[Funland] Làm đơn yêu cầu xử lý hộ dân làm ảnh hưởng tới gia đình khác ở chung cư?

Phichzin

Xe buýt
Nhờ các cụ tư vấn.
Gia đình em ở chung cư, có gia đình tầng trên lấn chiếm xây chuồng cọp trồng tưới cây, mỗi lần tưới nước chảy men theo tường lênh láng xuống ban công nhà em.
Đã nhiều lần báo quan quản trị xử lý nhưng nhà đó ko mở cửa hợp tác và BQT nói nhà đó làm ở tòa án j j đó nên ko làm j đc.
Theo các cụ em phải làm sao, nếu gửi đơn yêu cầu chính quyền xử lý thì gửi ra đâu ạ?
Cám ơn các cụ đã quan tâm.
View attachment 5809925
Cụ ở 3A Văn Quán à

coixay13

Xe tăng
Ca này quá đơn giản, quá nhiều tóc để túm: 1. Nếu đúng làm ở TA - CQ NN; 2. Đảng viên - sinh hoạt 2 chiều; 3. Xây chuồng cọp ở Chung cư - vì phạm tk; 4. Chúng cư - Sức mạnh cộng đồng; 5. Sử dụng Mưu hèn kế bẩn (h.xóm bẩn tính).

Zindaubo

Xe tải
Phương án hay nhất là ra cái Viện Kiểm sát gì đó nó đang công tác, kiến nghị. Bọn này nó sợ nhất bị cơ quan soi.
Bác làm đơn phản ánh sự việc có xác nhận của BQL đến báo cáo bí thư chi bộ cơ sở khu phố quản lý nó để giáo dục (CC Tóa án chắc phải là oẳng viên ròi) lấy xác nhận của ô này luôn! xong lên bảo nó mày ko dừng sự việc bố sẽ gửi đơn lên cho cơ quan mày giáo dục mày (Bọn này kiểm điểm công tác có mục "thái độ giao tiếp ứng xử với nhân dân" thì phải). Trừ việc nó làm hợp đồng trông xe cho tòa ko nói làm gì, còn nó lon ton trong biên chế thì cứ xác định phiền phức phết với cái đơn của bác thớt! Nhất là thời điểm này đang đánh giá, xếp loại công chức, lương có trên 3 củ 1 tẹo mà đấu nhau như đấu địa chủ ngày trc!!! hàng năm cứ tháng 12 bác giã cho nó cái đơn đến cơ quan chủ quản! nếu nó quan hệ nhiều mà chưa rộng lại chả đái ra quần!

Taihoatu

Xe lăn
Như cụ nào ở trên đã bày, cụ cứ làm cái bếp tổ ông hoặc đại loại gì đó cho khói rồi dùng ống 90 dẫn lêm và thổi thôi.

ThangCFG

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn.
Gia đình em ở chung cư, có gia đình tầng trên lấn chiếm xây chuồng cọp trồng tưới cây, mỗi lần tưới nước chảy men theo tường lênh láng xuống ban công nhà em.
Đã nhiều lần báo quan quản trị xử lý nhưng nhà đó ko mở cửa hợp tác và BQT nói nhà đó làm ở tòa án j j đó nên ko làm j đc.
Theo các cụ em phải làm sao, nếu gửi đơn yêu cầu chính quyền xử lý thì gửi ra đâu ạ?
Cám ơn các cụ đã quan tâm.
View attachment 5809925
báo bắt khóa đường nước vào là khỏi tưới

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Quay chụp lại lúc nước chảy, làm đơ kiến nghị ra UBND phường trong đó nêu rõ nhiều lần BQT lên làm việc nhưng họ không hợp tác. Phường không xử lý lại làm đơn tiếp 2-3 lần, vẫn không xử lý viết tiếp đơn lên UBND Quận. Giã đơn liên tục mỗi nơi 1 tuần 3 cái cho em. Làm không đúng gửi đến cơ quan của họ vớ vẩn ăn lỗi vu khống. Chứng cứ tích lũy bằng hình ảnh nhiều vào ạ.

