơ nhé
Hihi, em gửi vào inbox cho CỤ rồi nhé.
P/s: Cần dầu động cơ hoặc tìm thông tin liên quan Cụ cứ hỏi em nhé.

beoweli

Xe buýt
cái bình xịt cleaner có xịt thẳng vào phần củ đề trước sau ( ko phải tay gạt nhé) được ko cụ, củ để đầy cát, e định xịt xước rửa trước rồi xịt cái bình cleaner này để nó đẩy sạch ra.
Bình này có tác dụng đẩy dầu mỡ ra hả cụ.
E làm như trên xong e có cần xịt cái bình Chain Grease vào củ đề ko. củ đề có cần tra gì ko nhỉ

huyetanhtuxd

Xe tăng
cái bình xịt cleaner có xịt thẳng vào phần củ đề trước sau ( ko phải tay gạt nhé) được ko cụ, củ để đầy cát, e định xịt xước rửa trước rồi xịt cái bình cleaner này để nó đẩy sạch ra.
Bình này có tác dụng đẩy dầu mỡ ra hả cụ.
E làm như trên xong e có cần xịt cái bình Chain Grease vào củ đề ko. củ đề có cần tra gì ko nhỉ
Cụ dùng bình Cleaner xịt thẳng vào cũng được. Nhưng phải dùng khăn để hứng và che chắn tốt không nó chảy ra đầy xe nhé.
Bình này tẩy dầu mỡ thì rất tốt Cụ nhé. Nhưng nếu nó két lâu thì phải dùng bàn chải nó mới nhanh đi được.
Cụ nên xịt bình Grease vào ạ.

sinhcafe

Xe máy
Website
sinhcafe.net
Em giống cụ, em mua dầu hỏa về rửa xích rồi để khô, tra dầu Finish line chạy ngon toe.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Em giống cụ, em mua dầu hỏa về rửa xích rồi để khô, tra dầu Finish line chạy ngon toe.
Dầu hỏa thì được cái rẻ, nhưng Cụ sẽ mất công hơn và nó lâu khô lắm.
Khi nào Cụ tra dầu bôi trơn của bên em xem. Giá hợp lý mà chất lượng rất tốt.