Làm mạch tự động bật, tắt đèn pha theo giờ

nhiepphong22

Xe đạp
Vụ này em bị nhiều rồi, không nhớ bật đèn, chờ hóng các cụ nhé

vietsonxp

Tháo bánh
Mình chưa thấy cửa hàng nào bán, vấn đề là ý tưởng đó có hay không ? việc này nó kết hợp luôn với việc cấp điện cho đèn trực tiếp từ acqui (tất nhiên là qua hệ rơle) để phục vụ nâng công suất đèn (hoặc độ xenon) sau này nữa.
Mình quên chưa chụp ảnh cái timer mua ở hangbinhdan (150k) nên chưa đưa lên. Hẹn mai nhé
Có rơle đó bạn nhé. Của OMRON, có sẵn đầu ra 5A, dùng điện 12V, 24V, có ngày tháng năm luôn và lập trình được. Cái này mấy ông EMIC dùng vào cái công tơ ba giá và được báo cáo là đề tài khoa học cấp nhà nước đó!

Huthasa

Xe container
Thấy chả có gì là hay ho cả. Lắp mấy cái đồ không tiêu chuẩn này lên xe dễ cháy như chơi. Cụ chủ hay quên thì làm cái đồng hồ báo thức trên xe. Đặt 17h30 nó báo thì nhớ mà bật đèn. Quá đơn giản.

Dienld

Xe tải
Đầu ra của cảm biến ánh sáng đấu chung với đầu ra của bộ hẹn giờ để điều khiển hệ thống ánh sáng là xong mà. Mình cũng đã đấu thêm vào rồi chạy OK lắm dạo này mùa đông trời tối sớm nên khoảng 5g20 đi qua đường có nhiều cây phủ kín như Trần phú hoặc Phan Đình Phùng là tự bật thôi không đợi đến 6g như đã đặt lịch nữa. Cái này bọn sản xuất xe chắc chưa làm giống mình (vừa cảm biến ánh sáng vừa hẹn giờ) - không biết bên đó 6g tối mà không bật đèn có bị phạt không nhỉ ? nếu có thì chúng nó kém mình rồi ......