[Funland] Làm đơn yêu cầu xử lý hộ dân làm ảnh hưởng tới gia đình khác ở chung cư?

waa

Xe tải
Đổi căn hộ trên đầu nhà đó ...

USD.EURO

Xe điện
không biết cụ thể ở đâu, chỉ biết BQT đã lên nhiều lần rồi ko tiếp và BQT nhắn riêng phường nói ngại đến vì chồng làm tòa án
Thằng nào ở phường dám nói ngại nhân viên toà án thế cụ ?????
Khi có đơn của dân mà nó dám nói ngại thì cụ ghi âm cái xem sao

phuongmit

Xe cút kít
BQT báo lên phưởng rồi nhưng phường ng ta bảo chồng làm bên tòa án ng ta ngại, ko biết e phải làm đơn tố cáo lên cơ quan nào xử lý đây
K cán bộ phường nào ngu tới mức biện lí do nó có chồng làm bên toà để từ chối giải quyết đâu :)) nếu thật thì cụ thu thập bằng chứng là cán bộ phường cũng đi ăn cắp vì cách làm việc đó luôn

bibibin

Xe buýt
Cụ làm xô nước bẩn để trước cửa nhà họ rồi biên thêm mấy chữ: nước tưới cây nhà anh tôi giữ lại, này xin trả lại gia đình ;))
nhẹ nhàng lịch sự như cụ mà ko có phương án khắc phục nửa thì kiu thằng con đi ngang lỡ trượt chân vào xô cho vô cửa nửa chứ sao giờ :)

XPQ

Xe cút kít
Nhờ các cụ tư vấn.
Gia đình em ở chung cư, có gia đình tầng trên lấn chiếm xây chuồng cọp trồng tưới cây, mỗi lần tưới nước chảy men theo tường lênh láng xuống ban công nhà em.
Đã nhiều lần báo quan quản trị xử lý nhưng nhà đó ko mở cửa hợp tác và BQT nói nhà đó làm ở tòa án j j đó nên ko làm j đc.
Theo các cụ em phải làm sao, nếu gửi đơn yêu cầu chính quyền xử lý thì gửi ra đâu ạ?
Cám ơn các cụ đã quan tâm.
Ban QT thế là vớ vẩn, như khu em lên cắt con cụ nó điện vài hôm là trật tự ngay.
Còn như tình huống của bác nếu bọn ban QT mất dạy thế mà phải tự đấu tranh, bác cho trẻ con ít tiền nó kiếm cho lạng hạt thối, bác hun ngoài ban công độ dăm hôm xem bọn ban Qt nó có lại lên nhà mình không? Thằng kia làm tòa án thì mình làm cụ nó liu manh luôn xem bọn ban QT chúng nó tính thế nào.

Cuken13

Xe hơi
chung cư hay tập thể cụ?

tung02x5

Xe hơi
Nhờ các cụ tư vấn.
Gia đình em ở chung cư, có gia đình tầng trên lấn chiếm xây chuồng cọp trồng tưới cây, mỗi lần tưới nước chảy men theo tường lênh láng xuống ban công nhà em.
Đã nhiều lần báo quan quản trị xử lý nhưng nhà đó ko mở cửa hợp tác và BQT nói nhà đó làm ở tòa án j j đó nên ko làm j đc.
Theo các cụ em phải làm sao, nếu gửi đơn yêu cầu chính quyền xử lý thì gửi ra đâu ạ?
Cụ làm cái đơn ra phường, cc ông bí thư xóm (sau ký xác nhận Đxxx viên 2 chiều), 1 cái đưa đến thẳng lãnh đạo đơn vị nơi ông kia làm việc.
Ông kia sợ ngay thôi

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Cụ làm cái gậy chọc lên xem họ nói gì?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
BQT báo lên phưởng rồi nhưng phường ng ta bảo chồng làm bên tòa án ng ta ngại, ko biết e phải làm đơn tố cáo lên cơ quan nào xử lý đây
BQT chỗ cụ vô dụng thế nhở! Chỗ em đt phát bảo vệ lên đập cửa ngay. Lìu tìu nó ra cắt cmn điện với nước, xong rồi xuống văn phòng ký biên bản mà nộp phạt nó mới lên mở lại cho.
Mà thế choá nào chỗ cụ lại làm được chuồng cọp nhỉ? Chỗ em xây sửa gì cũng phải đăng ký, nó duyệt cho mới làm được.

buicongchuc

Xe ba gác
Nhờ các cụ tư vấn.
Làm đơn gửi BQL Tòa nhà, BQT nhà chung cư, UBND phường sở tại, Phòng QL Đô thị, ...

Ớt xanh

Xe điện
K cán bộ phường nào ngu tới mức biện lí do nó có chồng làm bên toà để từ chối giải quyết đâu :)) nếu thật thì cụ thu thập bằng chứng là cán bộ phường cũng đi ăn cắp vì cách làm việc đó luôn
Chuyện lạ kkkk

jazzzzz

Xe lăn
Kiện BQL, thế là họ phải xử

thosandocu

Xe buýt
Ban QT chung cư này vớ vẩn thật , chỗ khác trong phút mốt , kiểm tra thực tế xong nói chuyện với chủ nhà , không khắc phục cắt nước, cắt điện , ngoan như cún ngay.

nobika390

Xe máy
lần này e chắc phải theo lời các cụ, làm căng ko đóng phí dv, nhưng sợ phát sinh tiếp ko biết làm đơn gửi cơ quan nào ấy (ubnd phường hay công an phường...)

nobika390

Xe máy
BQT chỗ cụ vô dụng thế nhở! Chỗ em đt phát bảo vệ lên đập cửa ngay. Lìu tìu nó ra cắt cmn điện với nước, xong rồi xuống văn phòng ký biên bản mà nộp phạt nó mới lên mở lại cho.
Mà thế choá nào chỗ cụ lại làm được chuồng cọp nhỉ? Chỗ em xây sửa gì cũng phải đăng ký, nó duyệt cho mới làm được.
tòa nhà e cũ rồi, mà dân ko đoàn kết, suốt ngày tố bqt nên ng ta chán không ai muốn làm nữa

alceste

Xe điện
lần này e chắc phải theo lời các cụ, làm căng ko đóng phí dv, nhưng sợ phát sinh tiếp ko biết làm đơn gửi cơ quan nào ấy (ubnd phường hay công an phường...)
Cụ đánh tiếng với BQT là sẽ gửi đơn thư khiếu nại ra cơ quan nhà đó. Cứ làm cái đơn ra phường rồi xin cái giấy hẹn trả kết quả, cứ cho em để em co căn cứ làm với đơn vụ tiếp theo thôi.

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ chẳng gửi đơn đi đâu được
Phường sẽ đá lại cho BQL.. BQL đá cho phường...
Có cụ khuyên cụ hun chuột, em thấy thế được. Cụ cứ làm cái bếp tổ ong, ông khói gom lại đưa lên nhà trên =))