nobika390

Xe máy
Bác làm đơn phản ánh sự việc có xác nhận của BQL đến báo cáo bí thư chi bộ cơ sở khu phố quản lý nó để giáo dục (CC Tóa án chắc phải là oẳng viên ròi) lấy xác nhận của ô này luôn! xong lên bảo nó mày ko dừng sự việc bố sẽ gửi đơn lên cho cơ quan mày giáo dục mày (Bọn này kiểm điểm công tác có mục "thái độ giao tiếp ứng xử với nhân dân" thì phải). Trừ việc nó làm hợp đồng trông xe cho tòa ko nói làm gì, còn nó lon ton trong biên chế thì cứ xác định phiền phức phết với cái đơn của bác thớt! Nhất là thời điểm này đang đánh giá, xếp loại công chức, lương có trên 3 củ 1 tẹo mà đấu nhau như đấu địa chủ ngày trc!!! hàng năm cứ tháng 12 bác giã cho nó cái đơn đến cơ quan chủ quản! nếu nó quan hệ nhiều mà chưa rộng lại chả đái ra quần!
to đấy đấy ạ, thấy đồn là chánh án xử vụ đồng tâm

piston

Xe container
Cụ chủ tham khảo thử kiểu trả đũa này :
tò mò cấu tạo cái máy quá cụ ạ :)

thanhcong2002

Xe buýt
Làm đơn kèm theo biên bản của BQL và hình ảnh đến gặp thẳng lãnh đạo bạn tầng trên là nhanh và chuẩn nhất. Lao động tự do mới ngại chứ có tý chức sắc lại dễ hơn nhiều

hatinh5760

Xe điện
Hàng xóm láng giềng.
Cụ cứ làm cái đơn, chỗ kính gửi thì cụ làm cho 1 dãy gạch đầu dòng, kể cả báo chí, cơ quan người kia, các kiểu ban ngành... (hàng xóm nhà e, trước làm cái đơn đồng kính gửi 12 địa chỉ, chỉ vì hàng xóm khi xây dựng đã làm lún nghiêng nhà ông ấy)
Đầu tiên là đưa thẳng cho chủ nhà, như 1 thông báo. Sau đó chuyển cho cả ngõ, như kiểu thông báo. Nếu không ổn là tôi gửi đi khắp nơi nhé. Kết cục là bên kia bị dừng và thoả thuận sửa xong chô ông này, rồi mới được làm tiếp.

Zindaubo

Xe tải
Thế thì Cụ cứ làm cái biên bản sự việc yêu cầu hàng xóm làm chứng và ban bệ quản trị ký tá vào đầy đủ! báo chi bộ cơ sở nơi cư trú trước! sau đó làm đơn phản ánh sự việc đứng tên chính danh đàng hoàng gửi cơ quan chủ quản của nó (gửi cả ban chấp hành đảng ủy cq nó nữa nhưng phải ghi địa chỉ cơ quan nó chính xác) qua đường bưu điện (dán tem đảm bảo nhé!) đơn nó sẽ qua đường văn thư cơ quan nó tiếp nhận nên cả cơ quan nó sẽ biết bắt đầu là từ văn phòng! Để bịt đc chuyện có đơn thư tố cáo thì nó cũng mất cơ số xèng cho sep của nó! chưa kể cái bọn đang dòm ngó cái ghế nó đang ngồi cũng sẽ rất cảm ơn cụ về những cái đơn đó đấy!
Tóm lại là người thật việc thật! mỗi tháng Cụ chỉ mất có tờ A4 và mấy nghìn tem thư! đảm bảo là nó sẽ mất vô số tài sản cả vô hình lẫn hữu hình cụ ạ!

pacuapin

Xe buýt
Cụ gửi đơn thẳng lên cơ quan nó, có xác nhận của ban quản trị và hàng xóm.